
 

 
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 
 
 

OFISI YA WAZIRI MKUU 
 
 
 

PROGRAMU YA KUENDELEZA SEKTA YA KILIMO AWAMU YA PILI (ASDP II) 
 
 
 
 

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA PROGRAMU KWA MWAKA 2021/2022 
 
 
 
 
 

 
 
 
 
 

DODOMA 
 

OKTOBA, 2022 
 
 
 
 
 

 



2 

 

 YALIYOMO  

1.0. UTANGULIZI ............................................................................................................................................... 4  

2.0. UTEKELEZAJI WA PROGRAMU KWA KIPINDI CHA MWAKA 2021/2022 .............................................. 5 

2.1. Eneo Kuu la Kwanza: Usimamizi Endelevu wa Matumizi ya Ardhi na Maji na Ardhi ................................. 7 

2.2. Eneo Kuu la Pili: Kuongeza Tija na Faida Katika Kilimo, Mifugo na Uvuvi ................................................. 9 

2.2.1. Kuimarisha huduma ya ugani, mafunzo na uendelezaji wa huduma za taarifa.......................................... 9 

2.2.2. Utafiti na maendeleo ................................................................................................................................. 10  

2.2.3. Upatikanaji bora wa pembejeo na huduma za afya ya mazao, mifugo na uvuvi ...................................... 11 

2.2.4. Kuimarisha na kukuza mazao ya kimkakati .............................................................................................. 11 

2.3. Eneo Kuu la Tatu: Biashara na Kuongeza thamani ya mazao ................................................................. 13 

2.3.1. Kuendeleza upatikanaji wa soko kwa bidhaa zote za kipaumbele za mazao .......................................... 13 

2.3.2. Kuendeleza upatikanaji wa soko la samaki na bidhaa za mifugo ............................................................. 14 

2.3.3. Maendeleo ya biashara za kilimo kuongeza thamani na usindikaji wa mazao ya kilimo, mifugo na Uvuvi
 15 

2.4. Eneo kuu la Nne: Uwezeshaji wa Sekta, Uratibu, Ufuatiliaji na Tathmini ................................................. 16 

2.4.1. Uchambuzi wa Sera, Mifumo wa Udhibiti na Maendeleo ya Mazingira ya Biashara ................................ 16 

2.4.2. Kuimarisha uwezo wa Vikundi na Vyama vya Ushirika ............................................................................ 16 

2.4.3. Kukuza na Kuimarisha Ushirikiano wa Kijinsia Sekta ya Kilimo ............................................................... 17 

2.4.4. Kuboresha na kuimarisha uratibu wa Programu kati ya Wizara za Kisekta na wadau............................. 17 

2.4.5. Uboreshaji wa TEHAMA kwa Huduma na Mifumo ya Taarifa za Kilimo .................................................. 17 

2.4.6. Kuendeleza mfumo wa ufuatiliaji na tathmini katika sekta ya kilimo......................................................... 18 

2.4.7. Upatikanaji na uwezeshwaji wa huduma za kifedha ................................................................................. 18 

i. Upatikanaji Mikopo ya Kilimo Kupitia Taasisi za Fedha ........................................................................... 18 

ii. Huduma ya Bima ya mazao ...................................................................................................................... 18 

3.0. USHIRIKI WA WASHIRIKA WA MAENDELEO: Miradi ya Moja kwa Moja .............................................. 19 

4.0. USHIRIKI WA SEKTA BINAFSI ................................................................................................................ 21  

5.0. MAFANIKIO KATIKA UTEKELEZAJI WA PROGRAMU .......................................................................... 22 

5.2.1 Mafanikio katika Usimamizi Endelevu wa Ardhi na Maji .......................................................................... 25 



3 

 

5.2.2 Mafanikio katika kuongeza tija na faida kwenye kilimo, mifugo na uvuvi ....................................... 26 

5.2.3 Mafanikio katika biashara na kuongeza thamani ................................................................................ 27 

5.2.4 Mafanikio katika uwezeshi wa sekta, uratibu, ufuatiliaji na tathmini ................................................ 28 

6.0. CHANGAMOTO ZA UTEKELEZAJI PROGRAMU NA HATUA ZA UTATUZI .......................................... 30 

7.0. HITIMISHO ................................................................................................................................................ 33  

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



4 

 

1.0. UTANGULIZI  

Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo Awamu ya Pili (ASDP II) inaweka msukumo 
kwenye maendeleo ya kilimo nchini kwa kuzingatia vipaumbele vya maendeleo 
vilivyoainishwa katika mipango mbalimbali ya Kitaifa ikiwa ni pamoja na Ilani ya CCM kwa 
ajili ya Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2020. Malengo makuu ya Programu ni kuleta mageuzi 
katika sekta ya kilimo (kilimo, mifugo na uvuvi) ili kuongeza uzalishaji na tija, kufanya kilimo 
kiwe cha kibiashara zaidi na kuongeza pato la wakulima wadogo kwa ajili ya kuboresha 
maisha yao, uhakika wa usalama wa chakula na lishe na kuchangia katika pato la Taifa. 
 
Fedha zilizoainishwa kwa ajili ya utekelezaji wa awamu ya kwanza ya Programu kwa miaka 
mitano ni shilingi 13,819,077,626,470 ambapo katika mwaka wa nne wa utekelezaji 
ziliainishwa kiasi cha shilingi 2,858,733,108,151. Fedha hizo zimepangwa kutumika katika 
maeneo makuu manne ya programu ambayo ni Matumizi Endelevu ya Ardhi na Maji (asilimia 
15); Kuongeza tija na Faida katika Kilimo (asilimia 58); Biashara na Kuongeza Thamani 
(asilimia 26) na Uwezeshaji wa Sekta, Uratibu, Ufuatiliaji na Tathmini (asilimia 1). Programu 
inatekelezwa kwa pamoja na Serikali, Washirika wa Maendeleo na Sekta Binafsi. 
 
Kwa upande wa Serikali, Programu hii inatekelezwa na Wizara sita za sekta ya kilimo 
(ASLMs) ambazo ni Ofisi ya Rais - Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa; Wizara ya Kilimo, 
Wizara ya Mifugo na Uvuvi; Wizara ya Uwekezaji, Viwanda na Biashara; Wizara ya Ardhi, 
Nyumba na Maendeleo ya Makazi; na Wizara ya Maji. Vilevile, programu inatekelezwa na 
Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi kupitia Jeshi la Magereza na Wizara ya Ulinzi na Jeshi 
la Kujenga Taifa kupitia Jeshi la Kujenga Taifa. 
 
Katika mwaka 2021/2022 Wizara za sekta ya kilimo, Sekretarieti za Mikoa, na Mamlaka za 
Serikali za Mitaa zilidhinishiwa jumla ya Shilingi 1,134,801,974,068. Aidha, katika fedha 
zilizoidhinishwa, Shilingi 975,528,602,585 sawa na asilimia 86 ni fedha za ndani na Shilingi 
159,273,371,483 sawa na asilimia 14 ni fedha za nje (Jedwali Na. 1; Kiambatisho Na. 1). 
 
Aidha, kiasi cha Shilingi 187,895,025,090 ziliwekezwa kupitia miradi moja kwa moja 
inayotekelezwa/kufadhiliwa na Washirika wa Maendeleo (DPs) kwa mwaka 2021 na kiasi 
hicho kupungua hadi Shilingi 129,244,050,503 kwa mwaka 2022. 
 
Sekta binafsi licha ya kutokuwa na makisio ya moja kwa moja katika mpango wa utekelezaji 
wa Programu kwa mwaka 2021/2022, ilitarajiwa kuwekeza zaidi ya shilingi trilioni moja kwa 
mwaka huo kutokana mwenendo wa uwekezaji wa miaka mitatu iliyopita na kuimarika kwa 
upatikanaji wa taarifa.  
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Jedwali Na. 1: Mchanganuo wa Bajeti ya Mwaka 2021/2022 ya ASDP II Wizara za Kisekta 

 

2.0. UTEKELEZAJI WA PROGRAMU KWA KIPINDI CHA MWAKA 2021/2022 

 
Katika mwaka 2021/2022 jumla ya shilingi 879,240,654,852 zilitolewa kwa ajili ya kutekeleza 
bajeti ya ASDP II kwenye maeneo yote makuu ya kupitia bajeti za Wizara za Kisekta, 
Sekretarieti za Mikoa, Mamlaka za Serikali za Mitaa na Taasisi nyingine zinazotekeleza 
Programu (Jedwali Na. 2; Kiambatisho Na. 2). Kiasi hiki cha fedha zilizotolewa ni sawa na 
asilimia 77.48 ya kiasi cha fedha zilizotengwa ambapo takribani asilimia 99 ya fedha hizo 
zilizotoka ni fedha za ndani.  
 
 
Aidha, kiasi cha Shilingi 602,104,725,495 zilitumika sawa na asilimia 68 ya fedha zilizotolewa 
(Jedwali Na. 2; Kiambatisho Na. 3). Licha ya mwenendo wa utengaji na utekelezaji wa bajeti 
kwa ajili ya ASDP II kuendelea kuimarika tangu mwaka 2018/2019 hadi sasa, uwiano wa 
mgawanyo wa fedha kwenye maeneo makuu umekuwa unafanana na utumiaji wa fedha kwa 
wakati ukiwa ni mdogo hasa eneo kuu la Biashara na Kuongeza Thamani, eneo ambalo 
bajeti yake imekuwa ni kubwa zaidi ikilinganishwa na maeneo mengine (Jedwali Na 2; 
Kiambatisho Na. 1-5).  
 

Eneo Kuu la 
Programu 

Fedha za Ndani 
(Sh.) 

Fedha za Nje 
(Sh) 

Jumla (Sh.) Mgawanyo 
(%) 

Eneo la Kwanza:  
Usimamizi na 
matumizi endelevu 
ya maji na ardhi 

16,289,655,884 12,436,626,000 28,726,281,884 2.53 

Eneo la Pili: 
Kuongeza Tija na 
Faida katika Kilimo 

175,234,997,200 37,761,922,101 212,996,919,301 18.77 

Eneo la Tatu: 
Biashara na 
Uongezaji Thamani 
kwenye Mazao 

748,085,436,529 102,222,213,231 850,307,649,760 74.93 

Eneo la Nne: 
Uwezeshi wa Sekta, 
Uratibu, Ufuatiliaji na 
Tathmini 

35,918,512,972 6,852,610,151 42,771,123,123 3.77 

Jumla Kuu 975,528,602,585 159,273,371,483 1,134,801,974,068 100.00 



Jedwali Na. 2: Utekelezaji wa Bajeti ya Programu kwa Mwaka 2021/2022 Wizara na Taasisi za Kisekta 

Fedha za Ndani 
(Shs)

Fedha za Nje (Shs) Jumla (Shs) Asilimia (% ) ya 
mgawanyo kwa 

eneo kuu

Fedha za Ndani (Shs) Fedha za Nje (Shs) Jumla (Shs) Fedha za Ndani 
(Shs)

Fedha za Nje (Shs) Jumla (Shs)

Eneo Kuu la 
Kwanza: Matumizi 
Endelevu ya Ardhi na 
Maji 

     16,289,655,884     12,436,626,000       28,726,281,884                     2.5      10,908,849,696         601,016,000      11,509,865,696 40.07        9,650,743,641        601,016,000      10,251,759,641 89.07

Eneo Kuu la Pili: 
Kuongeza tija na 
Faida katika Kilimo 

   175,234,997,200     37,761,922,101     212,996,919,301                   18.8      97,654,782,304         397,470,000      98,052,252,304 46.03      90,266,959,377        397,468,000      90,664,427,377 92.47

Eneo Kuu la Tatu: 
Biashara na 
Kuongeza Thamani 

   748,085,436,529   102,222,213,231     850,307,649,760                   74.9    742,419,408,838    16,706,565,451    759,125,974,288 89.28    464,584,888,900   26,426,197,811    491,011,086,710 64.68

Eneo Kuu la Nne: 
Uwezeshaji wa 
Sekta, Uratibu, 
Ufuatiliaji na 
Tathmini

     35,918,512,972       6,852,610,151       42,771,123,123                     3.8      10,507,411,563           45,151,000      10,552,562,563 24.67      10,132,300,766          45,151,000      10,177,451,766 96.45

Jumla    975,528,602,585   159,273,371,483  1,134,801,974,068                    100    861,490,452,401    17,750,202,451    879,240,654,852 77.48    574,634,892,685   27,469,832,811    602,104,725,495 68.48

Eneo Kuu la 
Programu

Fedha zilizoidhinishwa Fedha zilizotolewa % ya zilizotolewa 
kati ya 

zilizopangwa

Fedha zilizotumika % ya zilizotumika 
kati ya 

zilizotolewa

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 



Aidha, miradi/kazi zipatazo 650 zilipangwa kutekelezwa kwenye maeneo yote makuu 
ambapo ni kazi 106 pekee sawa na asilimia 16 zilitekelezwa kwa ukamilifu (Jedwali Na. 3; 
Kiambatisho Na. 6-11) 
 

Jedwali Na. 3: Kiwango cha utekelezaji wa miradi/kazi zilizopangwa kwa mwaka 2021/2022 

 Eneo Kuu la Programu 

Kiwango cha Utekelezaji 

Jumla/Eneo 
(%)  

Kazi 
zisizotekelezwa 

(%) 

Kazi 
zilizotekelezwa 

kiasi (%) 
Kazi zilizotekelezwa 

kikamilifu (%) 
Matumizi Endelevu ya Ardhi na Maji 33 43 24 100 

Kuongeza tija na faida kwenye kilmo, 
mifugo na uvuvi 

29 60 12 100 

Biashara na kuongeza thamani 41 46 13 100 

Uwezeshaji Sekta, Uratibu, Ufuatiliaji 
na tathmini 

35 46 19 100 

Jumla Jumuishi % 34 50 16 100 

 

2.1. Eneo Kuu la Kwanza: Usimamizi Endelevu wa Matumizi ya Ardhi na Maji 
na Ardhi 

Lengo la eneo hili ni kuhakikisha upatikanaji endelevu wa rasilimali maji na ardhi kwa ajili ya 
shughuli za uzalishaji wa mazao, mifugo na uvuvi 

Katika kutekeleza Eneo Kuu la Kwanza la ASDP II, jumla ya Shilingi 28,726,281,884 
zilipangwa katika bajeti za Wizara za Sekta ya Kilimo, Sekretarieti za Mikoa na Mamlaka za 
Serikali za Mitaa kwa mwaka wa fedha 2021/2022 sawa na asilimia 2.53 ya bajeti nzima. 
Jumla ya Fedha zilizotolewa katika kipindi hicho ni Shilingi 11,509,865,696 sawa na asilimia 
40 ya fedha zilizotengwa.  

Kati ya fedha zilizotolewa, Shilingi 10,259,202,641 zilitumika sawa na asilimia 89 ya fedha 
zilizotolewa. (Jedwali Na.2). 

2.1.1. Kazi zilizofanyika na matokeo kwenye maeneo ya vipaumbele 
Miradi/kazi 94 zilipangwa kwenye Eneo Kuu la Matumizi Endelevu ya Ardhi na maji ambapo 
miradi/kazi 23 sawa na asilimia 24 ya kazi zilizopangwa zilitekelezwa kikamilifu (Jedwali 3; 
Kiambatisho 6-11). Kazi zilizofanyika zililenga kwenye maeneo ya kipaumbele ya uwekezaji , 
na baadhi ya kazi hizo ni kama ifuatavyo: - 
 

2.1.1.1. Mpango wa Matumizi ya ardhi na usimamizi wa mabwawa 
 

i. Hati za hakimiliki za Kimila 42,684 zimetolewa katika Mikoa ya Kigoma, Dodoma, 
Singida Iringa, Morogoro Arusha, Kilimanjaro, Manyara Mwanza, Pwani, Ruvuma, 
Tabora, Njombe, Lindi, Mara na Mbeya.  

ii. Katika kulinda na kuhifadhi vyanzo vya maji katika bonde la mto Pangani, jumla ya 
vyanzo 11 vya mto Umba vimewekewa alama za mipaka na kupandwa miti. 
Vilevile, jumuiya 11 za vidakio maji (catchment committees) zimeundwa kwa ajili 
ya kusimamia na kuendeleza vyanzo hivyo. Aidha, jumuiya hizo zimeendelea 
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kujengewa uwezo kwa kupatiwa mafunzo na utaalamu wa kuhifadhi vyanzo vya 
maji; 

iii. Kuratibu na kusimamia zoezi la kuandaa Mipango ya matumizi ya ardhi kwa Vijiji 
232 vilivyopo katika Mikoa 14 (Kigoma, Singida, Ruvuma, Tanga, Lindi, Mara, 
Morogoro, Rukwa, Njombe, Pwani, Iringa, Mbeya, Dodoma na Kilimanjaro) na 
Halmashauri za Wilaya 31. 

iv. Uhakiki wa eneo linalomwagiliwa umefanyika katika mkoa wa Kilimanjaro na jumla 
ya Skimu 490 zimehakikiwa. Katika mkoa wa Singida uhakiki unaendelea na hadi 
kufikia Juni 2022 jumla ya skimu 30 zimehakikiwa; 

v. Usimamizi wa ujenzi na ukarabati wa skimu umekamilika katika skimu za Kituani 
Mwenzae, Fufu na Luganga na unaendelea katika skimu za Mseta Bondeni, kilida, 
karema, Kirya, Endagaw, Orumwi na Chinangali; 

vi. Uhamasishaji matumizi ya kilimo cha umwagiliaji kama hatua thabiti za kukabiliana 
na mabadiliko ya Tabia ya Nchi umefanyika katika skimu za Mseta Bondeni, 
Tubugwe juu, Chamkoromo, Igomaa na Magana na imekamilika kama 
ilivyopangwa; 

vii. Malipo yamefanyika kwa Wakandarasi kwenye miradi ya maji ya Mifugo 
inayoendelea kwa bwawa la Chamakweza (Chalinze) na kisima kirefu cha 
Usolanga (Iringa); 

 

2.1.1.2. Maendeleo ya Miundombinu ya Umwagiliaji 
i. Upembuzi yakinifu wa Bwawa la Ibanda (Mkoani Geita) umekamilika na usanifu wa 

kina umefikia asilimia 65. Upembuzi yakinifu na usanifu wa skimu ya Mkombozi 
(Iringa) umekamilika; 

ii. Ukarabati na usimamizi wa skimu ya Kirya (Hekta 800), Mwanga DC umefikia 
asilimia 44 na Endagaw (Hekta 276), Hanang DC umefikia asilimia 47. Aidha, 
Utekelezaji wa Skimu hizo unaendelea; 

iii. Ukaguzi ubora wa miundombinu ya umwagiliaji umefanyika katika skimu 34; 
 

iv. Shughuli za ukarabati zimefanyika katika skimu 11 za umwagiliaji. Ukarabati wa 
skimu ya Dirim (Mbulu DC) umekamilika. Ukarabati wa skimu ya Gezaulole WARC 
(Kigamboni MC) umefikia 50%. Ukarabati wa skimu za Mamba, Bangalala na Mii 
za Same DC Umefikia 61%. Skimu za Konamwete, Ndungu na Mzumra(Same DC) 
umefika 66%, Ukarabati skimu ya Ndaravoi (Same DC) umefikia 75%, Shakala 
(Same DC) umefikia 82%. Ukarabati wa skimu ya Mangisa (Mbulu DC) umefikia 
70%. 
 



9 

 

2.1.1.3. Kukuza matumizi ya teknolojia ya kukabiliana na 
mabadiliko ya Tabianchi 

i. Tathmini ya Athari kwa Mazingira (EIA) katika skimu ya umwagiliaji inaendelea 
ambapo Skimu ya Mkombozi imefikia asilimia 70 na katika Bwawa la Ibanda 
imefikia asilimia 60. 

ii. Upembuzi yakinifu na tathmini ya kimazingira katika ujenzi wa skimu ya umwagiliaji 
ya Luiche (Ujiji/Kigoma) umekamilika, Timu ya usimamizi wa mradi imeshaundwa 
na vibali kwa ajili ya ununuzi wa magari na vifaa vimeshapatikana; 

iii. Uhamasishaji matumizi ya kilimo cha umwagiliaji kama hatua thabiti za kukabiliana 
na mabadiliko ya Tabia ya Nchi umefanyika katika skimu za Mseta Bondeni, 
Tubugwe juu, Chamkoromo, Igomaa na Magana na imekamilika.  

iv. Ukaguzi wa Kimazingira na Kijamii katika skimu za umwagiliaji za Kirya (Mwanga) 
na Endagaw (Hanang)umekamilika; 

 

2.2. Eneo Kuu la Pili: Kuongeza Tija na Faida Katika Kilimo, Mifugo na Uvuvi 

Lengo la eneo kuu la pili la ASDP II ni kuongeza kiwango cha uzalishaji wenye tija ambapo 
mkulima atatumia eneo na gharama ndogo kupata mavuno mengi zaidi. Aidha, ni eneo 
linalohakikisha upatikanaji na utumiaji wa chakula bora chenye viinilishe muhimu kwa 
maendeleo ya familia za wazalishaji na wananchi wote kwa ujumla. 
 
Katika kutekeleza Eneo Kuu la Pili la Programu, jumla ya Shilingi 212,996,919,301 
zilipangwa katika bajeti za Wizara za Sekta ya Kilimo, Sekretarieti za Mikoa na Mamlaka za 
Serikali za Mitaa katika kipindi cha mwaka wa fedha 2021/2022 sawa na asilimia 18.77 ya 
bajeti yote (Jedwali 2). Katika kipindi hicho, Shilingi 98,052,252,304 zilitolewa ambazo ni 
sawa na asilimia 46 ya fedha zilizotengwa na kati ya hizo, Shilingi 90,664,427,377 zilitumika 
sawa na asilimia 92 ya zilizotolewa (Jedwali Namba 2; Kiambatisho Na.1-3). 
 
Miradi/kazi 221 zilipangwa kufanyika kwenye Eneo Kuu la Kuongeza Tija na Faida kwenye 
kilimo, mifugo na uvuvi  ambapo miradi/kazi 26 sawa na asilimia 12 ya kazi zilizopangwa 
zilitekelezwa kikamilifu (Jedwali 3; Kiambatisho 6-11). Kazi zilizofanyika zililenga kwenye 
maeneo ya kipaumbele ya uwekezaji, na baadhi ya hizo ni kama ifuatavyo; 
 

2.2.1.  Kuimarisha huduma ya ugani, mafunzo na uendelezaji wa huduma za 
taarifa. 

i. Wakulima na viongozi 700, walipatiwa mafunzo kuhusu mipango na ratiba ya maji 
kwenye skimu 38  za umwagiliaji; 
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ii. Vyama 160 vimeanzishwa, vimesajiliwa na vimewezeshwa kuandaa kanuni ndogo 
ndogo kulingana na Sheria Na 4 ya Umwagiliaji (2013) na kanuni za umwagiliaji 
(2015). Kazi hii inaendelea katika mwaka wa fedha 2022/2023; 
  

iii. Wizara imetoa mafunzo ya udhibiti wa viwavijeshi kwa wakulima 200 na maafisa 
ugani 16 katika Kata 16 za Halmashauri ya Wilaya ya Kilombero. Kadhalika, 
imetoa mafunzo ya mbinu za kudhibiti nzi wa matunda kwa wakulima 849; 

iv. Tanzania Plant Health and Pesticides Authority - TPHPA imetoa mafunzo ya 
matumizi bora ya viuatilifu na utambuzi wa visumbufu kwa maafisa ugani, 
wakulima na wauzaji wa viuatilifu 806 katika mikoa ya Iringa, Mbeya, Morogoro, 
Dar es salaam, Geita, Mwanza, Shinyanga, Simiyu na Kilimanjaro. Aidha, sampuli 
5,000 za mabaki ya viuatilifu kwenye mazao ya chakula katika mikoa ya Dar es 
Salaam, Iringa, Arusha, Mbeya, Lindi na Mtwara zimekaguliwa ambapo, sampuli 
2,000 ziligundulika kuwa na mabaki ya viuatilifu; 
 

v. Wakulima wameendelea kuhamasishwa kuanzisha Kilimo cha Vizimba (Block 
Farming) katika Halmashauri 4 za Songea DC, Tabora MC, Chunya DC na Uyui 
DC; 

vi. Mashamba Darasa 270 yameendeshwa katika Halmashauri za Bumbuli DC (4), 
Chunya DC (10), Kahama MC (7), Kakonko DC (24), Mafia DC (7), Masasi DC 
(33), Mbarali DC (20) Mvomero DC (30), Ngorongoro DC (9), Njombe TC (1), 
Nsimbo DC (1), Nyangh'wale DC (2), Shinyanga MC (6),Ushetu DC (112), 
Wanging'ombe DC (4) 
 

vii. Vishamba 41 vya maonesho (Demo Plots) vimefanyika katika Halmashauri za 
DSM (Ilala) CC (3), Iringa DC (10), Makete DC (10), Mbulu TC (2), Misungwi DC 
(4), Muleba DC (5), Njombe TC (6), UYUI DC (1). 

 

2.2.2. Utafiti na maendeleo 

i. TARI imegundua zana (fabricate) rahisi za kupandia pamba zenye uwezo wa 
kupanda mistari miwili kwa mara moja. Tafiti zinaonesha kuwa muda unaotumika 
kupanda mbegu za pamba kwa kutumia zana hizo ni saa moja (1) hadi masaa 
mawili (2) kwa kukokotwa na wanyama kazi na masaa mawili (2) hadi matatu (3) 
kwa kuvutwa na nguvukazi watu kutegemea hali ya shamba na udongo wake. 
Wakati huo upandaji kwa kutumia nguvukazi watu kudondosha mbegu kwa mkono 
hutumia zaidi ya masaa 11; 

ii. TARI imegundua nafasi mpya ya kupanda pamba ambayo ni sentimita 60 kwa 
sentimita 30 badala ya nafasi ya awali ambayo ilikuwa ni sentimita 90 kwa 
sentimita 40. Nafasi mpya imeongeza idadi ya miche kwa hekta kutoka miche 
27,777 hadi 55,555 na hivyo kuongeza mavuno kutoka wastani wa kilo 710 hadi 
kilo 1,422 kwa hekta moja sawa na kutoka kilo 284 hadi 569 kwa ekari moja; 
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iii. Uchunguzi wa afya ya udongo kwa sampuli kutoka katika mashamba ya Wakulima 
376 wa Halmashauri 6 za Hanang DC, Mbarali DC, Makete DC, Njombe TC, Mbozi 
DC na Wanging'ombe DC. Mafinga TC imenunua Soil test Kit moja kwa ajili ya 
kuwezesha upimaji wa afya ya Udongo wa Wakulima; 

2.2.3. Upatikanaji bora wa pembejeo na huduma za afya ya mazao, mifugo 
na uvuvi 

i. Mamlaka ya Afya ya Mimea na Viuatilifu Tanzania (Tanzania Plant Health and 
Pesticides Authority - TPHPA) imeendelea kudhibiti ubora wa viuatilifu nchini 
ambapo hadi Juni, 2022 maduka 233 na shehena 149 za viuatilifu zimekaguliwa 
na vibali 681 vimetolewa kwa wafanyabiashara wa viuatilifu; 
 

ii. Lita 34,031 za Profenofos zimesambazwa katika Halmashauri 41 za mikoa ya 
Lindi, Pwani, Morogoro, Tanga, Geita, Manyara, Kilimanjaro, Dodoma, Singida, 
Dar es salaam, Katavi na Arusha kwa ajili ya kudhibiti viwavijeshi. Aidha, lita 561 
za Duduba zimesambazwa katika Halmashauri ya Wilaya ya Kilosa; 
 

iii. Bodi ya Pamba ilinunua chupa (acrepacks) 12,000,000 zenye thamani ya Shilingi 
Bilioni 40.34 na kusambaza kwa wakulima kwa utaratibu wa ruzuku ambapo chupa 
9,500,000 zimetumika katika msimu wa 2021/2022 na chupa 2,500,000 zitatumika 
msimu wa 2022/2023; 
 

iv. Bodi ya Tumbaku imeratibu upatikanaji wa mbolea na viuatilifu vyenye thamani ya 
Dola za Marekani milioni 32.8 na kusambaza kwa wakulima wa Tumbaku Vilevile, 
Bodi ya Korosho imeratibu ununuzi wa viuatilifu vyenye thamani ya Shilingi Bilioni 
59.3 na kusambaza kwa wakulima wa korosho; 
 

v. Taasisi ya Uthibiti wa Ubora wa Mbegu Tanzania (Tanzania Official Seed 
Certification Institute – TOSCI) imekagua hekta 1,654.2 za mashamba ya mbegu 
na kubaini yote yamekidhi vigezo vya ubora; imekusanya sampuli 1,795 na kupima 
ubora wake ambapo sampuli 1,591 zimekidhi vigezo vya ubora, sampuli 143 
hazikukidhi vigezo vya ubora na sampuli 61 zinaendelea kufanyiwa vipimo. 

 
vi. Ukaguzi umefanyika katika Halmashauri 10 kati ya 17 zilizopangwa ambapo 

maduka 40 ya pembejeo ya Tunduma TC, maduka 31ya pembejeo na maghala 5 
ya kuhifadhi pembejeo ya Njombe TC, maduka 8 ya pembejeo ya Kilolo DC na 
maduka 4 ya pembejeo ya Sumbawanga DC yamefanyiwa ukaguzi. 
 

vii. Hadi Juni 2022, upatikanaji wa mbegu bora umefikia tani 49,962.35 sawa na 
asilimia 26.68 za mahitaji ya tani 187,197 kwa mwaka. Kati ya mbegu hizo, tani 
35,199.39 zimezalishwa ndani ya nchi, tani 11,340.2 zimeingizwa kutoka nje ya 
nchi na tani 3,422.80 ni bakaa ya msimu uliopita. 
 

2.2.4. Kuimarisha na kukuza mazao ya kipaumbele 

Katika mwaka 2020/2021 shughuli za maendeleo na ustawishaji wa mazao ya 
kimkakati umeendelea, hata hivyo miradi/kazi 564 sawa na asilimia 86.77 ya 
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miradi/kazi zilizopangwa kutekelezwa hazijaelekezwa moja kwa moja kwenye zao 
mahsusi la kipaumbele na umekuwa ni utekelezaji wenye sura ya mazao 
mchanganyiko kwenye sekta ya kilimo-mazao, mifugo na uvuvi (Jedwali Na. 4; 
Kiambatisho Na. 7-11). Akisi ya kazi hizi zinaonekana kwenye maelezo ya kazi 
zilizofanyika na matokeo kwenye maeneo yote makuu ya Programu. 
 

Jedwali Na. 4: Utekelezaji wa miradi/kazi Kisekta na Zao la Kipaumbele 

Sekta Ndogo 
  
Aina ya Zao 

Kiwango cha Utekelezaji kwa Asilimia 
Haijatekelezwa Imetekelezwa kiasi Imekamilika Jumla (%) 

Kilimo-Mazao 

Mchanganyko 28 55 17 100 

Mkonge 33 67 - 100 
Pareto - 100 - 100 
Chai - 100 - 100 
Mahindi - 100 - 100 
Kahawa - 100 - 100 
Tumbaku 50 - 50 100 
Chikichi - 100 - 100 
Ngano - 100 - 100 
Korosho 33 67 - 100 
Mafuta ya Kula 
(Alizeti/Chikichi) 

80 20 - 100 

Mboga mboga 
na matunda 

- 100 - 100 

 
 28 57 15 100 

Mifugo Mchanganyiko 33 50 17 100 

Maziwa 100 - - 100 
Nyama 25 75 - 100 
Ngozi 100 - - 100 

 
 35 50 15 100 

Uvuvi Mchanganyiko 39 56 6 100 
Samaki 45 43 11 100 

 
  44 47 10 100 

Mtambuka Mchanganyiko 34 46 20 100 
    34 46 20 100 

Jumla Kuu (Aggregate) 34 50 16 100 
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2.3. Eneo Kuu la Tatu: Biashara na Kuongeza thamani ya mazao 

 
Eneo hili lina lenga kutatua vikwazo vya upatikanaji wa masoko ya uhakika kwa wakulima na 
kuongeza thamani ya mazao. Hii ni pamoja na: (i) Kuhamasisha ushiriki wa sekta binafsi 
katika kilimo-biashara; (ii) Kuboresha mifumo ya kudumu ya masoko (iii) Kuboresha 
miundombinu ya masoko ikiwemo barabara za vijijini na maghala (iv) Upatikanaji wa taarifa 
za uhakika za masoko (v) Kuhamasisha usindikaji na uongezaji wa thamani katika mazao. 

Katika kutekeleza Eneo Kuu la Tatu la ASDP II, jumla ya Shilingi 850,307,649,760 
zilipangwa katika bajeti za Wizara za Sekta ya Kilimo, Sekretarieti za Mikoa na Mamlaka za 
Serikali za Mitaa katika mwaka wa fedha 2021/2022 sawa na asilimia 74.93 ya bajeti nzima 
sehemu kubwa ikielekezwa kwenye ujenzi na ukarabati wa miundombinu ya barabara za 
vijijini (Jedwali Na. 2; Kiambatisho 1-4). Fedha zilizotolewa katika kipindi hicho ni Shilingi 
759,125,974,288 sawa na asilimia 89 ya fedha zilizopangwa. Kati ya fedha zilizotolewa, 
Shilingi 491,011,086,710 zilitumika sawa na asilimia 65 ya fedha zilizotolewa.  

Miradi/kazi 116 zilipangwa kufanyika kwenye Eneo Kuu la Biashara na Kuongeza Thamani 
ambapo miradi/kazi 15 sawa na asilimia 13 ya kazi zilizopangwa zilitekelezwa kikamilifu 
(Jedwali 3; Kiambatisho 6-11). Kazi zilizofanyika zililenga kwenye maeneo ya kipaumbele ya 
uwekezaji ambapo baadhi ya hizo ni kama ifuatavyo; 

2.3.1. Kuendeleza upatikanaji wa soko kwa bidhaa zote za kipaumbele za 
mazao 

Kazi kubwa zilizofanyika ni pamoja na ujenzi na ukarabati wa miundombinu ya 
barabara vijijini; kuendeleza upatikanaji wa masoko ya mazao ya kilimo kama 
inavyoainishwa katika baadhi ya kazi zilizofanyika: - 

(a) Ujenzi na ukarabati wa miundombinu ya barabara na masoko 

i. Katika kipindi cha mwaka 2021/2022 Wakala wa barabara za Vijijini na Mijini 
umetekeleza kazi za matengenezo ya barabara zenye jumla ya urefu wa kilometa 
22,950.36; 

ii. Ujenzi wa barabara za lami zenye jumla ya urefu wa kilomita 66.99, barabara za 
Changarawe zenye urefu wa Kilomita 1,547.48 na jumla ya vivuko 99 na madaraja 
25 yamefanyika nchini nzima kupitia fedha toka Serikali Kuu (Jimbo); 

iii. Matengenezo ya barabara za lami kilometa 33.79, changarawe kilometa 2,836.17 
na vivuko 49. Aidha kwa mwaka wa fedha 2021/22 kazi Matengenezo ya barabara 
za lami kilometa 51.54, changarawe kilometa 5,022.67 na vivuko 410 zimefanyika 

iv. Ujenzi wa masoko 6 ya mazao kati ya 19  yaliyoko  umefanyika kwa soko la  Heru 
Juu (Kasulu TC),  soko la Kibaya (Kiteto DC),  soko la Mji wa Karatu (Karatu DC) 
na soko la Kahunda (Buchosa DC) ambao  umekamilishwa.  Soko la Gezaulole 
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(Kigamboni MC) limefikia 50% ya ujenzi, soko la Kimataifa la Kakozi (Momba DC) 
limefikia 20%. 

v. Ujenzi wa maghala/vituo  11 ya kuhifadhia /kukusanyia mazao  mazao kati ya  25 
yaliyopangwa umefanyika, ambapo ujenzi wa ghala la Kazaroho (Kaliua DC), 
Kaloleni (Moshi MC) ,  Igongolo (Njombe DC), Yamu (Moshi DC), Irkujit (Simanjiro 
DC), Maugura (Masasi DC), Kapunze (Tabora MC) pamoja na Ujenzi wa chumba 
cha Ubaridi (cold room) cha Kuhifadhia samaki cha Samang'ombe (Momba DC) 
umefanyika. Ujenzi wa mabanda-kivuli 3 (collection sheds) ya kukusanyia majani 
chai katika Kijiji cha Igoma na Iboya (Njombe TC) umefanyika. . 

b) Kuendeleza upatikanaji wa masoko na taarifa za masoko ya mazao 

i. Ukusanyaji, uchambuzi na usambazaji wa taarifa za masoko ya mazao ya chakula 
kutoka mikoa 26 umefanyika. Taarifa hizi zinajumuisha pia taarifa za masoko ya 
mifugo na mazao ya mifugo kutoka Wilaya 53. 

ii. Jumla Wakulima 1240 wameunganishwa na Wadau wa masoko kati ya Wakulima 
1513 waliopangwa. Kati yao ni Wakulima Vijana na Wanawake 140 
wanaojishughulisha na uzalishaji na usindikaji wa mazao kutoka Kata za  Dondwe, 
Magawa, Njianne, Nyamato, Lukanga, Bupu na Kisegese (Mkuranga DC) na  
Wakulima 1100 walioko katika AMCOs wa  Halmashauri za Mbarali DC (700) na 
Tabora MC (400) 

2.3.2. Kuendeleza upatikanaji wa soko la samaki na bidhaa za mifugo 

Hili ni eneo mahsusi la kipaumbele katika uwekezaji kwenye sekta ya mifugo na 
uvuvi. Kazi zinazoendelea ni pamoja na ujenzi na ukarabati wa machinjio na 
minada katika sehemu mbalimbali nchini. 

(a) Ujenzi na ukarabati wa masoko ya mifugo  

i. Mnada wa Pugu utekelezaji umefikia asilimia 90% kwa kujenga ukuta wa mnada 
wa mbuzi na mnada wa ng’ombe, kukarabati mazizi ya ng’ombe, kuweka msingi 
wa banda la mbuzi na msingi wa jengo la ofisi. 

ii. Mnada wa Wasso utekelezaji umefikia asilimia 85% kwa kujenga kuta za uzio 
eneo lote na mageti. 

iii. mnada wa Kileo utekelezaji umekamilika kwa 100%, mnada wa Gendi utekelezaji 
umefikia 35.5% kwa kujenga msingi wa ukuta/ uzio na kuanza kuinua ukuta, 
mnada wa Meserani utekelezaji umekamilika kwa 100%, mnada wa Horohoro 
utekelezaji umefikia 57.7% kwa kukamilisha ujenzi wa ukuta, kukamilisha ujenzi 
wa misingi na kuanda kupandisha maboma ya Mazizi, banda na mbuzi, kipakilio, 
jengo la kunadishia, birika la maji na choo. 
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iv. Mnada wa Ndelema utekelezaji umefikia 75.5% kwa kukamilisha ujenzi wa ukuta, 
msingi na boma la ofisi na kukarabati Mazizi na ukarabati wa mnada wa mifugo wa 
Murusagamba umekamilika kwa 100%; 

v. Ujenzi wa minada/masoko 8 ya mifugo kati ya minada 25 iliyopangwa umefanyika 
kwa minada ya  Nsheshe (Bukoba DC) , Urambo (Urambo DC) ,  Idunda (Mufindi 
DC),  Mapogoro (Chunya DC) , Matanga (Kongwa DC) ,  Njiipanda (Moshi DC), 
Ngoma (Ukerewe DC) na Itonjanda (Tabora MC). 

(b) Ujenzo na ukarabati wa machinjio na vyumba vya kupozea 

i. Ujenzi wa machinjio za kati (slaughter houses) 4 za mifugo katika Halmashauri za 
Kibondo DC (1), Mbarali DC (1), Wanging'ombe DC (1) na Busega DC (1) 
umefanyika. Ukarabati wa machinjio 5 za kati (slaughter houses) za Halmashauri 
za Siha (1-Sanya Hoyee), Kahama MC (1- Kagongwa), Mbinga TC (1- Mbinga 
mjini), Msalala DC (1- Kakola), Korogwe DC (1-Mombo) umefanyika; 

ii. Ukarabati wa machinjio 13 za kati (slaughter houses) kati ya machinjio 41 
zilizopangwa  umefanyika, ambapo ukarabati wa machinjio za kati za Halmashauri 
za Mafinga TC (1- Mafinga mjini), Moshi DC (1- Himo), Same DC (1),  Butiama DC 
(1- Kiabakari), Pangani DC (1),  Tarime TC (1 Nkende) Singida MC (1 -  Mughanga 
),  Simanjiro DC (1-Mererani)  , Siha (1-Sanya Hoyee), Kahama MC (1- 
Kagongwa), Mbinga TC (1- Mbinga  mjini), Msalala DC (1- Kakola), Korogwe DC 
(1-Mombo) umefanyika  

iii. Ukarabati wa makaro 6 ya kuchinjia mifugo (slaughter slabs) ya Halmashauri za 
Kigoma DC (1- Bitale), Mwanga DC (1-Mgagao), Same DC (2- Makanya na 
Ndungu), Tunduma TC (2- Mpemba na Sogea) umefanyika; 

iv. Ujenzi wa chumba cha Ubaridi (cold room) cha Kuhifadhia samaki cha 
Samang'ombe (Momba DC) umefanyika 

2.3.3. Maendeleo ya biashara za kilimo kuongeza thamani na usindikaji 
wa mazao ya kilimo, mifugo na Uvuvi 

 

i. Ujenzi wa jengo la mashine za kusindikia mazao ya sekta ya kilimo katika Kituo 
cha Raslimali za Kilimo cha Kata ya Kinyamwezi (DSM (Ilala) CC umefanyika 

ii. Ununuzi wa ardhi kwa ajili ya ujenzi wa Kiwanda cha kukamua mafuta ya alizeti 
cha kijiji cha Iseche ( Songwe DC) umefanyika 
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2.4. Eneo kuu la Nne: Uwezeshaji wa Sekta, Uratibu, Ufuatiliaji na Tathmini  

Eneo hili linalenga kuweka mazingira wezeshi ya Sekta ya kilimo, Uratibu, Ufuatiliaji na 
Tathmini. Hii ni pamoja na: (i) Kupitia sera na miongozo inayoweka mazingira wezeshi ya 
biashara kwenye sekta ya kilimo; (ii) Kuboresha na kuimarisha uratibu wa sekta; (iii) 
Kuimarisha mifumo ya tathmini na ufuatiliaji wa Sekta ya kilimo; (iv) Kuboresha uwezo na 
mifumo ya ukusanyaji na usimamizi wa takwimu za kilimo; (v) Kujenga uwezo katika ngazi 
zote; (vi) Kuboresha Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA) kwa ajili ya Kilimo; (vii) 
Kuimarisha huduma za Kifedha; na (viii) Kuimarisha ushiriki wa jinsi zote kwenye shughuli za 
kilimo. 
 
Katika kutekeleza Eneo Kuu la Nne la ASDP II, jumla ya Shilingi 42,771,123,123 zilipangwa 
katika bajeti za Wizara za Sekta ya Kilimo, Sekretarieti za Mikoa na Mamlaka za Serikali za 
Mitaa katika kipindi cha mwaka wa fedha 2021/2022 sawa na asilimia 3.77 ya bajeti yote 
sehemu kubwa ikilenga shughuli na miradi mahsusi za kisekta (Jedwali 2; Kiambatisho 1-6). 
Katika kipindi hicho, shilingi 10,552,562,563 zilitolewa sawa na asilimia 25 ya fedha 
zilizotengwa. Aidha, shilingi 10,177,451,766 zilitumika sawa na asilimia 96 ya fedha 
zilizotolewa.  
 
Miradi/kazi 219 zilipangwa kufanyika kwenye Eneo Kuu hili ambapo miradi/kazi 42 sawa na 
asilimia 19 ya kazi zilizopangwa zilitekelezwa kikamilifu (Jedwali 3; Kiambatisho 6-11). Kazi 
zilizofanyika zililenga kwenye maeneo ya kipaumbele ya uwekezaji ambapo baadhi ya hizo ni 
kama ifuatavyo; 

2.4.1. Uchambuzi wa Sera, Mifumo wa Udhibiti na Maendeleo ya 
Mazingira ya Biashara 

i. Usimamizi wa Sheria na Sheria ndogo (Laws/Bylaws enforcement) za Sekta za 
Mifugo na Uvuvi umeendelea kufanyika katika Halmashauri 3 za Dodoma CC, 
Songea DC na Kinondoni MC kati ya Halmashauri 7 zilizopangwa. 

ii. Shughuli za udhibiti wa uvuvi haramu  zimefanyika katika Halmashauri 26  kati ya 
54 zilizopangwa. 

2.4.2. Kuimarisha uwezo wa Vikundi na Vyama vya Ushirika 

i. Uanzishaji na Usajili wa Vyama vya Ushirika (AMCOs) 145  kati ya 407 
vilivyopangwa umefanyika katika mbalimbali. 

ii. Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika (AMCOs/SACCOs) 1570 kati ya 3879 
vilivyopangwa umefanyika. 

iii. Maafisa ushirika 14 kati ya 29 waliopangwa kutoka Halmashauri za Makambako 
TC (1), Mwanza CC (3), Mkuranga DC (2), Kibaha TC (2), Iringa DC (2), Ilemela 
MC (2) na Arusha CC (2) wamewezeshwa kushiriki siku ya Ushirika Duniani. 
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iv. Uendeshaji wa  Mikutano ya Vyama vya Ushirika  373  kati ya 783 vilivyopangwa  
umesimamiwa katika  Halmashauri zaBunda DC (53), Bariadi TC (30), Chalinze 
DC (3), Chunya DC (40), Hanang DC (4), Handeni DC (21), Ilemela MC (15), 
Kahama MC (21), Karagwe DC (37), Mafinga TC(7), Mkinga DC (1), Mkuranga DC 
(43), Mvomero DC (7), Same  DC (25), Tunduma TC (5), Wanging'ombe DC (8), 
Iringa DC (3), Ushetu DC (3), Masasi DC (2), Ilemela MC (20), Meru DC (25) 

v. Uchaguzi wa Viongozi wa Vyama vya Ushirika 94 kati ya 255 vilivyopangwa 
umesimamiwa katika Halmashauri za Mufindi DC (4), Njombe TC ( 20), 
Sumbawanga MC (5), Namtumbo DC (45), Iramba DC (5), Handeni DC (10), 
Karatu DC (5) 

vi. Hesabu za mwisho wa mwaka za fedha ya Vyama vya Ushirika (Final Accounts) 
za Vyama 73 kati ya 120 vilivyopangwa zimewezeshwa kufanyika katika 
Halmashauri za Makambako TC (13) na Sumbawanga MC (60) 

2.4.3. Kukuza na Kuimarisha Ushirikiano wa Kijinsia Sekta ya Kilimo 

Vikundi vya Vijana na VICOBA vimehamasishwa na kuunda SACCOs 50 katika 
Halmashauri ya Kinondoni MC kati ya SACCOs 125 zilizopangwa kuanzishwa 

2.4.4. Kuboresha na kuimarisha uratibu wa Programu kati ya Wizara za 
Kisekta na wadau 

i. Katika kipindi cha Julai 2020 hadi Juni 2021 Kitengo cha Uratibu wa 
Programu, kiliratibu vikao saba (7) vya timu ya Waratibu (NACOTE), vikao 
vinne (4) vya Wakurugenzi (TCD), Vikao viwili vya Kamati ya Maamuzi 
(ASC) na Kikao kimoja cha Kundi la Ushauri wa Kisekta. 

 
ii. Mipango ya kilimo ya Halmashauri za Wilaya (DADPs) 30 katika Mikoa 12 

ya Tanzania Bara imeandaliwa na kuzinduliwa; 

2.4.5. Uboreshaji wa TEHAMA kwa Huduma na Mifumo ya Taarifa za 
Kilimo 

i. Ununuzi wa kompyuta umefanyika katika Halmashauri 10 kati ya 20 
zilizopangwa. Halmashauri zilizowezesha wataalam kwa kuwapatia 
kompyuta ni za Dodoma CC, DSM (Ilala) CC, Korogwe TC, Liwale DC, 
Mbinga TC, Missenyi DC, Mlele DC, Mufindi DC, Rungwe DC, Tunduma TC 

 
ii. Shughuli ya kuimarisha Mfumo wa ukusanyaji wa takwimu za Kilimo 

(Agricultural Routine Data System (ARDS) na kuwezesha uendeshaji wake 
kumefanyika katika Halmashauri 38 kati ya 55 zilizopangwa.  
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2.4.6. Kuendeleza mfumo wa ufuatiliaji na tathmini katika sekta ya kilimo 

 
i. Tathmini Jumuishi ya Sekta ya Kilimo (Joint Agricultural Sector Review) kwa 

kipindi cha mwaka 2017/2018 hadi 2020/2021 ambapo tathmini ya matumizi ya 
fedha za umma kwa sekta ya kilimo na tathmini ya jumla ya sekta ya kilimo 
ziliandaliwa. 

ii. Halmashauri 30 chini ya Mradi wa uratibu wa ASDP II kwenye ngazi za Mamlaka 
za Serikali za Mitaa (SCALGA) zimewezeshwa kuandaa Mpango wa ufuatiliaji na 
Tathmini wa Wilaya utakao saidia kufuatilia utekelezaji wa Mipango ya Maendeleo 
ya Kilimo (DADPs).  

iii. Mikoa imewezesha shughuli za ukusanyaji wa takwimu za Kilimo, Kuwezesha 
ufuatiliaji wa taarifa za kila mwezi na robo mwaka kupitia mfumo wa ARDS; 

iv. Ufuatiliaji na Tathmini ya miradi inayotekelezwa na Sekta ya Uvuvi umefanyika 
katika Mikoa ya Mara, Mwanza, Geita, Kagera, Ruvuma, Iringa, Mbeya, Songwe, 
Tabora, Kigoma, Katavi, Rukwa, Lindi, Mtwara, Pwani, Tanga na Kilimanjaro. 

2.4.7. Upatikanaji na uwezeshwaji wa huduma za kifedha 

i. Upatikanaji Mikopo ya Kilimo Kupitia Taasisi za Fedha 

 
Mikopo ya benki za CRDB, NMB na TADB kwenye sekta ya kilimo imeongezeka kufikia 
Shilingi 1,374,620,000,000 ikilinganishwa na Shilingi 1,267,686,010,908 zilizotolewa mwaka 
2020/2021. Kati ya kiasi hicho Shilingi Bilioni 710.970 zimetolewa na benki ya CRDB; Shilingi 
billion 509.76 zimetolewa na benki ya NMB; na Shilingi bilioni163.62 zimetolewa na benki ya 
TADB (Kiambatisho 9-12). Mikopo hiyo ilitolewa kwa ajili ununuzi wa mazao, kuongeza 
uzalishaji na tija katika mazao na kuongeza thamani ya mazao (usindikaji). 
 
Katika kipindi hicho, Serikali imeongeza mtaji wa Benki ya Kilimo (TADB) kutoka Shilingi 
Bilioni 60 mwaka 2021 hadi Shilingi Bilioni 268 mwaka 2022 sawa na ongezeko la asilimia 
346.7. Ongezeko hilo limewezesha TADB kutoa mikopo yenye thamani ya Shilingi Bilioni 
116.63 kwenye miradi 197 ya maendeleo na kufanya jumla ya mikopo iliyotolewa tangu benki 
hiyo ianzishwe kufikia Shilingi Bilioni 482.4. Aidha, benki hiyo imewezesha wakulima 
1,527,175 kupata dhamana ya mikopo ya kiasi cha Shilingi Bilioni 144.  
 
Aidha, mfuko wa Taifa wa Pembejeo (Agriculture Inputs Trust Fund- AGITF) umetoa mikopo 
50 yenye thamani ya Shilingi 1,838,434,000. Kiasi cha mikopo kimeongezeka katika mwaka 
wa 2021/2022 ikilinganishwa na ile iliyotolewa katika kipindi cha 2020/2021. 

ii. Huduma ya Bima ya mazao 
Katika mwaka 2021/2022, Shirika la Bima la Taifa (National Insurance Corporation - NIC), 
Jubilee Insurance, MGen Insurance, Reliance Insurance, na Acre Africa Limited 
wameendelea kutoa huduma za bima ya mazao kwa wakulima. 
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Hadi Juni 2022, NIC imetoa huduma ya bima ya mazao kwa wakulima wa shayiri 25 mkoa 
Manyara Kateshi; wakulima wa ngano 189 wa West Kilimanjaro na Karatu; alizeti wakulima 
106 wa mikoa ya Singida na Dodoma; na pamba wakulima 59 mkoani Simiyu. Aidha, NIC 
inaendelea na usajili wa wakulima wa miwa katika mashamba ya Kilombero kwa ajili ya 
kuwapatia huduma ya bima ya mazao katika msimu wa 2022/23;  

Aidha kampuni ya MGen Insurance imetoa huduma ya bima ya mazao kwa wakulima 103 
wenye jumla ya ekari 594 kwa mazao mbalimbali ikiwemo: mahindi, mpunga, nyanya, ufuta, 
kahawa, korosho na Chai. Katika kipindi hicho, MGen wamefanya mafunzo kwa wakulima 
2,500 wa vyama vya ushirika vya Marambo Amcos, Ngunichile Amcos, Mtua Amcos, Mbondo 
Amcos, Kitandi Amcos, Asema Amcos, Nguvumali Amcos, Mwampuli amcos, Kashishi Amcos, 
na Wamwelu Amcos. Vyama hivyo vipo katika mikao ya Katavi, Dodoma, Mtwara, Kigoma, 
Mbeya, Lindi, Tabora, Singida, Ruvuma; 

Jubilee Insurance imetoa huduma ya bima ya mazao kwa AMCOS 24 zenye jumla ya 
wakulima 3,383 katika msimu wa 2021/2022. Kati ya hao, wakulima 2,721 wa zao la 
tumbaku katika mikao ya Shinyanga, Mbeya na Tabora na wakulima 662 ni wa zao la alizeti 
mkoani Singida; na 

Reliance Insurance inatoa huduma ya bima ya mazao ya ngano, mahindi, soya, shayiri, 
kahawa, tumbaku, viazi, mtama, na mazao ya bustani. Katika msimu wa 2021/2022, 
Reliance insurance imetoa huduma ya bima ya mazao kwa Kampuni ya Apex Farmers 
ambao wamelima ngano na shayiri katika mikoa ya Dodoma (Mpwapwa na Kongwa) na 
Manyara (Kiteto) kwa ajili ya soko la Kampuni ya bia ya TBL; na  

Acre Africa, ni Kampuni inayofanya kazi kwa kushirikiana na kampuni za bima kuandaa 
bidhaa mbalimbali za bima. Katika mwaka wa fedha wa 2021/2022, Acre Africa imeshirikiana 
na: Vodacom Tanzania kuandaa bidhaa za bima za kidigital ambazo zimenufaisha zaid ya 
wakulima 100,000; Benki ya Azania kutengeneza bidhaa ya bima ambayo imenufaisha 
wakulima 300; Benki ya NBC kuandaa bidhaa kwa ajili ya wakulima 300; na Benki ya NMB 
ambapo bidhaa iliyoandaliwa imewafikia wakulima 1,000. 

 

3.0. USHIRIKI WA WASHIRIKA WA MAENDELEO: Miradi ya Moja kwa Moja 

 Mbali na uchangiaji wa Washirika wa Maendeleo kwenye utekelezaji wa bajeti ya ASDP II 
kupitia bajeti za Wizara na Taasisi za Sekta ya Kilimo ambao ulikuwa ni takriban shilingi 
159,273,371,483 (Jedwali 1-2). Mwenendo wa uchangiaji huo umekuwa ukishuka mwaka 
hadi mwaka (Kielelezo Na. 2). 
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Kielelezo Na. 2: Mwenendo DPs kwenye uchangiaji wa Bajeti ya ASDP II 

Mwenendo huo wa uchangiaji kwenye bajeti kuu unafanana na miradi ya  moja kwa moja 
(Direct Financed Projects) ambapo mwaka 2021 miradi 97 yenye thamani ya Shilingi 
187,895,025,084 iliorodheshwa ikilinganishwa na miradi 44 yenye thamani ya Shilingi 
129,244,050,503 iliyoorodheshwa mwaka 2022 (Jedwali Na.5-6; Kiambatisho 12-13). 

 
Jedwali Na. 5: Miradi ya moja kwa moja ya Washirika wa Maendeleo 
Na Eneo Kuu la Program Idadi ya 

Miradi 
Fedha zilizotengwa (Tsh) 

1 Usimamizi na Matumizi Endelevu ya 
Ardhi na Maji 

14 31,985,110,058 

2 Kuongeza Tija na Faida kwenye Kilimo, 
Mifugo na Uvuvi 

54 61,205,527,325 

3 Biashara na Kuongeza Thamani ya 
Mazao 

14 61,251,284,581 

4 Uwezeshi wa Sekta, Uratibu, Tathmini na 
Ufuatiliaji 

15 33,453,103,120 

   Jumla 97 187,895,025,084 

 
 

 

 



21 

 

Jedwali Na. 6: Miradi ya moja kwa moja ya Washirika wa Maendeleo Mwaka 2022 
Na Eneo Kuu la Program Idadi ya 

Miradi 
Fedha zilizotengwa (Tsh) 

1 Usimamizi na Matumizi Endelevu ya 
Ardhi na Maji 

1 - 

2 Kuongeza Tija na Faida kwenye Kilimo, 
Mifugo na Uvuvi 

36                 66,443,613,103  

3 Biashara na Kuongeza Thamani ya 
Mazao 

3                 44,927,135,100  

4 Uwezeshi wa Sekta, Uratibu, Tathmini na 
Ufuatiliaji 

4                 17,873,302,300  

   Jumla 44               129,244,050,503  

 

4.0. USHIRIKI WA SEKTA BINAFSI 

Sekta Binafsi ina mchango mkubwa katika uzalishaji wa mazao ya chakula na 
biashara nchini ikiwa ni pamoja na malighafi za viwanda. Karibu asilimia 97 ya 
uzalishaji kwenye kilimo, mifugo na uvuvi ni matokeo ya uwekezaji Sekta Binafsi 
unaotekelezwa wazalishaji wadogo wadogo (Jedwali Na. 7). 

 

Sekta Binafsi imelenga zaidi katika kuongeza tija na faida na uongezaji wa thamani 
wa mazao. Uwekezaji katika Sekta Binafsi kwa sehemu kubwa unatumia mitaji binafsi 
na mikopo kutoka kwenye taasisi za fedha nchini. Makadirio ya uwezeshwaji wa 
kifedha kutoka kwenye mabenki kwa mwaka 2021/2022 unaonesha kuwa Sekta 
Binafsi iliwekeza zaidi ya shilingi trilioni 1.4 kwenye mnyororo wa thamani wa kilimo, 
mifugo na uvuvi (Kiambatisho 14-17). 
 
Pamoja na ununuzi wa pembejeo, mitambo ya shambani na uchakataji wa mazao 
mbalimbali. Mazao ya kimkakati ambayo yameonesha thamani kubwa zaidi ya 
kiuwekezaji kwenye Sekta Binafsi ni pamoja na pamba, korosho, kahawa, sukari, 
mahindi, mchele, mboga mboga na matunda. 
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Jedwali Na. 7: Mlinganyo wa uzalishaji wa baadhi ya mazao katika Sekta Binafsi 

Aina kuu Mazao Aina halisi 
Wazalishaji 
wadogo (%) 

Wazalishaji 
Wakubwa (%) 

Jumla 
(%) 

Mazao ya Chakula 
(Cereal) 

Mahindi 99.68 0.32 100.00 
Mpunga 99.26 0.74 100.00 
Sorghum 99.70 0.30 100.00 

99.55 0.45 100.00 
Mazao ya chakula 
(Roots/tubers) 

Muhogo 99.97 0.03 100.00 
Viazi vitamu 99.99 0.01 100.00 
Viazi mbatata 99.48 0.52 100.00 

99.82 0.18 100.00 
Mazao ya chakula 
(Pulses) 

Maharage 99.67 0.33 100.00 
Cowpeas 99.99 0.01 100.00 

99.83 0.17  100.00 
Mazao ya chakula 
(Mbegu/Mafuta) 

Karanga 99.99 0.01 100.00 
Alizeti 100.00 0.00 100.00 
Ufuta 99.80 0.20 100.00 
Mawese 99.77 0.23 100.00 

99.89 0.11 100.00 
Mazao ya biashara Kahawa 91.32 8.68 100.00 

Chai 38.01 61.99 100.00 
Korosho 99.82 0.18 100.00 
Pamba 99.80 0.20 100.00 

82.24 17.76 100.00 
Mazao ya Mifugo Maziwa (Ngombe) 99.43 0.57 100.00 

Maziwa (Mbuzi) 99.96 0.04 100.00 
99.69 0.31 100.00 

Jumla Jumuishi % 96.84 3.16 100.00 
 

5.0. MAFANIKIO KATIKA UTEKELEZAJI WA PROGRAMU 

 
Utekelezaji wa Programu kwa mwaka 2021/2022 umekuwa na mafanikio kadhaa kwa 
kulinganishwa na mwaka 2020/2021 na malengo yanayopaswa kufikiwa kwa mwaka 
2022/2023 (Targeted Year), ambao ni mwaka wa mwisho katika utekelezaji wa 
Programu kwa miaka mitano ya awali. 
 
Kulingana na viashiria 196 vilivyopo na kufanyiwa uchakataji ambavyo ni sawa na 
asilimia 73 ya viashiria vyote 269 vya matokeo kwa mwaka 2021/2022, utekelezaji wa 
Programu kwa mwaka 2021/2022 umeweza kukaribia, kufikia na/au kuyapita malengo  
yaliyowekwa ya mwaka 2022/2023 (targeted year) kwa asilimia 53 (Jedwali 8a; 
Kiambatisho 18-23).  
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Jedwali Na. 8a: Mlinganisho wa Mafanikio mwaka 2021/2022 na Malengo ya Mwaka 2022/2023 

Kiwango cha Kiashiria 
Asilimia ya Mafanikio katika Kufikia Malengo  

Jumla (%) Mbaya 
Sana Mbaya Wastani Nzuri 

Nzuri 
Sana 

Mafanikio ya Muda Mrefu  24 12 8 20 36 100 

M
af

an
ik

io
 y

a 
M

ud
a 

w
a 

K
at

i Matumizi Endelevu ya Ardhi na 
Maji 

- 40 - 20 40 100 

Kuongeza Tija na Faida Katika 
Kilimo, Mifugo na Uvuvi 

3 26 21 36 14 100 

Biashara na Kuongeza 
Thamani 

- 6 23 47 24 100 

M
af

an
ik

io
 y

a 
ya

 
M

ud
a 

M
fu

p
i 

Matumizi Endelevu ya Ardhi na 
Maji 

42 - 29 29 - 100 

Kuongeza Tija na Faida Katika 
Kilimo, Mifugo na Uvuvi 

3 23 7 48 19 100 

Biashara na Kuongeza 
Thamani 

14 27 18 27 14 100 

Viwezeshi vya Sekta, Uratibu, 
Ufuatiliaji na Tathmini 

23 30 7 23 17 100 

Jumla Jumuishi (Aggregate) 11 22 14 34 19 100 

NB: Mbaya sana = 0-25%; Mbaya = 26-50%; Wastani = 51-75%; Nzuri = 76-100%; Nzuri sana = >100% 

 
Aidha, kwa mtazamo wa kisekta, sekta ndogo ya mifugo inaonekana kufanya vizuri zaidi 
katika kuyafikia malengo yaliyowekwa kwa asilimia 79 ikilinganishwa na sekta ndogo ya 
mazao, uvuvi na sekta mtambuka (Jedwali Na. 8b; Kiambatisho 19-23). 
 

Jedwali Na. 8b: Mlinganisho wa Mafanikio mwaka 2021/2022 na Malengo ya Mwaka 2022/2023 

Sekta Ndogo 
Asilimia ya Mafanikio katika Kufikia Malengo 

Jumla % 
  

Mbaya Sana Mbaya Wastani Nzuri Nzuri Sana 

Kilimo - Mazao 15 28 18 22 17 100 
Kilimo - Mifugo 11 4 7 59 20 100 

Kilimo - Uvuvi 4 30 19 22 26 100 
Kilimo – Mtambuka 7 23 10 43 17 100 
 Jumla Jumuishi (%) 11 22 14 34 19 100 
NB: Mbaya sana = 0-25%; Mbaya = 26-50%; Wastani = 51-75%; Nzuri = 76-100%; Nzuri sana = >100% 
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5.1 Mafanikio kwenye Malengo ya Muda Mrefu 
 
Sekta ya Kilimo imeendelea kutoa mchango mkubwa zaidi (23.4%) kwenye Pato la 
Taifa ikilinganishwa na Sekta nyingine za kiuchumi licha ya ukuaji wa Sekta kupungua 
kwa kufikia asilimia 3.9 ikilinganishwa na asilimia 4.9 kwa mwaka 2020/2021.  
 
Licha ya Sekta zote kuonekana kushuka, Sekta ya Mazao na Sekta ya Uvuvi 
zinaonekana kushuka zaidi na kufikia asilimia 3.9 na 2.5 mtawalia (Kielelezo Na. 1; 
Kiambatisho Na. 19 - 23). 
 

 
Kielelezo Na 1: Mwenendo wa Ukuaji wa Sekta ya Kilimo 
 
Mwenendo mzuri wa mafanikio ya muda mrefu kwa mwaka 2021/2022 yamechangiwa 
na ongezeko la mauzo ya mazao nje ya kwa zao la korosho, kahawa, mahindi, 
mchele, nyama, samaki, mwani na ngozi (Jedwali Na. 9) na; kupungua kwa thamani 
ya uagizaji wa bidha za nyama, samaki na maziwa toka nje ya nchi (Jedwali Na.9; 
Kiambatisho 19-23). 
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Jedwali Na 9. Thamani ya mauzo ya mazao nje nchi 
Na Zao Kipimo Mwaka 

2020/2021 
Mwaka 

2021/2022 
Lengo mwaka 

2022/2023 
 

1 Korosho USD 204,839,092 204,939,092 5,972.10 
2 Kahawa USD 137,600,000 160,500,000 184,778,381 
3 Mahindi USD 72,000,000 78,000,800 61,093,500 
4 Mchele USD 602,400,000 609,000,786 17,235,000 
5 Nyama ya ng'ombe USD 932,212 1,038,800 1,024,218 
6 Samaki  baharini USD 30,815,488 38,886,769 431,654 

7 Samaki  maji baridi USD 192,225,113 198,550,814 359,088,327 

7 Mwani USD  2,438   2,253,662 204,960 

5 Nyama ya Mbuzi USD 789,007.45  794,302 837,994 

6 Ngozi USD 3,005,107 3,102,006 3,355,304 

  
 
5.2 Mafanikio kwenye Malengo ya Muda Mfupi na wa Kati 
Mwenendo wa juu katika kufikia malengo ya muda wa kati yanaonekana zaidi kwenye 
eneo kuu la Kukuza Biashara na Kuongeza Thamani likiwa na asilimia 70.6 ikifuatiwa 
na Eneo kuu la Matumizi Endelevu ya Ardhi na Maji kwa asilimia 60 (Jedwali Na. 8a; 
Kiambatisho 20-23). Eneo Kuu la Pili la Kuongeza Tija na Faida limefanya vizuri katika 
kuyafikia malengo ya muda mfupi. 

5.2.1 Mafanikio katika Usimamizi Endelevu wa Ardhi na Maji 

Moja ya mafanikio ya jumla kwenye eneo hili ni kupungua kwa migogoro ya ardhi kwa 
wakulima na watumiaji wengine kutoka 663 hadi 560 mwaka 2020/2021 na mwaka 
2021/2022 mtawalia, lengo likiwa ni kuipunguza kufikia 625 mwaka 2022/2023 
(Jedwali Na. 10; Kiambatisho 19-23).  
 
Aidha, kuna ongezeko la eneo la kilimo cha umwagiliaji kutoka asilimia 0.9 mwaka 
2020/2021 hadi kufikia asilimia 0.95 mwaka 2021/2022 lengo likiwa ni kufikia asilimia 
2.6 mwaka 2022/2023. 
 
Vilevile, kumekuwa na ongezeko la ufugaji wa samaki kwa kutumia vizimba (cage fish 
farming) kutoka 472 mwaka 2020/2021 hadi kufikia 780 mwaka 2021/2022 lengo 
likiwa ni kufikia 347 mwaka 2022/2023. 
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Jedwali Na. 10: Mafanikio kwenye eneo kuu la kwanza la Programu 
Na Aina/maelezo ya 

Mafanikio 
Kipimo Mwaka 

2020/2021 
Mwaka 

2021/2022 
Lengo mwaka 

2022/2023 
1 Migogoro ya Ardhi Idadi 663 560 675 

2 Vijiji vyenye mipango 
ya Matumizi ya Ardhi 

Idadi 2347 2586 3802 

3 Miradi ya umwagiliaji 
inayojengwa 

Idadi 2,788 2,788 2,886 

4 Eneo kilimo cha 
umwagiliaji 

Hekta 
(Ha) 

695,045  728,280 763,120  

5 Jumuiya za 
Wamwagiliaji 
zilizojengewa uwezo 

Idadi 264 365 1,861 

6 Miundombinu ya maji 
kwa ajili ya mifugo 
(mabwawa) 

Idadi 1,395 1,402 2,076 

7 Miundombinu ya maji 
kwa ajili ya mifugo 
(visima) 

Idadi 109 114 600 

 

5.2.2 Mafanikio katika kuongeza tija na faida kwenye kilimo, mifugo na uvuvi 

Tija katika uzalishaji imeonekana kuongezeka kwa mazao machache ambayo ni  
nyama, maziwa na miwa kwa kiwango cha kilo 154, lita 5.5 na tani 65 mtawalia; tija 
kwenye uzalishaji imeendelea kuwa chini kwa mazao mengi (Jedwali Na. 11; 
Kiambatisho Na. 19-23).  
 
Jedwali Na. 11: Tija katika uzalishaji wa mazao mbalimbali nchini 

Na Zao Kipimo 
Mwaka 
2020/2021 

Mwaka 
2021/2022 

Lengo mwaka 
2022/2023 

1 
Nyama ya 
Ng’ombe 

Uzito/mnyama 152.5 154.67 167 

2 Maziwa Lita/Mnyama/Siku 2.25 5.50 3.0 
3 Miwa Tani/Ha 65 65.00 50.05 
4 Kuku Uzito/Kuku 1.8 2.30  2.0 

 
 
Kadhalika, kumekuwa na ongezeko la mavuno kwa baadhi mazao kama Chai ambayo 
uzalishaji wake umeongezeka na kufikia tani 17,615 ikilinganishwa na tani 10,940 
mwaka 2020/2021 (Jedwali Na. 12). Ongezeko la uzalishaji huenda linatokana zaidi 
na kuongezeka kwa la eneo au wingi wa uzalishaji kulinganisha na tija ya uzalishaji 
Jedwali Na. 11; Kiambatisho Na. 19-23). 
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Jedwali 12: Uzalishaji wa mazao ya kimkakati kwa mwaka 2021/2022 

Na Zao Kipimo Mwaka 
2020/2021 

Mwaka 
2021/2022 

Lengo mwaka 
2022/2023 

1 Mahindi Tani 6,908,318 6,537,203  8,155,096 

2 Maziwa Lita 3,100,000,000 3,400,000,000  3,360,187,600 

3 Miwa Tani 361,474.37  379,281 4,364,937 
4 Chai Tani 10,940.00  17,615       51,015 
5 Korosho Tani 206,718.88   238,555    800,000 
6 Nyama ya mbuzi Tani 107,123.25  107,791  120,899 
7 Nyama ya Kuku Tani 90,205.78 91,404 109,354 
8 Maharage Tani 1,211,909  1,269,487  1,426,009 
9 Mtama Tani 755,832  777,840     941,129 

10 Mawese Tani 44,721  58,791       81,000 
11 Ufuta Tani  148,630   236,162  200,556 
12 Ndizi Tani  1,392,970   1,409,717  4,414,149 
13 Samaki Tani  412,210.92   420,159  498,155 

 

5.2.3 Mafanikio katika biashara na kuongeza thamani 

Mafanikio ya muda wa kati kwa mwaka 2021/2022 kwenye eneo la kukuza biashara 
na kuongeza thamani ni pamoja na kupungua kwa utofauti wa bei ya mazao shambani 
na sokoni (farmgate-market price difference) kwa mazao ya mahindi, mchele, 
maharage na hivyo kuvuka malengo yaliyowekwa kwa mwaka 2021/2023 (Jedwali Na. 
13; Kiambatisho Na. 19-23) 
 
 
Jedwali Na. 13: Asilimia za utofauti wa bei ya mazao shambani na sokoni 

Zao Mwaka 
2020/2021  

 Mwaka 
2021/2022  

 Lengo kwa Mwaka 
2022/2023  

Mahindi 23.83 22.20 21.26 

Mchele 23.68 22.22 22.24 

Maharage 25.07 19.86 20.87 

Sorghum 47.68 32.63 51.63 

Nyanya 35.00 27.27 31.95 

 
Aidha, juhudi za utekelezaji kwenye eneo hili umesaidia pia kupunguza upotevu wa 
mazao baada ya mavuno kwa zao la mahindi na muhogo kwa asilimia 16.2 na asilimia 
18.3 mtawalia. Zao la mahindi limeweza kupita lengo lilloiwekwa la upotevu wa 
asilimia 20 ifikapo mwaka 2022/2023 (Kiambatisho Na. 19-23). 
 
Matokeo ya muda mfupi kwenye eneo hili ni pamoja uboreshaji wa mazingira na 
miundombinu ya masoko ambapo ujenzi wa barabara za vijijini umeongezeka kutoka 
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kilomita 68,335.8 mwaka 2020/2021 hadi kilomita 68,966.20 ikilinganishwa lengo la 
kilomita 108,946 mwaka 2021/2022 (Jedwali Na. 14; Kiambatisho 22-23). Vile vile, 
kumekuwa na ongezeko la kiasi cha mazao yanayouzwa kupitia mfumo wa 
stakabadhi ghalani kwa mazao ya korosho, kokoa, soya na dengu (Jedwali Na. 14; 
Kiambatisho Na. 19-23).  
 
Jedwali Na.14: Mafanikio katika kukuza biashara na kuongeza thamani ya mazao  

Na Aina/maelezo ya 
Mafanikio 

Kipimo Mwaka 
2020/2021 

Mwaka 
2021/2022 

Lengo (mwaka 
2022/2023) 

1 Ujenzi barabara vijijini  Km 68,355.80 68,966.20 108,946 

2 
 

Minada ya Mifugo Idadi 489 499 690 

3 Vituo vya kukusanya 
maziwa 

Idadi 180 182 188 

4 Viwanda mazao ya 
Mifugo 

Idadi 362 362 552 

5 Viwanda mazao ya 
Uvuvi 

Idadi 18 19 18 

6 Maghala ya mazao 
yanayofanya kazi 

Idadi 3,093 3,099 
 

3,058 

7 
  
  
  
  
  
  

Mazao yaliouzwa kwa WRS*    

 Korosho Tani 204,449,925 231,152,847 275,000,000 

 Kahawa Tani 1,406,205 4,500,298 15,000,000 

 kokoa Tani 4,817,487 6,508,580 20,000,000 

 Soya Tani 1,693,442 3,903,151 5,000,000 

 dengu Tani 109,700 646,131 20,000,000 

*WRS= Mfumo wa Mauzo wa Stakabadhi Ghalani 
 

5.2.4 Mafanikio katika uwezeshi wa sekta, uratibu, ufuatiliaji na tathmini 

 
Moja ya mafanikio kwenye eneo hili ni kuongezeka kiasi cha fedha za mkopo (credit) 
kwenye Sekta ya Kilimo kutoka Shilingi 1,402,550,000,000 hadi Shilingi 
1,993,630,000,000 mwaka 2020/2021 na 2021/2022 mtawalia, na hivyo kuvuka lengo 
la Shilingi 1,395,117,000,000 ifikapo mwaka 2022/2023 (Jedwali Na. 15; Kiambatisho 
22-23). 
  
Aidha, kumekuwa na ongezeko la ushiriki wa Sekta Binafsi kwenye uwekezaji wa 
Sekta ya Mifugo na kufikia 496 ikilinganishwa na 487 mwaka 2020/2021 na lengo 
ikiwa ni 655 ifikapo mwaka 2022/2023 (Jedwali Na. 15; Kiambatisho 20-23). 
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Vilevile, kumekuwa uwezeshwaji wa vikundi vya wakulima wadogo wadogo kufikia 
9741 ikilinganishwa na 9,185 mwaka 2020/2021 na lengo la 3,291 kwa mwaka 
2022/2023.  
 
 
Jedwali Na. 15: Mafanikio katika eneo la uratibu, ufuatiliaji na tathmini 

Na. Kiashiria Sekta Kipimo Mwaka 2020/21 Mwaka 
2021/22 

Lengo 2022/23 

1 Kuongezeka Fedha za 
Mkopo (Credits) 

Kilimo TZS 
(000) 

1,402,550,000 1,993,630,000 1,395,117,000 

2 Sekta binafsi (taasisi) 
zilizowekeza 

Mifugo Idadi 487 496 655 

3 Vikundi vya wakulima 
wadogo wadogo 
vilivyo hai 

Kilimo 
Mazao 

Idadi 9,185 9,741 68,497 

4 Vikundi vya wakulima 
wadogo wadogo 
vilivyowezeshwa 

Kilimo 
mazao 

Idadi 9,185 9,741 3,291 

5 SACCOs zilizo hai Kilimo 
mazao 

Idadi 3,056 3,946 5,037 

Mifugo Idadi 161 161 180 
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6.0. CHANGAMOTO ZA UTEKELEZAJI PROGRAMU NA HATUA ZA UTATUZI 

 
Moja ya changamoto iliyojitokeza kwenye utekelezaji wa Programu upatikanaji mdogo 
wa fedha kwa kuzingatia bajeti na muundo wa Programu kwa ujumla. Hali hii inaweza 
kutatuliwa kwa kufanya yafuatayo 

i. Kuwepo na uandaaji wa miradi inayotekelezeka na itakayovutia wadau/watoa 
fedha ikiwa ni pamoja na Wizara ya Fedha na; 

ii. Kutumia mkakati wa utafutaji rasilimali wa ASDP II katika kuongeza uwekezaji 
iii. Uhuishaji wa DADPs kuendana na ASDP II  

 
Changamoto kwa kila eneo kuu la Programu ni kama inavyoonekana kwenye Jedwali 
Na. 16-19. 
 
Jedwali Na. 16: Changamoto katika utekelezaji Eneo Kuu la Kwanza 

Changamoto Mapendekezo ya hatua za kutatua changamoto 
(i) Idadi ndogo ya vijiji vyenye hati ya 
matumizi ya ardhi (CVL) 
 
(ii) Upatikanaji (access) wa ardhi 
kwa ajili ya shughuli za kilimo, 
mifugo na uvuvi 

(i) Kuongeza kasi ya upimaji na umilikishaji ardhi kwa 
wadau 
 
(ii) Kuongeza kasi ya utoaji elimu kuhusu matumizi banifu 
na endelevu ya rasilimali ardhi 
 
(iii) Kuongeza kasi ya utatuzi wa migogoro baina ya 
watumiaji wa ardhi 

(ii) Athari za mabadiliko ya tabia nchi 
(Climate change) 

Kuongeza uwekezaji kwenye kilimo kinachozingatia 
mazingira (Climate Smart Agriculture) 

(iii) Hati za Hakimiliki za Kimila 
kutothaminiwa na Taasisi za fedha 
ikilinganishwa na hati zinazotolewa 
chini ya Sheria ya Ardhi Na. 4 ya 
mwaka 1999 

Kutoa mafunzo ya muda mfupi kwa watendaji ili kuongeza 
uelewa wa sheria, kanuni na taratibu zinazosimamia sekta 
ya ardhi nchini. 
 

iv) Idadi ndogo ya skimu za 
umwagiliaji zinazofanya kazi 

Kuongeza uwekezaji kwenye maboresho na matumizi 
endelevu ya skimu nchini. 
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Jedwali Na. 17: Changamoto za Utekelezaji Eneo Kuu la Pili 
Changamoto Mapendekezo ya hatua za kutatua changamoto 

(i) Ongezeko lisiloridhisha kwenye 
matumizi ya teknolojia na mbinu 
bora za kilimo hasa matumizi ya 
mbegu bora, madawa na mbolea. 

(i) Kuongeza kuongeza kasi ya uzalishaji wa pembejeo nchini 
na kuongeza wigo wa uagizaji pembejeo nje ya nchi. 
 
(ii) Kuongeza wigo wa ruzuku kwa baadhi ya pembejeo 

(ii) Matumizi hafifu ya mbinu na 
teknolojia bora za uzalishaji  

(i) Kutoa elimu zaidi na kuhamasisha matumizi ya mbinu bora 
za uzalishaji 
 
(ii) Kuongeza uwekezaji na bajeti kwenye tafiti na ubunifu 
 
(iii) Kuongeza vituo vya huduma ngazi ya Kata (Ward 
Resource Centres) 

(iii) Uchache wa Maafisa ugani na 
watalaam wengine wa Kisekta 

(i) Serikali iajiri maafisa ugani na wataalam wengine kwenye 
sekta 
 
(ii) Sekta Binafsi ihamasishwe katika utoaji wa huduma za 
ugani. 
 
(iii) Kuongeza matumizi ya Tehama katika utoaji wa huduma 
za ugani nchini. 

(iv) Tija ndogo inayotokana na 
uzalishaji mdogo mdogo na 
uliotawanyika. 

(i) Kuanzisha au kuimarisha ushirika wenye kusimamia ufanisi 
kwenye mnyororo wa thamani 
 
(ii) Elimu ya uzalishaji na ukusanyaji wa mazao wa pamoja 
(Block farming and product aggregation) 
 
(iii) Taasisi zenye fursa ya maeneo makubwa ya uzalishaji 
kama vile Jeshi la Kujenga Taifa (JKT) na Jeshi la Magereza 
ziwezeshwe kuwekeza kikamilifu kwenye maeneo yao na 
kuwa kiigizo cha uzalishaji mkubwa na wenye tija. 

v) Miradi michache 
inayoshughulika na kuongezeka 
kwa faida katika kilimo hasa 
upatikanaji wa chakula na lishe 
kwenye Wizara za Kisekta na 
Wadau kwa ujumla. 

i) Kuanzisha miradi itakayo husika moja kwa moja na 
upatikanaji chakula na lishe kwa makundi yote 
ii) Miongozo inayoandaliwa kwenye eneo la lishe ihusianishwe 
na kusaidia kuifahamisha ASDP II katika ufikiaji malengo ya 
Kitaifa ya chakula na lishe. 
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Jedwali Na. 18: Changamoto za Utekelezaji Eneo Kuu la Tatu 
Changamoto Mapendekezo ya hatua za kutatua changamoto 

(i) Malighafi zisizotosheleza na 
zenye ubora unaohitajika kwenye 
viwanda 

Utekelezaji wa mikakati ya kuongeza uzalishaji wa 
malighafi nchini. 

(ii) Gharama kubwa za uwekezaji wa 
teknolojia bora za usindikaji kwenye 
mazao ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi 

Kuweka mazingira wezeshi ya upatikanaji wa teknolojia 
bora kwa gharama nafuu ikiwemo upatikanaji wa 
mikopo. 

(ii) Idadi ndogo ya masoko na 
miundombinu ya masoko inayofanya 
kazi 

Kuhamasisha jamii matumizi ya masoko na 
miundombinu iliyowekezwa 
 
Kuweka mipango inayoakisi uhalisia wakati wa kujenga 
masoko na miundombinu yake 
 

(iii) Hitaji kubwa la barabara 
zinazofikika vijijini (feeder roads) 

Kuongeza uwekezaji na kasi ya ufikiaji malengo 
kwenye ujenzi na ukarabati wa miundombinu ya 
barabara vijijini 

(iv) Idadi ndogo ya mazao 
yanayouzwa kwenye mfumo wa 
Commodity Exchange Market 

Uelimishaji na uhamasishaji wa matumizi ya mifumo 
rasmi ya masoko 

(iv) Uchache na/au kutojulikana kwa 
idadi ya viwanda vinavyochakata 
mazao ya kilimo 

Wizara za Kisekta kuanzisha na/au kuimarisha 
kanzidata za wadau wanaochaka bidhaa bidhaa. 
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Jedwali Na. 19: Changamoto za Utekelezaji katika Uwezeshaji wa Sekta Uratibu, 
Ufuatiliaji na Tathmini. 

Changamoto Mapendekezo ya hatua za kutatua changamoto 
(i) Ufuatiliaji wa uwekezaji wa 
Sekta Binafsi kwenye Kilimo, 
Mifugo na Uvuvi 

(i) Kuanzishwa na kuimarishwa kwa madawati ya Sekta 
Binafsi kwenye Wizara za Kisekta. 

 
(ii) Bodi na Mamlaka za Mazao ziongeze wigo na 

kujiweka kwenye mazingira rafiki yenye mrengo wa 
kukuza biashara (Bussiness promotion) 

 
(iii) Taasisi na miamvuli za sekta binafsi iongeze juhudi za 

kuwatambua wadau, uwekezaji na maendeleo 
wanayofanya kwenye Sekta ya Kilimo 

(ii) Wigo mdogo wa ushiriki 
wa wadau kwenye uratibu wa 
Programu ngazi ya Taifa 

(i) Kuanzishwa na kuimarishwa kwa vikundi kazi vya 
Programu chini ya uongozi wa Wizara Kiongozi 
(Lead Component) kwa ajili kuongeza wigo wa 
ushiriki wa wadau wote (Serikali, Sekta Binafsi na 
Washirika wa Maendeleo) kwenye uratibu na 
ufuatiliaji wa Programu. 

Idadi na ushiriki mdogo wa 
wadau katika kuunda vikundi, 
vyama vya ushirika na 
ambavyo ni endelevu 

(ii) Kuendelea kuhamasisha uanzishwaji wa ushirika kwa 
wadau wote 

Idadi ndogo ya mazoezi ya 
ufuatiliaji na tathmini 
(surveys) yanayofanywa kwa 
wakati na utoaji taarifa. 

(i) Utoaji wa fedha za bajeti kwa ajili ya mazoezi ya 
ufuatiliaji na tathmini 

(ii) Kufanya maboresho zaidi kwenye mifumo ya habari na 
mawasiliano (ICTs). 
 

(iii) Kuanzishwa kwa Mfuko wa Pamoja wa Programu 
(ASDP II Basket Fund) ambao pamoja na mambo 
mengine utasadia kuwezesha shughuli za uratibu, 
ufuatiliaji na tathmini za Programu Kisekta. 

 

7.0. HITIMISHO 

Utekelezaji wa Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo Awamu ya Pili (ASDP II) umekuwa 
ukiimarika mwaka hadi mwaka hususan katika utengaji na utoaji wa rasilimali fedha. Hata 
hivyo, mgawanyo na utoaji huo wa fedha haujaakisi mahitaji ya Sekta ya Kilimo kwa 
muktadha wa Programu kwenye maeneo yote makuu. Hali hii pamoja na mambo mengine, 
inapelekea miradi na kazi nyingi kutotekelezwa na/au kutokamilika kwa wakati na hivyo 
kutofikia malengo ya mwaka kwa mujibu wa mpango wa bajeti na malengo yaliyowekwa 
kwenye Programu ifikapo mwaka 2022/2023. 

Aidha, licha ya uwekezaji kwenye Sekta ya Kilimo unaofanywa na Serikali, Washirika wa 
Maendeleo na Sekta Binafsi. Ufuatiliaji na tathmini ya kazi na matokeo kisekta si toshelevu 
kuweza kuakisi kwa kwa ukamilifu ufikiaji malengo yaliyowekwa. Ni vema utekelezaji wa 
Programu kwa mwaka 2022/2023 ukaweka kipaumbele kwenye eneo hili. 
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Viambatisho: 

Kiambatisho Na. 1: Mchanganuo wa Fedha Zilizoidhinishwa Mwaka 2021/2022 

Fedha za Ndani Fedha za Nje Jumla
Fungu 43: Wizara ya Kilimo 800,000,000 -                      800,000,000 2.78
Fungu 99: Wizara ya Mifugo na Uvuvi 
(Mifugo) 2,276,100,000 -                      2,276,100,000 7.92

Fungu 48: Wizara ya Ardhi 1,258,600,000 -                      1,258,600,000 4.38
Fungu 03: Tume ya Taifa ya Mipango 
na Matumizi ya Ardhi 46,550,000 -                      46,550,000 0.16
Fungu 49: Wizara ya Maji 3,153,724,084 -                      3,153,724,084 10.98
Fungu 05: Tume ya Taifa ya 
Umwagiliaji 3,949,200,000 11,500,000,000 15,449,200,000 53.78
Sekretarieti za Mikoa (RSs)

78,093,600 29,740,000 107,833,600 0.38
Mamlaka za Serikali za Mitaa (LGAs) 4,727,388,200 906,886,000 5,634,274,200 19.61

Jumla ndogo 16,289,655,884 12,436,626,000 28,726,281,884 100.00
Fungu 43: Wizara ya Kilimo

41,672,500,000 8,998,000,000 50,670,500,000 23.79
Fungu 64: Wizara ya Mifugo na Uvuvi 
(Uvuvi) 58,900,000,000 26,628,706,901 85,528,706,901 40.15
Fungu 99: Wizara ya Mifugo na Uvuvi 
(Mifugo) 9,495,641,000 -                      9,495,641,000 4.46
Fungu 57: Wizara ya Ulinzi na Jeshi la 
Kujenga Taifa 4,000,000,000      -                      4,000,000,000      1.88                              
Fungu 05: Tume ya Taifa ya 
Umwagiliaji 30,200,000,000 -                      30,200,000,000 14.18
Fungu 029: Jeshi la Magereza 4,400,000,000 -                      4,400,000,000 2.07
Sekretarieti za Mikoa (RSs) 285,233,700 43,643,200 328,876,900 0.15
Mamlaka za Serikali za mitaa (LGAs) 26,281,622,500 2,091,572,000 28,373,194,500 13.32

Jumla Ndogo 175,234,997,200 37,761,922,101 212,996,919,301 100.00
Fungu 43: Wizara ya Kilimo

24,315,000,000 73,570,000,000 97,885,000,000 11.51
Fungu 64: Wizara ya Mifugo na Uvuvi 
(Uvuvi) 3,200,000,000 5,906,095,660 9,106,095,660 1.07
Fungu 99: Wizara ya Mifugo na Uvuvi 
(Mifugo) 4,700,000,000 -                      4,700,000,000 0.55
Fungu 44: Wizara ya Viwanda na 
Biashara 5,300,000,000 -                      5,300,000,000 0.62
TARURA (OR-TAMISEMI) 692,804,889,529 22,263,192,571 715,068,082,100 84.10
Fungu 029: Jeshi la Magereza 1,300,000,000 -                      1,300,000,000 0.15
Sekretarieti za Mikoa (RSs) 206,272,000 11,200,000 217,472,000 0.03
Mamlaka za Serikali za mitaa (LGAs)

16,259,275,000 471,725,000 16,731,000,000 1.97

Jumla ndogo 748,085,436,529 102,222,213,231 850,307,649,760 100.00
Fungu 43: Wizara ya Kilimo

15,392,500,000 -                      15,392,500,000 35.99
Fungu 64: Wizara ya Mifugo na Uvuvi 
(Uvuvi) 385,000,000 2,969,513,151 3,354,513,151 7.84
Fungu 99: Wizara ya Mifugo na Uvuvi 
(Mifugo) 400,000,000 -                      400,000,000 0.94
Fungu 56: OR-TAMISEMI 554,394,272         -                      554,394,272         1.30
Fungu 05: Tume ya Taifa ya 
Umwagiliaji 875,800,000 -                      875,800,000 2.05
Fungu 37: Ofisi ya Waziri Mkuu 0 3,521,344,000 3,521,344,000 8.23
Sekretarieti za Mikoa (RSs) 1,173,324,700 105,000,000 1,278,324,700 2.99
Mamlaka za Serikali za mitaa (LGAs) 17,137,494,000 256,753,000 17,394,247,000 40.67

Jumla ndogo 35,918,512,972 6,852,610,151 42,771,123,123 100.00
Jumla Kuu 975,528,602,585 159,273,371,483 1,134,801,974,068

Eneo Kuu la Pili: 
Kuongeza Tija na 

Faida katika Kilimo

Eneo kuu la Tatu: 
Biashara na 

Uongezaji Thamani 
kwenye Mazao

Eneo kuu la Nne:  
Uwezeshi wa 

Sekta, Uratibu, 
Ufuatiliaji na 

Tathmini

Eneo Kuu Fungu (Wizara/Taasisi)

Fedha zilizoidhinishwa (Tsh.)
Uchangiaji kwa Fungu/ 

Eneo (%)

Eneo kuu la 
Kwanza: 

Usimamizi na 
Matumizi Endelevu 

ya Maji na Ardhi 
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Kiambatisho Na. 2: Mchanganuo wa Fedha Zilizotolewa Mwaka 2021/2022 

Fedha za Ndani 
(Tsh.)

 Fedha za Nje 
(Tsh.) 

Jumla (Tsh.)

Fungu 43: Wizara ya 
Kilimo

180,000,000           -                     180,000,000           22.50

Fungu 99: Wizara ya 
Mifugo Na Uvuvi 
(Mifugo)

2,232,859,835        -                     2,232,859,835        98.10

Fungu 48: Wizara ya 
Ardhi

140,000,000           -                     140,000,000           11.12

Tume ya Taifa ya 
Mipango ya Matumizi 
ya Ardhi (Fungu 03)

40,140,000             -                     40,140,000             86.23

Wizara ya Maji (Fungu 
49)

987,793,465           -                     987,793,465           31.32

Fungu 05: Tume ya 
Taifa ya Umwagiliaji

6,608,743,896        -                     6,608,743,896        42.78

Sekretarieti za Mikoa 
(RSs)

52,155,500             -                     52,155,500             48.37

LGAs 667,157,000           601,016,000       1,268,173,000        22.51

Jumla Ndogo 10,908,849,696      601,016,000       11,509,865,696      40.07

Fungu 43: Wizara ya 
Kilimo

17,532,350,068      -                     17,532,350,068      34.60

Fungu 64: Wizara ya 
Mifugo na Uvuvi (Uvuvi)

48,029,125,735      -                     48,029,125,735      56.16

Fungu 99: Wizara ya 
Mifugo Na Uvuvi 
(Mifugo)

16,746,487,114      -                     16,746,487,114      176.36

Fungu 57: Wizara ya 
Ulinzi na Jeshi la 
Kujenga Taifa

4,298,805,139        -                     4,298,805,139        107.47

Fungu 05: Tume ya 
Taifa ya Umwagiliaji

244,250,000           -                     244,250,000           0.81

Fungu 029: Jeshi la 
Magereza

4,399,000,000        -                     4,399,000,000        99.98

Sekretarieti za Mikoa 
(RSs)

127,102,249           -                     127,102,249           38.65

LGAs 6,277,662,000        397,470,000       6,675,132,000        23.53

Jumla Ndogo 97,654,782,304      397,470,000       98,052,252,304      46.03

Fungu 43: Wizara ya 
Kilimo

76,050,733,374      16,666,045,451   92,716,778,825      94.72

Fungu 64: Wizara ya 
Mifugo na Uvuvi (Uvuvi)

126,028,851           -                     126,028,851           1.38

Fungu 99: Wizara ya 
Mifugo Na Uvuvi 
(Mifugo)

9,600,835,038        -                     9,600,835,038        204.27

Fungu 44: Wizara ya 
Viwanda na Biashara

415,482,138           -                     415,482,138           7.84

TARURA 649,704,137,936    -                     649,704,137,936    90.86

Fungu 029: Jeshi la 
Magereza

1,350,000,000        -                     1,350,000,000        103.85

Sekretarieti za Mikoa 
(RSs)

71,362,500             -                     71,362,500             32.81

LGAs 5,100,829,000        40,520,000         5,141,349,000        30.73

Jumla Ndogo 742,419,408,838    16,706,565,451   759,125,974,288    89.28

Fungu 43: Wizara ya 
Kilimo

4,786,899,444        -                     4,786,899,444        31.10

Fungu 64: Wizara ya 
Mifugo na Uvuvi (Uvuvi)

356,217,800           -                     356,217,800           10.62

Fungu 99: Wizara ya 
Mifugo Na Uvuvi 
(Mifugo)

-                         -                     -                         0.00

OR-TAMISEMI (Fungu 
56)

21,000,000             -                     21,000,000             3.79

Fungu 05: Tume ya 
Taifa ya Umwagiliaji

138,200,000           -                     138,200,000           15.78

Fungu 37: Ofisi ya 
Waziri Mkuu

-                         -                     -                         0.00

Sekretarieti za Mikoa 
(RSs)

754,126,320           -                     754,126,320           58.99

LGAs 4,450,968,000        45,151,000         4,496,119,000        25.85
Jumla Ndogo 10,507,411,563      45,151,000         10,552,562,563      24.67
Jumla Kuu 861,490,452,401    17,750,202,451   879,240,654,852    77.48

Eneo kuu la 
programu

Wizara /Taasisi 
inayotekeleza (Fungu)

Fedha zilizotolewa (Tsh.) Asilimia ya fedha 
zilizotolewa kati ya 

zilizopangwa

Eneo Kuu la 
Kwanza: Matumizi 
Endelevu ya Ardhi 
na Maji 

Eneo Kuu la Pili: 
Kuongeza tija na 
Faida katika Kilimo 

Eneo Kuu la Tatu: 
Biashara na 
Kuongeza Thamani 

Eneo Kuu la Nne: 
Uwezeshaji wa 
Sekta, Uratibu, 
Ufuatiliaji na 
Tathmini
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Kiambatisho Na. 3: Mchanganuo wa Fedha Zilizotumika kwa Mwaka  2021/2022 

Fedha za Ndani 
(Tsh.)

 Fedha za Nje 
(Tsh.) 

Jumla (Tsh.)

Fungu 43: Wizara ya 
Kilimo

180,000,000           -                     180,000,000           100.00

Fungu 99: Wizara ya 
Mifugo Na Uvuvi (Mifugo)

2,232,859,835        -                     2,232,859,835        100.00

Fungu 48: Wizara ya 
Ardhi

140,000,000           -                     140,000,000           100.00

Tume ya Taifa ya 
Mipango ya Matumizi ya 
Ardhi (Fungu 03)

40,140,000             -                     40,140,000             100.00

Wizara ya Maji (Fungu 
49)

782,793,465           -                     782,793,465           79.25

Fungu 05: Tume ya Taifa 
ya Umwagiliaji

5,609,937,841        -                     5,609,937,841        84.89

Sekretarieti za Mikoa 
(RSs)

45,155,500             -                     45,155,500             86.58

LGAs 619,857,000           601,016,000       1,220,873,000        96.27

Jumla Ndogo 9,650,743,641        601,016,000       10,251,759,641      89                         

Fungu 43: Wizara ya 
Kilimo

17,532,350,068      -                     17,532,350,068      100.00                        

Fungu 64: Wizara ya 
Mifugo na Uvuvi (Uvuvi)

45,542,545,808      -                     45,542,545,808      94.82                          

Fungu 99: Wizara ya 
Mifugo Na Uvuvi (Mifugo)

16,746,487,114      -                     16,746,487,114      100.00                        

Fungu 57: Wizara ya 
Ulinzi na Jeshi la Kujenga 

4,298,805,139        -                     4,298,805,139             100.00                        

Fungu 05: Tume ya Taifa 
ya Umwagiliaji

229,050,000           -                     229,050,000                93.78                          

Fungu 029: Jeshi la 
Magereza

-                         -                     -                              -                              

Sekretarieti za Mikoa 
(RSs)

122,937,249           -                     122,937,249                96.72                          

LGAs 5,794,784,000        397,468,000       6,192,252,000             92.77                          

Jumla Ndogo 90,266,959,377      397,468,000       90,664,427,377      92                         

Fungu 43: Wizara ya 
Kilimo

76,050,733,374      16,666,045,451   92,716,778,825      100.00                        

Fungu 64: Wizara ya 
Mifugo na Uvuvi (Uvuvi)

126,028,851           -                     126,028,851           100.00                        

Fungu 99: Wizara ya 
Mifugo Na Uvuvi (Mifugo)

7,645,678,001        -                     7,645,678,001        79.64                          

Fungu 44: Wizara ya 
Viwanda na Biashara

415,482,138           -                     415,482,138           100.00                        

TARURA (Tamisemi) 375,200,774,036    9,719,632,360     384,920,406,396    59.25                          

Fungu 029: Jeshi la 
Magereza

-                         -                     -                         -                              

Sekretarieti za Mikoa 
(RSs)

71,362,500             -                     71,362,500             100.00                        

LGAs 5,074,830,000        40,520,000         5,115,350,000        99.49                          

Jumla Ndogo 464,584,888,900    26,426,197,811   491,011,086,710    65                         

Fungu 43: Wizara ya 
Kilimo

4,786,899,444        -                     4,786,899,444        100.00                        

Fungu 64: Wizara ya 
Mifugo na Uvuvi (Uvuvi)

336,800,000           -                     336,800,000           94.55                          

OR-TAMISEMI (Fungu 
56)

21,000,000                  -                          21,000,000                  100.00                        

Fungu 05: Tume ya Taifa 
ya Umwagiliaji

137,626,247                -                          137,626,247                99.58                          

Fungu 37: Ofisi ya Waziri 
Mkuu

-                              -                          -                              

Sekretarieti za Mikoa 
(RSs)

731,294,076                -                          731,294,076                96.97                          

LGAs 4,118,681,000             45,151,000             4,163,832,000             92.61                          

Jumla Ndogo 10,132,300,766      45,151,000         10,177,451,766      96.45                          

574,634,892,685    27,469,832,811   602,104,725,495    68                         Jumla Kuu

Eneo kuu la 
programu

Wizara /Taasisi 
inayotekeleza (Fungu)

Fedha zilizotumika (Tsh.) Asilimia ya fedha 
zilizotumika kati ya 

zilizotolewa

Eneo Kuu la 
Kwanza: Matumizi 
Endelevu ya Ardhi 
na Maji 

Eneo Kuu la Pili: 
Kuongeza tija na 
Faida katika Kilimo 

Eneo Kuu la Tatu: 
Biashara na 
Kuongeza Thamani 

Eneo Kuu la Nne: 
Uwezeshaji wa 
Sekta, Uratibu, 

Ufuatiliaji na 
Tathmini
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Kiambatisho Na.4: Utekelezaji wa Bajeti ya ASDP II Kuanzia Mwaka 2018/2019 Hadi Sasa 

Mwaka Fedha 
iliyoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha iliyotolewa 
(Tsh) 

Fedha iliyotumika (Tsh) 

2018/2019 445,587,907,297 243,854,258,959 241,597,424,170 

2019/2020 489,711,632,430 293,083,001,094 214,367,103,397 

2020/2021 518,873,814,934 354,015,059,952 312,205,727,399 

2021/2022 1,134,801,974,068 879,240,654,852 602,112,168,495 

2022/2023 1,478,272,749,791 - - 

 

Kiambatisho 5: Utekelezaji wa Bajeti ya ASDP II kuanzia Mwaka 2018/2019 Hadi Sasa 

Eneo Kuu la Programu Mwaka Fedha 
iliyoidhinishwa (Tsh) 

Fedha iliyotolewa 
(Tsh) 

Fedha iliyotumika 
(Tsh) 

Matumizi Endelevu ya Ardhi 
na Maji 

2018/2019    56,626,094,000     13,783,630,000   11,830,236,495  
2019/2020 67,231,058,197     30,070,307,983  26,556,604,139  
2020/2021      17,798,847,115  17,798,847,115  18,103,585,177  
2021/2022 28,726,281,884  11,509,865,696  10,259,202,641  

2022/2023*   376,028,312,624      

Kuongeza Tija na Faida 

2018/2019    74,926,179,280   34,002,069,121  33,728,627,837  
2019/2020   106,687,685,665  25,369,627,693   25,163,219,693  
2020/2021 102,932,876,767 44,736,991,109 44,250,280,894 
2021/2022 212,996,919,301 98,052,252,304 90,664,427,377 

2022/2023* 222,861,916,018   

Kukuza Biashara na 
Kuongeza Thamani 

2018/2019 251,458,767,531 193,624,028,665 193,624,028,665 
2019/2020 292,464,956,538 233,147,600,470 158,500,212,424 
2020/2021 352,641,468,658 283,278,953,934 242,067,728,960 
2021/2022 850,307,649,760 759,125,974,288 491,011,086,710 

2022/2023* 826,891,288,806   

Uwezeshi wa Sekta, Uratibu, 
Ufuatiliaji na Tathmini 

2018/2019 62,576,866,486 2,444,531,173 2,414,531,173 
2019/2020 23,327,932,030 4,495,464,947 4,147,067,140 
2020/2021 28,083,543,063 8,200,267,793 7,784,132,367 
2020/2021 42,771,123,123 10,552,562,563 10,177,451,766 

2021/2023* 52,491,232,343   
*inaendelea 
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Kiambatisho Na. 6: Utekelezaji wa miradi/kazi kwa muktadha wa Taasisi 

  
  
 Taasisi inayotekeleza 

Hatua iliyofikiwa katika utekelezeji wa miradi (idadi) 

Jumla/Taasisi 
  Haijatekelezwa Imetekelezwa kiasi Imekamilika 

Wizara ya Kilimo 21 24 9 54 

 
Wizara ya Mifugo na Uvuvi - Mifugo 

5 8 3 16 

 
Wizara ya Mifugo na Uvuvi - Uvuvi 

15 14 2 31 

 
Wizara ya Maji 

0 2 5 7 

 
Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo 

ya Makazi 

- 1 - 1 

 
Wizara ya Uwekezaji, Viwanda na 

Biashara 

8 2 - 10 

 
Ofisi ya Rais – Tawala za Mikoa na Serikali 

za Mitaa 

7 2 - 9 

 
Ofisi ya Waziri Mkuu 

19 - - 19 

 
Tume ya Mipango ya Matumizi ya Ardhi 

1 0 1 2 

 
Tume ya Umwagiliaji 

1 16 13 30 

 
Jeshi la Kujenga Taifa 

- 1 - 1 

 
Jeshi la Magereza 

1 3 - 4 

 
TARURA-PORLG 

- 4 1 5 

 
Sekretarieti za Mkoa 

73 108 69 250 

 
Serikali za Mitaa 

68 140 3 211 

Jumla Kuu 
 

219 325 106 650 
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Kiambatisho Na. 7: Utekelezaji wa miradi kwa muktadha wa sekta na zao la kipumbele 

Sekta Ndogo ya Sekta 
ya Kilimo 

 

Aina ya Zao la 
Kipaumbele 

  

Idadi ya Miradi/Kazi na Hali ya Utekelezaji 

Haijatekelezwa 
Imetekelezwa 

kiasi Imekamilika 
Jumla 

Mazao 

Mchanganyiko 39 78 24 141 

Mkonge 1 2 0 3 
Pareto 0 1 0 1 
Chai 0 2 0 2 
Mahindi 0 1 0 1 
Kahawa 0 1 0 1 
Tumbaku 1 0 1 2 
Chikichi 0 1 0 1 
Ngano 0 1 0 1 
Korosho 1 2 0 3 
Mafuta ya kula 4 1 0 5 

Mboga mboga na 
matunda 

0 3 0 3 

 46 93 25 164 

Mifugo 

Mchanganyiko 39 60 20 119 

Maziwa 3 0 0 3 

Nyama 3 9 0 12 

Ngozi 3 0 0 3 
 48 69 20 137 

Uvuvi 
Mchanganyiko 7 10 1 18 

Samaki 20 19 5 44 
 27 29 6 62 

Sekta Mtambuka Mchanganyiko 98 133 56 287 
Jumla Sekta Mtambuka 98 133 56 287 

Jumla Kuu 219 324 107 650 

 

 



Kiambatisho Na. 8: Idadi ya miradi iliyopangwa kutekelezwa kwa mwaka 2021/2022 kwa muktada wa Taasisi na zao la kipaumbele 

 
Mchanganyiko  Mkonge  Pareto  Chai  Mahindi  Kahawa 

 
Tumbaku  Chikichi  Ngano  Samaki  Maziwa  Korosho  Nyama  Ngozi 

 Edible 
Oil 

 Mboga 
mboga 

na 
matunda 

 Wizara ya 
Kilimo 

43                  2           1        2        1           1           2           1           1          -       -        -        -        -     -        -        54        

 Wizara ya 
Mifugo na Uvuvi - 
Mifugo 

15                  -        -     -     -        -        -        -        -       -       1           -        -        -     -        -        16        

 Wizara ya 
Mifugo na Uvuvi - 
Uvuvi 

4                    -        -     -     -        -        -        -        -       27        -        -        -        -     -        -        31        

 Wizara ya Maji 7                    -        -     -     -        -        -        -        -       -       -        -        -        -     -        -        7          

 Tume ya 
Mipango na 
Matumizi ya 
Ardhi 

2                    -        -     -     -        -        -        -        -       -       -        -        -        -     -        -        2          

 Tume ya 
Umwagiliaji 

30                  -        -     -     -        -        -        -        -       -       -        -        -        -     -        -        30        

 Wizara ya 
Ulinzi na Jeshi la 
Kujenga Taifa - 
Jeshi la Kujenga 
Taifa 

1                    -        -     -     -        -        -        -        -       -       -        -        -        -     -        -        1          

 Wizara ya 
Mambo ya Ndani 
- Jeshi la 
Magereza 

3                    -        -     -     -        -        -        -        -       -       -        -        -        -     1           -        4          

 Wizara ya 
Uwekezaji 
Viwanda na 
Biashara 

5                    -        -     -     -        -        -        -        -       -       -        -        -        1        4           -        10        

 TARURA 5                    -        -     -     -        -        -        -        -       -       -        -        -        -     -        -        5          

 Ofisi ya Rais-
TAMISEMI 

9                    -        -     -     -        -        -        -        -       -       -        -        -        -     -        -        9          

 Ofisi ya Waziri 
Mkuu (OWM-
SUB) 

19                  -        -     -     -        -        -        -        -       -       -        -        -        -     -        -        19        

 Sekretarieti za 
Mkoa (RAS) 

243                -        -     -     -        -        -        -        -       4          -        2           -        -     -        1           250      

 Halmashauri 
(LGAs) 

178                1           -     -     -        -        -        -        -       13        2           1           12         2        -        2           211      

 Wizara ya 
Ardhi, Nyumba 
na Maendeleo 
ya Makazi 

1                    -        -     -     -        -        -        -        -       -       -        -        -        -     -        -        1          

565                3           1        2        1           1           2           1           1          44        3           3           12         3        5           3           650      

 Aina ya Zao la Kipaumbele/Kimkakati na idadi ya miradi au kazi zilizopangwa kutekelezwa kwa mwaka 2021/2022 

 Jumla 

 Wizara/Taasisi 
inayotekeleza 
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Kiambatisho Na. 9: Utekelezaji wa Programu Wizara/Taasisi za Kisekta kwa Maeneo Makuu 

A: Eneo Kuu la Kwanza: Usimamizi wa matumizi endelevu ya maji na ardhi 

Code/Na. Kazi zilizopangwa Jumla ya Fedha 
iliyoidhinishwa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotolewa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotumika 

(Sh.) 

Hatua ya Utekelezaji Wizara 
/Taasisi 
Inayotekeleza 

101 Kufanya tafiti (survey) kubaini 
mashamba mapya kwa ajili kuendeleza 
kilimo cha kibiashara katika Mikoa ya 
Dodoma, Morogoro, Rukwa, Mbeya, 
Iringa, Arusha na Mtwara ifikapo Juni 
2022 

116,100,000    Haijatekelezwa  Wizara ya 
Kilimo (Fungu 

43) 

102 Kupima afya ya udongo na kusambaza 
teknolojia za kudhibiti mmomonyoko wa 
udongo kwenye mashamba 20 katika 
Mikoa ya Songwe, Mbeya, Ruvuma, 
Iringa, Rukwa, Rufiji na Katavi ifikapo 
Juni 2022. 

248,900,000 180,000,000 180,000,000  Kugharamia upimaji wa afya 
ya udongo na kuhamasisha 
matumizi ya chokaa kwa ardhi 
iliyoathirika na tindikali  

103 Kuwezesha upimaji wa mashamba ya 
pamoja matatu (3), mashamba ya 
wakulima wadogo 400 na vikundi 20 vya 
vijana katika Mikoa ya Arusha, Manyara, 
Kilimanjaro, Pwani na Morogoro ifikapo 
Juni, 2022 

355,000,000    Haijatekelezwa  

104 Kufanya tathmini ya ubora wa udongo 
katika mashamba ya wakulima wadogo 
400 na vikundi 20 vya vijana katika 
Halmashauri 3 (Singida, Morogoro na 
Pwani) ifikapo Juni 2022 

80,000,000    Haijatekelezwa  

  Jumla Ndogo Fungu 43 800,000,000 180,000,000 180,000,000   
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Code/Na. Kazi zilizopangwa Jumla ya Fedha 
iliyoidhinishwa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotolewa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotumika 

(Sh.) 

Hatua ya Utekelezaji Wizara 
/Taasisi 
Inayotekeleza 

  Kukarabati mabwawa 4 katika Mikoa  
yenye idadi kubwa ya Mifugo. 

1,046,100,000    Haijatekelezwa  Wizara ya 
Mifugo na 

Uvuvi (Fungu 
99) 105 Kukamilisha ujenzi wa mabwawa 

yanayoendelea kujengwa. 
560,000,000 1,261,027,691 1,261,027,691  Malipo yamefanyika kwa 

Wakandarasi kwenye miradi 
ya maji ya Mifugo 
inayoendelea kwa bwawa la  
Chamakweza (Chalinze) na 
kisima kirefu cha Usolanga  
(Iringa).  

106 Kujenga visima virefu 6 katika 
Halmashauri zilizo na upungufu/uhaba 
mkubwa wa maji 

540,000,000 - -  Haijatekelezwa  

107 Kuimarisha mashamba ya malisho na 
kuongeza uzalishaji wa hei na mbegu za 
malisho. 

130,000,000 971,832,144 971,832,144  Maeneo 200 ya kuzalisha, 
kuuza na kuhifadhi vyakula 
vya mifugo yamekaguliwa 
katika Mikoa ya Arusha, Mara 
na Kilimanjaro,Mbeya, 
Mwanza, Arusha na 
Morogoro.  

Jumla Ndogo Fungu 99 2,276,100,000 2,232,859,835 2,232,859,835   
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Code/Na. Kazi zilizopangwa Jumla ya Fedha 
iliyoidhinishwa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotolewa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotumika 

(Sh.) 

Hatua ya Utekelezaji Wizara 
/Taasisi 
Inayotekeleza 

108 Kupanga Mipango ya Matumizi ya Ardhi 
na kutoa Hatimilki za Kimila (CCROs) 
520,000. 

1,258,600,000 140,000,000 140,000,000 Katika kipindi cha kuanzia 
Julai, 2021 hadi Juni, 2022 
Hati za hakimiliki za kimila 
(CCROs) 42,684 zimetolewa 
katika Mikoa ya Kigoma, 
Dodoma, Singida Iringa, 
Morogoro Arusha, 
Kilimanjaro, Manyara 
Mwanza, Pwani, 
Ruvuma,Tabora,Njombe,Lindi, 
Mara na  Mbeya.   

Wizara ya 
Ardhi, 

Nyumba na 
Maendeleo 
ya Makazi 
(Fungu 48) 

Jumla Ndogo Fungu 48 1,258,600,000 140,000,000 140,000,000  
109  Kuandaa Mipango ya Matumizi ya Ardhi 

kwa vijiji kumi(10) ifikapo Juni 2022  
40,140,000 40,140,000 40,140,000 Kuratibu na kusimamia zoezi 

la kuandaa Mipango ya 
matumizi ya ardhi kwa Vijiji 
110 vilivyopo katika Mikoa 7 
(Rukwa,Njombe, Pwani, 
Iringa, Mbeya, Dodoma na 
Kilimanjaro) na  Halmashauri 
za Wilaya 14. (Kazi  hii 
imetekelezwa na Tume 
kupitia fedha za maendeleo  
pamoja na fedha za  wadau 
kama  LEAT, WCS, PFP na 
AWF)- Fedha iliyoongezeka 
Sh. Mil. 79.4 haikuwa 
imejumuishwa kwenye 
Mpango. 

Tume ya 
Taifa ya 

Mipango na 
Matumizi ya 
Ardhi (Fungu 

03) 
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Code/Na. Kazi zilizopangwa Jumla ya Fedha 
iliyoidhinishwa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotolewa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotumika 

(Sh.) 

Hatua ya Utekelezaji Wizara 
/Taasisi 
Inayotekeleza 

110  Kutambua, kuhakiki na kuonesha(map) 
maeneo muhimu ya ardhi ya akiba kwa 
ajili ya uwekezaji ifikapo Juni 2022  

6,410,000 - -  Haijatekelezwa  

Jumla ndogo Fungu 03 46,550,000 40,140,000 40,140,000   

111  Kulinda na kuhifadhi vyanzo vya maji 
vya Kidegembye na Nyave katika Wilaya 
ya Njombe , Kibibi katika Wilaya ya  
Kibiti  na Ilomba katika Wilaya ya  Kilolo  
kwenye bonde la mto Rufiji  

262,320,000 232,416,266 232,416,266 Vyanzo vya Kidegembye na 
Nyave (Njombe), Kibibi (Kibiti) 
na Ilomba (Kilolo) kwenye 
Bonde la mto Rufiji  
vimewekewa mipaka kama 
hatua za awali za kuvilinda na 
kuvihifadhi vyanzo hivyo.   

Wizara ya 
Maji (Fungu 
49) 

112  Kulinda na kuhifadhi vyanza vya maji 
vya  Howard na Wikichi A katika Wilaya 
ya Njombe ,  Haninji katika Wilaya ya 
Mbeya  na  Mbarali katika Wilaya ya 
Mbarali kwenye Bonde la mto Rufiji.  

235,820,000 281,677,199 281,677,199 Kupanda jumla ya mawe 
(bicons) 1,000 kwenye vyanzo 
vya maji  vya Howards na 
Wikichi A katika Halmashauri 
ya Wilaya ya Njombe, Haninji 
( Mbeya) na Mbarali katika 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Mbarali 

  

113  Kulinda na kuhifadhi vyanzo 5 vya maji 
vya Zigi Chini, Pangani Chini, Nyumba ya 
Mungu , Weruweru na Kikuletwa katika 
Bonde la mto Pangani  

210,408,000 214,000,000 214,000,000 Katika kuhakikisha vyanzo vya 
maji vya Zigi chini, Pangani 
chini, Nyumba ya Mungu, 
Weruweru na Kikuletwa 
katika Bonde la mto pangani 
vinalindwa na kuhifadhiwa,  
Warsha   iliyohusisha wadau 
wote wa kidakio cha Mto 
Ruvu iliandaliwa ili kujadili 
kwa pamoja, kutoa ushauri 
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Code/Na. Kazi zilizopangwa Jumla ya Fedha 
iliyoidhinishwa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotolewa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotumika 

(Sh.) 

Hatua ya Utekelezaji Wizara 
/Taasisi 
Inayotekeleza 

wa kitaalam pamoja na  
kuwekeana mikakati ya 
kutafuta rasilimali fedha kwa 
ajili ya  kunusuru vyanzo vya 
maji katika kidakio hicho. 
Aidha, vikundi  vinne (4) vya 
ujasiriamali  vilivyoanzishwa  
kwa lengo la kulinda vyanzo 
vya maji (ZIMISA AMCOSS, 
TULO STRAWBERRY, 
UWAMAKIZI NA BWAWA LA 
SAMAKI LA MBARANGWE) 
vilunganishwa na  benki ya 
kilimo (TADB) na wafadhili 
wengine  kwa ajili ya kupata 
mikopo na fursa nyingine 
kama mafunzo ili kuendeleza 
shughuli zao. Vilevile, 
uhamasishaji wa  utalii katika 
Amani Nature Reserve (Zigi 
Catchment) ulifanyika kwa 
kushirikiana na Kampuni ya 
mawasiliano (Vodacom).   
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Code/Na. Kazi zilizopangwa Jumla ya Fedha 
iliyoidhinishwa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotolewa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotumika 

(Sh.) 

Hatua ya Utekelezaji Wizara 
/Taasisi 
Inayotekeleza 

114  Kulinda na kuhifadhi vyanzo vya maji 11 
katika Wilaya mbalimbali nchini.  

218,085,000 200,000,000 200,000,000 katika kulinda na kuhifadhi 
vyanzo vya maji  katika bonde 
la mto Pangani, jumla ya 
vyanzo 11 vya mto Umba 
vimewekewa mipaka na 
kupandwa miti. Vilevile, 
jumuiya  11 za vidakio maji 
(catchment 
committees)zimeundwa kwa 
ajili ya kusimamia na 
kuendeleza vyanzo hivyo. 
Aidha, jumuiya hizo 
zimeendelea kujengewa 
uwezo kwa kupatiwa mafunzo 
na utaalam wa kuhifadhi 
vyanzo vya maji. 

  

115  Kukarabati bwawa la Itobo  katika 
Halmashauri ya Nzega  kwenye Bonde la 
Kati   

1,071,280,287 32,000,000 32,000,000 Usanifu wa bwawa 
umekamilika na fedha kwa 
ajili kuanza ujenzi zinaendelea 
kutafutwa.  

  

116  Kukarabati bwawa la  Enguikument 2  
katika Halmashauri ya Wilaya ya 
Monduli    

855,459,497 19,000,000 19,000,000 Usanifu wa bwawa 
umekamilika na fedha kwa 
ajili kuanza ujenzi zinaendelea 
kutafutwa.  

  

117  Kukarabati mabwawa manane (8) ya 
Ibadakuli - Shinyanga, Asamatwa - 
Kiteto, Mgori na Sagara - Singida vijijini,  
Urughu - Iramba, Ngamuriak - Monduli, 
Ngereiyan - Longido na Kilimatembo - 
Karatu DC  

300,351,300 8,700,000 8,700,000 Usanifu wa mabwawa  ya 
Ibadakuli - Shinyanga, 
Asamatwa - Kiteto na 
Ngamunak - Monduli 
umekamilika na fedha kwa 
ajili kuanza ujenzi zinaendelea 
kutafutwa.  
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Code/Na. Kazi zilizopangwa Jumla ya Fedha 
iliyoidhinishwa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotolewa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotumika 

(Sh.) 

Hatua ya Utekelezaji Wizara 
/Taasisi 
Inayotekeleza 

  Jumla Ndogo Fungu 49 3,153,724,084 987,793,465 987,793,465     
118 Kukamilisha upembuzi yakinifu na 

usanifu wa bwawa la umwagiliaji la 
Ibanda (Senegrema/Geita) na skimu ya 
Mkombozi (Iringa) ifikapo Juni, 2022 

115,000,000 752,070,916 752,070,916  Upembuzi yakinifu wa 
bwawa la Ibanda umekamilika 
kwa asilimia 100 na usanifu 
wa kina umefikia asilimia 65 
na unaendelea. Skimu ya 
umwagiliaji ya Mkombozi 
upembuzi yakinifu na usanifu 
umekamilika kwa  asilimia 100   

Tume ya 
Taifa ya 

Umwagiliaji 
(Fungu 05) 

119 Kuanya upembuzi yakinifu na usanifu wa 
mabwawa ya umwagiliaji ya Nyisazni 
(Chato), Tlawi (Mbulu) na Idudumo 
(Nzega) ifikapo Juni, 2022 

87,000,000 55,800,000 40,400,000  Usanifu  wa bwawa la 
Idudumo (Nzega) na bwawa la 
Tlawi umekamilika kwa 
asilimia 100    

120 Kufanya tathmnini ya athari za 
kimazingira katika ujenzi wa bwawa la 
Ibanda na skimu ya Mkombozi ifikapo 
Juni 2022 

25,000,000 42,680,000 36,546,000  Tathmini ya Athari kwa 
Mazingira (EIA) katika skimu 
ya umwagiliaji inaendelea 
ambapo Skimu ya Mkombozi 
imefikia asilimia 70 na katika 
Bwawa la Ibanda imefikia 
asilimia 60.  

121 Kufanya upembuzi yakinifu na usanifu 
wa  skimu za makwale (Kyela) na Ilemba 
(Sumbawanga) ifikapo Juni 2022 

61,000,000 50,200,000 69,928,000  Upembuzi yakinifu, usanifu 
na utayarishaji wa andiko na 
usimamizi wa zabuni kwa 
skimu za Makwale (Kyela)  na 
Ilemba (SumbawangaDC) 
umekamilika kwa asilimia 100  
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Code/Na. Kazi zilizopangwa Jumla ya Fedha 
iliyoidhinishwa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotolewa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotumika 

(Sh.) 

Hatua ya Utekelezaji Wizara 
/Taasisi 
Inayotekeleza 

122 Kufanya ukaguzi wa Kimazingira na 
Kijamii katika skimu za umwagiliaji za 
Kirya (Mwanga) na Endagaw  (Hanang)    
ifikapo Juni 2022 

25,000,000 10,854,000 13,754,000   Ukaguzi wa Kimazingira na 
Kijamii katika skimu za 
umwagiliaji za Kirya 
(Mwanga) na Endagaw  
(Hanang)umekamilika kwa 
asilimia 100  

123 Kutoa ushauri wa Kitaalamu wa ujenzi 
wa miundombinu ya umwagiliaji kwa 
sekta binafsi ifikapo Juni 2022 

10,800,000 7,800,000 7,800,000  Utoaji wa  ushauri wa 
Kitaalamu wa ujenzi wa 
miundombinu ya umwagiliaji 
kwa sekta binafsi upo katika 
hatua za maandalizi  

124 Kuandaa na Kusambaza miongozo ya 
teknolojia za ujenzi wa miundombinu ya 
umwagiliaji ifikapo Juni 2022 

13,600,000 3,000,000 3,000,000  Kazi ya kuandaa na 
Kusambaza miongozo ya 
teknolojia za ujenzi wa 
miundombinu ya umwagiliaji 
ipo katika hatua ya maandalizi  

125 Kukamilisha ukarabati na ujenzi wa 
skimu za Kirya (hekta 800) iliyopo 
Mwanga na Endagaw (Hekta 276)-
Hanang’ ifikapo Juni 2022 

2,135,000,000 5,276,913,679 4,308,442,553  Ukarabati na usimamizi wa 
skimu ya Kirya (Hekta 800) 
Mwanga umefikia  asilimia 44 
na Endagaw (Hekta 276)-
Hanang umefikia asilimia 47. 
Utekelezaji wa Skimu hizo 
unaendelea.  

126 Kujenga, kukarabati na kukamilisha 
ujenzi wa miundombinu ya umwagiliaji 
katika skimu nane (8)  za Mtambo (Hai), 
Mwele (Mkinga), Msufuni (Morogoro), 
Mahenge na Kwamkumbo (Korogwe), 
Kitivo/Kwengiriti (Lushoto), 
Msanginya/Usense (Nsimbo) na Nata 
(Nzega) ifikapo Juni, 2022 

1,265,000,000 110,973,001 110,972,872  Ujenzi wa Skimu ya Usense 
unaendelea na umefikia 
asilimia 3. Skimu ya 
umwagiliaji Msufini ipo katika 
hatua ya kusaini mikataba.   
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127 Kujenga skimu ya umwagiliaji ya Luiche 
(Ujiji/Kigoma) ifikapo Juni 2022 

11,186,000,000 - - Taratibu za manunuzi 
zinaendelea ambapo tathmini 
ya zabuni imekamilika na 
hatua inayofuata ni kupata 
idhini ya Bodi ya zabuni. 
- Usajili wa mradi huu kwenye 
mfumo wa Hazina wa D-fund 
umekamilika ili kuwezesha 
uhamishaji wa fedha kutoka 
Kuwait Fund kuja akaunti ya 
mradi iliyopo benki kuu ya 
Tanzania (BOT) 

128 Kufanya uhakiki wa eneo 
linalomwagiliwa kwa kutumia 
mindombinu ya umwagiliaji nchini 
ifikapo Junie 2022 

75,000,000 78,000,000 51,640,000   Uhakiki wa eneo 
linalomwagiliwa umefanyika  
katika mkoa wa Kilimanjaro 
na jumla ya Skimu 490 
zimehakikiwa. Kazi hii 
inaendelea  

129 Kusimamia ujenzi na ukarabati wa skimu 
10 za umwagiliaji ifikapo Juni 2022 

68,800,000 164,464,300 164,464,300  Usimamizi wa  ujenzi na 
ukarabati wa skimu 
umekamilika katika skimu za  
Kituani Mwenzae, Fufu na 
Luganga na unaendelea katika 
skimu za   Mseta Bondeni, 
kilida, karema, 
Kirya,Endagaw,Orumwi na 
Chinangali   

130 Kusimamia na kuwezesha Halmashauri 
ya Wilaya ya Kigoma kufanya ufuatilitiaji 
wa ujenzi wa skimu ya Luiche ifikapo 
Juni 2022 

314,000,000 - -  Kaz hii imepangwa kufanyika 
baada ya ujenzi wa skimu ya 
Luiche kuanza  
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131 Kuandaa mpango wa uhakiki na udhibiti 
wa ubora katika skimu za umwagiliaji 
ifikapo Juni 2022 

10,500,000 2,300,000 1,000,000   Mpango wa uhakiki na 
udhibiti wa ubora katika 
skimu za umwagiliaji 
umeandaliwa.  

132 Kuandaa mkutano wa mashauriano na 
wataalamu kuhusu udhibiti wa ubora wa 
miundombinu ya umwagiliaji ifikapo Juni 
2022 

9,500,000 5,400,000 4,600,000  Mkutano wa mashauriano na 
wataalamu kuhusu udhibiti 
wa ubora wa miundombinu 
ya umwagiliaji umefanyika  

133 Kukagua ubora wa miundombinu ya 
umwagiliaji katika skimu 20 ifikapo Juni 
2022 

10,000,000 19,092,000 23,174,000  Ukaguzi ubora wa 
miundombinu ya umwagiliaji 
umefanyika katika skimu 34.  

134 Kufanya vikao vitatu vya wadau juu ya 
uhamasishaji wa matumizi banifu ya 
maji katika umwagiliaji ifikapo Juni, 2022 

13,000,000 4,800,000 4,800,000  kikao kimoja  cha wadau juu 
ya uhamasishaji wa matumizi 
banifu ya maji katika 
umwagiliaji kimefanyika 
katika skimu ya Kiwere  

135 Kuhamasishaji matumizi ya kilimo cha 
umwagiliaji kama hatua thabiti za 
kukabiliana na mabadiliko ya Tabia ya 
Nchi katika skimu za Ngomai (Kongwa) 
and Makwale (Kyela) ifikapo Juni 2022 

25,000,000 27,966,000 25,498,000  Uhamasishaji matumizi ya 
kilimo cha umwagiliaji kama 
hatua thabiti za kukabiliana 
na mabadiliko ya Tabia ya 
Nchi umefanyika katika skimu 
za Mseta Bondeni, Tubugwe 
juu, Chamkoromo,Igomaa na 
Magana na imekamilika kama 
ilivyopangwa  

Jumla ndogo Fungu 05 15,449,200,000 6,608,743,896 5,609,937,841     
136 Sekretarieti za Mikoa 107,833,600 52,155,500 45,155,500  Kiambatisho Na. 5  RSs 
137 Mamlaka za Serikali za Mitaa 5,634,274,200 1,268,173,000 1,220,873,000  Kiambatisho Na. 6  LGAs 

  Jumla Eneo Kuu la Kwanza 28,726,281,884 11,509,865,696 10,251,759,641     
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(B). Eneo Kuu la Pili: Kuongeza Tija na Faida katika Kilimo 
201 Kuwezesha Mfuko wa Kichocheo 

(Catalytic Trust Fund - CTF) katika 
Ukanda wa Kusini kufanya shughuli zake 
kila mwaka 

1,500,000,000 800,000,000 800,000,000  Kugharamia shughuli za 
mfuko wa SAGCOT CTF  

Wizara ya 
Kilimo (Fungu 

43) 

202 Kuwezesha SAGCOT Centre ili iweze 
kusimamia shughuli za kilimo katika 
Ukanda wa Kusini kila mwaka 

500,000,000 375,116,000 375,116,000  Kuhamasisha kilimo 
kinachozingatia mabadiliko ya 
tabia nchi  

203 Kudahili na kufadhili wanafunzi 2,450 
ngazi ya Astashahada na Stashahada 
ifikapo Juni 2021. 

2,500,000,000 625,000,000 625,000,000 Kugharamia malipo kwa 
wazabuni waliotoa huduma 
ya chakula cha wanafunzi 
katika vyuo vya mafunzo ya 
kilimo kwa kipindi cha mwezi 
Novemba 2021 na Desemba 
2021 

204 Kuwezesha Maafisa Ugani 1,500 kwa 
kuwapatia pikipiki ifikapo Juni, 2022. 

6,300,000,000 - -  Haijatekelezwa  

205 Kuwezesha uanzishwaji wa  mashamba 
darasa 1,360 ya mazao ya pamba na 
alizeti  katika mikoa ya Dodoma, Singida 
na Simiyu ifikapo Juni, 2022 

448,800,000 285,531,000 285,531,000  Kugharamia ununuzi wa 
mbolea kwa ajili ya kuanzisha 
mashamba darasa katika 
mikoa ya Dodoma, Singida na 
Simiyu  

206 Kuwezesha mafunzo kwa maafisa Ugani 
680 kuhusu kanuni za kilimo bora katika 
mazao ya Alizeti na Pamba katika mikoa 
ya Dodoma, Singida na Simiyu ifikapo 
Juni, 2022 

844,600,000 520,520,166 520,520,166 Kugharamia mafunzo kwa 
Maafisa Ugani na Wakulima 
katika Mikoa ya Simiyu, 
Singida na Dodoma. 
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207 Kuwawezesha Maafisa Ugani 680 
kuanzisha mashamba ya mfano ya 
mazao ya alizeti na pamba katika mikoa 
ya Dodoma, Singida na Simiyu ifikapo 
Juni, 2022 

224,400,000 76,733,080 76,733,080  Uimarishaji wa huduma za 
ugani ili kuongeza tija katika 
zao la pamba na alizeti  

208 Kuwawezesha Maafisa Ugani 680 
gharama za uendeshaji wa pikipiki katika 
mikoa ya Dodoma, Singida na Simiyu 
ifikapo Juni, 2022 

272,000,000 - -  Haijatekelezwa  

209 Kukarabati vituo vya mafunzo ya 
wakulima vya Themi (Arusha) na Ichenga 
(Njombe)  
ifikapo Juni, 2022 

182,700,000 - -  Haijatekelezwa  

210 Kununua Viuatilifu kwa ajili ya kudhibiti 
milipuko ya visumbufu vya mimea na 
mazao ifikapo Juni 2022. 

7,000,000,000 - -  Haijatekelezwa  

211 Kuimarisha kituo cha KILIMO ANGA kwa 
kununua ndege na kufundisha marubani 
na wahandisi ifikapo Juni 2022 

3,000,000,000 2,645,000,000 2,645,000,000 Kugharamia malipo ya 
mzabuni M/s Farm Access 
Limited kwa kazi ya 
kusambaza viuatilifu vya 
kilimo 

212  Kuiwezesha Bodi ya Mkonge 
kukamilisha ujenzi wa Ofisi na kuongeza 
uzalishaji ifikapo Juni 2022 

500,000,000 493,529,500 493,529,500  Kugharamia ukarabati wa 
korona ya uchakataji wa 
mkonge iliyopo shamba la 
kibaranga Tanga. Kuweka 
samani za ofisi ya bodi ya 
pamba.  
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213 Kutoa mafunzo kwa Maafisa ugani 2,000 
kutoka Mikoa 26 kuhusu kilimo biashara 
na mfumo wa masoko ya kilimo ifikapo 
Juni 2022  

300,000,000 452,384,056 452,384,056 Kugharamia mafunzo kwa 
vitendo kwa wanafunzi 1,378 
wa vyuo 14 vya mafunzo ya 
kilimo pamoja na gharama za 
wasimamiz 

214 Kutoa mafunzo kwa wakulima wadogo 
4,000 kuhusu dhana ya SHEP katika 
mikoa ya Singida ,Simiyu na Dodoma.  

300,000,000 - -  Haijatekelezwa  

215 Kuviwezesha vituo viwili (2) vya kutoa 
huduma za zana za kilimo kwa 
kuvinunulia zana za kilimo katika 
Shamba la Bassuto Wilaya ya Hanang` na 
Kituo cha Itilima Wilaya ya Itilima ifikapo 
Juni, 2022. 

800,000,000 800,000,000 800,000,000 Kuviwezesha vituo viwili (2) 
vya kutoa huduma za zana za 
kilimo kwa kuvinunulia zana 
za kilimo katika Shamba la 
Bassuto Wilaya ya Hanang` na 
Kituo cha Itilima Wilaya ya 
Itilima ifikapo Juni, 2022. 

216  Kuiwezesha TARI Kugundua teknolojia 
za mbegu bora na kuzalisha mbegu 
mama na za awali kwa mazao ya 
mahindi, maharagwe na alizeti katika 
vituo vya TARI Selian na TARI Ilonga 
kupitia mradi wa AFDP  

2,130,306,000 - -  Haijatekelezwa  

217  Kuiwezesha ASA kuzalisha mbegu, 
kujenga miundombinu ya umwagiliaji 
katika shamba la msimba na Kilimi 
kupitia mradi wa AFDP  

5,583,474,000 - -  Haijatekelezwa  
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218  Kuiwezesha TOSCI kuimarisha udhibiti 
wa ubora wa mbegu kupitia mradi wa 
AFDP ifikapo Juni, 2022  

1,084,220,000 - -  Haijatekelezwa  

219  Kuwezesha ufuatiliaji wa AFDP katika 
Wizara ya Kilimo kila mwaka   

200,000,000 - -  Haijatekelezwa  

220  Kuiwezesha ASA kuongeza uzalishaji wa 
mbegu bora kwa kuongeza eneo la 
uzalishaji na eneo la umwagiliaji ifikapo 
Juni 2022.  

5,000,000,000 8,000,000,000 8,000,000,000  Kugharamia mradi wa 
kuzalisha mbegu za mazao ya 
kimkakati nchini  

221  Kuiwezesha TSHTIDA kuzalisha miche 
bora ya chai 1,000,000  ifikapo Juni 2022  

400,000,000 199,256,270 199,256,270  Kugharamia ununuzi wa gari 
aina ya Ford Ranger Double 
Cabin Pick Up kwa ajili ya 
shughuli za utafiti wa zao la 
Chai Tanzania  

222  Kuiwezesha Bodi ya Pareto kujenga 
maabara na kuzalisha mbegu ifikapo Juni 
2022  

200,000,000 92,346,913 92,346,913 Kugharamia ununuzi wa gari 
aina ya Toyota Hilux D/Cabin 
litakalotumika katika shughuli 
za kuendeleza zao la pareto 
kupitia Bodi ya Pareto 
Tanzania 

223  Kuiwezesha Taasisi ya Utafiti wa Chai 
Tanzania  (TRIT) kuzalisha miche ya chai 
hadi kufikia Juni, 2022  

300,000,000 216,099,300 216,099,300 Kugharamia utafiti na 
uzalishaji wa miche bora ya 
zao la chai katika maeneo ya 
Mufindi - Iringa, Muheza - 
Tanga na Bukoba - Kagera 
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224  Kuiwezesha Taasisi ya Utafiti wa 
Kahawa Tanzania kuzalisha miche ya 
Kahawa hadi kufikia Juni, 2022    

300,000,000 283,124,902 283,124,902  Kugharamia uzalishaji wa 
kahawa TaCRI . Kununua gari 
aina ya Toyota Hilux Double 
Cabin Pick up kwa ajili ya 
shughuli za utafiti wa kahawa  

225  Kuiwezesha Taasisi ya Utafiti wa 
Tumbaku Tanzania(TORITA) kujenga ofisi 
hadi kufikia Juni, 2022  

300,000,000 369,884,969 369,884,969 Kugharamia malipo ya awali 
ya Mkandarasi SUMAJKT 
anayetekeleza mradi wa 
ujenzi wa jengo la Ofisi ya 
Makao Makuu ya Bodi ya 
Tumbaku Tabora 

226  Kuiwezesha TARI kujenga Kituo cha 
Utafiti Kihinga na kukipatia vitendea kazi 
na kukamilisha ukarabati wa  nyumba 
tatu(3) hadi kufikia Juni, 2022.  

1,500,000,000 536,462,207 536,462,207 Kuiwezesha TARI kujenga 
Kituo cha Utafiti Kihinga na 
kukipatia vitendea kazi na 
kukamilisha ukarabati wa  
nyumba tatu(3) hadi kufikia 
Juni, 2022. 

227  Kuiwezesha TARI kujenga ofisi ya Makao 
makuu na kuanzisha mashamaba ya 
kuzalisha miche ya michikichi milioni 5  
za utafiti ifikapo Juni 2022  

4,500,000,000 1,843,156,531 1,843,156,531  Malipo ya awali ya ujenzi wa 
makao makuu ya taasisi ya 
utafiti wa kilimo Tanzania 
(TARI)  

228  Kuiwezesha TARI kuzalisha mbegu za 
ngano tani 2,141.7 kwa kuboresha 
miundombinu na kupanua mashamba ya 
TARI Seliani na Uyole ifikapo Juni 2022.  

750,000,000 318,625,000 318,625,000  Kugharamia uzalishaji wa 
mbegu za ngano  
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229  Kuiwezesha TARI kuzalisha miche 
milioni 5 ya mkonge, kufanya utafiti na 
kukarabati miundombinu ifikapo Juni 
2022.  

750,000,000 669,703,750 669,703,750  Kuiwezesha TARI kuzalisha 
miche milioni 5 ya mkonge; 
kufanya utafiti  wa mazao ya 
mbogambogo, zabibu na 
mpunga; na kukarabati 
miundombinu ifikapo Juni 
2022.  

230  Kuiwezesha maabara 3 za TARI kupata 
ithibati na uwezo wa kupima GMO 
ifikapo Juni 2022.  

2,000,000,000 - -  Haijatekelezwa    

231  Kuboresha maabara mbili (2) za TPRI 
kwa kuzipatia vifaa vya Maabara.   

1,000,000,000 752,133,965 752,133,965  Kugharamia malipo ya awali 
ya ununuzi wa vifaa vya 
maabara ya upimaji wa ubora 
wa viuatilifu.  

  

Jumla ndogo Fungu 43 50,670,500,000 20,354,607,609 20,354,607,609     
232  Kuwezesha vituo nane (8) kutoa 

huduma za ugani ifikapo Juni 2022  
518,889,579    Haijatekelezwa  Wizara ya 

Mifugo na 
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233  Kutoa mafunzo kuhusu masuala ya jinsia 
na lishe katika tasnia ya ukuzaji viumbe 
maji ifikapo Juni, 2022  

285,546,154   i.          Mafunzo yametolwa 
kwa wadau wa sekta ya Uvuvi 
wapatao 44,550 katika 
maonesho ya sabasaba Dar es 
salaam kuhusu namna ya 
kuondoa upotevu wa mazao 
baada ya mavuno (reduction 
of post-harvest losses) na 
ufugaji wa viumbe maji 
(Aquaculture farming). Katika 
ngazi ya Halmashauri wadau 
wa sekta ya uvuvi 3,127 
wamepata mafunzo kuhusu 
uanzishwaji wa ushirika wa 
wavuvi, Uvuvi endelevu, 
ufugaji wa samaki, namna ya 
kujikinga na virusi vya 
UKIMWI 

Uvuvi (Fungu 
64) 
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234  Kuwezesha Wakala wa Elimu na 
Mafunzo ya Uvuvi (FETA) kutoa mafunzo 
ifikapo Juni, 2022  

62,840,000   (i) Ujenzi wa madarasa mawili 
(2) katika Kampasi ya Nyegezi, 
Mwanza. Mkandarasi 
ameshakabidhiwa eneo na 
kuanza ujenzi tarehe 17 
Machi, 2022;  
(ii) Ujenzi wa Maabara na 
Kitotoleshi (Hatchery) katika 
Kampasi ya Gabimori, Mara. 
Mkandarasi ameshakabidhiwa 
eneo la ujenzi na kuanza 
ujenzi tarehe 10/03/2022;  
(iii) Ujenzi wa Maabara katika 
Kampasi ya Mikindani, 
Mtwara. Mkandarasi amesaini 
Mkataba tarehe 19 Machi, 
2022;  
(iv) Kukarabatiwa kwa 
mitambo mitatu (3) ya 
kutotoleshea vifaranga vya 
samaki katika kampasi za 
Mbegani, Mikindani na 
Nyegezi.  
(v) Gari ,moja limenunuliwa 
kwa ajili ya kituo cha Mbegani 
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235  Kuanzisha mashamba darasa 10 katika 
Halmashauri 10 za Tanzania Bara ifikapo 
Juni, 2022  

715,000,000   Wazabuni wamepatiwa tuzo 
ya kazi kwa ajili ya Ujenzi wa 
mashamba darasa ya ufugaji 
samaki katika Halmashauri 
(14) za   Mwanga, Njombe, 
Mkuranga, Meatu, 
Tandahimba, Iramba, 
Dodoma Mjini, Maswa, Moshi 
Vijijini na Babati, Songea 
vijijini, Kongwa,  Ruangwa, na 
Iringa vijijini.     

236  Kuwezesha FETA kujenga na kukarabati 
miundombinu ya kutolea mafunzo ya 
uvuvi ifikapo Juni, 2022  

1,000,000,000 487,042,074 487,042,074 i).  Ujenzi wa madarasa mawili 
(2) katika Kampasi ya Nyegezi 
- Ujenzi umefikia hatua ya 
kuezeka;                       ii). 
Ujenzi wa kitotoleshi na 
maabara katika Kampasi ya 
Gabimori -  Ujenzi wa jengo la 
maabara umefikia hatua ya 
kupandisha kuta;                                                                                   
iii).  Ujenzi wa maabara katika 
Kampasi ya Mikindani -  
Ujenzi upo hatua ya msingi 
wa jengo 
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237  Kuwezesha TAFIRI kufanya utafiti wa 
wingi wa samaki ifikapo Juni, 2022  

1,762,989,085 2,402,000,000 1,002,000,000 i. Gari moj (1) limenunuliwa.             
ii. Utafiti wa wingi wa samaki 
katika Ziwa Tanganyika 
unaendelea. 
iii. Utafiti wa pweza 
unaendelea katika vijiji vya 
Msangamkuu na Mgao 
(Mtwara), Songosongo (Lindi), 
Jibondo, Bwejuu na Jojo 
(Mafia), na Mtambwe na 
Kwale (Tanga). Utafiti huu 
utasaidia kupata nembo ya 
kiikolojia ya Marine 
Stewardship Council (MSC). 
iv. Utafiti  wa Wingi na 
Mtawanyo wa samaki 
umefanyika katika Ziwa 
Victoria 

238  Kununua na kuweka Vifaa vya kuvutia 
samaki kwa ajili ya wavuvi kupitia TAFIRI 
ifikapo Juni, 2022  

246,971,550    Haijatekelezwa  

239  Kutambua maeneo ya kuweka vifaa vya 
kuvutia samaki (Fish Aggregate Device-
FAD) kupitia TAFIRI ifikapo Juni 2022  

178,760,360    Haijatekelezwa  
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240  Kukamilisha Upembuzi yakinifu, 
upembuzi wa kina na Kuanza Ujenzi wa 
Bandari ya Uvuvi ifikapo Juni, 2022  

50,720,000,000 40,302,819,857 40,018,611,498 Kuanza ujenzi wa bandari ya 
uvuvi- Kilwa masoko, Lindi.  
Tarehe 7 Juni, 2022 Wizara ya 
Mifugo na Uvuvi - Sekta ya 
Uvuvi  iliingia Mkataba Na. 
ME/2021/2022/HQ/W/15 na 
China Harbour Engineering 
Company LTD  kwa ajili ya 
ujenzi wa Bandari ya Uvuvi, 
Kilwa Masoko, mkoani Lindi . 
Aidha, tarehe 15 Juni, 2022 
Mkandarasi alikadhiwa site. 
Vilevile, taratibu za kumpata 
Mshauri Elekezi (Consultant) 
zipo katika hatua ya mwisho. 
Tayari Kamati Maalum ya 
Wataalam kutoka   Wizara na 
taasisi mbalimbali za Serikali 
(ikiwemo Wizara ya Ujenzi na 
Uchukuzi, TPA, TANROADs 
n.k) imeundwa ili kusimamia 
mradi huo. 



62 

 

Code/Na. Kazi zilizopangwa Jumla ya Fedha 
iliyoidhinishwa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotolewa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotumika 

(Sh.) 

Hatua ya Utekelezaji Wizara 
/Taasisi 
Inayotekeleza 

241  Kujenga na kukarabati vituo vitatu vya 
kuendeleza ukuzaji viumbe maji 
(Kingolwira, Mwamapuli na 
Rubambagwe) ifikapo Juni, 2022  

14,165,564,267 903,112,492 903,112,492 Kituo cha ukuzaji viumbe maji 
Rubambagwe ujenzi  umefikia 
hatua zifuatazo:-                                                                         
i).  Ujenzi wa majengo:  
Majengo matano (5) yapo 
katika hatua ya umaliziaji 
(finishing), jengo la ghala lipo 
katika hatua za linta na jengo 
la umeme (Power house) lipo 
katika hatua za kuinuliwa;i). 
Ujenzi wa mabwawa:  
Mabwawa tisa (9) yapo katika 
hatua za mwisho za ujenzi wa 
chemba za maji.(Utekelezaji 
ni asilimia 80) 

242  Ujenzi wa kituo cha ukuzaji viumbe Maji 
Bahari, Mtwara  

983,442,276 142,000,000 142,000,000  Msingi wa jengo la kitotoleshi 
umekamilika; matanki 15 ya 
kulelea vifaranga 
yamekamilika pamoja na 
mnara wa matenki ya maji 
umekamilika. Aidha, 
mkandarasi anaendelea na 
kazi ya kujenga boma. 
(Utekelezaji ni asilimia 28)  

243  Kukamilisha ukarabati na utanuzi wa 
kituo cha ukuzaji viumbe maji cha 
Ruhila, Songea ifikapo Juni, 2022  

              
791,557,724  

            
791,557,724  

           
791,557,724  

 Ujenzi wa jengo la kitotoleshi 
upo katika hatua ya msingi 
(Foundation)  

244  Kukamilisha ukarabati na utanuzi wa 
kituo cha ukuzaji viumbe maji cha 
Nyengedi, Lindi ifikapo Juni, 2022  

              
510,000,000  

            
510,000,000  

           
510,000,000  

 Ujenzi wa jengo la kitotoleshi 
upo katika hatua ya msingi 
(Foundation)  
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245  Ujenzi wa kituo cha usambazaji wa 
Teknolojia za Uvuvi na Ukuzaji Viumbe 
Maji, Nyakabindi-Simiyu ifikapo Juni, 
2022  

350,000,000 91,131,636 91,131,636  Ujenzi umefikia hatua ya 
msingi.  

246  Kujenga Mwalo wa Chato Beach, 
Mchinga na Muyobozi ifikapo Juni, 2022.  

2,601,730,000 1,493,683,956 668,612,388 i. Ujenzi wa Kituo cha FRP 
Nyakaliro (Buchosa)- Jengo la 
Ofisi limeezekwa na 
Mkandarasi anafanya kazi ya 
kuweka mifumo ya umeme. 
(Utekelezaji ni asilimia 60);           
ii. Ujenzi wa Kituo cha FRP 
Sota (Rorya) - Jengo la Ofisi 
limefikia hatua ya boma. 
(Utekelezaji ni asilimia 25);                             
iii. Ujenzi wa Kituo cha FRP 
Busega (Simiyu) -  Kazi 
imekamilika, ipo katika hatua 
ya matazamio. (Utekelezaji ni 
asilimia 100);                                                                                            
iv. Kujenga Mwalo wa Chato 
Beach, Mchinga II na 
Muyobozi - Mkandarasi 
aliyepewa tuzo ya kujenga 
mradi wa mwalo wa Mchinga 
alijitoa baada ya kuona muda 
wa utekelezaji uliobaki ni 
mfupi;                                                                                          
v. Kukarabati Mwalo wa 
kupokelea samaki wa 
Chifunfu/Kijiweni Sengerema 
- Ujenzi umefikia hatua ya 
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kuezeka jengo na kukamilisha 
kuweka meza na vizimba vya 
kuuzia samaki. (Utekelezaji ni 
asilimia 75);                                                                                     
vii. Ujenzi wa Mwalo wa 
Igabiro - Ujenzi wa Ofisi 
pamoja na choo umefikia 
hatua ya boma. Aidha, jengo 
la kupokelea samaki na 
mikutano lipo katika hatua za 
kupaua.(Utekelezaji ni asilimia 
60);                                                          
vii. Ujenzi wa mwalo wa 
samaki Ihale(Busega) - Ujenzi 
umekamilika,  upo katika 
hatua ya matazamio. 
(Utekelezaji ni asilimia 100);                                                       
viii.Ujenzi wa mwalo wa New 
Igombe (Ilemela) - Ujenzi wa 
ofisi na sehemu ya kupokelea 
samaki umekamilika. 
(Utekelezaji ni asilimia 100);        
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247 Kuwezesha ujenzi na ukarabati wa 
miundombinu tisa (9) ya uvuvi katika 
maeneo ya Mbamba – bay, 
Busega,Ilemela, Sengerema,Igabiro, na 
Sota ifikapo Juni, 2022. 

  397,017,995 397,017,995 Ujenzi wa Mwalo wa 
kupokelea samaki wa Kayenze 
Ofisi pamoja na gati ya 
kupokelea samaki 
umekamilika na  Ujenzi wa 
mfumo wa maji safi na maji 
taka umekamilika;  Mwalo wa 
kupokelea samaki wa Ihale 
Halmashauri ya Wilaya 
Busega jengo limeezekwa na 
meza za kuuzia samaki 
zimekamilika; Mmwalo wa 
New ujenzi umekamilika 
Igombe umekamilika ;  Igabiro 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Bukoba Mkandarasi tayari 
amejenga boma na kufunga 
lenta;  Chinfufu/Kijiweni 
(Sengerema) Ujenzi umefikia 
hatua ya kuezeka pamoja na 
kuweka meza na vizimba vya 
kuuzia samaki ; ujenzi wa 
soko la samaki la Mbamba 
Bay (Nyasa) jengo 
limeezekwa, kuweka meza, 
vizimba vya kuuzia samaki, 
umeme, mageti na tarazo 
imekamilika. 
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248  Kufanya Manunuzi ya Meli mbili (2) na 
viambata vyake kwa ajili ya Shirika la 
Uvuvi Tanzania (TAFICO) ifikapo Juni, 
2022  

10,407,145,906    Haijatekelezwa  

249  Kuimarisha Vituo vya Ulinzi wa 
Rasilimali za Uvuvi kwa kuvinunulia 
maboti 10 ya Fibres na Injini zake 
pamoja na maboti 5 makubwa 
(outboard engine) ifikapo Juni, 2022   

228,270,000 508,760,000 531,460,000 Injini 6 za kupachika 
zimenunuliwa na kugawiwa 
kwenye Vituo vya Mwanza, 
Geita, Ukerewe, Kanyigo na 
Simiyu pamoja na Chama cha 
Ushirika Mchinga II, Lindi. Boti 
16 zimenunuliwa na 
kusambazwa katika vituo vya 
Kipili, Geita, Muleba, 
Mwanza, Sota, Songwe, 
Tanga, Dar es Salaam, Kilwa, 
Nyumba ya Mungu, Ukerewe, 
Musoma, Buhingu, Marehe na 
Mtera.  

  Jumla ndogo Fungu 64 85,528,706,901 48,029,125,735 45,542,545,808     

250  Kununua magari 4 na pikipiki 300 kwa 
ajili ya kutoa huduma za ugani kwenye 
Serikali za Mitaa.    

1,150,000,000 1,264,000,000 1,264,000,000  Pikipiki 300 zimenunuliwa na 
kugawiwa katika Halmashauri 
141  kwa ajili ya kusaidia 
shughuli za maafisa ugani 
katika ngazi za Vijiji na Kata.  

Wizara ya 
Mifugo na 

Uvuvi (Fungu 
99) 

251  Kutengeneza Mfumo wa kielektroniki 
utakaosaidia katika kutoa huduma za 
ugani katika Mifugo.  

250,000,000 359,547,783 359,547,783  Uhuishaji wa mfumo wa 
usajili wa Maafisa Ugani wa 
Mifugo nchini katika M – 
Kilimo umefanyika.  
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252  Kukarabati na kuzipatia vifaa Kampasi 3 
za LITA  

1,000,000,000 877,533,730 877,533,730  Kuwezesha LITA kusajili na 
kufundisha wanafunzi 3634, 
wa astashahada (1,087) na 
stashahada (2,547) katika 
kampusi 8 za LITA   

  

253  Kujenga kiliniki 18 za mifugo na mifumo 
baridi katika Wilaya mbalimbali Nchini.  

700,000,000 - -  Haijatekelezwa    

254  Kuyapatia na kuyawezesha mashamba 4 
ya kuzalisha mifugo kupata mitamba 300 
ya Borani na matrekta 2  

450,000,000 183,060,000 183,060,000  Ng’ombe  93 aina ya  Boran 
(wazazi) wamenunuliwa; 
ng’ombe 44 wamepelekwa 
katika shamba la kuzalisha 
mitamba Ngerengere 
ng’ombe 49 wapo katika 
maandalizi ya kupelekwa 
katika shamba kuzalisha 
mitamba  la NaNgaramo   

  

255  Kuipatia vitendea kazi na kuiwezesha 
NAIC kuzalisha dozi za ruzuku 2,000,000 
za mbegu.    

612,200,000 416,562,674 416,562,674   Mzabuni amelipwa nusu ya 
fedha tarehe 21 Juni 2022 na 
mtambo huo umenunuliwa, 
hivyo taratibu za kuleta 
mtambo huo zinaendelea 
kufanyika.  

  

256  Kuiwezesha TVLA kuzalisha chanjo 7 
tofauti za magonjwa ya mifugo.  

2,400,000,000 3,425,518,260 3,425,518,260   Mzabuni amelipwa nusu ya 
fedha na taratibu za kuleta 
ng’ombe (Madume 3)  
zinaendelea kufanyika.  
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257  Kujenga majosho 129 ya jamii katika 
Halmashauri mbalimbali Nchini.  

2,333,441,000 9,657,338,000 9,657,338,000 Majosho 170 yamekamilika 
kati ya majosho 199 na 
majosho 29 yapo katika hatua 
mbalimbali za kukamilika 
ujenzi katika Halmashauri 78 
za ( Longindo 2, Ngorongoro 
11, Chemba, 5, Chamwino 10, 
Kongwa 4, Bahi 10, Mpwapwa 
12, Iringa 2, Njombe TC 5, 
Bunda 2, Manyoni DC 2, 
Mkalama 4, Siha 2, Hai 1, 
Same 1, Kakonko 5, Kibondo 
2, Liwale 2, Kilwa 2, Mchinga 
1, Babati TC 1, Babati DC 5, 
Simanjiro 2, Kiteto 7, Mbarali 
4, Kilosa 1, Mvomero 3, 
Sengerema 2, Maswa 20, 
Meatu 6, Bariadi 1, Bariadi TC 
5, Mbulu DC 5, Mbulu TC 10, 
Uyui 2, Urambo 2, Sikonge 1, 
Mkuranga 1, Kishapu 3, 
Handeni DC 4, Handeni TC 4, 
Kilindi 2, Pangani 1, Mkinga 1, 
Shinyanga MC 4,  Busega DC 
5, Momba DC 3, Handeni DC 8 
na  Handeni TC 8. Kununua 
dawa za kuogesha mifugo lita 
41,710 na kuzipeleka kwenye 
Halmashauri 162 katika 
majosho 2,223.  
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258  Kukarabati na kuvipatia vifaa vituo 4 vya 
TALIRI  

600,000,000 562,926,667 562,926,667  Ununuzi wa vifaa vya utafiti    

Jumla Ndogo Fungu 99 9,495,641,000 16,746,487,114 16,746,487,114     

261  Kusaidia upatikanaji wa zana za kisasa 
za kilimo   

4,000,000,000 4,298,805,139 4,298,805,139 Zana za Kisasa za Kilimo 
zimenunuliwa na  
zimekabidhiwa Makao Makuu 
ya Jeshi la Kujenga Taifa kwa 
ajili ya kuzisambaza kwenye 
vikosi vya JKT ili zianze 
kutumika kwenye mashamba 
ya vikosi vya JKT msimu wa 
kilimo wa mwaka 2022/2023  

Wizara ya 
Ulinzi na 
Jeshi la 

Kujenga Taifa 
(Fungu 57) 

Jumla Ndogo Fungu 57 4,000,000,000 4,298,805,139 4,298,805,139   

262 Kutoa mafunzo kwa wakulima viongozi 
1,000 kuhusu mipango ya Usimamizi na 
Uendeshaji kwa skimu 50 ifikapo Juni 
2022  

40,170,000 57,160,000 54,140,000 Wakulima na viongozi 700, 
waliopewa mafunzo kuhusu 
mipango ya O&M na ratiba ya 
maji 36 skimu za umwagiliaji. 

Tume ya 
Taifa ya 

Umwagiliaji 
(Fungu 05) 

263 Kuwezesha uanzishwaji wa Vyama vya 
Wamwagiliaji 200 na kuwasaidia 
kuandaa kanuni ndogondogo kulingana 
na Sheria Na. 4 ya Umwagiliaji (2013) na 
Kanuni za Umwagiliaji (2015) ifikapo Juni 
2022  

77,050,000 111,190,000 99,530,000 Vyama 160 vimeanzishwa, 
vimesajiliwa na 
vimewezeshwa kuandaa 
kanunni ndogo ndogo 
kulingana na Sheria Na 4 ya 
Umwagiliaji (2013) na kanuni 
za umwagiliaji (2015). Kazi hii 
inaendelea katika mwaka wa 
fedha 2022/2023 
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264 Kukamilisha na kusambaza miongozo 
kwa ajili ya uanzishwaji na usimamizi wa 
Vyama vya Wamwagiliaji ifikapo Juni 
2022  

18,500,000 14,720,000 14,720,000 Miongozo kwa ajili ya 
uanzishwaji na usimamizi wa 
vyama vya umwagiliaji 
imesambazwa katika  mikoa 
20 na inaendelea. 

265 Kujenga uelewa, kusambaza miongozo 
ya ukusanyaji wa ada za huduma ya 
umwagiliaji na kukusanya ada za 
huduma za umwagiliaji katika skimu 800 
za umwagiliaji ifikapo Juni 2022  

64,280,000 61,180,000 60,660,000 Ufuatiliaji na Mafunzo  juu ya 
ukusanyaji wa Ada na tozo ya 
huduma za umwagiliaji na 
usambazji  wa miongozo ya 
ukusanyaji  ada na tozo 
yametolewa na kusambazwa  
katika mikoa ya 20 katika 
skimu 600 na unaendelea 

266 Kuwezesha uendeshaji, usimamizi na 
matengenezo ya miundombinu ya 
umwagiliaji kupitia Mfuko wa 
Maendeleo ya Umwagiliaji 

30,000,000,000 - -  Uhamasishaji wa makusanyo 
ya fedha kwa ajili ya Mfuko 
kwa mwaka 2021/2022 
umefanyika na unaendelea 
kwa mwaka wa fedha 
2022/2023   

Jumla Ndogo Fungu 05 30,200,000,000 244,250,000 229,050,000     
267 Ujenzi wa karakana za mitambo ya 

kilimo 
150,000,000 149,000,000 - Taratibu za manunuzi ya vifaa 

vya ujenzi zinaendelea 
Jeshi la 

Magereza 
(Fungu 29) 

268 Ununuzi wa mitambo na zana zakilimo 4,250,000,000 4,250,000,000 - Taratibu za manunuzi ya zana 
na mitambo ya kilimo 
zinaendelea 

Jumla Ndogo Fungu 29 4,400,000,000 4,399,000,000 -   
269 Sekretarieti za Mikoa 328,876,900 127,102,249 122,937,249  Kiambatisho Na. 5  RSs 
270 Mamlaka za Serikali za Mitaa 28,373,194,500 6,668,392,000 6,192,252,000  Kiambatisho Na. 6  LGAs 

Jumla Eneo Kuu la Pili 212,996,919,301 98,052,252,304 90,664,427,377 
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(C). Eneo Kuu la Tatu: Biashara na Uongezaji Thamani kwenye Mazao 

301 Kuiwezesha Bodi ya Chai kuanzisha 
mnada wa chai Kurasini Dar- Es- Salaam 
ifikapo Juni 2022 

500,000,000 219,920,000 219,920,000  Kusanifu na kusimika 
kanzidata ya ukusanyaji na 
kutoa mafunzo ya uanzishaji 
wa mnada wa chai  

Wizara ya 
Kilimo (Fungu 

43) 

302 Kukamilisha Ujenzi wa Masoko Matano 
(5)  ya DASIP na kujenga Soko katika 
Wilaya ya Loliondo ifikapo Juni 2022 

300,000,000 6,235,326,000 6,235,326,000  Kugharamia malipo ya  Shauri 
la Biashara Na. 20/2021 baina 
ya EXIM Bank Tanzania Ltd na 
Tanzania Fertilizer Limited 
(TFC) na Mwan  

  

303 Kuiwezesha CPB kuimarisha masoko 
hadi kufikia Juni, 2022 

5,000,000,000 5,000,000,000 5,000,000,000  Kwa ajili ya kununua mazao 
na kuchakata. Ambapo hadi 
30 Septemba 2021, jumla ya 
tani 31,618 za nafaka 
zimenunuliwa. Mahindi tani 
27,919; Mtama tani 2,902; na 
alizeti tani 797.  

  

304 Kufanya tathmini ya awali ya upotevu 
wa mazao ya chakula (mahindi, mpunga, 
mtama, maharage na nyanya) hadi  
kufikia Juni, 2022 

188,000,000 - -  haijatekelezwa    

305 Kuiwezesha NFRA kununua, kuhifadhi na 
kusambaza nafaka kwenye maeneo 
yenye upungufu wa chakula hadi kufikia 
Juni 2022. 

14,000,000,000 14,000,000,000 14,000,000,000  Kwa ajili ya ununuzi wa akiba 
ya chakula. Hadi tarehe 30 
Septemba, 2021 tani 
25,562.525 za mahindi 
zimenunuliwa.   
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306 Kujenga ghala katika vituo vya mipakani 
vya  Namanga na Mtukula ifikapo juni, 
2022 

849,620,000 50,000,000,000 50,000,000,000 Kugharamia usimamizi na 
ufuatiliaji wa mradi wa ujenzi 
wa maghala 

  

307 Kukamilisha ujenzi na ukarabati wa ghala 
15 za kuhifadhi mahindi katika 
Halmashauri za wilaya za Mlele, Songea 
na Njombe ifikapo Juni 2022 

1,177,380,000 28,923,415 28,923,415 Kukamilisha ujenzi na 
ukarabati wa ghala 15 za 
kuhifadhi mahindi katika 
Halmashauri za wilaya za 
Mlele, Songea na Njombe 
ifikapo Juni 2022 

  

308 Kufanya tathmini ya miundombinu ya 
kuhifadhi, kuchakata, kufungasha na 
kusafirisha  na kuuzia mazao ya chakula 
ifikapo Juni, 2022 

132,000,000 - -  Haijatekelezwa    

309 Kuiwezesha COPRA kutekeleza 
majukumu yake ifikapo Juni, 2022 

268,000,000 - -  Haijatekelezwa    

310 Kuimarisha mnyororo wa thamani wa 
zao la mahindi na karanga kuthibiti 
uchafuzi wa sumukuvu hadi kufikia 2024 

32,400,000,000 16,666,045,451 16,666,045,451 Kuimarisha mnyororo wa 
thamani wa zao la mahindi na 
karanga kuthibiti uchafuzi wa 
sumukuvu hadi kufikia 2024 

  

311 Kukamilisha ujenzi wa Mradi wa 
Kuongeza Uwezo wa Kuhifadhi kutoka 
tani 251,000 hadi tani 501,000 ifikapo 
Juni, 2022 

43,070,000,000 566,563,959 566,563,959 Kugharamia malipo ya 
mkandarasi aliyepewa zabuni 
ya kukarabati ghala la 
Igumbiro katika kijiji cha 
Igumbiro katika Halmashauri 
ya Wilaya ya Songea. 

  

  Jumla Ndogo Fungu 43 97,885,000,000 92,716,778,825 92,716,778,825     
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312  Kujenga kiwanda cha kuchakata samaki 
na kununua Mitambo kwa ajili ya 
kuliwezesha Shirika la Uvuvi Tanzania 
(TAFICO) ifikapo Juni, 2022  

3,042,138,299    Haijatekelezwa  Wizara ya 
Mifugo na 

Uvuvi (Fungu 
64) 

313  Kujenga Soko la Samaki katika eneo la 
Kipumbwi lililopo Halmashauri ya Wilaya 
ya Pangani ifikapo Juni, 2022  

1,545,698,495    Haijatekelezwa  

314  Kujenga Mtambo wa kutengeneza 
barafu ili kupunguza upotevu wa mazao 
ya uvuvi katika Halmashauri za Kilwa na 
Pangani ifikapo Juni, 2022  

340,853,669    Haijatekelezwa  

315  Ukarabati wa miundombinu ya TAFICO; 
Jengo la Utawala, mtambo wa kuzalisha 
barafu, maghala ya kuhifadhia samaki, 
karakana ya nyavu za uvuvi na gati 
ifikapo Juni, 2022  

3,200,000,000 126,028,851 126,028,851 Ukarabati wa jengo la Block 
“B” la Utawala la Ofisi ya 
TAFICO umekamilika kwa 
kupiga ripu ndani na nje, 
kupaka rangi na kurekebisha 
sakafu, kurekebisha mifumo 
ya maji safi, maji taka na 
umeme. Pia, jengo 
limeongezwa ghorofa moja. 
(Utekelezaji ni asilimia 100) 

316  Kujenga vibanda vitano 5 vya kukaushia 
mazao ya uvuvi kwa kutumia Solar 
vyenye eneo la ukubwa wa mita za 
mraba 3,000 kwa ajili ya wanawake 500.  

223,211,724 - -  Haijatekelezwa  
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317  Kufanya tathmini ya athari za 
kimazingira na kijamii katika miradi ya 
ujenzi wa miundombinu ya masoko, 
Viwanda na Mitambo ifikapo Juni, 2022  

592,731,720 - -  Haijatekelezwa  

318  Kujenga Vyumba viwili vya Ubaridi 
vyenye uwezo wa kuhifadhi Tani (40) ili 
kupunguza upotevu wa mazao ya uvuvi 
katika Halmashauri za Kilwa na Pangani 
ili kusaidia vijana 15,700  ifikapo Juni, 
2022  

161,461,753 - -  Haijatekelezwa  

  Jumla Ndogo Fungu 64 9,106,095,660 126,028,851 126,028,851     

319 Kujenga na kukarabati minada 7 ya upili 
(Pugu, Kizota, Nyamatala, Meatu, Babati 
na Ndelema) na 5 ya mipakani (Mtukula, 
Kileo, Wasso, Horohoro na Magena). 

4,460,000,000 9,600,835,038 7,645,678,001 Mnada wa Pugu utekelezaji 
umefikia asilimia 90% kwa 
kujenga ukuta wa mnada wa 
mbuzi na mnada wa ng’ombe, 
kukarabati mazizi ya ng’ombe, 
kuweka msingi wa banda la 
mbuzi na msingi wa jengo la 
ofisi, Mnada wa Wasso 
utekelezaji umefikia asilimia 
85% kwa kujenga kuta za uzio 
eneo lote na mageti, mnada 
wa Kileo utekelezaji 
umekamilika kwa 100%, 
mnada wa Gendi utekelezaji 
umefikia 35.5% kwa kujenga 
msingi wa ukuta/ uzio na 
kuanza kuinua ukuta, mnada 

Wizara ya 
Mifugo na 

Uvuvi (Fungu 
99) 
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wa Meserani utekelezaji 
umekamilika kwa 100%, 
mnada wa Horohoro 
utekelezaji umefikia 57.7% 
kwa kukamilisha ujenzi wa 
ukuta, kukamilisha ujenzi wa 
misingi na kuanda kupandisha 
maboma ya Mazizi, banda na 
mbuzi, kipakilio, jengo la 
kunadishia, birika la maji na 
choo, mnada wa Ndelema 
utekelezaji umefikia75.5% 
kwa kukamilisha ujenzi wa 
ukuta, msingi na boma la ofisi 
na kukarabati Mazizi na 
ukarabati wa mnada wa 
mifugo wa Murusagamba 
umekamilika kwa 100%.  

320 Kujenga vituo 2 vya kukusanyia maziwa. 240,000,000 - -  Haijatekelezwa  

  Jumla Ndogo Fungu 99 4,700,000,000 9,600,835,038 7,645,678,001     
321  Kujenga masoko ya mfano ya 

wajasiriamali (Ujasiriamali Business 
Centres) kwa ushirikiano na Mamlaka za 
Serikali za Mitaa na wadau wengine  

632,000,000    Haijatekelezwa  Wizara ya 
Uwekezaji, 
Viwanda na 

Biashara 
(Fungu 44) 322 Kujenga masoko ya kimkakati katika 

maeneo ya Mipakani (Holili, Mtukula, 
Tunduma na Murongo) 

965,000,000    Haijatekelezwa  
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323 Ufuatiliaji na tathmini, kuhamasisha na 
kutoa mafunzo ya matumizi ya Mfumo 
wa Stakabadhi za Ghala (WRS) 

120,000,000   Kukusanya taarifa za masoko 
ya mazao ya chakula kutoka 
mikoa yote 26, kuzichambua 
na kuzisambaza kwa wadau. 
Pia taarifa za masoko ya 
mifugo na mazao ya mifugo 
kutoka wilaya 53 
zilikusanywa, kuchambuliwa 
na kusambazwa kwa wadau 
kwa njia ya magazeti, Redio 
na website ya Wizara 
(www.mit.go.tz);  

324 Kuratibu ushiriki wa wafanyabishara, 
kutangaza bidhaa zinazozalishwa nchini 
kupitia maonesho ya Expo Dubai 2021 
na Trade Fair Exhibition 

148,000,000    Haijatekelezwa  

325 Kujenga Mfumo wa Kielektroniki wa 
Ukusanyaji na Usambazaji wa Taarifa za 
Masoko kwa kutumia wataalam wa ndan 

298,000,000    Haijatekelezwa  

326  Kuendeleza Sekta ya Ngozi na Bidhaa za 
Ngozi kwa kujenga kongano la viwanda 
katika Jiji la Dodoma  

862,000,000    Haijatekelezwa  

327  Kuendeleza miundombinu ya kuchakata 
mafuta ya kula katika mji wa Kigoma na 
Singida  

510,000,000    Haijatekelezwa  

328  Kuwezesha kutengwa kwa maeneo 
maalum ya viwanda vya kuchakata 
mafuta ya kula  

605,000,000    Haijatekelezwa  
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329  Kufanya upembuzi yakinifu na 
kuwezesha uanzishwaji wa kongano la 
mafuta yatokanayo na mbegu za pamba 
Kahama katika Mkoa wa Shinyanga  

215,000,000 415,482,138 415,482,138  Baada ya kukamilisha msingi 
wa kongano, kazi 
inayoendelea ni ujenzi ukuta 
wa kongano hilo  

330  Kujenga miundombinu ya msingi 
ikiwemo barabara, maji, umeme na 
mifumo ya maji safi na taka katika 
kongano la mafuta yatokanayo na 
mbegu za pamba - Kahama katika Mkoa 
wa Shinyanga   

945,000,000    Haijatekelezwa  

Jumla Ndogo Fungu 44 5,300,000,000 415,482,138 415,482,138   

331  Kufanya matengenezo  ya barabara 
zenye jumla ya kilomita 24,878.78. 
pamoja na madaraja 27, makalavati 206 
na mifereji yenye urefu wa kilomita 
62,745.17 katika Mamlaka za Serikali za 
Mitaa.  

243,146,889,529 - 220,272,603,179  Matengenezo ya barabara 
22,950.36 km, ukarabati wa 
madaraja 30, ujenzi wa 
madaraja 58, ujenzi wa 
kalavati 187 na ujenzi wa 
mifereji 57,097.6m  

TARURA 

332  Ujenzi wa barabara za lami kilomita15. 
katika Halmashauri za Wilaya za Mufindi 
na Iringa (Mradi upo kwenye ghatua za 
awali za utekelezaji -WB-FUNDS)    

- - 9,719,632,360   Ujenzi wa barabara za lami 
54.75 km kwenye 
Halmashauri zinazotekeleza 
mradi wa Agri-Connect 
umefanyika. Kazi zinaendelea 
kukamilishwa.   
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333  Ujenzi wa barabara za lami kilomita 
73.98. katika Halmashauri za Wialaya za 
Mufindi, Kilolo, Rungwe, Songwe, Mbozi, 
na Busekelo, Wanging'ombe na 
Halmashauri ya Mji ya Mbinga. (BADO 
MAKUBALIANO YA BARABARA 
ZITAKAZOJENGWA YANAENDELEA 
KUFANYIKA)  

22,263,192,571 - -  kazi zipo kwenye hatua ya 
usanifu na zinatarajiwa 
kuanza Mwezi April mwaka 
wa 2022.  

334  Kufanya ujenzi/ matengenezo  ya 
barabara za lami zenye urefu wa 
kilometa 88.6, za changarawe kilometa 
2,468.22 na madaraja 56 (KAZI HII 
ILITENGEWA SH. 127,500,000,000 
Ilichelewa kuingizwa kwenye mpango 
2021-22)  

127,500,000,000 108,118,554,988 30,859,171,928  Matengenezo ya barabara za 
lami kilometa 48, chngarawe 
kilometa 1,936 na madaraja 
52  

335  Kufanya ujenzi/ matengenezo  ya 
barabara za lami zenye urefu wa 
kilometa 88.6, za changarawe kilometa 
2,468.22 na madaraja 57  

322,158,000,000 298,438,693,419 124,068,998,929  Matengenezo ya barabara za 
lami kilometa 51.54 
chngarawe kilometa 5,022.67 
na vivuko 410  

Jumla Ndogo TARURA 715,068,082,100 406,557,248,407 384,920,406,396   

336 Ujenzi wa maghala ya kuhifadhia mazao 1,200,000,000 1,200,000,000 - Taratibu za manunuzi ya vifaa 
vya ujenzi zinaendelea 

Jeshi la 
Magereza 

(Fungu 029) 337 Upembuzi yakinifu katika ujenzi wa 
Kiwanda cha mafuta ya mawese 

100,000,000 - -  Haijatekelezwa  

Jumla Ndogo Fungu 029 1,300,000,000 1,200,000,000 -   
338 Sekretarieti za Mikoa 217,472,000 71,362,500 71,362,500  Kiambatisho Na. 5  RSs 
339 Mamlaka za Serikali za Mitaa 16,731,000,000 5,115,350,000 5,115,350,000  Kiambatisho Na. 6  LGAs 

Jumla Eneo Kuu la Tatu 850,307,649,760 759,125,974,288 491,011,086,710     
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(D). Eneo Kuu la Nne: Uwezeshi wa Sekta, Uratibu, Ufuatiliaji na Tathmini 
401 Kujenga Makao Makuu ya Wizara 

Mtumba hadi kufikia Juni, 2022 
2,019,500,000 - -  Haijatekelezwa  Wizara ya 

Kilimo (Fungu 
43) 

402 Kuiwezesha Bodi ya Tumbaku 
kukamilisha ujenzi wa ofisi kuu ifikapo 
Juni 2022. 

400,000,000 - -  Haijatekelezwa    

403 Kukarabati miundombinu ya Vyuo vya 
Mafunzo ya Kilimo Uyole, Maruku, KATC, 
KATRIN, Inyala; Vito vya Mafunzo kwa 
wakulima Ichenga, Themi na Bihawana; 
na Kituo Atamizi cha Vijana Mkongo 
Rufiji ifikapo Juni, 2022.  

9,760,000,000 4,744,806,484 4,744,806,484 Kukarabati miundombinu ya 
Vyuo vya Mafunzo ya Kilimo 
Uyole, Maruku, KATC, 
KATRIN, Inyala; Vito vya 
Mafunzo kwa wakulima 
Ichenga, Themi na Bihawana; 
na Kituo Atamizi cha Vijana 
Mkongo Rufiji ifikapo Juni, 
2022.  

  

404 Kuvipatia Vyuo vya Mafunzo ya kilimo 
vya Uyole, Mubondo, Tumbi, Ukiriguru, 
Ilonga, Mlingano na Mtwara matrekta na 
zana zake ifikapo Juni, 2022. 

500,000,000 - -  Haijatekelezwa    

405 Kuviwezesha Vyuo vya Mafunzo ya 
kilimo vya Uyole, Ilonga, Tumbi na 
Ukiriguru kwa kuvipatia vifaa vya 
TEHAMA ifikapo Juni, 2022. 

240,000,000 - -  Malipo ya madeni ya 
wazabuni waliotoa huduma 
ya chakula kwa wanafunzi wa 
Vyuo vya Mafunzo ya Kilimo. 

  

406 Kuviwezesha vituo vya mafunzo ya 
wakulima (WARCs) 34 kwa kuvipatia 
vitendea kazi ifikapo Juni, 2022 

600,000,000 - -  Haijatekelezwa    
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407 Kuziwezesha Halmashauri 143 vifaa vya 
kupimia afya ya udongo (Mobile Soil 
Testing Kit)  ifikapo Juni, 2022 

1,723,000,000 - -  Haijatekelezwa    

408 Kujenga mtandao wa Internet kwenye 
majengo mapya ya Wizara 

150,000,000 42,092,960 42,092,960  Kujenga mtandao wa internet 
katika majengo ya Wizara  

  

  Jumla Ndogo Fungu 43 15,392,500,000 4,786,899,444 4,786,899,444     

409  Kuwezesha Vyama vinne (4) vya Wavuvi 
katika programu ya kubadilishana zana 
kwa kutoa mikopo midogomidogo 
ifikapo Juni, 2022  

893,801,800    Haijatekelezwa  Wizara ya 
Mifugo na 

Uvuvi (Fungu 
64) 

410  Kutoa mafunzo kwa waraghabishi 16 na 
wavuvi 400 katika mialo mine (4) ifikapo 
Juni, 2022  

526,167,007    Haijatekelezwa  

411  Kufanya Ufuatiliaji na Tathmini ya 
miradi ya Uvuvi itakayotekelezwa na 
Sekta ya Uvuvi nchini pamoja na na 
kuboresha mfumo wa kukusanya 
takwimu za mapato kutoka katika vituo 
na Mamlaka za Serikali za Mitaa na 
usimamizi elekezi ifikapo Juni 2022.  

385,000,000 356,217,800 336,800,000 Mipango ya sekta, programu 
inafuatiliwa na kutathminiwa. 
Ufuatiliaji na Tathmini ya 
miradi inayotekelezwa na 
Sekta ya Uvuvi umefanyika 
katika Mikoa ya Mara, 
Mwanza, Geita, Kagera, 
Ruvuma, Iringa, Mbeya, 
Songwe, Tabora, Kigoma, 
Katavi, Rukwa, Lindi, Mtwara, 
Pwani, Tanga na Kilimanjaro 

412  Kununua magari mawili kwa ajili 
kuwezesha shughuli za mradi.  

963,894,678    Haijatekelezwa  

413  Kuwezesha kufanya usimamizi elekezi 
katika miradi itakazotekelezwa na Sekta 
ya Uvuvi nchini ifikapo Juni 2022.   

338,999,666    Haijatekelezwa  
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414  Kufanya ufuatiliaji na tathmini ya miradi 
itakayotekelezwa na Sekta ya Uvuvi 
kupitia Programu ya Kuendeleza Kilimo 
na Uvuvi (AFDP) ifikapo Juni, 2022  

246,650,000    Haijatekelezwa  

Jumla Ndogo Fungu 64 3,354,513,151 356,217,800 336,800,000   

415 Kufanya ufuatiliaji na tathmini ya miradi 
40 ya mifugo. 

400,000,000 - -  Haijatekelezwa  Wizara ya 
Mifugo na 

Uvuvi (Fungu 
99) 

  Jumla Ndogo Fungu 99 400,000,000 - -   

416 Kuwezesha maonyesho ya kibiashara 42,375,000 - -  Haijatekelezwa  OR-
TAMISEMI 
(Fungu 56) 417 Kushiriki katika mikutano ya kitaalam ya 

utekelezaji wa program ya kuendeleza 
sekta ya kilimo 

24,990,000 - -  Haijatekelezwa  

418 Kufanya mafunzo ya usimamizi wa 
utekelezaji wa Mipango ya Maendeleo 
ya Kilimo 

71,620,000 - -  Haijatekelezwa  

419 Kuwezesha Mikoa na Halmashauri katika 
kufanya uuandaaji wa Mipango ya 
Maendeleo ya kilimo ya wilaya (DADPs) 
na kufanya ufuatiliaji wa utekelezaji 

145,945,000 - -  Haijatekelezwa  

420 Kuwezesha Sekretariet za Mikoa kufanya 
usimamimizi na ufuatiliaji wa utekelezaji 
wa mipango ya maendeleo ya kilimo ya 
wilaya  

111,601,772 - -  Haijatekelezwa  
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421 Kuwezesha uandaaji wa mfumo wa 
usimamizi na ufuatiliaji wa mipango ya 
maendeleo ya kilimo ya wilaya (DADPs) 

40,230,000 4,000,000 4,000,000  Halmashauri 30 
zimewezeshwa na  kuandaa 
Mpango ufuatiliaji na 
Tathimini wa Wilaya utakao 
saidia kufuatilia utekelezaji 
wa DADPs  

422 Kujengea uwezo wa kufanya usimamizi 
na ufuatiliaji wa mipango ya maendeolo 
ya kilimo ya wilaya (DADPs) 

36,410,000     

423 Kujenga uwezo kwa  OR-TAMISEMI 
katika kutumia mfumo wa ukusanyaji wa 
taarifa za Kilimo (ARDS)   

56,222,500     

424 Kuandaa maandiko na kutafuta fedha za 
kuwezesha utekelezaji wa mipango ya 
maendeolo ya kilimo ya wilaya (DADPs) 

25,000,000 17,000,000 17,000,000  Maandiko ya awali (Concept 
Note) 20 kwa ajili ya kutafuta 
fedha za kutekeleza DADPs 
yameandaliwa na 
yatawasilishwa kwa Wabia wa 
maendeleo na wadau wa 
Sekta binafsi  

  Jumla Ndogo Fungu 56 554,394,272 21,000,000 21,000,000   

425 Kufuatilia viashiria muhimu vya matokeo 
ya utekelezaji wa miradi ifikapo Juni 
2022 

55,000,000 29,500,000 28,926,247 Ufuatiliaji wa viashiria 
muhimu vya matokeo ya 
utekelezaji wa miradi 
umefanyika katika skimu 
Kirya, Orumwi, Usense, 
Chinangali, Luganga, Karema, 
Lwafi/Katongolo, Kilida, Chita 
JKT na Endagaw. 

Tume ya 
Taifa ya 

Umwagiliaji 
(Fungu 05) 
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426 Kufuatilia na kusimamia mipango ya 
usimamizi wa mazingira katika shughuli 
za umwagiliaji katika skimu nane (8) za 
umwagiliaji ifikapo juni 2022 

10,000,000 10,000,000 10,000,000 Ufuatiliaji na usimamizi wa 
mipango ya usimamizi wa 
mazingira katika shughuli za 
umwagiliaji umefanyika katika 
skimu  za umwagiliaji za  
Themi ya Simba, Lower 
Moshi,Mseta 
bondeni,Chamkoloma 
Mangalali na Tubukwe juu 

  

427 Kununua vifaa vya ufuatiliaji na upimaji  
wa mazingira kwenye skimu ifikapo Juni 
2022 

15,000,000 - - Ununuzi wa  vifaa vya 
ufuatiliaji na upimaji  wa 
mazingira kwenye skimu upo 
katika hatua ya maandalizi 

  

428 Kuhamasisha ushiriki wa sekta binafsi 
katika maendeleo ya sekta umwagiliaji 
ifikapo Juni 2022 

39,000,000 32,600,000 32,600,000 Warsha tatu (3) na vikao 
kuhusu uhamasishaji wa 
ushiriki wa sekta binafsi katika 
maendeleo ya umwagiliaji 
umefanyika  
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Code/Na. Kazi zilizopangwa Jumla ya Fedha 
iliyoidhinishwa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotolewa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotumika 

(Sh.) 

Hatua ya Utekelezaji Wizara 
/Taasisi 
Inayotekeleza 

429 Kuweka mtandao wa serikali 
(Government Internet), Local Area 
Network (LAN) na kufunga mfumo wa E-
Office katika ofisi ya Makao Makuu ya 
Tume na Ofisi za Umwagiliaji za Mikoa 
ya Kilimanjaro, Mbeya, Morogoro, 
Mwanza, Tabora, Katavi na Mtwara 
ifikapo Juni 2022  

214,500,000 61,300,000 61,300,000 Tathmini ya uhitaji wa 
mtandao wa serikali 
(Government Internet), Local 
Area Network (LAN) na 
kufunga mfumo wa E-Office 
imefanyika katika ofisi ya 
Makao Makuu ya Tume na 
Ofisi za Umwagiliaji katika 
Mikoa ya Kilimanjaro, Mbeya, 
Morogoro, Mwanza, Tabora, 
Katavi na MtwaraKilimanjaro, 
Mbeya, Morogoro, Mwanza, 
Tabora, Katavi and Mtwaraza 
Mikoa ya Kilimanjaro, Mbeya, 
Morogoro, Mwanza, Tabora, 
Katavi na Mtwara na kazi ya 
ufungaji wa mfumo itafanyika 
katika mwaka wa fedha 
2022/2023 

  

430 Kuanzisha kanzi data ya Tume ya Taifa ya 
Umwagiliaji kwa ajili ya kuhifadhi taarifa 
mbalimbali za Tume ifikapo Juni 2022 

535,500,000 - - Uanzishwaji wa  kanzi data ya 
Tume ya Taifa ya Umwagiliaji 
kwa ajili ya kuhifadhi taarifa 
mbalimbali utafanyika katika 
mwaka wa fedha 2022/2023 

  

431 Kutengeneza kanzi data ya wakandarasi 
wanaojenga miundombinu ya 
Umwagiliaji ifikapo Juni 2022 

6,800,000 4,800,000 4,800,000 Utengenezaji wa  kanzi data 
ya wakandarasi wanaojenga 
miundombinu ya Umwagiliaji 
unaendelea hadi kufikia robo 
ya tatu jumla ya wakandarasi 
200 wametambuliwa. 
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Code/Na. Kazi zilizopangwa Jumla ya Fedha 
iliyoidhinishwa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotolewa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotumika 

(Sh.) 

Hatua ya Utekelezaji Wizara 
/Taasisi 
Inayotekeleza 

  Jumla Ndogo Fungu 05 875,800,000 138,200,000 137,626,247     

432 (AFDP Programme)-Kuendesha mkutano 
wa awali (inception) na kuanza kwa 
programu      

132,500,000 - -  Haijatekelezwa  Ofisi ya 
Waziri Mkuu 
(Fungu 37) 

433 Kufanya manunuzi ya vifaa vya ofisi ya 
AFDP 

944,270,000 - -  Haijatekelezwa  

434 Kufanya ukarabati wa ofisi za Programu 
ya AFDP 

69,690,000 - -  Haijatekelezwa  

435 Kuandaa mpango kazi na bajeti za kila 
mwaka 

44,160,000 - -  Haijatekelezwa  

436 Kufanya ukaguzi wa fedha wa 
programme 

57,960,000 - -  Haijatekelezwa  

437 Kuendesha vikao vya pamoja katika ya 
IFAD na Serikali ya Tanzania 

116,150,000 - -  Haijatekelezwa  

438 Kuendesha vikao viwili vya mwaka vya 
Kamati ya Maamuzi na Usimamizi 

44,160,000 - -  Haijatekelezwa  

439 Kuendesha vikao vya kila robo mwaka 
vya Kamati ya Ufundi 

52,210,000 - -  Haijatekelezwa  

440 Kutoa huduma za kiuongozi na 
kiutumishi kwa ajili ya programu ya 
AFDP 

656,140,000 - -  Haijatekelezwa  

441 Kufanya uchunguzi (Baseline Survey) wa 
programu 

278,530,000 - -  Haijatekelezwa  

442 Kuanzisha mfumo wa ufuatiliaji na 
tathmini na mwongozo wake 

116,150,000 - -  Haijatekelezwa  
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Code/Na. Kazi zilizopangwa Jumla ya Fedha 
iliyoidhinishwa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotolewa 

(Sh.) 

Jumla ya Fedha 
zilizotumika 

(Sh.) 

Hatua ya Utekelezaji Wizara 
/Taasisi 
Inayotekeleza 

443 Kuwezesha kitengo cha uratibu wa 
programu (PCU) kutembelea maeneo ya 
utekelezaji (field visits) 

92,920,000 - -  Haijatekelezwa  

444 Kuwezesha vikao vya mafunzo ya 
kujenga uwezo na Ufuatiliaji na Tathmini 
kwa DFTs (District facilitation team) 

23,230,000 - -  Haijatekelezwa  

445 Kuwezesha kukagua na kufuatilia utafiti 
wa masuala ya mazingira  
(Environmental and Social Management 
Plan (ESMP)  

66,884,000 - -  Haijatekelezwa  

446 Kuandaa mwongozo wa utekelezaji wa 
programu (AFDP-PIM) 

139,380,000 - -  Haijatekelezwa  

447 Kuwezesha vikao viwili (2) vya Kamati ya 
maamuzi vya Ufuatiliaji na Tathmini 

116,150,000 - -  Haijatekelezwa  

448 Kuandaa Makala za programu kwenye 
Redio na Runinga na vyombo vingine vya 
habari 

23,230,000 - -  Haijatekelezwa  

449 Kufanya manunuzi ya vitendea kazi kwa 
ajili ya mawasiliano 

26,680,000 - -  Haijatekelezwa  

450 Kufanya manunuzi ya vifaa vya habari na 
mawasiliano 

520,950,000 - -  Haijatekelezwa  

Jumla Ndogo Fungu 37 3,521,344,000 - -     

452 Sekretarieti za Mikoa 1,278,324,700 754,126,320 731,294,076  Kiambatisho Na. 5  
RSs 

453 Mamlaka za Serikali za Mitaa 17,394,247,000 4,496,119,000 4,163,832,000  Kiambatisho Na. 6  LGAs 
Jumla Eneo Kuu la Nne 42,771,123,123 10,552,562,563 10,177,451,766     

Jumla Kuu 1,134,801,974,068 879,240,654,852 602,104,725,495 
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Kiambatisho Na. 10: Utekelezaji wa Program Kwenye Sekretarieti za Mikoa (RS) 

Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

A. Eneo Kuu la Kwanza la ASDP II: Usimamizi wa Matumizi endelevu ya Maji na Ardhi 

Dodoma 72 Kujengea uwezo wa kitaalam Mamlaka 8 
za Serikali za Mitaa kutoa huduma bora 
kwa wananchi ikiwemo mipango 
madhubuti ya matumizi bora ya ardhi 

5,190,000 3,595,000 3,595,000 (1). Kufuatilia utekelezaji wa 
mkakati wa uendelezaji wa zao la 
zabibu katika Halmashauri za Mkoa. 
Kuhamasisha uanzishaji wa vyama 
vya ushirika                                                  
(2). Ufuatiliaji na usimamizi wa 
uandikishaji wakulima katika mfumo 
wa M-Kilimo, Ufuatiliaji na 
usimamizi wa utoaji wa chanjo za 
mifugo katika Halmashuri za Mkoa. 

Geita 63 Kutoa ushauri wa kitaalamu kwa 
Halmashauri sita za Mkoa wa Geita 
katika kujenga, kutumia na kuendeleza 
miradi ya umwagiliaji 

6,560,000 3,900,000 3,900,000 Kwa kushirikiana na Halmashauri 
pamoja na Tume ya Taifa ya 
Umwagiliaji, Kukagua mabonde 
matatu (03) yanayofaa kwa 
umwagiliaji katika Halmashauri na 
kutoa ushauri wa namna ya 
kuendeleza kwa manufaa ya 
wakulima 

Iringa 73 Kusimamia ujenzi na ukarabati wa 
miradi/skimu za umwagiliaji katika mkoa 

2,500,000 3,000,000 3,000,000 Kufuatilia Kurudisha mkondo wa 
mto Ruaha ndogo na mto Lukosi 
katika mkondo wake wa asili, 
Uchimbaji wa mfereji wa dharura, 
Ujenzi wa barabara tatu za dharura 
/muda, 
Uvunjaji wa mawe, usombaji na 
upangaji wa mawe mtoni, uchimbaji 



88 

 

Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

na tandazaji wa vifusi mtoni 

Katavi 36 Kufanya Doria za udhibiti wa uvuvi 
haramu wa samaki katika Halmashauri 3 
ifikapo Juni, 2022 

2,000,000 1,500,000 1,500,000 (1). Kufanya Doria za udhibiti wa 
uvuvi haramu wa samaki katika 
Halmashauri 3.                                                                                                                   
(2). Doria ya udhibiti wa uvuvi 
haramu wa samaki imefanyika 
katika Halmashauri ya Nsimb 

Kutoa misaada ya ki-ufundi kwa 
Halmashauri 5 kuhusu uandaaji wa 
maandiko kwa ajili ya kugharamia 
miradi ya umwagiliaji ifikapo Juni, 2022 

2,320,000 1,740,000 1,740,000 (1). Kutoa misaada ya ki-ufundi kwa 
Halmashauri 5 kuhusu uandaaji wa 
maandiko kwa ajili ya kugharamia 
miradi ya umwagiliaji    
(2). Msaada wa kifundi wa uandaaji 
wa maandiko ya mradi ya 
umwagiliaji umefanyika katika 
Halmashauri ya Tanganyika 

Kilimanjaro 75 kusimamia, Kuratibu, na Kufuatilia kazi 
ya ujenzi wa miradi ya Umwagiliaji - 
Bwawa la Orumwi (Siha), Ndungu 
(Same) na mfereji wa Kirya (Mwanga ). 

1,600,000 360,000 360,000 Kukagua miradi wa umwagiliaji 
Bwawa la Orumwi (Siha) na mfereji 
wa Kirya (Mwanga) 

Manyara 95 Kusimamia, kukagua na kufuatilia skimu 
nane za umwagiliaji pamoja na zana za 
kilimo katika Serikali za Mitaa saba za 
Mkoa Manyara ifikapo Juni 2022. 

2,450,000 560,000 560,000 kufuatilia uendelezaji wa shughuli za 
skimu ya Mangisa na kutoa ushauri 

Kujenga uwezo wa kitaalamu katika 
kulinda na kusimamia rasilimali za maji, 
misitu ya asili na kuhamasisha upandaji 
miti katika Serikali za Mitaa saba za 
Mkoa Manyara ifikapo Juni 2022. 

2,550,000 700,000 700,000 Kuwezesha maandalizi ya mpango 
wa usimamizi wa msitu wa Sarame 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kujenga uwezo wa kitaalamu katika 
matumizi endelevu ya rasilimali za uvuvi 
na kuhamasisha ufugaji wa samaki 
katika Serikali za Mitaa saba za Mkoa 
Manyara ifikapo Juni 2022. 

2,400,000 890,000 890,000 (1). Ziara ya ukaguzi katika bwawa la 
Nyumba ya Mungu na utafiti wa tija 
ya uzalishaji wa samaki imefanyika 
Simanjiro na Mbulu DC                                                                                                               
(2). kufanya kikao cha Ujirani 
mwema kati ya Mkoa wa Manyara 
na Arusha kwa ajili ya kudhibiti 
uvuvi haramu 

Mbeya 78   kuwezesha na Kuratibu  mpango wa 
uhifadhi wa asili, ufugaji nyuki na utalii 
ifikapo Juni, 2022  

5,200,000 270000 270000 Malipo kwa ajili ya ya masaa ya 
ziada 

 Kusimamia uhifadhi shirikishi wa fukwe 
ya Kyela ifikapo Juni, 2022  

4,450,000 0 0 Haijatekelezwa 

Morogoro 79 Kufanya ufuatiliaji wa maeneo 
yanayohifadhiwa (misitu na maeneo 
oevu kwenye bonde la Kilombero) ili 
kuyatunza. 

10,861,600 7,780,000 7,780,000 Kufanya ufuatiliaji wa uondoaji wa 
mifugo katika maeneo ya hifadhi ya 
jamii ya wanyama pori Jukumu 
(Morogoro V) na Pori la Wanyama 
Pori la akiba (Game Reserve) Wami 
Mbiki (Movmero na Morogoro V). 

Ruvuma 82 Kusimamia uanzishwaji wa ranchi ndogo 
kwenye Halmashauri 3 ifikapo Juni 2022 

2,380,000 0 0 Haijatekelezwa 

Shinyanga 83 Kuhimiza kilimo endelevu (kilimo 
kinachotumia kiasi kidogo cha maji, 
IPM,) 

2,860,000 0 0 Haijatekelezwa 

Singida 84 Kuhamasisha matumizi endelevu ya 
kuvuna maji ya mvua kwa kutumia 
matuta ya fanya juu fanya chini na nusu 
mwezi ili kuongeza unyevu ardhini  

3,730,000 0 0 Haijatekelezwa 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kusimamia mamlaka za serikali za mitaa 
kuandika maadiko ya miradi ya 
umwagiliaji na wadau kwa ajili ya 
ufadhili 

2,000,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kujengea uwezo kamati za maji kwenye 
miradi ya umwagiliaji iliyopo juu ya 
utunzaji wa miundombinu na kusimamia 
uendelevu wa miradi umwagiliaji 

24,000,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuendelea kuhimiza ujenzi wa 
mabwawa ya Samaki kwa vikundi na 
mtu mmoja mmoja 

4,440,000 0 0 Haijatekelezwa 

Songwe 90 kusimamia na Kuratibu  shughuli za 
uhifadhi wa mazingira na utalii ndani ya 
Mkoa ifikapo Juni 2022.  

8,000,000 1,480,000 1,480,000 (1). KUFANYA Tathmini ya upandaji 
miti mwaka 2020/2021                                              
(2)Kikao kazi juu ya utunzaji wa 
mazingira na kujadili mwongozo wa 
utunzaji mazingira Dar es Salaam 

Tabora 85 Kutoa ushauri  wa kitaalamu juu ya 
Usimamizi wa   matumizi endelevu ya  
Maji  na  Ardhi  na namna  ya  kuongeza 
tija  kwenye skimu za  umwagiliaji katika 
Halmashauri  nane   (8) 

3,500,000 5610000 2110000 Haijatekelezwa 

Tabora 85 Kuhamasisha  na kutambua  maeneo 
yanayofaa kwa kilimo  cha  umwagiliaji 
katika Halmashauri      8 

4,000,000 7500000 4000000 Haijatekelezwa 

Tanga 86 Kufanya ufuatiliaji kwenye skimu za 
umwagiliaji katika Halmashauri 11 za 
Mkoa wa Tanga ifikapo Juni 2022.  

3,390,000 1000000 1000000 Haijatekelezwa 

Rukwa 89 Kusimamia na kushiriki katika upandaji 
miti katika mkoa 

192,000 0 0 Haijatekelezwa 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

89 Kuratibu ujenzi na ukarabati wa 
miradi/skimu za umwagiliaji katika 
mkoa. 

1,260,000 0 0 Haijatekelezwa 

Jumla Ndogo - Eneo Kuu la Kwanza 107,833,600 39,885,000 32,885,000   

B. Eneo Kuu la Pili la ASDP II: Kuongeza tija na faida kwenye Kilimo, Mifugo na Uvuvi 

Dodoma 72 Kuratibu wadau kusambaza mbinu na 
teknolojia bora kuwezesha uanzishaji wa 
mashamba yenye ukubwa wa ekari 
40,000 za kilimo cha korosho katika 
Halmashauri 8 za Mkoa 

7,500,000 5,400,000 5,400,000 (1). Kushiriki kikao cha wadau wa 
korosho Mtwara. Kuhamasisha 
kilimo cha zao la korosho na 
utekelezaji wa  Mkakati wa 
kujanisha Dodoma                                                                                                             
(2). Kushiriki Kongamano la Korosho 
kwa Mikoa ya Dodoma na Singida 
lililofanyika Wilaya ya 
Kongwa.Kufanya tathimini ya miti 
iliyopandwa na kupona katka 
Halmashauri za Mkoa. Kuratibu 
upatikanaji na usambazaji wa 
mbegu bora za zao la alizeti kwa 
Halmashauri 8 za Mkoa. 

Dar es Salaam 88 1. Kuratibu na kusimamia usambazwaji 
wa teknolojia za kisasa katika uzalishaji 
kwenye Kilimo, Mifugo na Uvuvi katika 
Halmashauri zote za Mkoa. 

2,910,000 3,330,000 3,150,000 Kusimamia ujenzi wa vitalu nyumba 
vitano "Greenhouses" katika 
Halmashauri zote 5 za Mkoa. 

88  1. Kutoa Elimu kupitia mashamba 
darasa,maonesho ya kilimo na 
teknolojia mbalimbali za umwagiliaji 
zenye matumizi mazuri ya maji kama 
njia ya matone,matumizi ya vifaa kama 
mifuko kwa ajili ya kuotesha 

3,660,000 3,144,961 3,144,961 Ufatiliaji na usimamizi wa utolewaji 
wa elimu mbalimbali kwa 
wakulima,wafugaji na wavuvi katika 
ngazi za Halmashauri zote 5 za 
Mkoa 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

mazao,kilimo ndani ya vitalu nyumba 
chenye lengo la matumizi madogo ya 
ardhi kwa uzalishaji mkubwa na kilimo 
bila udongo(Hydroponics).                                                                                                    
2.       Ufugaji wa kwenye mabanda na 
ufugaji samaki wa mabwawa.                                                                                            
3.       Uratibu wa maadhimisho ya  nane 
katika shughuli za  Kilimo, Mifugo na 
Uvivu. 

Iringa 73 Kufuatilia hali ya chakula ; Kufanya vikao 
vya wadau ; Kuhamasisha matumizi ya 
mbegu bora na pembejeo;  
ufuatiliaji na uboreshaji wa koosafu, 
usajili wa mifugo na miundombinu ya 
uvugaji wa samaki 

18,600,000 12,140,000 12,140,000 Kufuatilia hali ya chakula ;  
Kuhamasisha matumizi ya mbegu 
bora na pembejeo;uhamasishaji 
kuhusu kilimo cha soya  ufuatiliaji na 
uboreshaji wa koosafu, usajili wa 
mifugo na miundombinu bora ya 
ufugaji wa samaki 

Katavi 36 Kufanya usimamizi wa kuzisaidia 
Halmashauri 5 katika shughuli za 
kuendeleza afya na uzalishaji wa  mifugo 
ifikapo Juni, 2022 

2,417,500 1,813,125 1,813,125 (1). Kufanya usimamizi wa kuzisaidia 
Halmashauri 5 katika shughuli za 
kuendeleza afya na uzalishaji wa  
mifugo (2). Umefanyika usimamizi 
wa shughuli za kuendeleza afya na 
uzalishaji wa mifugo katika 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Tanganyika 



93 

 

Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

36 Kuwezesha uanzishawaji wa rachi za 
mifugo na nyanda za malisho katika 
halmashauri 5 ifikapo Juni, 2022 

2,620,000 1,965,000 1,965,000 (1). Kuwezesha uanzishawaji wa 
rachi za mifugo na nyanda za 
malisho katika halmashauri 5                                           
(2).  Upimaji wa maeneo ya 
uanzishaji wa ranchi za mifugo na 
nyanda za malisho umefanyika 
katika Halmashauri za Tanganyika, 
Nsimbo na Mlele 

Kigoma 74 Kuwezesha uendelezaji wa zao la 
Mchikichi katika Halmashauri 8 ifikapo 
Juni, 2022 

12,100,000 3,475,000 3,475,000 Umefanyika ufuatiliaji wa 
maendeleo ya vitalu na mashamba 
ya miche ya michikichi kwenye 
Halmashauri 8  na Taasisi za umma 
ili kujionea maendeleo ya miche 
mashambani na kwenye vitalu. 

Kilimanjaro 75 Kusimamia na kuhakikisha upatikanaji 
na usambazaji wa pembejeo kwa 
wakulima (mbolea tani 11,000 na 
mbegu tani 2,691) na kuhakikisha bei 
elekezi za mbolea zinazingatiwa katika 
Halmashauri zote  

1,500,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuimarisha utoaji wa huduma za ugani 
na upatikanaji wa taarifa za masoko kwa 
wakulima kutoka 75,000 hadi wakulima 
200,000  kwa kusajili wakulima kwenye 
mfumo wa M-Kilimo kwa lengo la 
kuwapa huduma za ugani kupitia 
mfumo huo. 

1,500,000 0 0 Haijatekelezwa 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kufuatilia matukio ya milipuko ya 
visumbufu vya mazao (quelea quelea, 
nzige, panya, viwavi jeshi vamizi) na 
kuvidhibiti katika Halmashauri zote  

1,500,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuhamasisha uboreshaji wa mbari za 
mifugo iliyopo kwa kutumia mbegu za 
madume bora zinazozalishwa katika 
kituo cha Taifa NAIC - Usariver 

1,000,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kusimamia uanzishwaji shamba darasa 
la ufugaji wa samaki katika Wilaya ya 
Mwanga kwa lengo la kuhamasisha 
ufugaji wa samaki majumbani na 
kupunguza uvuvi haramu 

1,000,000 0 0 Haijatekelezwa 

Lindi 76  kuandaa  na Kuratibu  kikao cha wadau 
wa mifugo  na uvuvi ifikapo juni, 2022 

3,900,000 0 0 Haijatekelezwa 

kuandaa na Kuratibu  kikao cha tathmini 
ya korosho na maandalizi ya msimu wa 
ufuta  ifikapo juni, 2022 

2,600,000 0 0 Haijatekelezwa 

 kuandaa na Kuratibu kikao cha tathmini 
ya ufuta na maandalizi ya msimu wa 
korosho  ifikapo juni, 2022 

2,200,000 390,000 390,000 Kuandaa na kuratibu kikao cha 
tathmini ya ufuta na maandalizi ya 
msimu wa korosho 

Manyara 95 Kueneza kilimo cha mazao ya mboga na 
matunda, utumiaji wa vitalu nyumba 
katika kilimo cha mboga  na ujenzi wa 
Kitalu Nyumba  katika Serikali  za Mitaa 
Saba  Mkoa  wa Manyara ifikapo Juni 
2022. 

1,550,000 2,634,695 2,634,695 Kufuatilia na kusimamia  vitalu 
nyuma 4 vya  Babati DC na Hanang 
na kutatthmini uwezo wa kilimo cha 
mazao ya bustani katika bonde la  
Bashay 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kueneza na kusambaza utaalamu wa 
kiufundi, kufuatilia usambazaji na 
matumizi ya pembejeo na kusimamia 
wasambazaji wa pembejeo za kilimo 
katika Serikali za Mitaa saba za Mkoa 
Manyara ifikapo Juni 2022. 

2,300,000 2,580,000 2,580,000 Mtaalam mmoja ameshiriki 
mkutano wa kitaalam wa pembejeo 
. Ufuatiliaji wa  matumizi ya 
pembejeo na kukagua wauza 
pembejeo umefanyika katika 
Halmashauri ya Wilaya ya Mbulu 

Kutoa usaidizi wa kiufundi katika 
uendeshaji wa miundombinu ya mifugo, 
kuboresha mfumo wa utambuzi na 
ufuatiliaji wa mifugo , kuhamasisha 
programu za chanjo katika Serikali za 
Mitaa saba za Mkoa Manyara ifikapo 
Juni 2022. 

2,100,000 2,977,672 2,477,672 (1). Usimamizi katika kukarabati 
majosho umefanyika katika 
Halmashauri 3                                                                                                                
(2). Kufanya kikao kimoja cha wadau 
kuhusu uwekaji wa lama za 
utambuzi wa mifugo za kieleckroniki 
kweny masikio 

Kufanya tahminini ya uhakika wa 
chakula na mazingira dhiki, usimamizi 
wa kupunguza upotevu wa mazao baada 
ya mavuno na kufuatilia Mfumo wa 
Takwimu za Kilimo (ARDS) katika Serikali 
za Mitaa saba za Mkoa Manyara ifikapo 
Juni 2022. 

2,840,000 920,000 920,000 (1). usimamizi wa kukusanya na 
kuingiza takwimu katika mfumo wa 
ARDS umefanyika, Majukwaa ya 
wadau wa upotevu wa mazao baada 
ya kuvuna yamefanyika katika 
Halmashauri 7                                                                                                                
(2). kufanya tathmini ya mwisho ya 
uzalishaji wa mazao kwa msimu 
2020/2021 

 Kushiriki katika Maonesho ya Kisekta 
pamoja na maonesho ya  Siku ya 
Upandaji Miti, Siku ya Chakula Duniani 
(WFP), SIDO n.k  ifikapo Juni 2022.  

5,650,000 1,040,000 1,040,000 Mtumishi mmoja ameshiriki 
mkutano wa mwaka wa Wagani 
Tanzanaia - TSAEE 

Mbeya 78 Kuratibu Maonesho ya Nananane 
ifikapo Juni,  2022 

1,874,000 0 0 Haijatekelezwa 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kufanya kusimamia na kuratibu 
mipango ya maendeleo ya Kilimo katika 
Halmashauri 7 ifikapo Juni, 2022 

7,950,000 0 0 Haijatekelezwa 

Morogoro 79 Kutoa elimu ya utengenezaji wa mizinga 
ya nyuki ya kisasa na elimu ya ufugaji 
nyuki kwa wakulima 100 katika 
Halmashauri 9 

2,232,000 1,600,000 1,600,000 Kutembelea vikundi 5 vya ufugaji 
nyuki katika Halmashauri ya Kilosa 
(Chinyemi,Upendo, Safina, 
Kwimange na Mwanzomgumu 
pamoja na kutoa elimu ya ufugaji 
bora wa nyuki. 

Mtwara 80 Kuratibu maandalizi ya maonyesho ya 
kila mwaka ya wakulima ifikapo Juni, 
2022 

9,300,000 500,000 500,000 Kushiriki kikao cha tathmini ya 
Sherehe za Nanenane kilichofanyika 
ukumbi wa KILIMO II - Dodoma 

Mwanza 81 Kufuatilia utoaji wa huduma za ugani 
(uanzishwaji wa mashamba darasa, 
utoaji wa chanjo/dawa) na upatikanaji 
wa pembejeo za kilimo (mazao, mifugo 
na Uvuvi) katika Halmashauri Nane (8) 
ifikapo Juni 2022 

28,000,000 9,400,000 9,400,000 (I). Kufuatilia maandalizi ya kilimo 
Pamba na mazao ya chakula katika 
Halmashauri a za Magu, kwimba, 
Misungwi na Sengerema                                                                                                           
( 2). Kufuatilia vikundi vya 
unenepeshaji katika Halmashauri ya 
Magu na Misungwi, ilemela na Jiji                   
(3).kusimamia mafunzo ya vikndi 
vya ufugaji wa samaki  katika 
vizimba 

Njombe  54 Kukagua maduka na maghala ya 
pembejeo za kilimo na mifugo katika 
Halmashauri 6 ifikapo Juni 2022 

1,700,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kufuatilia na kutathmini maendeleo ya 
mazao mashambani katika Halmashauri 
6 ifikapo Juni 2022 

1,500,000 0 0 Haijatekelezwa 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kufanya ufuatiliaji wa magonjwa ya 
wanyama katika Halmashauri 6 hadi 
ifikapo Juni 2022 

1,500,000 0 0 Haijatekelezwa 

Pwani 71  kusimamia na Kuratibu shughuli za 
Ugani kupitia uanzishwaji na uendelezaji 
wa Mashamba Darasa ya kilimo ifikapo 
Juni, 2022 

1,450,000 1,450,000 1,450,000 Kusimamia na Kuratibu shughuli za 
Ugani kupitia uanzishwaji na 
uendelezaji wa Mashamba Darasa 
ya kilimo 

Kufanya uhamasishaji wa uzalishaji kwa 
mazao ya Korosho, Katani, Pamba, Miwa 
na Ufuta ifikapo Juni 2022 

5,900,000 1760000 1760000  

Kuhamasisha na kusimamia ufugaji wa 
ng’ombe wa maziwa na kuku wa 
kienyeji katika Halmashauri 9 ifikapo 
Juni 2022 

1,900,000 1,535,000 1,535,000 Kuhamasisha na kusimamia ufugaji 
wa ng’ombe wa maziwa na kuku wa 
kienyeji 

Kuhamasisha ufugaji wa samaki na 
kuratibu doria ya uvuvi haramu katika 
Halmashauri 9 ifikapo Juni 2022. 

5,375,000 1,570,000 1,570,000 Kuhamasisha ufugaji wa samaki na 
kuratibu doria ya uvuvi haramu 

Ruvuma 82 Kutoa elimu ya ugani kuhusu milipuko 
ya wadudu waharibifu na magonjwa ya 
mimea kwa wataalam wa ugani wa 
Halmashauri ifikapo Juni 2022   

3,550,000 1,640,000 1,640,000 (1). Ukaguzi wa salfa feki katika 
Halmashauri ya Wilaya Tunduru                                                                                                
(2). Elimu ya ugani na matumizi ya 
teknolojia za kilimo imetolewa kwa 
maafisa ugani wote 282 wa 
Halmashauri za Mkoa wa Ruvuma 

Kusimamia kuratibu na kukagua 
masoko, mabucha, vikosi vya kutunza 
mialo, zana za uvuvi na maboti ya 
kuvulia samaki ifikapo Juni 2022 

4,137,200 400,000 400,000 Doria za mialo kwenye ziwa nyasa 



98 

 

Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kufanya usimamizi na ufuatiliaji wa 
zoezi la kudhibiti magonjwa ya mifugo 
kwa kuhakikisha upatikanaji wa chanjo 
na uogeshaji wa mifugo endelevu 
ifikapo Juni 2022 

3,720,000 1,500,000 1,500,000 Kushiriki zoezi la kufuatilia na 
kudhibiti magonjwa ya mifugo 

Shinyanga 83 Kuwezesha maandalizi ya kufanyika kwa 
sherehe za Nane Nane Kikanda Mkoani 
Simiyu 

5,000,000 - - Haijatekelezwa 

Simiyu 47 Kuratibu na kusimamia shughuli za 
Sekta ya Uchumi na Uzalishaji (Kilimo, 
Mifugo, Uvuvi na maliasili kufikia Juni, 
2022. 

52,500,000 - - Haijatekelezwa 

Singida 84 Usimamizi na uratibu wa Mikakati ya 
kuendeleza mazao ya Kimkakati ya 
Mkoa (Korosho, Alizeti, Pamba na  

20,700,000 - - Haijatekelezwa 

Kusimamia tiba na chanjo za mifugo 
katika mamlaka za serikali za mitaa 

2,740,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kutoa elimu ya kilimo, ufugaji na Uvuvi 
wa kibiashara  

33,439,200 0 0 Haijatekelezwa 

Songwe 90 Kuwezesha ukaguzi wa Maduka ya 
madawa ya mifugo katika Halmashauri 
5. 2. ifikapo June 2022 

927,000 2,755,400 2,755,400 Ukaguzi wa Maduka ya madawa ya 
mifugoumefanyika kwa Halmashauri 
ya Mbozi, Tunduma, Ileje na 
Songwe 

Kuwezesha ukaguzi wa mabucha ya 
nyama na samaki ifikapo June 2022 

927,000 1,600,000 1,600,000 Ukaguzi wa Mabucha umefanyika 
katika Halmashauri ya Mbozi, Ileje, 
Tunduma na Songwe 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kuwezesha ukaguzi wa vifaa vya uvuvi 
katika ziwa Rukwa na kuzisimamia 
kamati za uendelezaji wa mialo ya uvuvi 
(BMU) ifikapo June 2022 

926,000 4,280,640 4,280,640 (1). Mikutano 2 imefanyika 
mwamboa wa ziwa Rukwa eneo la 
Samang'ombe na Mbangala                                                                                                      
(2). Mikutano3 imefanyika kwa 
kukutana na kamati za mialo ya 
uvuvi - BMU mwambao wa ziwa 
Rukwa 

Kufanya ukaguzi na upatikanaji wa 
pembejeo bora za kilimo (mbolea, 
mbegu bora, viuatilifu na viua gugu) ili 
kudhibiti ubora wa pembejeo kwa 
Halmashauri tano za Mkoa wa Songwe 
ifikapo Juni 2022. 

2,600,000 9,241,920 9,241,920 (1). Mafunzo kwa wauzaji 185 wa 
Mbolea na viuatilifu yamefanyika na 
ukaguzi wa maduka umefanyika ili 
kuona hali ya utosherevu wa 
mbolea ndani ya Mkoa                                                                                                            
(2). ukaguzi wa maduka ya wauzaji 
wa pembejeo za kilimo umefanyika 
ili kuona hali ya utosherevu wa 
mbolea ndani ya Mkoa 

Tabora 85 Kuwezesha kuratibu maonesho va Nane 
Nane 2020 

1,450,000 - - Haijatekelezwa 

Kufuatilia magonjwa ya mifugo katika 
Mkoa 

5,750,000 2,240,000 - Haijatekelezwa 

Tanga 86 Kufanya ufuatiliaji wa matumizi bora ya 
pembejeo, udhibiti wa magonjwa ya 
mimea na mifugo, udhibiti wa uvuvi 
haram katika Halmashauri 11 kufikia 
Juni 2022. 

37,698,000 4,100,000 4,100,000 Kufanya ufuatiliaji wa matumizi bora 
ya pembejeo na udhibiti wa 
magonjwa ya mifugo katika 
Halmashauri tatu za Mkoa 

Rukwa 89 Kuratibu na kufuatilia upatikanaji na 
matumizi ya pembejeo katika mkoa. 

840,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kusimamia upatikanaji na matumizi ya 
zana za kilimo. 

330,000 0 0 Haijatekelezwa 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kusimamia na kufuatilia uboreshaji wa 
mifugo na mazao yake. 

1,360,000 1,700,000 1,700,000 kushiriki katika vkatika zoezi la 
uwekaji Heleni za Mifugo na 
kukagua majosho yaliyojengwa na 
Halmashauri kupitia ruzuku kutoka 
Wizara ya Mifugo na Uvuvi 

 Kuratibu na kusimamia uchunguzi wa 
magonjwa ya wanyama na kutoa taarifa.  

1,362,000 340500 340500 Haijatekelezwa 

Kuratibu na kusimamia huduma za ugani 
katika mkoa. 

792,000 198000 198000 Kusimamia kilimo cha mazao ya 
kimkakati katika mkoa, kushiriki 
katika mafunzo ya korosho TARI 
Naliendele. 

Jumla Ndogo - Eneo Kuu la Pili 328,876,900 89,621,913 86,701,913   

C. Eneo Kuu la Tatu la ASDP II: Biashara na kuongeza thamani ya mazao ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi 

Dar es Salaam 88 1. Usambazaji wa teknolojia ya namna 
ya kuongeza thamani kwenye mazao ya 
kilimo, Mifugo na Uvuvi kwa wakulima 
wafugaji na wavuvi (Kupitia vikundi na 
wadau katika fani za usindikaji) 

5,790,000 4,020,000 4,020,000 Ufatiliaji wa usambazaji wa 
teknolojia za namna ya kuongeza 
thamani kwenye mazao ya kilimo, 
Mifugo na Uvuvi kwa wakulima, 
wafugaji na wavuvi katika ngazi za 
Halmashauri zote 5 za Mkoa 

Geita 63 Kuratibu na kuhamasisha masoko kwa 
ajili ya mazao ya Kilimo 

6,440,000 2,150,000 2,150,000 Kuwajengea uwezo 
wafanyabiashara 362 wa Mkoa wa 
Geita ili waweze kushindana katika 
zabuni zinazotangazwa na wadau 
mbalimbali 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Iringa 73 Kuhamasisha uwekezaji na shughuli za 
kuongeza thamani mazao; Kufanya 
vikao na wajasiliamali wadogo;  

13,400,000 9,510,000 9,510,000 Kuhamasisha uwekezaji na shughuli 
za kuongeza thamani mazao; 
kuhamasisha uanzishaji wa 
uanzishaji wa kongani za uzalishaji. 
Kufanya mikutano ya wadau 

Kigoma 74  Kuendesha Mikutano 2 ya Baraza la 
Biashara la Mkoa ifikapo Juni, 2022 

9,550,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuhamasisha Kilimo, biashara na ufugaji 
wa nyuki kupitia siku kuu za nanenane, 
Maonesho ya Biashara, ade, Sabasaba 
na maonesho ya Asali ifikapo Juni,2022 

3,970,000 6,220,000 6,220,000 1). Umefanyika Uratibu wa 
maonesho ya SIDO ya kitaifa 
yaliyofanyika Wilayani Kasulu 
kuanzia tarehe 20-30/092021 na 
Watumishi 2 wameshiriki maonesho 
ya Utalii na Biashara kwa siku 8 
wilayani Chato kwa lengo la 
kujifunza uimarishaji biashara ya 
utalii katika mkoa wa Kigoma.                           
(3). Mtumishi mmoja amewezeshwa 
kushiriki kikao cha maandalizi na 
tathimini ya Nanenane mwaka 2022 
kilichofanyika Dodoma 

Kilimanjaro 75 Kuhamasisha na kuwaunganisha 
wakulima wa mazao ya Ndizi na 
Parachichi kwa ajili ya kushughulikia 
masokao ya uhakika kupitia kwenye 
vyama vya ushirika 

2,500,000 0 0 Haijatekelezwa 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kuhamasisha juu ya mpango wa unywaji 
wa maziwa mashuleni kwa shule za 
msingi 40 kwa kushirikiana na Bodi ya 
Maziwa Tanzania ili kuboresha afya ya 
watoto na kuongeza soko la bidhaa za 
maziwa yaliyosindikwa. 

1,357,500 0 0 Haijatekelezwa 

Kukutanisha wadau wa tasnia ya maziwa 
ili kujadili changamoto za uzalishaji na 
masoko lengo ikiwa ni kuongeza 
uzalishaji wa maziwa kutoka lita 
140,690,580 hadi lita 160,000,000   na 
usindikaji kutoka lita 4,320,000 kwa 
mwaka hadi 6,000,000.  

1,500,000 580,000 580,000 Kukutanisha wadau wa tasnia ya 
maziwa 

Lindi 76  kuandaa na Kuratibu kikao cha wadau 
wa korosho na ufuta ifikapo juni, 2022 

3,790,000 0 0  

Manyara 95 Kujenea uwezo wa kiufundi katika 
usimamizi na uwanzishwaji wa kongano 
la viwanda vidogo, vya kati na vikubwa 
na kufuatilia shughuli za uwezeshaji wa 
kiuchumi kwa wanawake katika Serikali 
za Mitaa saba za Mkoa Manyara ifikapo 
Juni 2022. 

2,350,000 2,200,000 2,200,000 Kutoa mafunzo ya uwezeshaji vijana 
kwenye biashara, Maafisa 3 
wameshiriki mkutano wa EPZA- 
Mererani 

Kusimamia na kutoa ushauri juu ya 
leseni za biashara, ukusanyaji wa 
mapato na utunzaji wa kumbukumbu za 
biashara katika Serikali za Mitaa saba za 
Mkoa Manyara ifikapo Juni 2022. 

1,602,500 1,920,000 1,920,000 Kufuatilia upataikanaji wa vitabu 
vya leseni Wizara ya Viwanda na 
Biashara Dar Es Salaam na 
kusimamia utoaji wa leseni 
umefanyika katika Halmashauri 

Mbeya 78 Kuratibu uanzishwaji wa Kongani za 
Viwanda ili kuongeza ubora wa thamani 
katika Halmashauri 7 ifikapo Juni, 2022 

15,000,000 700000 700000 Malipo kwa ajili ya posho ya 
kujikimu 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kuanzisha majukwaa ya uwekezaji kwa 
ajili ya kuweka mazingira mazuri ya 
biashara na uwekezaji katika 
Halmashauri 7 ifikapo Juni, 2022 

34,910,000 1,320,000 1,320,000 Malipo kwa ajili ya posho ya 
kujikimu 

Kufanya mafunzo ya stadi za biashara na 
ujasiliamali katika Halmashauri 7 ifikapo 
Juni, 2022 

2,000,000 560,000 560,000 Malipo kwa ajili ya posho ya 
kujikimu 

Kufanya mkutano 1 wa baraza la 
biashara ifikapo Juni, 2022 

8,800,000 0 0 Haijatekelezwa 

Morogoro 79 Kusimamia Halmashauri 9 kutenga 
maeneo kwa ajili ya uwekezaji na 
kuhamasisha uanzishwaji wa viwanda 
kupitia wadau mbalimbali katika jukwaa 
la uwekezaji Kimkoa na vikao vya wadau 
kufikia Juni 2022 

3,180,000 4020000 4020000 Haijatekelezwa 

Kuwezesha upatikanaji wa leseni mpya 
za biashara na uhuishaji wa leseni 
zilizoisha mda wake katika Halmashauri 
9. 

1,500,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kutangaza na kukuza utalii kwa kufanya 
makala mbalimbali na kuandaa 
mabango ya matangazo 

6,000,000 752,000 752,000   

Kuhamasisha na kufuatiliaji usambazaji 
wa vitambulisho vya wafanya biashara 
wadogo wadogo katika Halmashauri 9 

1,500,000 1,600,000 1,600,000 Kufanya usambazaji wa 
vitambulisho katika Halmashauri 9. 
Jumla ya vitambulisho 3076 vya 
wajasiriamali vimesambazwa. 
Uhamasishaji unaendelea 

Mtwara 80 Kuandaa na Kuratibu Foramu ya 
Biashara na Uwekezaji mara mbili kwa 
mwaka ifikapo Juni 2022 

5,200,000 1,500,000 1,500,000 Kikao cha baraza la biashara mkoa 
kimefanyika 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Mwanza 81 kufuatilia ujenzi/ukarabati wa 
miundombinu na   shughuli za usindikaji 
wa mazao ya kilimo, mifugo na uvuvi 
katika halmashauri nane (8) ifikapo 
Juni,2022   

21,560,000 6,500,000 6,500,000 (1). Kufuatilia ujenzi wa majosho 
katika Halmashauri za Sengerema, 
Misungwi, kwimba na Magu                  
(2).kufuatilia ukataji wa leseni za 
biashara katika  Manispa ya Ilemela 
na  Halmashauri ya Jiji la Mwanza                 

Njombe  54 Kuunda vyama vya ushirika 10 na 
kuwajengea uwezo vyama vya ushirika 
324 katika Halmashauri 6 ifikapo Juni 
2022 

4,125,000 0 0 Haijatekelezwa 

Pwani 71 Kuratibu ununuzi wa Korosho katika 
Halmashauri 9 ifikapo Juni 2022 

6,880,000 5,060,000 5,060,000 Kuratibu ununuzi wa Korosho katika 
Halmashauri  

Shinyanga 83 Kufanya ufuatiliaji na kusimamia 
uboreshaji wa zao la ngozi (hides and 
Skin) katika Halmashauri zote sita 

5,080,000 0 0 Haijatekelezwa 

Simiyu 47 Kuwezesha timu ya Uwezeshaji ya Mkoa 
kuvutia Wadau mbalimbali kuwekeza 
Simiyu kufikia Juni, 2022 

17,045,000 0 0 Haijatekelezwa 

Singida 84 Kuhamasisha umuhimu wa kuongezea 
thamani ya mazao kilimo, mifugo na 
uvuvi  

12,400,000 0 0 Haijatekelezwa 

Songwe 90 Kusimamia uanzishwa wa Kongani za 
Viwanda katika Halmashauri 5 ifikapo 
Juni 2022  

1,450,000 440,000 440,000 Kutembelea EPZA Dar es Salaam 
kwa ajili ya kujifunza namna ya 
kuendeleza maeneo ya uwekezaji 
ndani ya mkoa. 

 Kusimamia uendeshwaji wa Mabaraza 
ya Biashara mawili (2) ngazi ya 
Halmashauri na Mkoa ifikapo Juni 2022 

3,130,000 4,300,000 4,300,000 Baraza moja la Biashara ngazi ya 
Mkoa limefayika tarehe 01 Oktoba 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

2021 

Tabora 85 Kuwezesha kufanyika kwa Jukwaa la 
Umwekezaji Mkoani Tabora 

7,290,000 0 0 Haijatekelezwa 

Tanga 86 Kushiriki matukio ya Kitaifa (Sabasaba, 
siku ya maziwa n.k) kufikia Juni 2022. 

2,400,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuratibu na kusambaza teknolojia sahihi 
za uhifadhi na utunzaji wa mazao baada 
ya mavuno (postharvest handling) 
kufikia Juni 2022. 

5,110,000 0 0 Haijatekelezwa 

Rukwa 89 Kusimamia ujenzi na matumizi ya 
maghala katika mkoa. 

330,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuhamasisha uanzishaji wa viwanda vya 
kuchakata mazao  

332,000 0 0 Haijatekelezwa 

Jumla Ndogo - Eneo Kuu la Tatu 217,472,000 53,352,000 53,352,000   

D. Eneo Kuu la Nne la ASDP II: Uwezeshaji wa Sekta, Uratibu, Ufuatiliaji na Tathmini 

Arusha 70  Ufuatiliaji na Tathmini ya maendeleo ya 
utoaji huduma za Ugani na Kilimo cha 
umwagiliaji katika Halmashauri 7 ifikapo 
Juni, 2022  

13,175,000 7,164,770 7,164,770 (1). kufanya ufuatiliaji wa shughuli 
za Kilimo;                                                                                                                               
(2) Kufanya tathmini ya chanjo na 
utambuzi wa Mifugo 

 Ufuatiliaji na Tathmini ya maendeleo ya 
mifugo kupitia uhimilishaji, ufuatiliaji wa 
magonjwa, Tiba na udhibiti wa 
magonjwa ifikapo Juni, 2022  

13,175,000 4,180,000 4,180,000 (1). Kufanya ufuatiliaji na ukaguzi 
wa viwanda vya kusindika mazao ya 
mifugo, Kuwezesha kikao kazi cha 
kisekta,                                                                                
(2). Ufuatiliaji na ukaguzi wa 
rasilimali za vyakula vya mifugo 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

 Ufuatiliaji na Tathmini ya uanzishaji na 
usajili wa vyama vya ushirika, kujenga 
uwezo na ukaguzi wa vyama vya 
Ushirika katika Halmashauri 7 ifikapo 
Juni, 2022  

4,175,000 840,000 840,000 Kikao cha wataalam wa sekta ya 
uchumi na uzalishaji mali ngazi ya 
Mkoa na Mamlaka za Serikali za 
Mitaa 

 Ufuatiliaji na Tathmini ya utekelezaji wa 
Mkakati wa taifa wa uwezeshaji 
Wananchi Kiuchumi katika Halmashauri 
7 ifikapo Juni, 2022  

8,812,500 2,160,000 2,160,000 Ziara ya kutembelea kituo cha 
uwezeshaji wananchi kiuchumi 
Manispaa ya Kahama Mkoa wa 
Shinyanga na kuhudhuria 
kongamano la uwezeshaji wananchi 
kiuchumi 

 Kuwezesha Mikutano miwili ya Baraza 
la Biashara la Mkoa ifikaapo Juni, 2022  

9,375,000 0 0 Haijatekelezwa 

 Ufuatiliaji na Tathmini ya maendeleo ya 
Wajasiriamali, Ujenzi na uendelezaji wa 
Viwanda katika Halmashauri 7 ifikapo 
Juni, 2022  

14,380,000 1,970,000 1,970,000 Ufuatiliaji wa maeneo ya uwekezaji, 
wafanyabiashara wadogo na 
viwanda vipya vilivyoanzishwa. 

 Kuwezesha upandaji miti, Ufuatiliaji na 
Tathmini ya maendeleo ya upandaji miti 
na ufugaji wa nyuki katika Halmashauri 
7ifikapo Juni, 2022  

3,425,000 7,942,770 7,942,770 Kufanya ufuatiliaji na tathimini ya 
upandaji miti na ufugaji nyuki Katika 
Halmashauri zote za Mkoa wa 
Arusha 

 Kuwezesha Ufuatiliaji na Tathmini ya 
usimamizi na mazingira ya hifadhi katika 
Halmashauri 7 ifikapo Juni, 2022  

3,777,500 4,525,000 4,525,000 (1). kushiriki kikao cha wataalam wa 
Mazingira, Kuwezesha kikao cha 
wataalam wa Sekta za uchumi na 
uzalishaji mali ngazi ya Mkoa na 
MSM.                                                                                                                  
(2). Ufuatiliaji na tathmini za athari 
za mazingira katika MSM 



107 

 

Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Dodoma 72 Kuwezesha mazingira rafiki ya utendaji 
wa wafanyakazi na ofisi kwa kugharamia 
likizo, bili za umeme, nyumba, shajara 
na simu 

20,380,000 12,575,000 12,575,000 Ununuzi wa shajala, wino, kulipa 
stahiki za viongozi na ulipaji wa bili 
za simu na umeme 

Kuwezesha Mamlaka za Serikali za Mitaa 
8 kuandaa Mipango na Bajeti ya 
utekelezaji wa shughuli mbalimbali 
katika maeneo yao 

49,400,000 25,357,383 25,357,383 (1). Kuandaa mkakati wa uzalishaji 
wa zao la alizeti. Kufuatiliaji zuio la 
mifuko ya plastiki, kufuatilia 
upandaji wa miti pamoja na 
kutathimini idadi ya miti iliyopona. 
Ukaguzi wa miradi ya umwagiliaji na 
kuona ufanisi wake. Ununuzi wa 
diseli, matengenezo ya gari,                            
(2). Kuratibu upangaji wa 
wafanyabiashara wadogo jiji la 
Dodoma, Kuandaa maandiko ya 
miradi mitatu ya umwagiliaji katika 
Halmashauri za Mpwapwa na 
Kongwa, Uhakiki wa Chama cha 
Ushirika Zajilwa kwa ajili ya 
kupatiwa mkopo wa pembejeo. 

Kuwezesha uandaaji wa taarifa 
mbalimbali za robo mwaka, nusu 
mwaka na mwaka na kuziwasilisha kwa 
wakati kwa Mamlaka na wadau wa 
kisekta 

25,130,000 12,457,500 12,457,500 (1). Taarifa mbalimbali ikiwa ni 
pamoja na taarifa ya wakulima wa 
zao la alizeti na zabibu, utekelezaji 
malengo ya uzalishaji mwaka 
2020/2021 na kuandaa malengo ya 
uzalishaji kwa mwaka 2021/2022. 
Uratibu wa uuzaji wa vitambulisho 
vya wajasiriamali wadogo.  
Ufuatiliaji wa utoaji wa chanjo za 
mifugo ulifanyika (2). Kuandaa na 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

kuhakiki kanzidata ya wamachinga, 

Kuandaa, kuendesha na kushiriki 
mikutano na mabaraza ya kitaalam ya 
kisekta yatakayohusisha Halmashauri 8 
za Mkoa, Wizara mbalimbali na wadau 
wa maendeleo 

9,400,000 7,050,000 7,050,000 (1). Kushiriki mikutano ya wadau wa 
Alizeti na zabibu. Kushiriki 
maonesho ya wajasiriamali wadogo, 
PASS TRUST. Kuratibu na kuendesha 
vikao vya awali vya wataalam kwa 
ajili ya kuwapanga wajasiriamali 
wadogo kwenye maeneo stahiki 
katika Jiji la Dodoma                                                                                                        
(2). Kuratibu, kuandaa kikao cha 
Wataalam Ngazi ya Mkoa na 
Halmashauri kujadili maendeleo ya 
utekelezaji wa mkakati wa uzalishaji 
wa zao la alizeti.  Kushiriki kikao cha 
tathimini ya urejeshaji wa 
maonesho ya Nanenane 

Dar es Salaam 88 1. Ununuzi wa: Computer 1,510,000 0 0 Ununuzi wa Computer haujafanyika 

2. Kufanya uratibu, ufuatiliaji, ukaguzi 
na tathmini juu ya Kilimo, Mifugo na 
Uvuvi. 

12,512,000 11,996,522 11,996,522 Kufanya ufatiliaji, uratibu, ukaguzi 
na tathimini ya shughuli mbali mbali 
za Kilimo, Mifugo na Uvuvi katika 
ngazi za Halmashauri zote 5 za 
Mkoa 

3.  Kufanya ufatiliaji wa Hali ya Chakula 
katika Mkoa 

2,080,000 3,490,000 3,490,000 Kufanya ufatiliaji na tathimini ya 
chakula kwa kuangalia upatikanaji 
na usalama wa chakula 
kinachozalishwa na kinachoingia 
ndani ya mkoa kupitia sehemu 
mbalimbali ikiwemo ziara za 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

masokoni na kwenye maghala 
mbalimbali ya chakula ndani ya 
Mkoa 

4. Ununuzi wa Shajala 725,000 215970 215970  

5. Kuratibu Siku ya Maziwa Duniani. 910,000 0 0  

6. Kuratibu maadhimisho ya Siku ya 
Chakula Duniani 

2,500,000 2,170,000 2,170,000 Uratibu wa maadhimisho ya Siku ya 
Chakula Duniani katika Halmashauri 
ya Manispaa ya Ubungo 

Geita 63  Kufanya ukaguzi na kuvisimami vyama 
vya Ushirika. 

6,380,000 0 0  

Kuratibu doria na uchunguzi wa uvuvi 
haramu 

6,380,000 2,760,000 2,760,000 Kutoa elimu ya madhara ya uvuvi 
haramu, Kusikiliza kero za wavuvi na 
kuzitatua, Kufanya Doria ya 
kushitukiza na kuteketeza makokoro 
11. 

 Kuratibu shughuli za udhibiti wa 
magonjwa ya mifugo, Kuratibu 
usimamizi wa machinjio, majosho nk 

7,280,000 8,270,000 8,270,000 Kusimamia Halmashauri katika 
kudhibiti magonjwa na ubora wa 
Machinjio, kupokea na kusambaza 
madawa ya kuogeshea mifugo, 
kusimamia zoezi la Chanjo ya 
Mifugo katika Halmashauri. 

 Kuratibu na kusimamia shughuli za 
ugani  

6,380,000 6,374,000 6,374,000 (1). Kutoa mafunzo ya M- Kilimo 
katika ngazi ya Halmashauri, 
Kuhudhuria kikao cha program 
review - TARI Ukiriguru                                              
(2). Kusimamia zoezi la Mafunzo na 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kampeni ya kuongeza tija katika zao 
la pamba katika Halmashauri, 
Kuratibu zoezi la ugawaji wa Pikipiki 
44 kwa maafisa ugani katika 
halmashauri, Kushauri na 
kuhamasisha Halmashauri juu ya 
uzalishaji wa mazao yanayostahimili 
ukame na kukomaa mapema ili 
kukabiliana na changamoto ya 
upungufu wa Mvua 

Kutoa mazingira wezeshi kwa watumishi 
wa idara kwa kuwapatia stahiki zao 

21,880,000 8,240,000 8,240,000 Kushiriki Mikutano ya Kitaalam 
(TVA, TSAE); Kuratibu Ziara za 
Viongozi (Waziri wa Mifugo na 
Uvuvi), Kushiriki Maonesho ya 
Wajasiliamali ya Afrika Mashariki n.k 

Kutoa mazingira wezeshi kwa watumishi 
wa idara kwa kuwapatia vitendea kazi 
kama kompyuta nk 

18,400,000 0 0  

Kuratibu usambazaji wa teknolojia mpya 
kama mbegu bora na mbolea 

7,580,000 5,330,000 5,330,000 Kuratibu na kufuatilia upatikanaji na 
matumizi ya pembejeo; kusimamia 
utekelezaji wa malengo ya kilimo 
2021/22 

Iringa 73 Kuhamasisha vikundi kuanzisha ushirika; 
Kusimamia na kudhibiti vyama; Kutoa 
elimu ya ushirika, Kufuatilia madeni 
sugu; Kuhamasisha vyama kununua 
pembejeo kwa pamoja; Kusimamia na 
kufuatilia matumizi bora ya rasilimali 

9,400,000 5,720,000 5,720,000 Kuhamasisha vikundi kuanzisha 
ushirika; Kutoa elimu ya ushirika, 
Kuhamasisha vyama kununua 
pembejeo kwa pamoja; Kusimamia 
na kufuatilia matumizi bora ya 
rasilimali. 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kagera 87 Kufanya kikao cha wadau wa samaki 
katika mkoa wa Kagera 

1,855,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuratibu, Kusimamia, kufuatilia na 
kushauri kuhusu utendaji kazi wa vyama 
vya ushirika, AMCOS na SACCOS katika 
mkoa 

1,759,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kupanga na kuratibu ufanyikaji wa vikao 
vya wadau katika sekta ya uchumi na 
uzalishaji 

5,280,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuwawezesha wataalam wawili 
kuhudhuria mafunzo ya muda mfupi na 
mrefu 

12,960,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuwezesha upatikanaji wa stahiki za 
watumishhi 

13,080,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuratibu maandalizi na kutangaza 
maeneo yaliyotengwa kwaajili ya 
uwekezaji 

9,390,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuratibu kampeni za upandaji miti, utalii 
na ufugaji wa nyuki katika mkoa 

2,220,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuratibu maswala ya usafi na utunzaji 
wa mazingira katika Halmashauri za 
Mkoa wa Kagera 

1,110,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kupanga na kuratibu maendeleo ya 
eneo jipya lililopendekezwa kuanzishwa 
huria (Ranchi) kwaajili ya ufugaji. 

1,920,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuratibu na kusimamia uzalishaji wa 
mazao ya mizizi na nafaka 

2,751,000 0 0 Haijatekelezwa 

kuratibu uzalishaji wa mazao manne ya 
biashara aina ya Kahawa, Chai, Pamba 
na Tumbaku 

3,760,000 0 0 Haijatekelezwa 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kuratibu, Kufuatilia na kusimamia 
usambazaji na matumizi ya dawa za 
ruzuku za kuogeshea mifugo 
zinazotolewa na serikali katika 
Halmashauri za Mkoa wa Kagera 

2,670,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuratibu utekelezaji wa shughuli za 
kibiashara, viwanda na masoko katika 
Halmashauri za Wilaya 

8,010,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuratibu maonesho ya nane nane 
kimkoa na kikanda 

16,360,000 0 0 Haijatekelezwa 

Katavi 36 Kuwezesha uandaaji wa Mipango ya 
Maendeleo ya Kilimo ya Wilaya 5 
(DADPs) ifikapo Juni, 2022 

1,322,500 991,875 991,875 (1). Kuwezesha uandaaji wa 
Mipango ya Maendeleo ya Kilimo ya 
Wilaya 5 (DADPs)                                 
(2). Mapitio ya mpango ya 
Maendeleo ya Sekta ya Kilimo 
(DADPS) umefanyika kwa 
Halmashauri za Mpimbwe, Nsimbo 
na Tanganyika 

Kuwezesha ufuatiliaji wa mwenendo wa 
vyama vya Ushirika vya Msingi Mkoani 
Ifikapo Juni, 2022 

1,340,000 1,005,000 1,005,000 (1). Kuwezesha ufuatiliaji wa 
mwenendo wa vyama vya Ushirika 
vya Msingi Mkoani                                                                                                                             
(2). umla ya Vyama vya Ushirika vya 
Msingi 5 (Kamwendwe, Sibwesa, 
Kapalamsenga, Kasekese na Ugala) 
vimefuatiliwa kuona utendaji kazi 
wao na kutoa ushauri 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kuandaa Mkutano mmoja wa Wadau wa 
Sekta ya Kilimo wa Mkoa ifikapo Juni, 
2022 

3,740,000 2,805,000 2,805,000 (1). Kuandaa Mkutano mmoja wa 
Wadau wa Sekta ya Kilimo wa Mkoa                                                                                                    
(2). Yamafenyika maandalizi ya 
awali ya Mkutano wa wadau wa 
Kilimo Mkoani 

Kuandaa Mikutano 2 ya Wadau wa 
pembejeo wa Mkoa ifikapo Juni, 2022 

1,480,000 1,110,000 1,110,000 (1). Kuandaa Mikutano 2 ya Wadau 
wa pembejeo wa Mkoa (2). 
Mkutano wa mmoja wa wadau 
pembejeo za kilimo Mkoa 
umefanyika 

Kufanya ufuatiliaji na tathmini 4 za 
pamoja katika shughuli za sekta ya 
Kilimo katika Halmashauri 5 ifikapo Juni, 
2022. 

732,500 549,375 549,375 (1). Kufanya ufuatiliaji na tathmini 4 
za pamoja katika shughuli za sekta 
ya Kilimo katika Halmashauri 5                                                                                               
(2). Umefanyika ufuatilaji wa 
pamoja wa miradi inayotekelezwa 
Mkoani kwa kushirikiana na wadau 
kutoka mashirika ya Helvetas, 
Nondo Investor 

Kuratibu na kuwezesha siku ya masoko 
ya bidhaa za kilimo Mkoani ifikapo Juni, 
2022. 

8,920,000 6,690,000 6,690,000 (1). Kuratibu na kuwezesha siku ya 
masoko ya bidhaa za kilimo Mkoani                                                                                                
(2). Uratibu na uwezeshaji wa siku 
ya masoko ya bidhaa za kilimo 
Mkoani umefanyika 

Kuafanya ufuatiliaji katika kudhibiti 
magonjwa ya mimea na mlipuko wa 
visumbufu vya mazao katika 
Halmashauri 5 ifikapo Juni, 2022 

2,230,800 1,673,100 1,673,100 (1). Kuafanya ufuatiliaji katika 
kudhibiti magonjwa ya mimea na 
mlipuko wa visumbufu vya mazao 
katika Halmashauri 5 (2). 
Umefanyika ufuatiliaji wa magonjwa 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

ya mimea na mlipuko wa visumbufu 
katika Halmashauri 5 

Kuratibu Halmashauri 5 katika 
kuendeleza mazao ya kimkakati (pamba, 
tumbaku, kahawa, korosho, alizeti) 
ifikapo Juni, 2022 

3,250,000 2,437,500 2,437,500 (1). Kuratibu Halmashauri 5 katika 
kuendeleza mazao ya kimkakati 
(pamba, tumbaku, kahawa, 
korosho, alizeti)                                                                                                                             
(2). Uratibu wa Halmashauri 5 katika 
kuendeleza mazao ya kimkakati 
umefanyika 

Kuratibu maadhimishi ya siku ya kichaa 
cha mbwa na siku ya kuku (World Rabies 
and Kuku Day) katika Halmashuri 5 
ifikapo Juni,2021 

1,990,000 1,492,500 1,492,500 (1). Kuratibu maadhimishi ya siku ya 
kichaa cha mbwa na siku ya kuku 
(World Rabies and Kuku Day) katika 
Halmashuri 5                                                                                                                 
(2). Uratibu wa maadhimisho ya siku 
ya kichaa cha mbwa na siku ya kuku 
Duniani umefanyika 

Kuratibu na kufuatilia ukaguzi wa 
masoko ya samaki na mabwawa ya 
kufugia samaki katika Halmashauri 5 
ifikapo Juni, 2022 

1,500,000 1,125,000 1,125,000 (1). Kuratibu na kufuatilia ukaguzi 
wa masoko ya samaki na mabwawa 
ya kufugia samaki katika 
Halmashauri 5         
(2). Uratibu na ufuatiliaji ukaguzi wa 
masoko ya samaki na mabwawa ya 
kufugia samaki umefanyika katika 
Halmashauri 5 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kufuatilia hali ya uhakika wa chakula na 
kuhamasisha matumizi ya teknolojia 
bora za kuhifadhi mazao baada ya 
kuvuna katika Halmashauri 5 ifikapo 
Juni, 2022. 

1,500,000 1,125,000 1,125,000 (1). Kufuatilia hali ya uhakika wa 
chakula na kuhamasisha matumizi 
ya teknolojia bora za kuhifadhi 
mazao baada ya kuvuna katika 
Halmashauri 5                                                                                                    
(2).  Ufuatiliaji wa Hali ua Chakula na 
kuhamasisha matumizi ya teknolojia 
bora za uhifadhi ili kupunguza 
upotevu wa mazao baada ya 
mavuno umefanyika 

Kufanya ufuatiliaji wa matumizi ya 
miundombinu katika Halmashauri 5 
ifikapo Juni, 2022. 

1,500,000 1,125,000 1,125,000 (1). Kufanya ufuatiliaji wa matumizi 
ya miundombinu katika 
Halmashauri 5                                                                                                                
(2). Ufuatiliaji wa miundombinu ya 
sekta ya kilimo umefanyika katika 
Skimu ya umwagiliaji ya Kakese, 
Usense, Karema na maghala ya 
kuhifadhia mazao (Mwamapuli, 
Sibwesa, Mpandahoteli) 

Kufanya ufuatiliaji wa matumizi bora na 
endelevu ya miundombinu ya uzalishaji 
na masoko ya mifugo katika 
Halmashauri 5 ifikapo Juni, 2022. 

1,695,100 1,271,325 1,271,325 (1). Kufanya ufuatiliaji wa matumizi 
bora na endelevu ya miundombinu 
ya uzalishaji na masoko ya mifugo 
katika Halmashauri 5          
(2). Umefanyika ufuatiliaji wa 
matumizi bora na endelevu ya 
miundombinu ya uzalishaji na 
masoko mifugo (Minada, majosho, 
Machijioa, na malambo) katika 
Halmashauri 5 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kigoma 74 Kuwezesha utekelezaji wa shughuli za 
kila siku za Ofisi na kuboresha utendaji 
kazi wa Watumishi10 sifikapo Juni, 2022 

20,130,000 310,000 310,000 Umefanyika uratibu wa uandaaji wa 
muongozo wa mafunzo kwa siku 5 
katika zao la Muhogo, maharage na 
Mahindi kwa kushirikisha maafisa 
ugani wa MSM, FAO, TARI na MATI 

Kuwezesha ununuzi wa vitendea kazi 
ifikapo Juni, 2022 

3,909,000 0 0  

Kuwezesha Wataalam 10 kushiriki 
mikutano, warsha, makongamano, ya 
kisekta na kitaaluma ifikapo Juni, 2022 

4,680,000 2,650,000 2,650,000 Wataumishi 3 wameshiriki Mkutano 
wa chama cha Maafisa ugani Nchini 
uliofanyika Dodoma tarehe 01-
02/12/2022 

 Kuwezesha Watumishi 2 kuhudhuria 
mafunzo ya shahada ya Uzamili ifikapo 
Juni, 2022 

21,100,000 4,165,000 4,165,000 Mtumishi mmoja amewezeshwa 
fedha kwa ajili ya nauli na mafunzo 
kwa vitendo kwa ajili ya masomo ya 
Uzamili 

Kuratibu shughuli za uendelevu za 
Kilimo, Wanyama pori, Mazingira, Uvuvi, 
Mifugo, Biashara, Ushirika na Misitu, 
katika Halmashauri 8 ifikapo Juni, 2022 

7,350,000 1,500,000 1,500,000 Kumefanyika uratibu wa 
mazungumzo baina ya NARCO na 
wananchi ya wilaya ya Uvinza na 
Kasulu waliovamia eneo la Ranchi ya 
NARCO. Uratibu huu umefanikisha 
umegaji wa Hekta 6,000 pamoja na 
upimaji wa vitalu 56 kati ya 104 
vilivyotarajiwa kupimwa. 

 Kufanya ufuatiliaji na kutoa msaada wa 
kitaalam katika sekta 9 za uzalishaji kwa 
Halmashauri 8 ifikapo Juni, 2022 

36,840,000 1,520,000 1,520,000 (1). Ushauri wa kitaalamu katika 
kuweka malengo ya uzalishaji na 
maandalizi ya msimu wa kilimo 
2021/2022 kwa Halmashauri zote 8 
umetolewa mwezi Agosti, 2021                                                                                            
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

(2). Umefanyika uratibu wa 
ufuatiliaji wa shughuli za kilimo 
zinazotekelezwa na Mradi wa 
Kigoma Pamoja (KJP) katika 
Halmashauri za Kakonko, Kibondo, 
Kasulu DC na Kasulu TC. 

Kuwezesha Wataalam wa sekta kushiriki 
Mikutano ya Wizara za Kisekta ifikapo 
Juni, 2022 

11,520,000 9,102,000 9,102,000 (1). Mtaalam mmoja ameshiriki 
Mkutano Mkuu wa zao la Korosho 
kilichofanyika Mtwara                                                                                                        
(2)Umefanyika uratibu wa kikao cha 
wadau wa sekta ya kilimo mkoa kwa 
lengo la kujadiliana namna bora ya 
kumfikishia Mkulima pembejeo kwa 
wakati katika kata na vijiji 

 Kuandaa Taarifa za utekelezaji za 
Mwezi, robo mwaka, nusu mwaka na 
mwaka mzima ifikapo Juni, 2022 

4,220,000 - - Uratibu uingizaji wa taarifa za kilimo 
katika mfumo wa ARDS umefanyika 

Kilimanjaro 75 Kuratibu vikao viwili vya Jukwaa la 
wadau wa kilimo katika Mkoa kwa ajili 
ya kujadili changamoto za sekta na 
kuzipatia ufumbuzi. 

3,500,000 1440000 1440000 Haijatekelezwa 

Lindi 76 Kufanya tathmini na ufuatiliaji wa 
shughuli za kilimo kwenye Halmashauri 
6 kila robo ya mwaka ifikapo juni, 2022 

2,900,000 1,400,000 1,400,000 Kuwezesha maafisa 3 kufanya 
tathmini na ufuatiliaji wa shughuli 
za kilimo kwenye Halmashauri 3 

Kuwezesha maafisa kilimo 4 kuhudhuria 
kikao cha watalaamu wa kilimo ifikapo 
juni, 2022 

1,200,000 2160000 2160000 Haijatekelezwa 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kufanya tathmini na ufuatiliaji wa miradi 
ya umwagiliaji kwenye Halmashauri 6 
kila robo ya mwaka ifikapo juni, 2022 

2,900,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kufanya tathmini na ufuatiliaji wa 
shughuli za mifugo kwenye Halmashauri 
6 kila robo ya mwaka ifikapo juni, 2022 

2,900,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kufanya tathmini na ufuatiliaji wa 
shughuli za uvuvi kwenye Halmashauri 6 
kila robo ya mwaka ifikapo juni, 2022 

2,900,000 480,000 480,000 Kuwezesha maafisa wawili kufanya 
tathmini na ufuatiliaji wa shughuli 
za mifugo kwenye Halmashauri 2 

Kuwezesha maafisa uvuvi 3 kuhudhuria 
kikao cha watalaamu wa uvuvi ifikapo 
juni, 2022 

1,200,000 160,000 160,000 Kuwezesha afisa uvuvi kufanya 
tathmini na ufuatiliaji wa shughuli 
za uvuvi kwenye Halmashauri 2 

Kuwezesha maafisa mifugo 2 
kuhudhuria kikao cha watalaamu wa 
mifugo ifikapo juni, 2022 

1,200,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuratibu kikao cha wadau wa kilimo na 
ushirika ifikapo uni, 2022 

3,408,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kufanya tathmini na ufuatiliaji wa 
shughuli za ushirika kwenye 
Halmashauri 6 kila robo ya mwaka 
ifikapo Juni, 2022 

2,900,000 0 0 Haijatekelezwa 

Manyara 95 Kueneza na kutangaza vivutio vya kitalii 
katika mkoa, kushauri jinsi ya kuepuka 
migogoro baina ya binadamu na 
wanyamapori katika Serikali za Mitaa 
saba za Mkoa Manyara ifikapo Juni 
2022. 

3,100,000 1,140,000 1,140,000 Kushiriki mkutano wa kutatua 
mgogoro wa mipaka baina ya 
Manyara na Dodoma 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kuendesha mikutano mitatu ya 
kitaalamu katika kilimo, mifugo uvuvi, 
misitu, wanyamapori na biashara ifikapo 
Juni 2022. 

1,300,000 560,951 560,951 (1). Afisa mmoja ameshiriki kikao 
cha kitaalam cha kuhifadhi msitu wa 
SULEDO wa Kiteto DC            
(2). Mkutano mmoja wa 
kuhamasisha kilimo cha alizeti 
umefanyika katika mkoa wa 
Manyara 

Kuendesha mikutano minne ya PPP 
(miwili ya Baraza la Bishara, MAI na 
Uwezeshaji wa Wanawake Kiuchumi) 
ifikapo Juni 2022. 

6,470,000 2,720,000 2,380,000 (1). Maafisa wawili wameshiriki 
mikutano ya kitaalam Mirerani 
Simanjiro DC     
(2). Mkutano mmoja wa kuwezesha 
Wanawake kiuchumi umefanyika 
katika mkoa wa Manyara 

Kuwezesha kulipa staili za kisheria za 
Mkuu wa Idara, likizo na matibabu ya 
watumishi wa idara ya Uchumi na 
Uzalishaji ifikapo Juni 2022. 

23,550,000 17,720,000 16,720,000 stahiki za Mkuu wa Idara na Maafisa 
wawili zimelipwa (malipo ya likizo) 

Mara 77 Kufanya Ufuatiliaji na Tathmini ya 
shughuli za Sekta ya Kilimo ifikapo Juni, 
2022 

7,200,000 10,084,379 10,084,379 Ufuatiliaji wa shughuli za sekta ya 
kilimo umefanyika 

Kushiriki Mikutano ya Wizara za Kisekta 
ifikapo Juni, 2022 

2,200,000 2,300,000 2,300,000 Mikutano ya kiwizara imehudhuriwa 

Kusimamia utoaji wa Huduma za Ugani 
katika Halmashauri 

32,000,000 41,257,588 41,257,588 Usimamizi wa utoaji huduma za 
ugani umefanyika 

Kufanya usimamizi wa shughuli za 
uendlezai wa mifugo na uvuvi katika 
Halmashauri 9 ifikapo Juni, 2022 

7,100,000 12,204,111 12,204,111 usimamizi na ufuatiliaji shughuli za 
mifugo ulifanyika 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Mbeya 78  Kuwezesha ukaguzi wa maduka ya 
samaki, leseni, masoko na stoo    katika 
Halmashauri 7 fikapo Juni, 2022  

5,250,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kufanya Mikutano miwili ya Mkoa 
ifikapo Juni, 2022 

2,950,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kusaidia Watumishi kushiriki katika 
Mikutano ya Kisekta za Kilimo ifikapo 
2022 

7,700,000 12,500,000 12,500,000 Malipo kwa ajili ya posho ya 
kujikimu 

Kuratibu na kufuatilia utekelezaji wa 
uchunguzi wa magonjwa ya wanyama 
katika Halmashauri 7 ifikapo Juni, 2022 

3,200,000 3,160,000 3,160,000 Malipo kwa ajili ya ya masaa ya 
ziada 

Kukagua na kufuatilia Vyama vya 
Ushirika ifikapo Juni, 2022 

3,800,000 300,000 300,000 Malipo kwa ajili ya ya masaa ya 
ziada 

Morogoro 79 Kuwezesha shughuli za kiutawala kwa 
kufanikisha malipo ya leave, housing, 
electricity na telephone allowances 
kufikia Juni 2022. 

40,226,000 13,764,000 13,764,000 Malipo ya stahiki za Mkuu wa Idara 
yamefanyika 

Kufanya manunuzi ya vifaa vidogo 
vidogo vya ofisi, matengenezo ya 
magari, computer na cleaning supplies, 
photocopiers kufikia juni 2022 

16,200,000 13,913,000 13,913,000 Manunuzi ya vifaa vya Ofisi, 
matengenezo ya magari 
yamefanyika 

Kuboresha mazingira ya wafanyakazi wa 
sekta ya uchumi na uzalishaji kwa 
kuwezesha training allowance, ununuzi 
wa furniture za ofisi na tuition fees hadi 
kufikia Juni 2022. 

6,508,000 1,245,000 1,245,000 Kuwezesha malipo ya Ada ya ushiriki 
TAPSEA ya Afisa wa Mkoa 
yamefanyika 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kuwezesha ufuatiliaji na tathmini wa 
kila mwezi wa miradi ya kilimo, ushirika, 
uvuvi na mifugo inayotekelezwa 
Halmashauri 9 

109,168,000 76,357,338 76,357,338 (1). Kutoa ushauri wa kitaalam, 
Ufuatiliaji na tathmini katika 
Halmashauri ya Mvomero kwa 
vikundi 7 vya akina mama katika 
kata 5 vilivyopata mkopo wa 4% 
unaotolewa na Halmashauri. 
Kufanya uhamasishaji wa kilimo cha 
Pilipili katika Halmashauri za 
Morogoro na Manispaa ambapo 
wadau wa Kampuni ya VEGRAB 
waligawa mbegu za pilipili kichaa 
kwa wakulima katika vijiji vya 
Kiroka, Msonge na Mbalangwe 
Halmashauri ya Morogoro.                                                                                                     
(2). Kufanya ufuatiliaji kwa 
wakulima wa korosho Ulanga DC na. 
kusambaza mbegu za korosho tani 
10.15 katika Halmashauri 8. 
Kufuatilia utekelezaji wa mradi wa 
umwagiliaji Lukenge, Mvomero. 
Kukagua maendeleo ya vyama vya 
ushirika na kuhamasisha mauzo ya 
korosho kutumia mfumo wa TMX. 
Kufuatilia maendeleo ya ujenzi wa 
majosho na uchanjaji wa mifugo 
Mlimba DC, Malinyi DC na Ifakara TC 

Kuwezesha wataalam kuandaa taarifa 
mbalimbali za kazi zinazotekelezwa 
katika Halmashauri 9 

1,100,000 5,330,000 5,330,000 Kuwezesha wataalam kuandaa 
taarifa mbalimbali za kazi 
zinazotekelezwa katika Halmashauri 
9 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kuwezesha wataalam wa sekta ya 
uchumi na uzalishaji kushiriki vikao 
mbalimbali vya kisekta ngazi za 
Halmashauri na Wizara kufikia Juni 2022 

14,374,000 2,520,000 2,520,000 Kushiriki vikao 3 vya kisekta 
ambavyo ni mapitio ya bajeti ya 
Mkoa, kikao cha wadau wa uhifadhi 
wa vyanzo vya maji, kikao cha 
Waziri wa Kilimo kuhusu uendelezaji 
wa maonyesho ya nane nane. 

Mtwara 80 Kufanya uratibu, ufuatiliaji na tathmini 
ya kila robo mwaka wa maswala ya 
kilimo na mifugo ifikapo Juni, 2022 

7,870,000 7,710,000 7,710,000 1. (a Kuandaa taarifa ya mbalimbali 
zikiwemo ASDP, ARDS, Ikama ya 
maafisa mifugo na mahitaji ya 
mbolea                                                                                                                                                  
(b). Kufanya ukaguzi kwenye 
maduka ya pembejeo katika 
Halmashauri (c). Kufundisha maafisa 
kilimo 180 juu ya mfumo wa M-
Kilimo 
(d) uhamasisha na Kusimamia usajili 
wa wakulima kwenye mfumo wa M- 
Kilimo 
2. (a). Kuratibu na kusimamia 
upakatikanaji na usambazaji wa Tani 
13.025 za alizeti katika Halmasahuri 
za Nanyumbu, Newala TC Newala 
DC, Nanyamba, Masasi DC, Masasi 
TC, Mtwara DC, Mtwara MC na 
Tandahimba DC.                                                                                                               
(b). Kukagua ujenzi wa mabwawa ya 
kisasa 13 ya samaki katika 
Halmashauri za Mtwara MC na 
Mtwara DC 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Mwanza 81 Kufanya ununuzi wa Mafuta ya mafuta 
ya gari, shajala na matengenezo ya Gari    

25,000,000 5,700,000 5,700,000 kufanya ununuzi wa vitendea kazi 
ikiwemo shajala na mafuta, wino na 
karatasi viwezeshi vya uratibu wa 
shughuli za sekta ya uchumi na 
uzalishaji 

Pwani 71 Kuratibu na kuhamasisha uendelezaji wa 
Mashamba Darasa ya Mifugo katika 
Halmashauri 9 ifikapo Juni 2022 

2,000,000 1,628,750 1,628,750 Kuratibu na kuhamasisha 
uendelezaji wa Mashamba Darasa 
ya Mifugo katika Halmashauri 

Kuwezesha ukusanyaji wa taarifa za 
kilimo, kuzichakata na kuzisambaza 
katika Halmashauri 9 ifikapo Juni 2022 

9,400,000 7,400,000 7,400,000 Ukusanyaji wa taarifa za kilimo, 
kuzichakata na kuzisambaza katika 
Halmashauri 

Kuwezesha watumishi 16 katika Sehemu 
ya Uchumi na Uzalishaji kuhudhuria siku 
ya ukimwi duniani ifikapo Juni 2022 

715,000 0 0 Shughuli bado haijafanyika 

Kufanya mikutano 5 ya kitaalam na 
kuhudhuria vikao vya kitaalam 10 
ifikapo Juni 2022. 

6,350,000 0 0 Shughuli bado haijafanyika 

Kuratibu utekelezaji wa maendeleo ya 
miradi ya kilimo na shughuli za 
umwagiliaji katika Halmashauri 9 ifikapo 
Juni 2022 

1,575,000 1,575,000 1,575,000 Kufuatilia utekelezaji wa maendeleo 
ya miradi ya kilimo na shughuli za 
umwagiliaji katika Halmashauri 

Kuratibu masuala ya Usalama wa 
chakula na upatikanaji wa pembejeo 
katika Halmashauri 9 ifikapo Juni 2022 

2,375,000 0 0 Shughuli bado haijafanyika 

Kuratibu maonyesho ya Nanenane, 
Sabasaba, Juakali na SIDO katika 
Halmashauri 9 ifikapo Juni 2022 

5,590,000 700,000 700,000 Kuratibu maonyesho ya Nanenane, 
Sabasaba, Juakali na SIDO 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kuratibu ufuatiliaji wa magonjwa ya 
mifugo katika Halmashauri 9 ifikapo Juni 
2022 

2,350,000 1,281,667 1,281,667 Ufuatiliaji wa magonjwa ya mifugo 
umefanyika 

Kuhakiki Vyama vya Ushirika 
vilivyosajiliwa katika Halmashauri 9 
ifikapo Juni 2022 

1,900,000 0 0  

Kuratibu kaguzi kwenye Vyama vya 
Ushirika 

4,250,000 2,920,000 2,920,000 Kuratibu kaguzi kwenye Vyama vya 
Ushirika 

Ruvuma 82 Kufanya ukaguzi wa vituo vya tiba za 
mifugo, mabucha, machinjio, vituo vya 
kukusanyia maziwa na vyakula vya 
mifugo ifikapo Juni 2022 

3,180,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuratibu na kushiriki mikutano ya 
kiwizara na kiutawala kwa wakati ifikapo 
Juni 2022 

45,952,000 0 0 Haijatekelezwa 

Usimamizi na uenezi wa takwimu 
zilizokusanywa za Uchumi na Uzalishaji 
ifikapo Juni 2022 

20,725,800 0 0 Haijatekelezwa 

Kushiriki mikutano ya wataalam wa 
mifugo na wiki ya maziwa (TSAP, TVA, 
Mikutano ya kuendeleza Nyanda za 
malisho) ifikapo Juni 2022 

1,750,000 708,000 708,000 Kushiriki vikao vya wataalam wa 
mifugo vya kikanda. 

Kukagua na kuanzisha kanzidata za Asasi 
binafsi na taasisi zinazojihusisha na 
kilimo ndani ya mkoa ifikapo Juni 2022 

3,320,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuratibu na kuandaa kanzi data ya 
mazao makuu ya kipaumbele ya 
biashara na chakula kwa halmashauri 8 
ifikapo juni 2022 

3,780,000 0 0 Haijatekelezwa 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Shinyanga 83 Shajala 1,200,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kufanya ufuatiliaji wa robo mwaka wa 
utekelezaji wa miradi ya DADPs katika 
Halmashauri zote sita   

3,000,000 2,320,000 2,320,000 Kufuatilia maendeleo ya mazao 
shambani katika Halmashauri 6 za 
Mkoa 

Simiyu 47  Kuweka mazingira bora ya kazi kwa 
Watumishi 19 wa Seksheni ya Uchumi 
na Uzalishaji kufikia Juni 2022  

23,382,000 0 0 Haijatekelezwa 

 Kuwezesha Watumishi 19 wa Seksheni 
ya Uchumi na Uzalishaji kuhudhuria 
vikao vya Wizara na Wadau mbalimbali 
wa Kilimo kufikia Juni 2022  

10,940,000 0 0 Haijatekelezwa 

Singida 84 Kujenga uwezo kwa wataalamu wa 
kilimo na mifugo wa mamlaka za serikali 
za mitaa juu ya utekelezaji na mfumo 
wa M-kilimo 

41,800,000 0 0 Haijatekelezwa 

Ununuzi wa vitendea kazi vya ofisi 
(Kompyuta mpakato 4, Shajala) 

13,000,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kufanya mapitio ya miongozo ya 
ufuatiliaji na tathimini kwa miradi 
mbalimbali 

3,500,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuratibu upatikanaji na usambazaji wa 
pembejeo za kilimo na mifugo 

42,700,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuratibu kongamano la uwekezaji la 
Mkoa 

8,000,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuratibu Jukwaa la Uwezeshaji 
Wanawake kiuchumi 

7,000,000 0 0 Haijatekelezwa 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Songwe 90 Kuratibu mikutano 4 ya wadau kilimo 
sehemu ya (1. Kahawa ngazi ya Mkoa na 
Kanda, 2. Pembejeo za kilimo, 3. Mazao 
ya bustani na 4. wadau wa zao la 
pareto) ifikapo Juni 2022 

6,940,000 9,495,000 9,495,000 Mikutano 3 ya wadau wa kilimo 
imefanyika juu ya maandalizi ya 
msimu wa kilimo kwa mwaka 
2021/2022.  Kikao na wadau wa 
kilimo waliopo Mkoa wa Songwe 
kwa mwaka 2021/2022 
Kimeratibiwa 

Kusimamia sekta ya ushirika kwa 
kufanya usajili, ukaguzi, ufuatiliaji na 
tathimini kwa AMCOS na SACCOS 
ifikapo Juni 2022 

2,660,000 1,511,478 1,511,478 Ufuatiliaji wa masoko ya kahawa 
umafanyika kwa AMCOS 117 

Kuwezesha upatikanaji wa stahiki za 
Watumishi na Mkuu waSehemu ya 
Uchumi na Uzalishaji ifikapo Juni 2022 

13,200,000 4,200,000 4,200,000 Stahiki za Mkuu wa Sehemu ya 
Uchumi na Uzalishaji zilitolewa 

Kuwezesha upatikanaji wa vitendea kazi 
vya Ofisi ifikapo Juni 2021 

5,940,000 3,725,849 3,725,849 Shajala za ofisi na mafuta Diesel 
zilinunuliwa 

Kuratibu uendelezaji wa Skimu za 
Umwagiliaji, matumizi ya zana bora na 
uongezaji thamani wa mazao ya kilimo 
na mifugo ndani ya mkoa ifikapo Juni 
2022  

3,380,000 0 0  

kuratibu mafunzo kwa Maafisa ugani juu 
ya kukabiliana na mlipuko wa magonjwa 
na visumbufu vya mimea ifikapo Juni 
2022 

2,100,000 0 0  

Kuwezesha Wataalamu wa Kilimo na 
Mifugo Kushiriki Mikutano minne (4) ya 
Kitaalam ya Kisekta ngazi ya Taifa na 
Kanda ifikapo  Juni 2022 

5,600,000 4,110,000 4,110,000 Wataalamu 3 wa Kilimo na mifugo 
waliweza kushiriki vikao kazi vya 
kitaalamu 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kuratibu shughuliza Nanenane 2022 
ngazi ya Halmashauri, Mkoa na Kanda 
ifikapo Juni 2022  

14,250,000 2500000 2500000  

Kuratibu na Kusimamia ukaguzi wa 
leseni za Biashara na Vitambulisho vya 
Wamachinga katika Halmashauri 5 
ndani ya Mkoa ifikapo Juni 2022  

1,570,000 3,100,000 3,100,000 Ufuatiliaji wa ugawaji wa 
vitambulisho vya wajasiriamali kwa 
Halmashauri tano umefanyika 

Tabora 85 Kufuatilia, kutathmini na kutoa ushauri   
kuhusu utekelezaji wa sera ya mifugo 
katika Halmashauri 8 

5,625,000 2,240,000 2,240,000 (1). Kuhamasisha kufanya zoezi 
utambuzi na ufuatiliaji wa mifugo 
kwa njia ya kuweka hereni kwenye 
Halmashauri 8 za Mkoa wa Tabora 
na Udhibiti wa magonjwa kwa njia 
ya chanjo na kuogesha mifugo kwa 
njia majosho.                                                                                                                               

Kufuatilia na kutathmini utekelezaii wa 
sera, sheria na kanuni za Viwanda, 
Biashara na Uwekezaji katika 
Halmashauri 8 

7,660,000 7,280,000 7,280,000 (1). Ukaguzi wa Leseni za Biashara 
katika Halmashauri 8; Kuhakiki 
takwimu za Viwanda; Kukagua 
Vipimo (Mizani); Uzinduzi wa 
Mwongozo wa Uwekezaji wa Mkoa; 
Ushiriki wa Maonesho ya Viwanda 
Vidogo (SIDO) Kigoma                                                                                                         
(2). Uzinduzi wa Mabaraza ya 
Biashara ya Wilaya zote 8; Ufuatiliaji 
wa manunuzi ya mitambo ya 
kuchakata mazao ya nyuki kwa ajili 
ya kiwanda cha asali Sikonge;  

Kufuatilia, kutathmini na kutoa ushauri 
kuhusu utekelezaji wa masuala ya 
hifadhi ya mazingira na maliasili kwenye 

3,660,000 1,700,000 1,700,000 (1). Ufuatiliaji uanzishaji wa maeneo 
ya hifadhi za misitu ya asili ya Jamii 
katika Halamashauri za Wilaya ya 
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Halmashauri 8 Kaliua na Urambo Mkoa wa Tabora                                                                                              
(2). Ufuatiliaji wa Utekelezaji wa 
Sheria za Misitu na Mazingira katika 
maeneo ya Hifadhi za Misitu ya 
Jamii na Halmashauri za Wilaya ya 
Urambo, Sikonge na Kaliua Mkoa wa 
Tabora. 

Kusimamia na kushauri juu ya 
utekelezaji wa upandaji miti katika 
Halmashauri nane (8) 

3,750,000 1100000 1100000 (1). Kufuatilia uanzishaji wa Vitalu 
vya miti katika Halmashauri 8 za 
Wilaya Mkoa wa Tabora                                                                                                        
(2). Ufuatiliaji wa Uzalishaji wa 
miche na upandaji wa miti na 
uponaji wa miche ya miti ya msimu 
wa mwaka 2021katika Halmashauri 
za Wilaya Mkoa wa Tabora. 

Kukagua shughuli za SACCOSna AMCOS 
katika Halmashauri nane (8) 

10,750,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kufuatilia na kutathmini utekelezaji wa 
shughuli za Vyama vya Ushirika katika 
Halmashauri nane (8) 

6,750,000 0 0 Haijatekelezwa 

Tanga 86 Kuandaa na kuhudhuria mikutano, 
warsha na makongamano yanayohusu 
kujenga/kujengewa uwezo kufikia Juni 
2022. 

3,550,000 8,250,000 8,250,000 Kuhuduhuria vikao vya Wadau wa 
Korosho na Mkonge 

Kusimamia Halmashauri 11 katika 
miongozo ya kisekta, Kitaifa na 
kusimamia utekelezaji wa sheria kufikia 
Juni 2022. 

14,254,000 6,000,000 6,000,000  
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Mkoa  Fungu  Shughuli zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh) 

Fedha 
zilizotumika 

(Tsh) 

Hatua za Utekelezaji 

Kufanya ufuatiliaji, ukaguzi, usimamizi 
na mafunzo kwa vyama vya Ushirika vya 
sekta za Kilimo, Mifugo na uvuvi katika 
Halmashauri 11 za Mkoa wa Tanga 
kufikia Juni 2022. 

18,620,000 6,730,000 6,730,000 Ufuatiliaji wa vitalu vya mazao ya 
Mkonge katika Halmashauri zote za 
Mkoa wa Tanga. 

Rukwa 89 Kuratibu ukaguzi wa vyama vya ushirika 
katika Mkoa 

992,000 0 0  

Kufuatilia upatikanaji wa chakula katika 
mkoa 

888,000 222000 222000 kukagua maendeleo ya mazao 
mashambani 

Kuratibu na kushiriki katika maonesho 
ya Sekta za kilimo ya Nanenane. 

11,940,000 6125000 6125000 kushiriki katika vikao mbalimbali vya 
kisekta 

Kuratibu uanzishaji wa BMU katika 
Mkoa 

840,000 210000 210000 kutembelea mialo iliyopo ziwa 
Tanganyika na Rukwa 

Kuwezesha wataalam kuhudhuria na 
kushiriki mikutano, warsha, kongamano 
semina za kitaalam  

9,800,000 7616000 7616000 kushiriki katika vikao vya kitaaluma 
vya mifugo, uvuvi na kilimo 

Jumla Ndogo - Eneo Kuu la Nne 1,278,324,700 514,211,701 512,871,701   

Jumla Kuu  1,932,507,200 697,070,613 685,810,613   
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Kiambatisho Na. 11: Utekelezaji wa Programu Kwa Ngazi za Halmashauri na Serikali za Mitaa 

Eneo Kuu la Program Kazi zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tshs)  

 Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh)  

 Fedha 
zilizotumika 

(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Eneo Kuu la Kwanza: 
Usimamizi na Matumizi 
endelevu ya Ardhi na 
Maji 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

Kuandaa Mpango wa Matumizi Bora ya Ardhi 
na usimamizi katika Vijiji (41) vya Halmashauri 
za Moshi DC (2), Lindi MC (4), Mtama DC (2), 
Tandahimba DC (32), Namtumbo DC (1) ifikapo 
Juni, 2022 

50,308,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuwezesha upatikanaji wa Hati Miliki za ardhi 
za Kimila kwa ajili ya Kituo cha Raslimali za 
Kilimo cha Kata ya Sirari, Soko la Mazao la 
Nyarero, soko la kimkakati la Remagwe na soko 
la Nyamwigura katika Halmashauri ya Wilaya ya 
Tarime ifikapo Juni, 2022 

2,900,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuwezesha ulipaji wa fidia kwa Wananchi 
wenye ardhi iliyotwaliwa kwa ajili ya ujenzi wa 
skimu ya umwagiliaji ya Sukuma (Buchosa DC) 
na ujenzi wa Mnada wa awali wa Mifugo wa 
Bariadi TC ifikapo Juni, 2022 

78,221,000 10,000,000 10,000,000 ulipaji wa fidia kwa 
Wananchi wenye ardhi 
iliyotwaliwa umefanyika 
katika Halmashauri moja 
kati ya mbili zilizopangwa. 
Fidia hiyo imelipwa kwa 
50% kwa ajili ya wananchi 
kupisha eneo la ujenzi wa 
skimu ya umwagiliaji ya 
Sukuma (Buchosa DC). 

Kuwezesha kuweka alama za utambuzi kwa 
zege katika eneo linalomilikiwa na Idara ya 
Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika katika Vijiji vya 
Mwandoya, Kisesa na Nkoma vilivyopo Meatu 
DC na kuweka mipaka ya Shamba la Kisangwa 
lililopo Bariadi TC ifikapo Juni, 2022 

5,233,000 0 0 Haijatekelezwa 
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Eneo Kuu la Program Kazi zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tshs)  

 Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh)  

 Fedha 
zilizotumika 

(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

Kuchora ramani za maeneo ya Vituo vya 
Raslimali za Kilimo vya Kata 6 kati ya Kata 16 za 
Moshi DC ifikapo Juni, 2022. 

400,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuwezesha kufanyika kwa soroveya (survey) 
kwa maeneo 20 ya ufugaji wa mifugo ya Rorya 
DC ifikapo Juni, 2022 

40,000,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuwezesha kufanyika kwa soroveya (survey) na 
kuandaa Hati Miliki za Ardhi (title deeds) katika 
Vijiji vya Msalato, Hombolo Bwawani na 
Hombolo Makulu vilivyopo Dodoma CC na 
maeneo yanayomilikiwa na Idara ya Kilimo, 
Umwagiliaji na Ushirika ya Korogwe DC ifikapo 
Juni 2022 

14,600,000 605,000 605,000 Upangaji wa mpango wa 
matumizi bora ya ardhi 
umeanza kufanyika katika 
Vijiji 3 vya Msalato, 
Hombolo Bwawani na 
Hombolo Makulu 
(Dodoma CC) kati ya Vijiji 
4 vilivyopangwa 

Kuwezesha upatikanaji wa ardhi kwa ajili ya 
uendelezaji wa skimu ya Chajula (Kilindi DC) na 
upatikanaji wa ekari 10,000 za shamba la 
Bassotu (Bassotu Plantation farm) kwa 
Mwekezaji aliyeshinda zabuni (Hanang' DC) 
ifikapo Juni 2022 

18,643,000 10,000,000 10,000,000 Upatikanaji wa ardhi 
umewezeshwa katika 
Halmashauri moja kati ya 
mbili zilizopangwa. Ardhi 
iliyopatikana ni Ekari 
10,000 za shamba la 
Bassotu (Bassotu 
Plantation farm) 
zimepatikanana 
kukabidhiwa kwa 
Mwekezaji aliyeshinda 
zabuni (Hanang' DC)  
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Eneo Kuu la Program Kazi zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tshs)  

 Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh)  

 Fedha 
zilizotumika 

(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

Kuwezesha kufanyika kwa soroveya (survey), 
kupima na kuweka alama za utambuzi wa ardhi 
(measure and demarcate) wa hekta 400 za 
kuchungia mifugo katika Kata 2 za Momba DC 
ifikapo Juni, 2022 

8,000,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuwezesha Uundaji wa Kamati ya Usimamizi wa 
Mazingira na Maliasili kwa ajili ya kurejesha 
uoto wa asili (Natural Regeneration) katika 
Mlima wa Kiborian na milima mingine katika 
Vijiji vya Nghambi, Kazania, Kiegea, Mbugani, 
Chunyu, Kisokwe, Idilo, Igovu na Kiboriana 
vilivyoko Mpwapwa DC ifikapo Juni, 2022 

8,890,000 0 0 Haijatekelezwa 

Ukarabati wa mabwawa 3 ya umwagiliaji ya 
skimu ya Mowanjamu katika Kijiji cha 
Mowanjamu (Siha DC), bwawa la Muyanji 
katika Kijiji cha Kimbwi (Ikungi DC) na Bwawa la 
Katuka (Kalambo DC) ifikapo Juni, 2022 

140,628,000 0 0 Haijatekelezwa 

Usimikaji wa miundombinu (facilities) ya 
umwagiliaji kwa njia ya matone katika ekari 4 za 
kuwezesha Wakulima Vijana katika Halmashauri 
ya Kinondoni MC, Shamba la Miparachichi la 
Halmashauri ya Mafinga TC, na ukarabati wa 
miundombinu ya umwagiliaji kwa njia ya 
matone katika skimu ya umwagiliji ya Lowa 
(Kaham MC) ifikapo Juni, 2022. 

60,742,000 40,920,000 3,600,000 Usimikaji wa 
miundombinu (facilities) 
ya umwagiliaji kwa njia ya 
matone katika ekari 4 za 
kuwezesha Wakulima 
Vijana katika Halmashauri 
ya Kinondoni MC kati ya 
Halmashauri 3 
zilizopangwa umeanza 
kufanyika 
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Eneo Kuu la Program Kazi zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tshs)  

 Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh)  

 Fedha 
zilizotumika 

(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

Kuwezesha ujenzi wa skimu 15 za umwagiliaji 
katika Halmashauri za Dodoma CC (1), Mtama 
DC (1), Mbarali DC (3), Mbeya CC (2), Mvomero 
DC (2), Nanyamba TC (1), Newala TC (1), Songea 
DC (1), Shinyanga MC (1), Momba DC (1) na 
Nkasi DC (1) katika Hatua mbalimbali ifikapo 
Juni, 2022 

759,648,200 110,000,000 110,000,000 Shughuli za ujenzi wa 
zimefanyika katika skimu 
3 za umwagiliaji kati ya 
skimu 15 zilizopangwa. 
Ujenzi uliofanyika ni wa 
Bania la skimu ya 
umwagiliaji ya Ukwavila 
(Mbarali DC) na ujenzi wa 
''cross-drainage'' tatu 
katika skimu ya 
umwagiliaji ya Msesule 
(Mbarali DC) umefanyika 
na kukamilika. Ujenzi wa 
mfereji mkuu wa skimu 
ya umwagiliaji ya Lukenge 
(Mvomero DC) wenye 
urefu wa mita 260 
umefanyika na kukamilika  

Kuwezesha ukarabati wa miundombinu ya 
skimu 62  za umwagiliaji  katika Halmashauri za 
Monduli DC (1), Bahi  DC (1), Dodoma  CC (1), 
Kigamboni MC (1), Iringa DC (5), Karagwe DC 
(1), Moshi DC (2), Same  DC (12), Siha DC (2), 
Kilwa DC (1), Ruangwa DC (1), Babati  DC (3), 
Mbulu DC (2), Simanjiro DC (1),  Musoma DC 
(3),  Kyela DC (1), Ifakara TC (3), Morogoro DC 
(1), Mvomero DC (1), Buchosa DC(1), Madaba 
DC (1), Songea MC (2), Tunduru DC (1), 
Namtumbo DC ( 1), Nyasa DC (4), Kishapu DC 
(1), Shinyanga DC (2), Itigi DC (1), Mkalama DC 

1,486,805,000 86,160,000 85,184,000 Shughuli za uakarabati 
zimefanyika katika skimu 
15 za umwagiliaji kati ya 
skimu 62 zilizopangwa 
Ukarabati wa mfereji wa 
skimu ya Ipwasi-ndorobo 
(Iringa DC) na mfereji wa 
skimu ya Makota (Iringa 
DC); Buchama na Butini 
(Shiynyanga DC) 
umekamilika. Ukarabati 
wa skimu ya Gezaulole 
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Eneo Kuu la Program Kazi zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tshs)  

 Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh)  

 Fedha 
zilizotumika 

(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

(1), Ileje DC (1), Ileje DC (1), Mbozi DC (1), 
Mbozi DC (1)  ifikapo Juni, 2022 

(Kigamboni MC) umefikia 
50% ya utekelezaji. 
Ukarabati wa skimu za 
Mamba na Nahururu 
(Same DC) umefikia 45% 
na Hombolo bwawani 
(Dodoma CC) uko 5%. 
Ukarabati wa skimu ya 
Chokawe (Same DC) 
imefikia 69%, skimu za 
Konamwete, Mzumra, 
Ndungu na Talanta (Same 
DC) zimefikia 51%, skimu 
ya Mtowashi (Same DC) 
imefikia 71%. Ukarabati 
wa mfereji mkuu wa 
skimu ya Itigi DC umefikia 
4% 

Kufanya upembuzi yakinifu na usanifu wa skimu 
42 katika Halmashauri za Serengeti DC (1), 
Busega DC (1), Chemba DC (3), Ifakara TC (2), 
Iramba DC (1), Kilolo  DC (1), Kondoa  DC (2), 
Korogwe DC (1), Liwale DC (1), Mbinga TC (20, 
Meatu DC (1), Mlimba DC (2), Mvomero DC 
(11), Rungwe DC (1), Shinyanga  MC ( 2), 
Sikonge DC ( 1), Songea DC (5), Sumbawanga 
DC (3), Tandahimba  DC (1) ifikapo Juni, 2022 

414,421,000 100,640,000 100,640,000 Upembuzi yakinifu wa 
skimu 2 kati 42 
zilizopangwa umefanyika 
katika bonde la Kalupale 
katika Kata ya Kitunda 
(Sikonge DC) na umeanza 
kufanyika katika Vijiji vya 
Kitanda na Mpepai 
(Mbinga TC) 
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Eneo Kuu la Program Kazi zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tshs)  

 Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh)  

 Fedha 
zilizotumika 

(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

Kuwezesha uchimbaji na ujenzi wa visima virefu 
6 vya maji   katika Halmashauri za Chemba DC 
(1), DSM CC (1), Ruangwa DC (2), Kwimba DC 
(1), Namtumbo DC (1) ifikapo Juni, 2022 

146,550,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuwezesha ukarabati wa Kisima cha Kituo cha 
Raslimali za Kilimo cha Kata ya Kinyamwezi 
(WARC) katika Halmashauri ya Kinondoni MC 
ifikapo Juni, 2022 

1,000,000 840,000 840,000 Ununuzi wa vifaa vya 
kukarabati Kisima cha 
Kituo cha Raslimali za 
Kilimo cha Kata ya 
Kinyamwezi (WARC) 
katika Halmashauri ya 
Kinondoni MC 
umefanyika 

Usimikaji wa mfumo wa Umeme 
(TANESCO/REA) kwa ajili ya kuendesha skimu ya 
umwagiliaji kwa njia ya matone ya Kijiji cha 
Kisasida (Singida MC) ifikapo Juni,2022 

50,000,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kurejesha (Reinstate) Mto Soni katika Mkondo 
wake kwa ajili ya skimu ya umwagiliaji ya 
Kwemkumbo (Korogwe DC) ifikapo Juni, 2022 

12,622,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuwezesha Ukarabati na usimikaji wa mfumo 
wa Umeme Jua (Solar systems) katika skimu ya 
umwagiliaji kwa njia ya matone ya Gawaye 
iliyopo Dodoma CC ifikapo Juni, 2022 

67,700,000 65,000,000 64,630,000 Ukarabati na usimakaji 
wa mfumo wa 
umwagiliaji kwa njia ya 
matone (drip irrigation) 
uliopangwa kufanyika 
katika skimu ya 
umwagiliaji ya Gawaye 
(Dodoma CC) umefikia 
95% 
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Eneo Kuu la Program Kazi zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tshs)  

 Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh)  

 Fedha 
zilizotumika 

(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

Ujenzi wa Vituo 2 vya Uvunaji wa maji ya Mvua 
katika Vijiji vya Muguda na Beledi (Kishapu DC) 
kwa ajili ya Wakulima 3000 kujifunzia 
(Demonstration) ifikapo Juni, 2022. 

192,152,000 0 0 Haijatekelezwa 

Kuwezesha uendeshaji na matunzo ya 
miundombinu ya uzalishaji na masoko ya 
kilimo, mifugo na uvuvi katika Halmashauri za 
Kinondoni MC (Bwawa la kufugia samaki), 
Ubungo MC (Bwawa la kufugia samaki), Geita 
TC (Kitalu Nyumba), Kasulu TC (Machinjio ya 
mifugo), Masasi TC (Machinjio ya mifugo), 
Kibaha TC (Machijio ya mifugo, Kahama MC 
(Bwawa la kufugia samaki), Mkinga DC (skimu 
ya umwagiliaji) na Uendeshaji wa Ghala la 
kuhifadhia mazao la Kimkakati la Ruangwa DC 
ifikapo Juni, 2022 

602,116,000 11,125,000 5,800,000 Shughuli za uendeshaji na 
matunzo ya 
miundombinu 
zimefanyika katika 
Halmashauri moja kati ya 
9 zilizopangwa. Shughuli 
hizo zimeendelea 
zimefanyika katika 
machinjio ya Mtakuja 
(Kibaha TC). 

Kuwezesha ujenzi wa Malambo 2 ya 
Kunyweshea Mifugo maji katika Vijiji vya 
Kazania/Kiegea (Mpwapwa DC) na Bugango 
(Missenyi DC) ifikapo Juni, 2022. 

265,535,000 227,931,000 10,970,000 Ujenzi wa Lambo moja la 
maji ya Mifugo kati ya 
mawili yaliyopangwa 
umeanza kufanyika katika 
hatua za awali katika   
Kijiji cha Kazania/Kiegea 
(Mpwapwa DC)  

Kuwezesha ukarabati wa Malambo 7 ya 
Kunyweshea Mifugo maji katika Halmashauri za 
Geita TC (1- Kijiji cha Nyaseke), Kilolo DC (1 – 
Kijiji cha Mwatasi), Morogoro DC (1- Kijiji cha 
Diguzi), Chalinze DC (1- Mazizi), Kishapu DC (1-
Kijiji cha Kiloleli), Ikungi DC (1-Kimbwi), 
Manyoni DC (1-Ntumbi) ifikapo Juni, 2022. 

479,000,000 20,000,000 20,000,000 Ukarabati wa Lambo 
moja la Kijiji cha Nyaseke 
(Geita TC) kati ya 
malambo 7 yaliyopangwa 
umefanyika 
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Eneo Kuu la Program Kazi zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tshs)  

 Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh)  

 Fedha 
zilizotumika 

(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

kuwezesha ujenzi  wa mabwawa 91 ya kufugia 
samaki katika Halmashauri za DSM CC  (1), 
Missenyi DC ( 1), Mtama DC ( 11), Simanjiro DC 
( 7), Mbeya CC ( 4), Mwanza CC ( 2), Njombe TC 
( 8), Madaba DC ( 13), Tunduru DC ( 1), Kahama 
MC (20), Shinyanga DC ( 1), Bariadi TC ( 1), 
Busega DC  (10), Singida MC ( 10), Ileje DC (2 ),  
Nzega TC ( 1), Sikonge DC (2), Tabora MC (1) , 
Morogoro DC (1), Kinondoni MC (1)  na UYUI  
DC ( 2) , ifikapo Juni, 2022 

398,610,000 3,020,000 2,050,000 Uchimbaji wa mabwawa 
2 kati ya 91 yaliyopangwa 
ya kufugia samaki 
umeanza kufanyika ya 
Uyui DC na Kashambya 
(Missenyi DC)   

kuwezesha ukarabati wa mabwawa 7 ya kufugia 
samaki katika Halmashauri za Mufindi DC (1), 
Kibondo DC (2), Chunya DC (2), Songea DC (1) 
ifikapo Juni, 2022 

39,563,000 3,520,000 3,520,000 Ukarabati wa Bwawa 
moja la kufugia samaki 
kati ya mabwawa 7 
yaliyopangwa unaendelea 
kufanyika katika Kijiji cha 
Nziwi (Mufindi DC) na 
umefikia 50% 

Ujenzi wa birika 1 la kunyweshea maji mifugo 
(cattle troughs) katika Kijiji cha Misigy kilichopo 
Halmashauri ya Wilaya ya Ngorongoro ifikapo 
Juni, 2020 

12,000,000 0 0 Haijatekelezwa 

Ujenzi wa Visima 4 vya maji kwa kwa Matumizi 
ya Kilimo/ Mifugo/ Binadamu katika 
Halmashauri za Simanjiro DC (1), Mbeya DC (1), 
Makambako TC (1) na Njombe TC (1) ifikapo 
Juni, 2022 

137,834,000 102,834,000 28,000,000 Ujenzi wa Visima Viwili 
kati ya 4 vilivyopangwa 
umefanyika katika 
Machinjio ya Utengule 
(Mbeya DC) ambao 
umefikia 64% katika eneo 
la machinjio ya 
Makambako TC ambao 
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Eneo Kuu la Program Kazi zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tshs)  

 Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh)  

 Fedha 
zilizotumika 

(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

umekamilika  

Ukarabati wa Visima 2 vya maji kwa kwa 
Matumizi ya Kilimo/ Mifugo/ Binadamu katika 
Halmashauri za Moshi MC (1) na Nyang'hwale 
DC (1) ifikapo Juni, 2022 

36,700,000 0 0 Haijatekelezwa 

 Ujenzi wa Miundombinu saidizi (ancillary 
structures) ya Lambo la Kijiji cha Bubale cha 
Halmashauri ya Wilaya ya Missenyi ifikapo Juni, 
2022 

10,400,000 0 0 Haijatekelezwa 

Ujenzi wa Tangi la kuhifadhia Maji katika 
Viwanja vya Ipuli Tabora la Halmashauri ya Mji 
wa Nzega ifikapo Juni, 2022. 

1,000,000 0 0 Haijatekelezwa 

 Kuwezesha utayari wa kukabiliana na dharura 
zitokananzo na majanga ya asili na kutoa 
huduma kwa walioathirika na majanga (Natural 
disasters Preparedness and relief services) 
katika Halmashauri za Arusha CC, Mpwapwa 
DC, Bukoba DC, Karagwe DC, Kibondo DC, Rorya 
DC, Ilemela MC, Bagamoyo DC, Kishapu DC, 
Songwe DC ifikapo Juni, 2022 

61,423,000 10,000,000 5,000,000 Shughuli za Kuwezesha 
utayari wa kukabiliana na 
dharura zitokananzo na 
majanga ya asili 
zimefanyika katika 
Halmashauri moja kati ya 
10 zilizopangwa ambapo 
Kamati ya Maafa ya 
Halmashauri ya Karagwe 
DC imeundwa na 
kuwezeshwa kufanya 
shughuli zake 

Kuwezesha matumizi ya teknolojia katika 
shughuli za sekta ya Kilimo zinazohimili 
mabadiliko ya Tabia nchi katika Halmashauri 
Ubungo MC, Mtwara (Mikindani) MC, Iramba 
DC ifikapo Juni, 2022 

23,430,000 8,200,000 2,560,000 Kati ya Halmashauri 3 
zilizopangwa, 
Halmashauri Iramba DC 
imeweza matumizi ya 
teknolojia za Kilimo 
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Eneo Kuu la Program Kazi zilizopangwa  Fedha 
zilizoidhinishwa 

(Tshs)  

 Fedha 
zilizotolewa 

(Tsh)  

 Fedha 
zilizotumika 

(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

 zinazohimili mabadiliko 
ya Tabia nchi katika Kata 
za Mtoa, Urughu, Shelui, 
Mgongo, Ntwike, 
Mtekente, Maluga, 
Kidaru, Kaselya and 
Mbelekese  

Kusimika mitambo ya Vituo 4 vya kupima Hali 
ya Hewa (weather stations) katika Vijiji vya 
Bwanga, Bukome, Kasenga na Kigongo vilivyoko 
Halmashauri yaChato Dc ifikapo Juni, 2022 

7,200,000 0 0 Haijatekelezwa 

Jumla eneo Kuu la Kwanza 5,634,274,200 810,795,000 463,399,000  
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Eneo Kuu la Pili: 
Kuongeza Tija na 
Faida Kwenye 
Kilimo, Mifugo na 
Uvuvi 

Ununuzi wa baiskeli 50 za 
Wakulima Viongozi ikiwa 
kwa ajili ya kusaidia ya 
kutoa huduma za Ugani 
katika Halmashauri ya 
Ikwimba DC ifikapo Juni, 
2022 

21,000,000 0 0 Haijatekelezwa 

 Kuanzisha, 
kuwezesha/kuimarisha 
Vikundi 4 vya Ulinzi 
Shirikishi wa Raslimali za 
Uvuvi (Beach Management 
Units -BMU) vya t 
Nankanga, Milepa Mtowisa 
and Muze katika 
Halmashauri ya 
Sumbawanga DC ifikapo 
Juni, 2022   

3,000,000 0 0 Haijatekelezwa 

Ununuzi wa magari 4 ya 
kutolea huduma za Ugani 
katika Halmashauri za DSM 
CC (2), Mlele DC (1), Lindi 
MC (1), Hanang DC (1), 
ifikapo Juni, 2022 

630,000,000 300,000,000 300,000,000 ununuzi wa Magari 2 ya 
kutolea huduma za Ugani 
kati ya 4 yaliyopangwa 
umefanyika katika 
Halmashauri za Mlele DC (1) 
na Hanang' DC (1) 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Uandaaji na uendeshaji wa 
vishamba vya maonesho 
840  (Demo plots) ya  mazao 
ya mashambani, mifugo na 
uvuvi katika Halmashauri za 
Nzega TC (2), Arusha DC (4), 
Babati  DC (25), Babati TC 
(20), Buchosa DC ( 24), 
Bukoba DC (1), Bunda TC 
(5), Busega DC (35), 
Busokelo DC (11), Dodoma  
CC (17), DSM  CC (22), 
Handeni DC (21), Ifakara TC 
(8), Ileje DC (3), Iringa  MC 
(15), Iringa DC (10), Itilima 
DC (120, Kalambo DC (64), 
Kaliua DC (4), Kasulu 
DC(45), Kibondo DC (23), 
Kilolo  DC (7), Kiteto DC 
(60), Kyela DC (5), Kyerwa 
DC (5), Lindi MC (7), 
Lushoto DC (2), Mafinga TC 
(12), Makete DC (10), 
Mbeya DC (252), Mbulu DC 
(10), Mbulu TC (12), Meatu 
DC (5), Misungwi DC (10), 
Morogoro DC (1), Moshi  
MC (1), Mpanda MC  (1), 
Mpwapwa DC (5), Muheza 
DC (5), Muleba DC (5), 
Musoma MC (3), Ngara DC 

524,568,000 50,630,000 46,355,000 Vishamba 222 kati ya 840 
vilivyopangwa vya 
maonesho/mfano (Demo 
Plot)  vimefanyika katika 
Halmashauri za Babati  DC 
(15), Babati TC (22), Buchosa 
DC (18), DSM (Ilala) CC (18), 
Handeni DC (21), Ifakara TC 
(8),  Iringa  MC (12), Kasulu 
DC (45), Lushoto DC (1), 
Mafinga TC (1), Mbeya DC 
(43), Mbulu DC(10), Mbulu 
TC (2), Misungwi DC (2), 
Morogoro DC (1), Mpanda 
MC (1), Musoma MC (2) 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

(4), Njombe TC (6), 
Shinyanga  MC (10, Sikonge 
DC (5), Songea MC (1), 
Tanga CC (9), Ubungo MC 
(1), UYUI  DC ( 3) , 
Bagamoyo DC (11) na 
Chalinze DC (10) ifikapo 
Juni, 2022 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha Maafisa Ugani 
1849 katika fani za Mazao, 
Mifugo na Uvuvi kwa 
vitendea kazi vya kutolea 
huduma za ugani (gum 
boats, dog catchers, dog 
muzzles, kits n.k) katika 
Halmashauri 67 ifikapo Juni, 
2022.  

1,336,501,000 229,505,000 140,707,000 Maafisa Ugani 401 kati ya 
1849 waliopangwa, 
wamewezeshwa kwa 
Vitendea kazi vya kutolea 
huduma za Ugani katika 
Halmashauri 22 za Hanang 
DC, Igunga DC, Ileje DC, 
Karagwe DC, Kasulu TC, 
Kibaha TC, Kilolo DC, 
Kinondoni MC, Kyerwa DC, 
Liwale DC, Mafinga TC, 
Makambako TC, Malinyi DC, 
Missenyi DC, Moshi MC, 
Moshi DC, Mwanza CC, Same 
DC, Siha DC, Tunduma TC, 
Ukerewe DC, Urambo DC, 
Wanging'ombe DC 

Kuwezesha Kilimo cha 
Mashamba ya Vizimba 
(Block Farms) katika 
Halmashauri za Bahi DC, 
Chunya DC, Songea DC, 
Nzega DC, Tabora MC, UYUI  
DC kwa mazao ya kimkakati 
ifikapo Juni, 2022. 

98,683,000 14,139,000 14,139,000 Wakulima wamehamasishwa 
kuanzisha Kilimo cha Vizimba 
(Block Farming) Katika 
Halmashauri 4 za   Songea 
DC, Tabora MC, Chunya DC 
na Uyui DC kati ya 
Halmashauri 5 zilizopangwa. 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha Wakulima, 
Wafugaji, Wavuvi pamoja 
na Maafisa Ugani katika 
Kilimo, Mifugo na Uvuvi 
kutoka Halmashauri 117 
kushiriki maonesho ya 
nanenane katika ngazi ya 
Kanda na Taifa ifikapo Juni, 
2021  

3,907,995,000 304,218,000 167,016,000 Shughuli za Nanenane 
zimeendelea kufanyika 
katika maeneo ya maonesho 
ya Halmashauri 27 kati ya 
117 zilizopangwa. 
halmashauri hizo ni za Nzega 
TC, Buhigwe DC, Bumbuli DC, 
Chalinze DC, Chunya DC, 
Dodoma CC, DSM (Ilala) CC, 
Ifakara TC, Iramba DC, 
Karagwe DC, Kibaha TC, 
Kibiti DC, Kilolo  DC, Liwale 
DC, Ludewa  DC, Lushoto DC, 
Makete DC, Mbozi DC, 
Meatu DC, Misungwi DC, 
Mpanda MC, Mwanza CC, 
Nsimbo DC, Rufiji DC, 
Temeke MC, Urambo DC, 
Wanging'ombe DC. Bajeti ya 
Nanaenane imetumika 
kugharamia ushiriki wa 
wajasiriamali wa Urambo DC 
katika Maonesho ya SIDO 
yaliyofanyika Kasulu  
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

 Kuwezesha uchunguzi wa 
afya ya udongo kwa sampuli 
kutoka katika mashamba ya 
Wakulima wa Halmashauri 
za Kilolo DC, Bukoba DC, 
Uvinza DC, Hanang DC, 
Kyela DC, Mbarali DC, 
Rungwe DC, Makete DC, 
Njombe TC, Wanging'ombe 
DC, Songea MC, Songea DC, 
Namtumbo DC, Namtumbo 
DC, Shinyanga  MC, Singida 
MC, Mbozi DC, 
Sumbawanga DC ifikapo 
Juni,  2022.  

216,067,000 33,600,000 33,600,000 uchunguzi wa afya ya 
udongo kwa sampuli kutoka 
katika mashamba ya 
Wakulima 222 wa 
Halmashauri 4 za Hanang 
DC, Makete DC, Njombe TC, 
Mbozi DC kati ya 
Halmashauri 18 
zilizopangwa,  
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuanzisha na kuendesha 
Mashamba Darasa 1,249 ya 
Kilimo, Mifugo, Uvuvi katika 
Halmashauri 70 ifikapo Juni, 
2022  

1,320,064,000 143,760,000 130,512,000 Mashamba Darasa 445 kati 
ya 1249 yaliyopangwa 
yameendeshwa katika 
Halmashauri za Magu DC (1), 
Bariadi DC (21), Bariadi TC 
(3), DSM (Ilala) CC (1), Geita 
TC (26), Hai DC (1), Igunga 
DC (2), Iringa DC (6), 
Kalambo DC (5), Mafinga TC 
(12), Makete DC (12), 
Mbinga DC (18), Mtwara 
(Mikindani) MC (8), 
Mvomero DC (152), Mwanga 
DC (2), Nachingwea DC (36), 
Nanyumbu DC (13), 
Ngorongoro DC (1), Njombe 
TC (21), Nsimbo DC (2), 
Nyangh'wale DC (1), Nyasa 
DC (10), Sumbawanga DC 
(41), Temeke MC (1), 
Tunduma TC (47), UYUI DC 
(2) 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Ujenzi wa nyumba 7 za 
Maafisa Ugani katika 
Halmashauri za Bahi DC, 
Kinondoni MC, Geita TC, 
Morogoro MC, ifikapo Juni, 
2022  

324,000,000 94,000,000 61,000,000 Ujenzi wa nyumba 3 za 
Maafisa ugani kati ya 7 
zilizopangwa umefanyika 
Malolo Agricultural 
Vocational Traing Centre 
(Kinondoni MC) na umefikia 
88% 

Ukarabati   wa nyumba 14 
za Maafisa Ugani katika 
Halmashauri za Bahi DC, 
Dodoma CC, Mpwapwa DC, 
Mwanga DC, Rombo DC, 
Hanang DC, Mbulu DC, 
Mafia DC, Rufiji DC, Itilima 
DC, Iramba DC, Songwe DC, 
Sumbawanga DC, ifikapo 
Juni, 2022  

92,947,000 20,370,000 20,370,000 Kati ya nyumba 14 
zilizopangwa, ukarabati wa 
nyumba 1 ya Maafisa ugani    
umekamilika (Songwe DC). 
Ukarabati wa nyumba 7 
unaendelea Sumbawanga DC 
(3) Hanang DC (1), Mbulu DC 
(1), Rufiji DC (1) na Mafia DC 
(1) 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha Matengenezo 
ya vyombo vya moto vya 
usafiri/kazi (magari, boti, 
matrekta, na pikipiki) vya 
Halmashauri 28 ifikapo Juni, 
2022  

349,668,000 45,703,000 45,128,000 Matengenezo ya magari 
(vyombo vya usafiri) 27 
(magari na Pikipiki) 
yamefanyika Katika 
Halmashauri 9 kati ya 
Halmashauri 28 
zilizopangwa. Halmashauri 
zilizotekeleza shughuli hiyo 
ni Mufindi DC (1), Kasulu DC 
(1), Babati DC (2), Nanyumbu 
DC (12), Njombe TC (3), 
Mafia DC (1), Mkuranga DC 
(5), Iramba DC (1), Igunga DC 
(1) 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Ununuzi wa Pikipiki 456  za 
Maafisa Ugani wa 
Halmashauri za Kwimba DC 
(4),  Magu DC (4),  Musoma 
DC (5),  Serengeti DC (8), 
Babati  DC (7), Bariadi  DC 
(6), Buchosa DC (3), 
Bukombe DC (10), Bunda TC 
(2), Busega DC (50, 
Busokelo DC (2), Chamwino 
DC (8), Chato DC(5), 
Dodoma  CC (1), DSM  CC 
(4), Geita  TC ( 5), Ifakara TC 
(2), Ikungi DC (8), Iramba 
DC(2), Iringa  MC (20), 
Iringa DC (4), Itilima DC (2), 
Kalambo DC (4), Karatu DC 
(8), Kasulu TC (8), Kibaha DC 
(6), Kigamboni MC (2), Kilwa 
DC (4), Kinondoni MC (2), 
Kiteto DC (5), Kondoa TC 
(7), Kyela DC (1), Kyerwa DC 
(2), Lindi MC(12), Liwale DC 
(1), Ludewa  DC (8), Lushoto 
DC (5), Mafinga TC (8), 
Makambako TC (3), 
Manyoni  DC (30),  Mbarali 
DC (10), Mbeya CC(7), 
Mbinga DC ( 40), Mbogwe 
DC (5), Mbozi DC ( 5), 
Mbulu DC (1), Meatu 

1,635,551,000 219,132,000 180,044,000 Ununuzi wa Pikipiki 63 za 
Maafisa Ugani kati ya pikipiki 
456 zilizopangwa 
zimenunuliwa katika 
Halmashauri za Kwimba DC 
(10), Itilima DC (1), Kibaha 
DC (1), Kigamboni MC (2), 
Kinondoni MC (1), Mafinga 
TC (7), Makambako TC (1), 
Mbarali DC (10), Mbinga DC 
(2), Mbogwe DC (5), Mufindi 
DC (13), Newala DC (7), 
Newala TC (2), Rufiji DC (1) 
umefanyika  
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

DC(16), Meru DC (1), 
Missenyi DC ( 9), Misungwi 
DC (5), Momba DC(3), 
Monduli DC(4), Morogoro 
MC (6), Moshi DC (2), 
Mpanda MC (8), Msalala DC 
(14), Mufindi DC (14), 
Muheza DC(10), Muleba DC 
(4), Mwanga DC (2), Newala 
DC (4), Newala TC (2), 
Ngorongoro DC (4), 
NkasiDC(5), Pangani DC (1), 
Rufiji DC (3), Shinyanga DC 
(9), Sumbawanga DC (3), 
Sumbawanga MC (3), 
Tanganyika DC(3), Temeke 
MC (4), Tunduma TC (3), 
Tunduru DC (1), Ubungo MC 
(3), UYUI  DC (9) ifikapo 
Juni, 2022 

Kutoa mafunzo kwa Maafisa 
Ugani 9,643 (wa Kilimo, 
Mifugo, Uvuv, Ushirika i) 
katika Halmashauri 102 
ifikapo Juni, 2022 

1,559,517,000 292,431,000 257,524,000 Mafunzo kwa Maaafisa 
Ugani 1489 kati ya Maafisa 
Ugani 9,643 waliopangwa 
yamefanyika katika sekta za 
Kilimo, Mifugo, Uvuvi, 
Ushirika 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kutoa mafunzo kwa 
Wakulima, Wafugaji, 
Wavuvi na Wana Ushirika 
1,022,451 katika 
Halmashauri 136 ifikapo 
Juni, 2022 

2,606,801,000 294,697,000 195,224,000 Wakulima/Wafugaji /wavuvi 
249,326 kati ya 1,022,451 
waliopangwa,  wamepatiwa 
mafunzo katika Halmashauri 
za Bunda DC (8), Butiama DC 
(56), Babati DC (73), 
Bagamoyo DC (181), Bariadi 
TC(1), Bukoba MC(20), 
Busokelo DC(15), Chamwino 
DC(39), DSM (Ilala) 
CC(23),Hai DC(58), Ifakara 
TC(620), Ilemela MC(1234), 
Iramba DC(14), Iringa 
DC(163), Karatu DC(123), 
Kasulu TC(25), Kibaha  
TC(810), Kibondo DC(10), 
Kigoma DC(8439), Kinondoni 
MC (1220), Kisarawe DC(75), 
Kishapu DC(12000), Kiteto 
DC(54), Kondoa DC (75), 
Korogwe DC(400), Lindi MC 
(711), Liwale DC(16500), 
Madaba DC(102), Mafinga 
TC(215), Makambako 
TC(45406), Makete DC(8), 
Manyoni  DC( 300), Mbinga 
TC(7228), Mbogwe DC(12), 
Mbulu DC(22844), Mbulu TC 
(1380), Meatu DC(312), 
Missenyi DC(315), Misungwi 
DC(6), Mkalama DC(78153), 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Mkuranga DC(25), Momba 
DC(18), Morogoro DC(133), 
Moshi  MC(125), Moshi 
DC(886),Mufindi DC(1580), 
Mwanza CC(3414), 
Namtumbo DC(595), Newala 
TC(12100), Njombe DC(136), 
Njombe TC(264), Nsimbo 
DC(2480), Rombo DC(42), 
Sengerema DC (3000), 
Sikonge DC(10), Songea 
DC(460), Songea MC(606), 
Tabora MC(14760), Temeke 
MC(8550), Tunduma 
TC(100), Tunduru DC(95), 
Ubungo MC(674), Uvinza 
DC(3), Wanging'ombe 
DC(42) 

Kuweka samani na vifaa vya 
kufundishia na kujifunzia 
vya Wakulima katika Vituo 7 
vya Raslimali za Kilimo vya 
Kata za Halmashauri za 
Kinondoni MC (1), DSM CC 
(1), Ilemela MC (1), 
Kigamboni MC (1), Kwimba 
DC (1), Songwe DC (1) na 
Muheza DC (1) ifikapo Juni, 
2022 

269,386,000 64,120,000 5,105,000 Samani na vifaa vya 
kufundishia na kujifunzia vya 
Wakulima zimewekwa katika 
Vituo Viwili kati ya Vituo 7 
vya Raslimali za Kilimo vya 
Kata vilivyopangwa. Zana za 
mafunzo zimenunuliwa na 
kuwekwa   katika Kituo cha 
Raslimali za Kilimo cha Kata 
ya Gezaulole katika 
Halmashauri ya Kigambo MC 
na Muheza (Muheza DC). 
Kituo cha Raslimali za Kilimo 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

cha Kata kilichopo Kijiji cha 
Kanga (Songwe DC) 
kimepakwa rangi 

Ujenzi wa Vituo 9 vya 
Raslimali za Kilimo vya Kata   
(WARCs) katika 
Halmashauri za DSM CC ( 1), 
Ubungo MC ( 2), Buhigwe 
DC  (1), Rorya DC( 1), 
Tarime DC ( 10, Mbeya CC ( 
1), Kilosa DC ( 2)ifikapo Juni, 
2022 

786,636,000 32,000,000 32,000,000 Ujenzi wa Kituo Kimoja   cha 
raslimali za Kilimo cha Kata 
kati ya vituo 9 
vilivyopangwaumeanza 
kufanyiwa maandalizi katika 
Halmashauri ya Ubungo MC 
kwa kufanya upembuzi 
yakinifu, Kitalu nyumba 
kimejengwa na kisima kirefu 
mita 150 vimejengwa. 
Uanzishaji wa WARC hii ya 
Ubungo MC sasa umefikia 
55% 

Ukarabati wa Vituo10 vya 
Raslimali za Kilimo vya Kata 
(WARCs) katika 
Halmashauri za DSM CC (1), 
Missenyi DC (2), Kyerwa DC 
(4), Kiteto DC (1), Itilima DC 
(1), Kalambo DC (1) ifikapo 
Juni, 2022 

131,348,000 9,800,000 2,800,000 Ukarabati wa WARC ya Kata 
ya Kilimile (Missenyi DC) kati 
ya Vituo 10 vilivyopangwa 
kukarabatiwa umeanza 
kufanyika 

Kujenga uelewa 
(awareness) kwa Wakulima, 
Wafugaji, Wavuvi na Wana 
ushirika kuhusu umuhimu 
wa uzalishaji wa mazao kwa 
kutumia mbinu bora, 
ufugaji bora wa kuku wa 

8,435,000 1,432,000 1,432,000 Masasi TC imewajengea 
uelewa Wananchi na 
kuwahamasisha kuchanja 
Mbwa/paka dhidi ya 
ugonjwa wa Kichaa cha 
Mbwa 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

kienyeji, chanjo ya mifugo, 
urejeshaji mazingira bora ya 
ukanda wa Pwani katika 
Halmashauri za Temeke 
MC, Kilolo DC, Kilolo DC, 
Masasi TC, Korogwe DC, 
ifikapo Juni, 2022 
Kujenga uelewa 
(awareness) kwa Maafisa 
(Kilimo na Ushirika, Mifugo 
na Uvuvi) kuhusu madhara 
ya Rushwa na Ufisadi katika 
kutekeleza majukumu ya 
Kazi za Umma katika 
Halmashauri za Mwanza CC, 
Mafia DC, Namtumbo DC, 
Kishapu DC, ifikapo Juni, 
2022 

6,530,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuwezesha mbinu za 
kutatua migogoro ya Ardhi 
baina ya Wakulima, 
Wafugaji, Wavuvi na 
Watumiaji wengine wa 
ardhi katika Halmashauri za 
Kilwa DC, Kisarawe DC, 
Mkuranga DC ifikapo Juni, 
2022 

21,727,000 2,780,000 2,780,000 Kati ya Halmashauri 3 
zilizopangwa kuwezesha 
mbinu za kutatua migogoro 
ya Ardhi baina ya Wakulima, 
Wafugaji, Wavuvi na 
Watumiaji wengine wa 
ardhi, Halmashauri mbili za 
Mkuranga DC na Kisarawe 
DC zimewezesha Wataalam 
kudhibiti / kuepusha 
migogoro ya ardhi 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha usimikaji wa 
miundombinu ya umeme 
katika Vituo 4 vya Raslimali 
za Kilimo vya Kata katika 
Halmashauri ya Newala TC 
(1) na Simanjiro DC (3) 
ifikapo Juni, 2022 

5,500,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuwezesha Wadau 
(Wakulima, Wafugaji, 
Wavuvi na Wataalam) 
kushiriki Siku ya kuona 
mbinu za kilimo shambani 
(farmers day)/ziara za 
mafunzo ya kilimo (study 
visit/tours); maadhimisho 
ya siku ya chakula Duniani, 
maadhimisho ya siku ya 
kichaa cha mbwa Duniani 
katika Halmashauri za DSM 
CC, Kigamboni MC, 
Kinondoni MC, Temeke MC, 
Ubungo MC, Mafinga TC, 
Missenyi DC, Kibondo DC, 
Kigoma (Ujiji) MC, Tarime 
TC, Mlimba DC, Makete DC, 
Songea DC ifikapo Juni, 
2022 

165,351,000 23,214,000 10,531,000 Kati ya Halmashauri 13 
zilizopangwa, Halmashauri 
ya Mafinga TC imewezesha 
Wakulima kushiriki ziara ya 
Mafunzo kuhusu uzalishaji, 
usindikaji na masoko ya zao 
la Parachichi pamoja na 
kuwezesha Wafugaji 
kushiriki ziara ya mafunzo 
kuhusu usindikaji wa 
maziwa. DSM (Ilala) CC 
imewezesha Wakulima 
kushiriki siku ya Wakulima 
(Farmer Day) na Wataalam 
kushiriki siku ya chakula 
Duniani. Missenyi DC 
imewezesha ziara ya 
mafunzo kwa Wakulima 15 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha uundaji wa 
Vikundi vya Wakulima wa 
mazao na Wavuvi (Ubungo 
MC) na Vikundi vya 
Wakulima wa kilimo cha 
umwagiliaji (Irrigators' 
Organizations) katika 
Halmashauri ya Mkuranga 
DC ifikapo Juni, 2022 

13,840,000 1,000,000 407,000 Mkuranga DC imewezesha 
utambuzi na uandikishaji wa 
Kikundi cha Watumiaji Maji 
ya umwagiliaji (Irrigators 
Organization) 

Kuendesha zoezi la usajili 
wa Wavuvi 4000 katika 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Missenyi na Usajili wa 
Wakulima wa AMCOs 17 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Meatu ifikapo Juni, 2022 

8,800,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Ujenzi wa uzio wa Vituo vya 
Raslimali za Kilimo za Kata 
za Gezaulole (Kigamboni 
MC), na Kayanga (Missenyi 
DC)   ifikapo Juni, 2022  

30,957,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuonesha na kuelekeza 
Wakulima mbinu bora za 
kuongeza tija na uzalishaji 
(GAP) katika Halmashauri za 
Mpwapwa DC, Mbinga TC 
na Tunduru DC, ifikapo Juni, 
2022 

117,888,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuwezesha maandalizi na 
utekelezaji wa shughuli za 
shambani katika Mashule ya 

500,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Halmashauri ya Mji wa 
Newala iffikapo Juni, 2022 

Kutekeleza miradi ya 
uwekezaji (LGAs 
Investments) katika Sekta ya 
Kilimo ya Halmashauri za 
Iringa DC, Kilolo DC, 
Mafinga TC, Mufindi DC, 
Mbeya DC, Mlimba DC, 
Ludewa DC ifikapo Juni, 
2022 

578,548,000 161,205,000 101,790,000 Uanzishaji na matunzo ya 
miradi ya uwekezaji ya 
mashamba ya parachichi ya 
Halmashauri 4 za Iringa DC, 
Kilolo DC, Mafinga TC na 
Mbeya DC na mashamba ya 
Korosho katika Halmashauri 
2 za Ludewa DC na Mlimba 
DC umefanyika kama 
ilivyopangwa 

Kuwezesha matunzo 
(proper maintance) ya zana 
za kilimo zilizopo katika 
Kituo cha Raslimali za Kilimo 
cha Kata ya Malolo (Malolo 
Vocational Training Center) 
kilichopo Kinondoni MC 
ifikapo Juni, 2022 

6,740,000 13,480,000 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuwezesha utekelezaji wa 
mpango wa ufikishaji 
huduma za Ugani kwa Kata 
6 zisiso na Maafisa Ugani 
(Out reach programme) 
katika Halmashauri ya Mji 
wa Bariadi ifikapo Juni, 
2022 

25,920,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha uanzishwaji wa 
kituo kidogo cha kupima 
afya ya udongo (Min Soil 
testing Laboratory) katika 
Halmashauri ya Mji wa 
Mafinga ifikapo Juni, 2022. 

10,980,000 10,340,000 8,520,000 Mafinga TC imenunua Soil 
Kit moja kwa ajiliya 
kuwezesha upimaji wa afya 
ya Udongo wa Wakulima  

Kusimika mfumo wa 
umeme wa Jua (Solar power 
installation) katika Vituo 
vya Raslimali za Kilimo vya 
Kata za Loibosiret na 
Emboreet katika 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Simanjiro; ujenzi wa choo 
katika Kituo cha Raslimali za 
Kilimo cha Kata ya Tembela 
atika Halmashauri ya Wilaya 
ya Mbeya na usimikaji wa 
mfumo wa maji katika Kituo 
cha Raslimali za Kilimo cha 
Kata ya Kinyamwezi (DSM 
CC) ifikapo Juni, 2022. 

38,000,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuwezesha ufunguzi wa 
msimu wa Kilimo katika 
Halmashauri za Mpimbwe 
DC, Ifakara TC, Kilosa DC, 
Mvomero DC, Bariadi TC, 
Sumbawanga DC, 
Sumbawanga MC ifikapo 
Juni, 2022 

24,855,000 3,500,000 3,500,000 Mpimbwe DC imewezesha 
maandalizi na ushiriki wa 
Wataalam katika ufunguzi 
wa msimu wa Kilimo kati ya 
Halmashauri 7 zilizopangwa 
kutekeleza shughuli hiyo 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuimarisha utoaji huduma 
za uhimilishaji Mifugo 
23,106 (Artificial 
Insermination) katika 
Halmashauri za Musoma 
DC, Nzega DC, Chalinze DC, 
Dodoma CC, Itilima DC, 
Kahama MC, Kaliua DC, 
Karatu DC, Kibaha TC, 
Kilindi DC, Kilolo DC, Kilosa 
DC, Kinondoni MC, 
Kisarawe DC, Kishapu DC, 
Kyerwa DC, Ludewa DC, 
Meru DC, Mkuranga DC, 
Moshi DC, Mpanda MC, 
Nanyamba TC, Rorya DC, 
Siha DC, Sikonge DC, Singida 
MC, Tandahimba DC, 
Ubungo MC, Urambo DC, 
ifikapo Juni, 2022 

228,069,000 18,276,000 18,276,000 Mifugo 4380  kati ya 23,106 
iliyopangwa, imefanyiwa 
uhimilishaji katika 
Halmashauri za Kinondoni 
MC (63), Kisarawe DC (220), 
Kyerwa DC (80), Meru DC 
(3600), Mkuranga DC (102), 
Mpanda MC (300), Sikonge 
DC (15)  

Ununuzi wa Madume bora 
ya ng'ombe 261 katika 
Halmashauri za Kigoma DC 
(4), Kishapu DC (176), 
Missenyi DC (8), Morogoro 
DC (10), Mpwapwa DC (40), 
Simanjiro DC (200, 
Wanging'ombe DC (3), 
ifikapo Juni, 2022 

280,944,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuchanja Ng'ombe 
8,498,368 dhidi ya 
magonjwa mbalimbali 
katika Halmashauri 86 
ifikapo Juni, 2022 

1,486,676,000 421,790,000 309,463,000 Ng'ombe 1,182,178 kati ya 
8,498,368 wamechanjwa 
dhidi ya magonjwa 
mbalimbali katika 
Halmashauri za Bumbuli DC 
(1560), Chato DC (54000), 
Chemba DC (10000), Chunya 
DC (178567), Geita DC 
(72000), Hanang DC (5200), 
Iramba DC (1000), Karagwe 
DC (70000), Kisarawe DC 
(17679), Kiteto DC (69515), 
Kondoa TC (1089), Kongwa 
DC ( 119152), Mafinga TC 
(9978), Makambako TC 
(17935), Mbarali DC (59701), 
Mbogwe DC (36000), Mbozi 
DC (1907), Mbulu DC 
(45300), Meru DC (48654), 
Missenyi DC (29713), 
Morogoro DC (37138), 
Njombe TC (8000), 
Nyangh'wale DC (53200), 
Pangani DC (2856), Siha DC 
(2500), Simanjiro DC 
(19700), Songea MC (217), 
Songwe DC (31943), 
Sumbawanga DC (108206), 
Sumbawanga MC (16578), 
Tabora MC (26890), 
Wanging'ombe DC (26000) 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Ujenzi wa mabanda bora 6 
ya ng'ombe katika 
Halmashauri za Morogoro 
MC (5) na Nzega TC (1) 
ifikapo Juni, 2022 

45,668,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kununua na kusambaza 
kuku bora 5,770 kwa 
Wafugaji wa Halmashauri za 
Kongwa DC (200) DSM CC 
(1,000), Kiteto DC (2,500), 
Simanjiro DC (1,000), 
Nanyamba TC (1,000), 
Momba DC (70) ifikapo Juni, 
2021 

43,115,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kununuza na kusambaza 
mbegu za mhogo/viazi 
pingili 2,326,604 katika 
Halmashauri 19 ifikapo Juni, 
2022 

88,301,000 12,200,000 11,075,000 Pingili vipando vya 
mhogo/viazi 389,500 kati ya 
2,326,604 vilivyopangwa, 
vimenunuliwa na 
kusambazwa kwa Wakulima 
wa Kwimba DC (500), Ifakara 
TC (25000), Kigoma DC 
(270000), Missenyi DC 
(42000), Nyasa DC (12000), 
Shinyanga DC (40000) 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Ununuzi wa ng'ombe majike 
wa maziwa 10 katika 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Simanjiro na kuwasambaza 
kwa Wafugaji wa ifikapo 
Juni, 2022 

47,000,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Ujenzi  wa majosho 41 
katika Halmashauri za 
Musoma DC (1), Chalinze 
DC (2), Dodoma  CC (2), 
DSM CC (3), Kasulu DC(1), 
Kilindi DC (2), Kilolo  DC (1), 
Kilosa DC (1), Kishapu DC 
(3), Kondoa  DC (2), Liwale 
DC (2), Longido DC (3), 
Manyoni  DC (1), Mbeya DC 
(5), Mbulu DC(2), Mlimba 
DC (1), Momba DC (1), 
Mpwapwa DC ( 1), Mwanga 
DC (2), Nkasi DC (1), 
Pangani DC (1), Songwe DC 
(1), Sumbawanga DC (1), 
Tandahimba  DC (1) ifikapo 
Juni, 2022.  

568,684,000 58,204,000 42,722,000 Ujenzi wa majosho 2 kati ya 
41 yaliyopangwa umefanyika 
katika Vijiji vya Kazania 
(Mpwapwa DC) na Mahenge 
(Kilolo DC). Ujenzi wa Josho 
la Mtaa wa Msembeta katika 
Kata ya Chigongwe 
(Dododma CC) uko katika 
hatua za awali za ujenzi (4%) 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Ukarabati wa majosho 141 
katika Halmashauri za 
Butiama DC (2), Arusha DC 
(2), Bahi  DC (5), Buchosa 
DC (2), Busega ( 5), Chalinze 
DC (4), Chato DC (2), 
Chemba (10, Dodoma  CC 
(3), Geita DC (4), Hanang DC 
(5), Ifakara TC (20, Ikungi 
DC(14), Iringa  MC (2), 
Iringa DC (10, Kahama MC 
(3), Kaliua DC (1), Kilindi DC 
(5), Kilosa DC (2), Kiteto DC 
(3), Kongwa  DC (5), Kyela 
DC (1), Kyerwa DC (2), 
Ludewa (2), Madaba DC (1), 
Masasi (2), Mbulu DC (3), 
Meatu (5), Mkalama DC (50, 
Momba DC(1), Monduli 
DC(5), Morogoro DC (4), 
Mufindi (2), Muleba (5), 
Mwanga DC (1), Namtumbo 
(10, Ngara (2), Nsimbo DC 
(1), Nyasa DC (10), Rufiji DC 
(2), Shinyanga  MC (1), 
Shinyanga DC (2), Singida 
MC (2), Sumbawanga MC 
(1), Tandahimba  DC (2), 
Tarime TC (1), Tunduru DC 
(2), Wanging'ombe DC (2) 
ifikapo Juni, 2022. 

707,869,000 90,740,000 85,630,000 Ukarabati wa majosho 14 
kati ya 141 yaliyopangwa 
umefanyika. Ukarabati wa 
Majosho 6 ya Hanang’ 
majosho 3, Lengatei (Kiteto 
DC), Mgelela (Kaliua DC), 
Litumbakuhamba (Nyasa DC) 
yamekamilika. Ukarabati wa 
majosho 8 unaendelea 
Mbalawale (Dodoma CC) 
umefikia 37%, ifwagi 
(Mufindi DC) umefikia 18%, 
Kitasegwa (Mufindi DC) – 
25%. Majosho 2 ya Lukali na 
Mbuli (Nyasa DC) yameanza 
kukarabatiwa (2%), 
Masqaroda (Mbulu DC) 
umefikia 60%, Nyange 
(Ifakara TC) umefikia 40%, 
Ng’orat (Mbulu DC) umefikia 
70% 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuchanja Mbwa/Paka 
489,051 dhidi ya ugonjwa 
wa kichaa cha Mbwa katika 
Halmashauri 82 ifikapo Juni, 
2022 

517,775,000 129,570,000 124,821,000 Mbwa/paka 92,143 kati ya 
489,051 waliopangwa, 
wamechanjwa dhidi ya 
ugonjwa wa kichaa cha 
mbwa katika Halmashauri za 
Bunda DC (4309),  Bunda TC 
(2960),  Butiama DC(58), 
Babati  DC(453), Babati 
TC(1011), Bariadi TC(352), 
Bumbuli DC (99), Geita  TC 
(1467), Hanang DC (2000), 
Igunga DC (100), Ileje (240), 
Iringa  MC (2820), Itilima 
(4000), Kalambo (6750, 
Karagwe (76000, Kasulu TC 
(194), Kibaha  TC (207), 
Kigoma DC(100), Kinondoni 
MC (691), Kisarawe DC 
(21340, Kiteto DC (172), 
Kyerwa DC (952), Madaba 
DC(1801), Mafinga TC 
(1319), Makambako TC 
(1668), Missenyi DC (1000), 
Momba DC (187), Msalala 
DC (1500), Muleba DC 
(3000), Njombe DC (1669), 
Njombe TC (2800), Rorya DC 
(30000), Songea MC (9957), 
Sumbawanga DC (1000), 
Tanga CC (230), Tarime TC 
(3341), UYUI  DC (68) 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kununua na kusambaza 
mbolea 10,675Kg kwa 
Wakulima wa Halmashauri 
za Bukoba MC, Moshi DC, 
Tandahimba DC, Mwanza 
CC, Kalambo DC ifikapo 
Juni, 2022 

15,304,000 4,160,000 4,160,000 Kilo 1300 kati ya kilo 10,675 
za mbolea zimenunuliwa na 
kusambazwa kwa Wakulima 
wa wa ufuta wa Halmashauri 
ya Tandahimba DC 

Ununuzi wa 
Vifaranga/watoto wa 
samaki 242,050 i na 
kuvisambaza kwa Wafugaji 
wa samaki wa Halmashauri 
22 ifikapo Juni, 2021 

132,447,000 10,200,000 5,500,000 Watoto wa samaki/ 
Vifaranga (Fingerlings) 
16,000 kati ya 242,050 
viliopangwa, vimenunuliwa 
na kusambazwa kwa 
wafugaji wa samaki wa 
Bariadi DC (12,000), Kiteto 
DC (2000), Iringa MC (2000) 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha shughuli za 
uzalishaji wa vifaranga vya 
samaki katika Vituo 4 vya 
kuzalishia vifaranga katika 
Halmashauri za Mufindi DC, 
Kigoma DC, Tunduru DC, 
Iramba DC ifikapo Juni, 
2022 

41,602,000 10,594,000 7,140,000 Ujenzi/ uanzishaji wa vituo 
Viwili vya kutotoleshea 
watoto /vifaranga wa samaki 
kati ya Vituo 4 vilivyopangwa 
umeanza kufanyika katika 
Halmashauri ya Mufindi DC 
na Halmashauri ya Iramba 
DC.  vifaranga 3000 
vimenunuliwa na 
kupandikizwa katika katika 
mabwawa mawili ya Iramba 
DC 

Ujenzi wa vizimba 13 vya 
kufugia samaki katika 
Halmashauri za Ilemela MC 
(6), Mwanza CC (2), Busega 
DC (5) ifikapo Juni, 2022. 

105,910,000 910,000 910,000 Ujenzi wa vizimba 2 vya 
kufugia samaki kati ya 
vizimba 13 vilivyopangwa 
umeanza kufanyika katika 
Halmashauri ya Ilemela MC 

Ununuzi wa kilo 100 za 
Chakula cha samaki kwa ajili 
ya kulisha samaki 
wanaofugwa katika bwawa 
la samaki la Themi Resource 
Center ifikapo Juni, 2022 

200,000 200,000 0 HAIJATEKELEZWA 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Ununuzi wa Mbuzi bora 230 
na kuwasmbaza kwa 
Wafugaji katika 
Halmashauri Mpwapwa DC 
(60), Missenyi DC (30), 
Simanjiro DC (140), ifikapo 
Juni, 2022 

132,300,000 4,900,000 4,900,000 Mbuzi bora 30 wa maziwa 
kati ya mbuzi 230 
waliopangwa, 
wamenunuliwa na 
kusambazwa kwa wafugaji 
wa Kata za Ruzinga na 
Ishunju (Missenyi DC) 

Kuchanja mbuzi/kondoo 
3,024,562 katika 
Halmashauri 19 ifikapo Juni, 
2022 

119,640,000 8,337,000 7,097,000 Mbuzi/kondoo 130,641 kati 
ya 3,024,562 wamechanjwa 
dhidi ya magonjwa 
mbalimbali katika 
Halmashauri za Kongwa DC 
(120,076), Dodoma CC 
(6894), Hanang' DC (1500) 
na Kiteto DC (2171) 

Ujenzi wa Banda bora la 
Mbuzi/kondoo katika 
viwanja vya Ipuli -Tabora la 
Halmashauri ya Mji ya 
Nzega ifikapo Juni, 2022.  

3,686,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Ujenzi wa Vitalu Nyumba 16 
(Green Houses) kwa ajili ya 
kilimo cha mbogamboga 
katika Halmashauri za 
Mpwapwa (4), Simanjiro 
(2), Musoma (1), Tarime (1), 
Mbarali DC (1), Mwanza CC 
(3), Momba (1), Tunduma 
TC (2), Sumbawanga MC (1) 
ifikapo Juni, 2022.  

295,342,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Ukarabati wa Kitalu nyumba 
kilichopo katika Kata ya 
Mshangano (Songea MC) 
ifikapo Juni, 2022. 

5,282,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuwezesha Wakulima 3211 
kukutana na wauzaji wa 
pembejeo (Linking farmers 
to input suppliers) katika 
Halmashauri za Meru DC, 
Liwale DC, Kilosa DC, 
Mtwara (Mikindani) MC, 
Tanga CC ifikapo Juni, 2022. 

27,470,000 15,948,000 15,948,000 Wakulima 250 kati 3211 
waliopangwa 
wamewezeshwa kukutana 
na wauzaji na watoa 
huduma zapembejeo katika 
Halmashauri ya Liwale DC 

Ununuzi wa Lita 3019 za 
viuatilifu vya kiminika 
(liquid pesticides) katika 
Halmashauri za Kilwa DC, 
Kiteto DC, Rungwe DC, 
Newala TC, Tandahimba DC, 
Mwanza CC, Songwe DC, 
Muheza DC, Kalambo DC 
ifikapo Juni,2022. 

44,855,000 8,360,000 8,360,000 Lita 424 kati ya lita 3019 
zilizopangwa zimenunuliwa 
na kusambazwa kwa 
wakulima. Lita 300 za 
viuagugu (herbicides) 
zimenunuliwa na 
kusambazwa kwa Wakulima 
wadogo (out-growers) 125 
wa kilimo cha miwa katika 
Halmashauri ya Missenyi DC 
na Lita 124 za viuatilifu 
zimenunuliwa na 
kusambazwa kwa Wakulima 
wa Halmashauri za Kilwa DC 
(9) na Muheza DC (115) 

Ujenzi wa Kituo cha Afya ya 
Mifugo (Livestock 
development Centre) katika 
kijiji cha Nghambi 

71,000,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

(Mpwapwa DC) ifkapo Juni, 
2022 

Ukarabati wa Vituo 5 Vya 
Afya ya Mifugo (Livestock 
development Centres) 
katika Halmashauri za DSM 
CC, Kinondoni MC, 
Mpimbwe DC, Hai DC, 
Kiteto DC, ifkapo Juni, 2022 

100,727,000 3,019,000 3,019,000 Ukarabati wa Kituo Kimoja 
cha Afya ya Mifugo 
(Livestock development 
Centre/VIC) umefanyika 
katika Halmashauri Kiteto DC 
kati ya Vituo 5 
vilivvyopangwa 

Kuanzisha Vituo wa 2 vya 
kunenepeshea Mifugo 
(fatterning centre) katika 
Halmasahuri za Bariadi DC 
na Kishapu DC ifikapo Juni, 
2022 

114,230,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

 Kuanzisha vitalu 925 vya 
uzalishaji wa miche bora ya 
mazao mbalimbali ya 
bustanini na mashambani 
katika Halmashauri 51 
ifikapo Juni, 2022 

892,799,500 127,108,000 117,742,000 Vitalu 51  vya miche ya 
mazao mbalimbali  kati ya  
vitalu 925 vilivyopangwa 
vimeanzishwa katika 
Halmashauri za Kwimba DC 
(1), Buhigwe DC (1), 
Busokelo DC (5), Handeni TC 
(1), Kasulu TC (2), Kilindi DC 
(4), Korogwe DC (2), Ludewa  
DC (5), Mbulu TC (1), 
Muheza DC (1), Mvomero DC 
(13), Mwanga DC (2), Newala 
DC (1), Ngara DC (2), Njombe 
DC (1), Njombe TC (1), 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Pangani DC (4), Songea DC 
(2), Sumbawanga DC (2) 

Uendelezaji wa nyanda za 
malisho ya mifugo hekta 
107 katika Halmashauri za 
Dodoma CC, Mpwapwa DC, 
Karagwe DC, Mwanga DC, 
Kilosa DC, Ludewa DC, 
Itilima DC, Mkinga DC, 
ifikapo juni, 2022 

200,510,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuchanja kuku 7,464,643 
dhidi ya magonjwa 
mbalimbali katika 
Halmashauri 30 ifikapo Juni, 
2022 

120,078,000 12,483,000 12,483,000 Kuku 577,779 kati ya 
7,464,643 wamechanjwa 
dhidi ya magonjwa 
mbalimbali katika 
Halmashauri ya Kasulu TC 
(42,600), Ushetu DC (100), 
NjombeTC (340,000), 
Makambako TC (98,325), 
Itilima DC (5000), Momba DC 
(89,754) na Kigoma DC 
(2000) 

Kuanzisha kituo cha 
kutotoleshea vifaranga wa 
kuku katikaHalmashauri ya 
Wilaya ya Manyoni ifikapo 
Juni, 2022 

800,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Ujenzi wa banda moja la 
kuku kwa ajili ya maonesho 
(Ipuli ground -Tabora) la 
Halmashauri ya Mji wa 
Nzega ifikapo Juni, 2022 

4,508,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Ununuzi wa miche bora 
9,173,848 ya mazao 
mbalimbali katika 
Halmashauri 50 na 
kuisambaza kwa Wakulima 
ifikapo Juni, 2022 

1,178,950,000 408,261,000 393,312,000 Miche bora  3,5817,96 kati 
ya 9,173,848 iliyopangwa ya 
mazao mbalimbali 
imenunuliwa na 
kusambazwa na Halmashauri 
za Bukoba DC (71526), 
Chalinze DC (97344), Geita  
TC (1200), Igunga DC (9000), 
Karagwe DC (360260), 
Kigoma DC (214902), 
Kongwa  DC (240000), 
Madaba DC (11319), Makete 
DC (26296), Mbozi DC 
(350000),  Mbulu TC 
(1800510), Missenyi DC 
(17955), Moshi DC (28670), 
Mwanga DC (596), 
Nachingwea DC (100000), 
Njombe TC (3000), Nkasi DC 
(3600), Nyasa DC (210866), 
Songea MC (20000), Songwe 
DC(4752), Tunduru DC 
(10000)  
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

 Kuwezesha wakulima 
Wadogo wa Halmashauri 15 
kuzalisha Mbegu za 
Kuazimiwa/Kuthibitishwa 
Ubora na Wakulima 
wenyewe (Quality Declared 
Seeds -QDS) za mazao 
mbalimbali katika Hekta 
785.4 ifikapo Juni, 2022  

211,235,000 60,044,000 60,044,000 Wakulima Wadogo wa 
Halmashauri 8 za 
wamewezeshwa kuzalisha 
Mbegu za 
Kuazimiwa/Kuthibitishwa  
Ubora na Wakulima 
wenyewe ( Quality Declared 
Seeds -QDS) za mazao 
mbalimbali katika hekta 59.1 
katika Halmashauri za Kasulu 
DC (4), Mbarali DC (1), 
Mkuranga DC (5.6), 
Nachingwea DC (20), 
Nanyamba  TC (18), Ngara 
DC(2), Rorya DC (5), Songwe 
DC (3.5) kati ya hekta 785.4 
zilizopangwa 

Kununua kilo 90,960 za 
mbegu za mazao 
mbalimbali na kuzisambaza 
kwa wakulima katika 
Halmashauri 53 ifikapo Juni, 
2022 

576,663,000 152,529,000 124,694,000 Kilo 20,268 kati ya kilo 
90,960  za mbegu za mazao 
mbalimbali zimenunuliwa na 
kusambazwa kwa wakulima 
wa Halmashauri za Butiama 
DC (700),  Kwimba DC ( 
1618), Bariadi TC (479), 
Dodoma  CC (583), Geita  TC 
(640), Liwale DC (500), 
Mbarali DC (600), Missenyi 
DC (636), Mtwara DC (1000), 
Nanyumbu DC (1000), 
Newala TC(3000), Shinyanga 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

DC (858), Sikonge DC (4000), 
Songea DC (1000), Tabora 
MC (644), Tunduru DC (50), 
Ulanga DC (2000), Urambo 
DC (960) 

Kununua kilo 612 za 
viuatilifu mbalimbali kwa 
mazao mbalimbali katika 
Halmashauri za Mvomero 
DC, Songwe DC na Handeni 
DC ifikapo Juni, 2022 

75,517,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kununua na kusambaza 
mbegu (bulbils) 25,000 za 
zao la mkonge katika 
Halmashauri za Musoma DC 
na Serengeti DC ifikapo 
Juni, 2022 

4,500,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuwezesha kupatikana kwa 
afya za Mifugo kwa kufanya 
uchunguzi/kutoa tiba ya 
mifugo katika Halmashauri 
ya Wilaya ya Manyoni   
ifikapo Juni, 2022 

80,000,000 13,200,000 13,200,000 Uchunguzi/kutoa tiba ya 
mifugo katika Halmashauri 
ya Manyoni DC   umefanyika 
kama ilivyopangwa 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha shughuli za 
kuogesha mifugo katika 
majosho ya Halmashauri za 
Chemba DC 
Kongwa DC, Bukombe DC, 
Babati TC, Morogoro MC, 
Ulanga DC, Nzega DC, 
ifikapo Juni, 2022 

55,140,000 1,195,000 1,195,000 Shughuli za kuwezesha 
kuogesha mifugo kuzuia 
magonjwa ya kupe 
zimefanyika katika 
Halmashauri 2 kati ya 7 
zilizopangwa. shughuli hizo 
zimefanyika Babati TC kwa 
kuogesha ng'ombe 5525, 
mbuzi na Kondoo 4150 na 
mbwa 555. Halmashauri ya 
Bukombe DC imenunua 
sumu ya kuua wadudu 
kwenye ngozi za mifugo 
(acaricide) kwa ajili ya 
kufanikisha shughuli za 
uogeshaji mifugo   

Halmashauri ya Wilaya ya 
Kasulu Kununua Ng'ombe 
10 kwa ajili ya 
kuwanenepesha ifikapo 
Juni, 2022 

16,000,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Ujenzi wa uzio kuzunguka 
eneo la kufugia kuku la 
Halmashauri ya Kinodoni 
MC na uzio wa kituo cha 
Afya ya mifugo cha Kwimba 
DC ifikapo Juni, 2022. 

43,780,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha ununuzi wa 
nyavu za kuvulia samaki 
zenye ubora kwa Vikundi 2 
vya Wavuvi wa Kilolo DC na 
Kununua mavazi ya 
kujikinga/kujiokoa na 
majanga wakati wa shughuli 
za Uvuvi (Gumboots, life 
jacket, Koti la mvua) kwa 
Wavuvi wa Halmashauri ya 
Karagwe DC ifikapo Juni, 
2022 

21,200,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Ujenzi wa miundombinu (3) 
ya kuchomea/kutupia 
nyama iliyokaguliwa na 
kuthibitika kutofaa kwa 
matumizi ya binadamu 
(incinerator/condemnation 
pit) katika Halmashauri 3 za 
Tarime TC, Chalinze DC, 
Kahama TC ifikapo Juni, 
2022 

19,000,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Ununuzi wa samadi/ 
udongo wa msituni kwa ajili 
ya kufundishia Wakulima 
wakati wa Mashamba 
Darasa katika Halmashauri 
ya Kalambo DC na Mwanza 
CC ifikapo Juni,2022 

3,300,000 2,000,000 2,000,000 Ununuzi wa 250 kg za mifuko 
ya kupandia miche 
(Polythene tube) na samadi 
tani 5 umefanyika kwa ajili 
ya Shamba Darasa la 
Wakulima wa Michikichi 
Katika Halmashauri moja ya 
Kalambo DC kati ya 
Halmashauri 2 zilizopangwa. 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kufuatilia na kuwatambua 
Wafanyabiashara wa 
pembejeo waliopo 
Halmashauri Mlele DC 
(mapping input traders) na 
kuwezesha usajili wa 
Wafanya biashara ya 
Pembejeo (Agricultural 
Inputs Stockists 
registration) katika 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Kiloloifikapo Juni, 2022 

9,840,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kufanya ukaguzi wa mifugo 
kabla ya kuchinjwa na 
nyama baada ya mifugo 
kuchijwa/kuwezesha 
kupatikana kwa vifaa vya 
kukagulia nyama/ ununuzi 
wa wino na mihuri ya 
kukagulia nyama katika 
Halmashauri za Arusha CC, 
DSM CC, Kinondoni MC, 
Temeke MC, Ubungo MC, 
Mufindi DC, Muleba DC, 
Kasulu TC, Mtama DC, 
Musoma MC, Busokelo DC, 
Kyela DC, Magu DC, 
Bagamoyo DC, Kibaha TC, 
Rufiji DC, Maswa DC, Nzega 
TC, Mkinga DC   ifikapo Juni, 
2022 

283,062,000 67,635,000 57,645,000 Ukaguzi wa mifugo kabla ya 
kuchinjwa na nyama baada 
ya mifugo kuchijwa/ ununuzi 
wa wino wa kuwekea alam 
nyama iliyokaguliwa 
umefanyika katika 
Halmashauri 11 za Kinondoni 
MC, Kibaha TC, Nzega TC, 
Mkinga DC, DSM (Ilala CC), 
Busokelo DC, Arusha CC, 
Temeke MC, Mufindi DC, 
Magu DC, Bagamoyo DC kati 
ya Halmashauri 19 
zilizopanga kufanya shughuli 
hiyo 



177 

 

Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kujenga/kuimarisha Vituo 
vya kuzalisha zao la uyoga 
katika Halmashauri za 
Kinondoni MC, DSM CC na 
Kigamboni MC ifikapo Juni, 
2022 

50,003,000 11,854,000 2,851,000 Chumba kwa ajili ya kilimo 
cha Uyoga kimejengwa 
Katika Kituo cha raslimali za 
Kilimo cha Kata ya 
Kinyamwezi katika 
Halmashauri moja ya 
Kinondoni MC kati ya 
Halmashauri 3 zilizopanga 
kufanya shughuli hiyo 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

 Kuwezesha udhibiti ndege, 
wanyama, wadudu, 
magonjwa na magugu (pest 
& vermins control) katika 
mashamba ya wakulima wa 
Halmashauri za Arusha CC, 
Dodoma CC, Kondoa DC, 
Bukoba DC, Bukoba MC, 
Moshi DC, Nachingwea DC, 
Tarime DC, Mbarali DC, 
Ifakara TC, Njombe DC, 
Mkalama DC, Igunga DC, 
UYUI DC ifikapo Juni, 2022  

79,218,000 12,906,000 10,846,000 Udhibiti ndege, wanyama, 
wadudu, magonjwa na 
magugu (pest & vermins 
control) umefanyika katika 
Halmashauri 6 kati ya 14 
zilizopangwa. Halmashauri 
ya Igunga DC imewezesha 
udhibiti wa ndege aina ya 
Quelea quelea katika bonde 
la Wembere na Maeneo ya 
mto Manonga. Halmashauri 
ya Mbarali DC imewezesha 
kufanyika kwa ''survey'' kwa 
ajili ya kutambua maeneo ya 
kuzaliana kwa visumbufu vya 
mimea vinavyohamahama 
(migratory pests). 
Halmashauri ya Bukoba MC 
imewezesha udhibiti wa 
wanyama waharibifu wa 
mazao (vermins). Udhibiti 
wa visumbufu vya mimea 
umefanyika Njombe DC kwa 
kutumia Kemikali, njia za 
kibailojia na njia za asili 
katika Kata 12, Nachingwea 
DC wamewezesha kudhibiti 
panya na viwavi jeshi, Uyui 
DC wamewezesha kudhibiti 
viwavi jeshi vamizi 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuchanja Nguruwe 3365 
katika Halmashauri za 
Moshi DC na Songea MC na 
ununujzi wa Madume ya 
nguruwe 3 (Boars) katika 
Halmashauri ya Kongwa DC 
ifikapo Juni, 2022 

5,600,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Ujenzi wa banda la 
maonesho la kufugia 
wanyama wadogo (rabbits) 
katika viwanja vya 
maonesho vya ipuli-Tabora 
kwa ajili ya maonesho ya 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Nzega TC ifikapo Juni, 2022 

4,768,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kukarabati na kuimarisha 
kituo cha kuhimilishia 
Mifugo cha DSM CC 
(Artificial Insemination 
center) ifikapo Juni, 2022 

2,000,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuua mbwa 47,988 
wazururaji katika 
Halmashauri za Magu DC, 
Babati TC, Igunga DC, 
Ilemela MC, Makambako 
TC, Mbozi DC, Monduli DC, 
Mufindi DC, Njombe TC, 
Ubungo MC ifikapo Juni, 
2022 

57,365,000 4,407,000 2,232,000 Jumla ya mbwa wazururaji 
298 kati ya mbwa 47,988 
waliopangwa, na Risasi 500 
zimenunuliwa. Mbwa 
wazururaji 101 wameuwawa 
na Risasi 500 zimenunuliwa 
katika Halmashauri ya Babati 
TC, mbwa 13 wameuawa 
Mbozi DC na mbwa 184 
wameuawa Ilemela MC 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuanzisha Ranchi ndogo 20 
za Mifugo (sub raches) 
katika Vijiji vya Matekwe 
Namatunu vilivyoko 
Nachingwea DC ifikapo Juni, 
2022 

11,600,000 4,084,000 4,084,000 Kuanzisha Ranchi ndogo 20  
za Mifugo (sub raches) katika 
Vijiji vya Matekwe  
Namatunu vilivyoko 
Nachingwea DC umenza 
kufanyika 

Kutoa ruzuku ya pembejeo 
kwa Wakulima Vijana 345 
wa Halmashauri ya Kahama 
MC na usafirishaji wa 
pembejeo katika 
Halmashauri ya Kalambo DC 
ifikapo Juni, 2022 

55,100,000 59,260,000 59,260,000 Halmashauri ya Kahama MC 
imetoa ruzuku kwa 
Wakulima Vijana 345 kama 
ilivyopangwa. 

Kufanya ukaguzi wa uwepo 
wa magonjwa ya mimea 
(crop diseases surveillance) 
katika Halmashauri za   
Kilolo DC na BahiDC ifikapo 
Juni, 2022 

23,600,000 21,600,000 2,200,000 Ukaguzi wa uwepo wa 
magonjwa ya mimea (crop 
diseases surveillance) 
umefanyika katika 
Halmashauri za   Kilolo DC 
kati ya Halmashauri 2 
zilizopanga kutekeleza 
shughuli hiyo 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kufanya ukaguzi wa uwepo 
wa magonjwa ya mifugo 
(Livestock diseases 
surveillance) katika 
Halmashauri za Ngorongoro 
DC, Kilolo DC, Kakonko DC, 
Moshi DC, Siha DC, Chunya 
DC, Tandahimba DC, 
Tunduma TC, Nzega DC, 
Nzega TC, Kalambo DC, 
ifikapo Juni, 2022 

84,211,000 2,025,000 2,025,000 Ukaguzi wa uwepo  wa 
magonjwa ya mifugo 
(Livestock diseases 
surveillance)  umefanyika 
katika Halmashauri mbili za 
Ngorongoro DC na Moshi DC 
kati ya Halmashauri 11 
zilizopanga kufanya shughuli 
hiyo,  

Kuwezesha ujenzi wa choo 
na mabanda ya Vikundi 
Shirikishi 2 vya Ulinzi wa 
Raslimali za Uvuvi (BMU) 
vya Vijiji vya Katumba na 
Matema (Kyela DC) ifikapo 
Juni, 2022. 

6,000,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Ununuzi na usambazaji wa 
mitego ya kudhibiti 
wanyama waharibifu wa 
mazao (Vermins) katika 
Halmashauri ya Kilwa DC na 
mitego ya kunasa mbung'o 
katika Halmashauri ya 
Urambo DC ifikapo Juni, 
2022. 

4,915,000 203,000 203,000 shughuli za kuandaa mitego 
ya kunasa mbung'o maeneo 
ya Ugalla na Uyumbu 
(Urambo DC) zimeanza 
kufanyika 

Ununuzi wa chanjo 
mbalimbali za 
mifugo/kufanya kampeni ya 
uchanjaji wa mifugo katika 

53,640,000 1,500,000 1,500,000 Ununuzi wa chanjo na 
kuchanja Mbwa/paka 2,456 
dhidi ya ugonjwa wa kichaa 
cha mbwa na kuchanja kuku 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Halmashauri za Mbinga DC, 
Mbinga TC, Songea DC, 
Tunduru DC ifikapo Juni, 
2022 

76,678 dhidi ya ugonjwa wa 
kideri umefanyika 
Halmashauri ya Mbinga TC 
kati ya Halmashauri 4 
zilizopanga kutekeleza 
shughuli hiyo 

Ununuzi wa vifaa tiba/zana 
za kazi za Madaktari wa 
Mifugo/ukusanyaji wa 
sampuli za magonjwa ya 
mifugo kwa ajili ya 
uchunguzi wa kimaabara 
katika Halmashauri za Meru 
DC, Mufindi DC, Moshi DC, 
Mbarali DC, Bagamoyo DC, 
Chalinze DC, ifikapo Juni, 
2022 

38,680,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuunganisha mtandao wa 
maji katika Josho la Kijiji cha 
Mbede katika Halmashauri 
ya Mpimbwe DC ifikapo 
Juni, 2022 

7,000,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuimarisha na Kuwezesha 
shughuli za utafiti na 
uchunguzi katika sekta ya 
kilimo katika Halmashauri 
za Arusha CC, Meru DC, 
Mpwapwa DC, Nsimbo DC, 
Tarime DC, Chunya DC, 
Songwe DC, Sikonge DC na 
Ushetu DC, fikapo Juni, 
2022 

80,378,000 9,300,000 7,500,000 shughuli za utafiti na 
uchunguzi (survey) katika 
sekta ya kilimo zimefanyika 
katika Halmashauri 3 kati ya 
Halmashauri 9 zilizopanga. 
Utafiti (survey) wa hali ya 
mavuno ya mazao ya 
mashambani umefanyika 
katika Halmashauri Chunya 
DC na utafiti na uchunguzi 
(survey) katika zao la 
Tumbaku zimefanyika katika 
Halmashauri za Nsimbo DC, 
na Ushetu DC, 

Kuwezesha kununua Boti 10 
kwa ajili ya usimamizi wa 
shughuli za uvuvi na 
udhibiti wa uvuvi haramu 
katika Halmashauri za Chato 
DC ( 1), Kyerwa DC ( 1),  
Butiama DC ( 1), Buchosa 
DC ( 1), Kibiti DC ( 1), Mafia 
DC ( 2), Kaliua DC ( 1), 
Mkinga DC ( 1), Nkasi DC ( 
1), ) ifikapo Juni, 2022 

758,844,000 170,740,000 170,740,000 Boti 2 kati ya 10 
zilizopangwa zimenunuliwa 
Chato DC (1) na Kibiti DC (1). 
Mchakato wa manunuzi ya 
Boti 2 unaendelea Mafia DC 

Ununuzi wa mashine 5 za 
kusaga na kukoboa nafaka 
katika Halmashauri za 
Msalala DC (1), Momba DC 
(1), Missenyi DC (1) na 

192,548,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Lushoto DC (2) ifikapo Juni, 
2022 

Ununuzi wa mashine 2 za 
kukamua mafuta alizeti 
katika Halmashauri za 
Mpwapwa DC (1) na Mtama 
DC (1) ifikapo Juni, 2022 

36,000,000 20,000,000 12,643,000 Mchakato wa Ununuzi wa 
mashine moja kati ya mbili 
zilizopangwa ya kukamua 
mafuta alizeti unaendelea 
katika Halmashauri za 
Mpwapwa DC  
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha wakulima 
kupata mashine zingine za 
mashambani ikiwa ni 
pamoja na misumeno 
mnyororo 2- chain saws- 
(Nanyumbu DC), misumeno 
4 Masasi DC na misumeno 
10 (Makete DC)  kwa ajili ya 
kuboresha miti ya 
mikorosho (prunning); 
mashine 2 za kuchakata 
mkonge -decorticators- 
(Pangani DC); mashine ya 
kupima magonjwa kwenye 
mimea -diseases diagnostic 
machine- (Mtwara DC ) na 
magonjwa kwenye udongo 
na mimea -soil sensor- 
(Ludewa DC ); Digital level, 
GPS, optical square, 
Drawing programs 
(Kakonko DC);  RTK 
surveying machine (Masasi 
DC); Mashine ya kukausha 
mbogamboga ( Makete DC), 
zana za kilimo za kukokotwa 
na  trekta (Liwale DC na 
ushetu DC) na zana za 
kupandia mazao za kukotwa 
na wanyama kazi -planter- 
(Meatu DC) (Kinondoni 

271,190,000 16,500,000 16,500,000 Kati ya Halmashauri 15 
zilizopanga kutekeleza 
shughuli hizo, Halmashauri 2 
zimetekeleza. Mizani 10 ya 
kupimia mazao ya uvuvi 
imenunuliwa Chato DC. 
Mashine 4 za kupura mazao 
zimenunuliwa Missenyi DC. 
Fedha za Mashine ya 
kuchanganya mbegu za 
malisho ya mifugo 
zimenunulia miche ya 
malisho ya mifugo na 
kuikuza katika eneo la kitalu 
cha malisho 



186 

 

Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

MC); mashine ya 
kuchanganya chakula cha 
mifugo (Simanjiro DC); 
Stovu ya kisasa ya 
kukaushia samaki 
(Kinondoni MC); ununuzi 
wa friji ( Kilolo DC), mashine 
ya kuchanganya mbegu za 
malisho ya mifugo (Misenyi 
DC); Mfumo wa pampu 
inazoendeshwa na nguvu za 
jua na mfumo wa umeme 
jua (Dodoma CC); Pampu ya 
kupulizia madawa/sumu 
mashambani  Uvinza DC (2) 
na Makete DC (10); 
mashine 5 za kupura Nafaka 
(Missenyi DC),  mzani wa 
kupimia samaki mwaloni 
(Chato DC) na kupimia 
mazao (Ikungi DC), ifikapo 
Juni, 2022 

Ukarabati wa vituo 2  vya 
kufundishia matumizi ya 
wanyama kazi (Oxenization 
Training Centres) katika 
Halmashauri ya Mvomero 
DC  ifikapo Juni, 2022 

20,000,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Ununuzi wa matandiko 
katika Hosteli za Vituo 2 vya 
kufundishia matumizi ya 
wanyama kazi (Oxenization 
Training Centres) vya 
Songea DC ifikapo Juni, 
2022 

2,400,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Ununuzi na Usambazaji wa 
zana za shughuli za 
shambani (farm 
equipment/tools) kwa 
Wakulima wa Halmashauri 
za Bukoba DC na Mwanga 
DC ifikapoJuni, 2022 

3,600,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Matengenezo 
(maintanance) ya mashine 
za kusindikia zao la alizeti 
Siha DC (1), Buchosa DC (1) 
na Newala TC  (1)  pamoja  
na zao la mahindi 
Namtumbo DC (1) ifikapo 
Juni, 2022 

15,700,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuwezesha Wakulima kwa  
ruzuku katika ununuzi wa 
zana za kilimo (subsidies on 
implements) ili kuboresha 
zao la Mikorosho katika 
Halmashauri ya 
Tandahimba DC ifikapo Juni, 
2022 

19,694,000 19,500,000 19,500,000 Halmashauri ya Tandahimba 
DC imetoa ruzuku ya mbegu 
ya ufuta kilo 3000 kwa 
Wakulima  kama ilivyopanga 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kutekeleza shughuli 
zinazosaidia kuimarisha 
upatikanaji wa Lishe bora  
kwa Binadamu au kudhibiti 
madhara ya upungufu  Lishe 
bora ( Nutrition-Specific and 
Nutrition-Sensitive 
Interventions)   katika 
Halmashauri 88 ifikapo Juni, 
2022 

589,859,000 95,365,000 61,934,000 Shughuli zinazosaidia 
kuimarisha upatikanaji wa 
Lishe bora  kwa Binadamu au 
kudhibiti madhara ya 
upungufu  Lishe bora 
zimefanyika katika 
Halmashauri 24 kati ya  88 
zilizopangwa. shughuli hiyo 
imetekelezwa katika 
Halmashauri  za Kwimba DC, 
Chunya DC, Dodoma  CC, 
Iramba DC, Iringa  MC, Iringa 
DC, Kinondoni MC, Kondoa 
TC, Kongwa  DC, Madaba DC, 
Mafia DC, Makambako TC, 
Missenyi DC, Mkuranga DC, 
Mufindi DC, Mvomero DC, 
Ngara DC, Ngorongoro DC, 
Njombe TC, Nyangh'wale DC, 
Rufiji DC, Tarime DC, 
Tunduma TC, Ushetu DC 

 Jumla Eneo Kuu la Pili 28,373,194,500 4,456,163,000 3,565,838,000  
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Eneo Kuu la Tatu: 
Biashara na 
Kuongeza Thamani 

Kuwezesha Ujenzi wa daraja 
katika skimu ya umwagiliaji 
ya Gumbiro iliyoko Madaba 
DC ifikapo Juni, 2022 

30,000,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuwezesha Ujenzi wa 
masoko ya mazao ya kilimo 
19 katika Halmashauri za 
Nzega TC (1), Buchosa DC 
(1), Iramba DC (4), Karatu 
DC (1), Kasulu TC (2), 
Kigamboni MC (1), Kyerwa 
DC (1), Momba DC (1), 
Rungwe DC (1), Sengerema 
DC (1), Sumbawanga DC (1), 
Kiteto (2), Tandahimba Dc 
(1) na Meatu DC (1) ifkapo 
Juni, 2022 

2,920,139,000 165,669,000 165,669,000 Ujenzi wa masoko 3 ya 
mazao kati ya 19 yaliyoko 
Heru Juu (Kasulu TC), Kibaya 
(Kiteto DC) na Mji wa Karatu 
(Karatu DC) umekamilishwa 

Kuwezesha ukarabati wa 
masoko ya mazao ya kilimo 
8 katika Halmashauri za 
Chemba DC (1), Kongwa DC 
(1), Tarime DC (1), 
Mvomero DC (1), Mvomero 
DC (1), Tunduma TC (1), 
Nzega TC (1), Nkasi DC (1) 
TC (1) ifikapo Juni, 2022 

86,398,000 50,000,000 50,000,000 Ukarabati wa soko moja la 
mazao la Majengo (Tunduma 
TC) kati ya masoko 8 
yaliyopangwa umefanyika 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha Ujenzi wa Vituo 
3 vya kukusanyia mazao ya 
bustani (collection centre) 
katika Halmashauri za 
Mbulu DC (1), Tunduma TC 
(1) na Songwe DC (1) ifikapo 
Juni, 2021 

29,930,000 50,674,000 20,075,000 Ujenzi wa Vituo 2 vya 
kukusanyia mazao ya bustani 
(collection centre) kati ya 
vituo 3 vilivyopangwa 
unaendelea ambapo kituo 
cha Dongobesh katika 
Halmashauri ya Mbulu DC 
umefikia 60% na kituo cha 
kukusanyia mazao cha 
Mkwajuni (Songwe DC) 
umekamilika  

Kuunganisha wakulima 
1513 na Wanunuzi wa 
mazao (linking farmer to 
markets) katika 
Halmashauri za Moshi DC, 
Siha DC, Mbarali DC, 
Mvomero DC, Nanyamba 
TC, Mkuranga DC, Tabora 
MC, Bumbuli DC, Korogwe 
TC, Lushoto DC, ifikapo Juni, 
2022 

157,747,000 2,000,000 2,000,000 Jumla Wakulima Vijana na 
Wanawake 140 
wanaojishughulisha na 
uzalishaji na usindikaji wa 
mazao kutoka Kata za 
Dondwe, Magawa, Njianne, 
Nyamato, Lukanga, Bupu na 
Kisegese (Mkuranga DC) 
wameunganishwa na Wadau 
wa masoko kati ya Wakulima 
1513 waliopangwa 
kuunganishwa na masoko 
hayo. 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha Ujenzi wa 1 Km 
za barabara za mashambani 
(Feeder/access road) katika 
Halmashauri za Ilala MC 
ifikapo Juni, 2022 

45,200,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuwezesha ujenzi wa 
maghala 25 ya kuhifadhia 
mazao katika Halmashauri 
za Kwimba DC (1),  Musoma 
DC (1), Chalinze DC (1), 
Ifakara TC (1), Kaliua DC (1), 
Kibiti DC (1), Kibondo DC 
(1), Liwale DC (1), Mafia DC 
(1), Masasi DC (1), Momba 
DC (1), Moshi  MC (1), 
Moshi DC ( 1), Msalala DC 
(1), Mvomero DC (1), 
Mwanga DC (1), Nanyamba  
TC (1), Njombe DC (1), 
Njombe TC (3), Rungwe DC 
(1), Simanjiro DC (1), Tabora 
MC (1), Tunduru DC (1) 
ifikapo Juni, 2022 

1,290,250,000 86,396,000 58,612,000 Ujenzi wa maghala/vituo 6 
ya kuhifadhia /kukusanyia 
mazao mazao kati ya 25 
yaliyopangwa umefanyika, 
ambapo ujenzi wa ghala la 
Kazaroho (Kaliua DC) na 
Kaloleni (Moshi MC) 
umekamilika.  Ujenzi wa 
mabanda-kivuli 2 (collection 
sheds) ya kukusanyia majani 
chai katika Kijiji cha Igoma 
(Njombe TC) 
umekamilishwa. Ujenzi wa 
banda-kivuli (collection shed) 
la kukusanyia majani chai 
katika Kijiji cha Iboya 
(Njombe TC) umefikia 50%. 
Ujenzi wa ghala la Igongolo 
(Njombe DC) umefikia hatua 
ya kupaua. 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha ukarabati wa 
maghala 6 ya kuhifadhia 
mazao katika Halmashauri 
za Chato DC (1), Tanganyika 
DC (1), Rufiji DC ( 1), Singida 
MC (2), Ikungi DC (1), 
ifikapo Juni, 2022 

305,950,000 289,439,000 289,439,000 Ukarabati wa ghala moja  la 
Kijiji cha Mgomba (Rufiji DC) 
kati ya maghala 6 
yaliyopangwa umekamilika  

Kuwezesha ujenzi wa banda 
la kuhifadhia mazao 
(collection shed) kwa zao la 
chai katika Kijiji cha 
Mbonde (Bumbuli DC) 
ifikapo Juni, 2022 

4,000,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kusimika mfumo wa 
umeme katika jengo la 
kuhifadhia mazao katika 
hali ya baridi la madihani 
Madihani Cold room katika 
Halmashauri ya Makete DC 
ifikapo Juni, 2022 

2,000,000 912,000 912,000 usimikaji wa mfumo wa 
umeme katika ghala la 
hifadhi baridi (cold room) la 
Madihani (Makete DC) 
unaendelea 

Kujenga uzio wa 
miundombinu ya masoko 
(maeneo ya 
masoko/machinjio) katika 
Halmashauri za Missenyi 
DC, Karagwe DC, Mlele DC, 
Mpanda MC, Moshi MC, 
Moshi  MC, Hanang DC, 
Mbeya CC, Ifakara TC, 
Malinyi DC, Masasi TC, 
Magu DC, Mwanza CC, 

859,150,000 270,325,000 251,325,000 Ujenzi wa uzio wa 
miundombinu ya masoko 
(maeneo ya 
masoko/machinjio) 
umefanyika katika 
Halmashauri 10 kati ya 28 
zilizopangwa. Uzio wa 
mnada wa mifugo wa 
Nyaishozi (Karagwe DC) 
umekamilika. Uzio wa 
machinjio ya mifugo ya 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Makete DC, Njombe TC, 
Chalinze DC, Kisarawe DC, 
Songea DC, Msalala DC, 
Shinyanga DC, Ushetu DC, 
Singida MC, Itigi DC, 
Songwe DC, Kaliua DC, 
Kaliua DC, UYUI  DC, Kilindi 
DC,  ifikapo Junu, 2022 

Mpanda Hotel (Mpanda MC) 
umefikia 24%. Uzio wa 
machinjio ya Kiboloroni 
(Moshi MC) umekamilika. 
Uzio wa banda la Ngozi la 
Moshi MC umekamilika.  
Uzio wa Minada 2 ya 
Endasak na Gisambalang 
(Hanang’ DC) umekamilika. 
Uzio wa machinjio 2  za 
mifugo za Migongo na 
Mtandi (Masasi TC) 
umekamilika. Uzio machinjio 
ya mifugo ya Mwanza CC 
umefikia 75%. Uzio wa 
machinjio ya mifugo ya 
Kambarage (Njombe TC 
)umekamilika. Uzio wa 
minada 3 ya mifugo ya  
Kilongachole, Mafizi na 
Gwata (Kisarawe DC) 
umeanza (9%). Uzio minada 
8 ya mifugo ya Kibirashi, 
Kwadudu, Kikunde, Mbogoi, 
Saunyi, Kwaluguru, Bokwa, 
na Lomwe (Kilindi DC) 
umekamilika. Uzio wa 
minada 2 ya Zugimulole na 
Ugansa (Kaliua DC) 
umekamilika. Uzio wa 
mnada wa Mwisole (Uyui 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

DC) umekamilka 

Kuweka Vifaa na samani 
katika soko la Kata ya  Tawa 
Halmashauri ya  Morogoro 
DC ifikapo Juni, 2022 

2,600,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuwezesha Ujenzi wa Vyoo 
27 kwa ajili ya Watumiaji 
wa miundombinu ya 
masoko ya kilimo, mifugo 
na uvuvi ya Halmashauri za  
Dodoma  CC, Nyangh'wale 
DC, Bukoba DC, Mwanga 
DC, Mbulu DC,  Serengeti 
DC, Kilosa DC,  Magu DC, 
Songea DC, Shinyanga DC, 
Ikungi DC, Momba DC, 
Momba DC, Handeni.DC, 
Korogwe DC na Chato DC,  
ifikapo Juni,2022 

252,892,000 58,400,000 48,700,000 ujenzi wa Vyoo 9  kati ya 27 
vilivyopangwa umefanyika. 
Ujenzi wa vyoo vya Mnada 
wa mifugo Kharumwa 
(Nyangh’wale DC), Majimoto 
na Moruna (Serengeti DC), 
Komsala (Handeni DC) na 
minada 4 ya Mifugo 
Korogwe (Korogwe DC) 
umekamilika. Ujenzi wa choo 
cha mnada wa mifugo wa 
Maghang (Mbulu DC) 
umefikia 70%. 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha ukusanyaji wa 
Tani 100 za korosho katika 
AMCOS ya  iliyoko 
Halmashauri ya Nyasa DC 
na ujenzi wa maduka katika 
jengo la ghala la Bulige la  
Msalala DC ifikapo Juni, 
2022 

60,370,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuwezesha 
Ujenzi/ukarabati mialo 19 
katika Halmashauri za 
Missenyi DC ( 1), Bukoba DC 
(1), Muleba DC (1), Muleba 
DC (1), Rorya DC (4), 
Mtwara DC (1), Ilemela MC 
(3), Mwanza CC (5), Mafia 
DC ( 1), Sumbawanga DC (1) 
fikapo Juni, 2022 

307,164,000 3,000,000 3,000,000 Ukarabati wa mwalo mmoja 
kati ya mialo 19 iliyopangwa 
umefanyika. Ukarabati wa 
choo cha mwalo wa  Kibuyi 
(Rorya DC) umefanyika 

Kuwezesha ujenzi  wa 
masoko 6 ya samaki katika 
Halmashauri za Mufindi DC 
( 2), Kilwa DC  (2 ), Lindi MC 
(1), Nyasa DC (1) ifikapo 
Juni, 2022 

62,428,000 1,540,000 1,540,000 Ujenzi wa masoko 2 ya 
kuuzia samaki kati ya 
masoko 6 yaliyopangwa 
umefanyika katika  Ngwazi 
na Nzivi (Mufindi DC) na 
umefikia 25% 

Kuwezesha ukarabati   wa 
masoko 2 ya samaki katika 
Halmashauri za Ilemela MC 
(1) na Muheza DC (1)  
ifikapo Juni, 2022 

45,520,000 3,738,000 3,738,000 Kati ya masokp 2 ya samaki 
yaliyopangwa kukarabatiwa, 
ukarabati wa  soko la samaki 
la mwaloni (Ilemela MC) 
umefikia 66% 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha ujenzi wa 
masoko 25  ya mifugo  
katika Halmashauri za 
Babati  DC (1), Buchosa DC 
(1), Bukoba DC (10, Chunya 
DC (1), Hai  DC (1), Ikungi 
DC (1), Itigi DC ( 10, Karatu 
DC (1), Kilindi DC (1), Kilwa 
DC (1), Kongwa  DC (1), 
Kyerwa DC (1), Masasi DC 
(1), Mbogwe DC(1), Moshi 
DC (1), Mufindi DC (1), 
Nanyamba  TC (1), Ruangwa 
DC (1), Rufiji DC (1), 
Shinyanga  MC (1), Songea 
DC (1), Tabora MC (1), 
Tandahimba  DC ( 1), 
Ukerewe DC (1), Urambo 
DC (1) ifikapo Juni, 2022  

909,323,000 65,877,000 57,977,000 Ujenzi wa minada 6 ya 
mifugo kati ya minada 25 
iliyopangwa  unaendelea 
ambapo mnada wa Magugu 
(Babati DC) umefikia  18%, 
Nsheshe (Bukoba DC) 
umefikia 26% na Urambo 
(Urambo DC) umefikia 32%, 
Ujenzi wa minada ya mifugo  
ya Idunda (Mufindi DC) na  
Mapogoro (Chunya DC) 
imefikia 20%.Ujenzi wa 
mnada wa mifugo wa 
Matanga (Kongwa DC) 
umefikia 50% 

Kuwezesha ujenzi wa 
masoko 14  ya mifugo  
katika Halmashauri za 
Arusha DC (1), Ngorongoro 
DC (1), Geita  TC (1), Iringa 
DC (4), Kilolo  DC (2), 
Tanganyika DC (1), Mwanga 
DC (1), Rorya DC (1), 
Morogoro DC (1), Chalinze 
DC (1),  ifikapo Juni, 2022  

329,155,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha ujenzi wa vituo 
2 vya kukusanyia maziwa 
(Milk collection centres) 
katika Halmashauri za DSM 
CC na  Kiteto DC ifikapo 
Juni, 2022 

76,300,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuwezesha uendeshaji wa 
mnada wa mifugo wa 
Halmashauri ya Namtumbo 
DC  na ujenzi wa Bwalo la 
chakula katika eneo la 
mnada wa Halmashauri ya 
Madaba DC ifikapo Juni, 
2022 

20,500,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuwezesha ujenzi wa Bucha 
3 katika Halmashauri ya 
Newala TC  ifikapo Juni, 
2022 

15,000,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuwezesha usafi wa Mwalo 
wa Tanga CC ifikapo Juni, 
2022 

5,350,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kusimika mfumo wa 
umeme katika vituo vya 3 
vya kukusanyia maziwa vya 
Kiwira, Kapugi na  Ibililo 
(Rungwe DC)  ifikapo Juni,  
2022 

8,900,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Ujenzi wa Vituo 3 vya 
kupumzishia mifugo 
(Holding Grounds) Katika 
Halmashauri za Ubungo MC 

53,460,000 13,500,000 13,459,000 Ujenzi wa kituo  cha 
kupumzishia mifugo (Holding 
Grounds) cha Mparange 
(rufiji DC) kimejengwa kati 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

(1), Masasi TC (1), Rufiji DC 
(1) ifikapo Juni, 2022 

ya Vituo 3 vilivyopangwa 
kujengwa 

Kuwezesha ujenzi vichanja 
120 (Racks) vya kukaushia 
samaki katika Halmashauri 
ya Kigoma DC na Chato DC 
(100)  ifikapo Juni, 2021 

13,200,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuwezesha 
Wakulima/Wafugaji/Wavuvi 
kutangaza bidhaa na mazao 
yao kupitia vipindi vya 
Redio/TV katika 
Halmashauri za Missenyi DC 
ifikapo Juni, 2022 

520,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Ujenzi wa Machinjio ya 
kisasa katika Kata ya 
Kwembe (Ubungo MC) 
ifikapo Juni, 2022 

400,000,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Ukarabati wa Machinjio ya 
kisasa ya Vingunguti  (DSM 
CC ifikapo Juni, 2022 

3,560,615,000 319,783,000 319,783,000 Ukarabati wa machinjio ya 
Vingunguti DSM (Ilala CC) 
umefikia 16% 

Ujenzi/Ukarabati wa 
mabanda 2 ya kukaushia 
ngozi za mifugo katika 
Halmashauri za Kilosa DC 
(1) na Tabora MC (1) ifikapo 
Juni, 2022 

33,000,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha ujenzi wa jengo  
la mashine ya kusindikia 
muhogo  la kikundi cha 
Wakulima cha   Kilimo Kinga 
ya Njaa cha Kayenze  katika 
Halmashauri ya Ilemela MC 
ifikapo Juni, 2022 

36,000,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuwezesha ujenzi wa 
majengo 3 ya mashine za 
kusindikia mazao ya sekta 
ya kilimo katika 
Halmashauri za DSM CC (1), 
Nanyamba DC (1) na 
Ludewa DC (1)  ifikapo  
Juni,2022 

109,360,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuwezesha ujenzi wa 
machinjio za kati (slaughter 
houses) 18 za mifugo katika 
Halmashauri za Bunda TC 
(1), Busega DC (2), Dodoma  
CC (1), Itigi DC (1), Karatu 
DC (2), Kibondo DC (1), 
Kilosa DC (1), Mbarali DC 
(1), Mbozi DC (1), Meatu DC 
(1), Namtumbo DC (1), 
NkasiDC (1), Tandahimba  
DC  (1), Tunduma TC (1), 
Wanging'ombe DC ( 2) 
ifikapo Juni,2022 

585,088,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha ukarabati wa 
machinjio za kati (slaughter 
houses) 41 za mifugo katika 
Halmashauri zaButiama DC 
(1),  Nzega TC (1), Arusha 
DC (2), Chemba DC (1), 
Gairo DC (1), Kahama MC 
(1), Kigoma  (Ujiji)  MC (1), 
Kilindi DC  (1), Kilosa DC (1), 
Kinondoni MC(1), Kongwa  
DC (2), Korogwe DC (1), 
Korogwe TC (1), Ludewa DC 
(1), Madaba DC (1), Mafinga 
TC (1), Mbeya CC (1), 
Mbinga TC (2), Moshi  MC 
(1), Moshi DC (1), 
Mpwapwa DC (1), Msalala 
DC (1), Namtumbo DC ( 1), 
Nanyumbu DC (1), 
Ngorongoro DC(1), Nyasa 
DC (2), Pangani DC (1), 
Rungwe DC (3), Same  DC 
(1), Siha DC (1), Simanjiro 
DC (1), Singida MC (1), 
Tandahimba  DC (2), Tarime 
TC ( 1)  ifikapo Juni,2022 

518,135,000 31,826,000 26,426,000 Ukarabati wa machinjio 8 za 
kati (slaughter houses) kati 
ya machinjio 41 zilizopangwa  
umefanyika, ambapo 
ukarabati wa machinjio za 
kati za Halmashauri za 
Mafinga TC (1), Moshi DC (1- 
Himo), Same DC(1),  Butiama 
DC (1- Kiabakari), Pangani DC 
(1) umekamilishwa.  
Ukarabati wa Machinjio ya 
Nkende Tarime (TC) uko 
hatua za awali (5%), 
Machinjio ya Mughanga 
(Singida MC) umefikia 50% 
na Mererani (Simanjiro DC) 
umefikia 29%. 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha ujenzi wa 
makaro 98 ya kuchinjia  
mifugo (slaughter slabs) 
katika Halmashauri za 
Bariadi  DC (3), Buchosa DC 
(3), Bumbuli DC (1), 
Busokelo DC (1), Dodoma  
CC (5), Gairo DC (1), Ifakara 
TC (1), Ikungi DC (1), Ilemela 
MC  (1), Kahama MC (3), 
Kasulu DC (1), Kibondo DC 
(2), Kilindi DC (4), Kilosa 
DC(2), Kishapu DC (10), 
Kondoa  DC (2), Lindi MC 
(1), Mafinga TC (1), Masasi 
DC (2), Mbeya CC (2), 
Mbeya DC (20), Mbogwe DC 
(2), Mbulu TC (1), Mkinga 
DC (1), Morogoro DC (1), 
Morogoro MC (1), 
Mpimbwe DC (3), 
Nanyamba  TC (1), Njombe 
TC (1), Ruangwa DC (12), 
Rufiji DC ( 1), Shinyanga DC 
(1), Songea DC (1), 
Tanganyika DC (2), Tunduru 
DC (2), Ushetu DC (1) Juni, 
2022 

959,848,000 71,100,000 59,100,000 Ujenzi wa makaro 10 kati ya 
98 ya kuchinjia mifugo 
umefanyika. Makaro ya 
Kuchinjia  mifugo ya Mafinga 
TC (1- Kijiji cha Changarawe), 
Tanganyika DC (3- Vijiji vya 
Kasekese, Sibwesa na 
Tongwe), Buchosa DC (1), 
Rufiji DC (1- Kijiji cha 
Mohoro) umekamilishwa. 
Makaro ya  Bariadi DC (3 – 
Vijiji vya Ngulyati, Dutwa, 
Nkololo) umefikia 42% na 
Karo la kuchinjia mifugo la 
Kidatu (Ifakara TC) umefikia 
99%. 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha ukarabati wa 
makaro  36  ya kuchinjia  
mifugo (slaughter slabs) 
katika Halmashauriza  
Kwimba DC(2), Bukombe DC 
(3), Chalinze DC (1), Chato 
DC (2), Handeni DC (1), 
Kalambo DC (4), Kigoma DC 
(2), Kilindi DC (1), Mafia DC 
(1), Mbeya CC (3), Mbozi DC 
(3), Mbulu DC (2), Mwanga 
DC (1), Mwanza CC (1), 
Rufiji DC (1), Same  DC (2), 
Simanjiro DC ( 1), 
Tandahimba  DC (1), 
Tunduma TC (2), Uvinza DC 
(2) ifikapo Juni, 2022 

261,319,000 26,356,000 23,356,000 Ukarabatii wa makaro 8 kati 
ya 36 ya kuchinjia mifugo 
umefanyika.Ukarabati wa 
Makaro ya Kuchinjia mifugo 
ya  Bukombe DC (2 - Vijiji vya 
Katente, Mwalo, Uyovu), 
Mbulu DC (2- Vijiji vya 
Dongobesh na Hydom), 
Simanjiro DC (1-Kijiji cha 
Orkesumet) umekamilika. 
Ukarabati unaendelea wa 
makaro ya kuchinjia mifugo 
ya Mwanza CC (1) umefikia 
15% na Mbozi DC (2) 
umefikia 75% na 25%,  

Kuwezesha usafi wa 
machinjio katika 
Halmashauri za Karatu DC, 
Bukoba MC, Kasulu TC, 
Musoma MC, Mbeya DC, 
Mkuranga DC, Mbinga TC, 
Mbinga TC, Bariadi TC,  
Nzega TC ifikapo Juni, 2022 

106,888,000 9,137,000 9,027,000 Usafi wa machinjio za 
Halmashauri 7 kati ya 10 
zilizopangwa umefanyika 
katika machinjio ya  
Rwamshenye (Bukoba MC) , 
Ushirika (Nzega TC) na 
Mkuranga DC ,Karatu DC,   
Mbinga TC, Mbinga TC, 
Bariadi TC,   

Kuwezesha Kutengeneza 
vizimba 5 (cages) vya 
kukaushia samaki katika 
Halmashauri ya DSM CC 

5,000,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

ifikapo Juni, 2022 

Kuwezesha uingizaji wa 
umeme katika machinjio 5 
za Halmashauri za  Kahama  
MC (1) , Mbeya CC (1), Hai 
DC (2)   na Mpimbwe DC (1) 
ifikapo Juni, 2022 

43,000,000 5,100,000 5,100,000 Mfumo wa umeme 
umesimikwa katika 
Machinjio ya  Halmashauri 
moja ya Hai DC kati ya 
Halmashauri 5 zilizopanga 
kutekeleza shughuli hiyo 

Kuwezesha ujenzi wa 
Kiwanda cha kusindika 
maziwa cha Irkujit 
(Simanjiro DC), Kiwanda cha 
Korosho (Kisarawe DC), 
upanuzi wa Viwanda vya 
uzalishaji wa mafuta ya 
Alizeti vya Bariadi DC na 
Songwe DC, kuhamisha 
Kiwanda kutoka Mwambani 
kwenda Iseche (Songwe DC) 
ifikapo Juni, 2022 

2,108,000,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuwezesha matengenezo ya 
Viwanda vya Chai Dabaga 
(Kilolo DC), Ufuta na Alizeti 
(Ruangwa DC) na 
mbogamboga na matunda 
(Iramba DC) ifikapo Juni, 
2022 

29,120,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

kuboresha upangaji wa 
madaraja (improve grading)  
ya Korosho katika AMCOs 
16 za Rufiji DC ifikapo Juni, 
2022. 

3,892,000 640,000 497,000 Halmashauri ya Rufiji DC 
imewezesha Maafisa 
kuelekeza Wakulima 
upangaji wa madaraja 
(improve grading)  ya 
Korosho katika AMCOs  
kama ilivyopangwa. 

Kuwezesha uchakataji wa 
ngozi za mifugo katika Kata 
36 za Halmashauri Nzega 
DC ifikapo Juni, 2022 

7,000,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kusimika mfumo wa maji 
safi  maji katika Machinjio 
za Kondoa Mjini (Kondoa 
TC); Mugumu (Serengeti 
DC); Msata, Kiwangwa, 
Miono & Ubena (Chalinze  
DC) pamoja na kutengeneza 
mfumo wa maji taka 
(sewerage system) ya 
Machinjio ya  Monduli Mjini 
ifikapo Juni, 2022 

29,220,000 8,220,000 8,220,000 Ujenzi wa Tangi la kuhifadhia 
maji katika machinjio ya 
Mugumu umefanyika kama 
ilivyopangwa 

Kuwezesha upatikanaji wa 
zana/vifaa na mavazi sahihi 
ya shughuli za machijio za 
mifugo na usafi wa 
machinjio katika 
Halmashauri za Kinondoni 
MC na Rungwe DC ifikapo 
Juni, 2022 

12,069,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha upatikanaji wa 
''special tents'' kwa ajili ya 
kuwezesha shughuli za 
kuboresha uchakataji wa 
samaki (fish processsing) 
katika Halmashauri ya DSM 
CC  ifikapo Juni, 2022 

30,000,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

 Jumla Eneo Kuu la Tatu 16,731,000,000 1,533,632,000 1,417,955,000  

Eneo Kuu la Nne: 
Uwezeshaji wa 
Sekta, Uratibu, 
Ufuatiliaji na 
Tathmini 

Kuwezesha ukaguzi 
(Inspection) wa maduka ya 
pembejeo za Kilimo 
(Mbegu, Mbolea na 
Viuatilifu) katika 
Halmashauri za Kinondoni 
MC, Arusha  CC, Dodoma  
CC, DSM CC, Ubungo MC, 
Kilolo  DC, Newala TC, 
Njombe TC, Momba DC, 
Tunduma TC, Kalambo DC, 
Sumbawanga DC, Ifakara 
TC; ukaguzi wa maghala ya 
chakula ikiwa ni pamoja na 
masoko na mashine za 
kusaga/kukoboa nafaka  
(Temeke MC); ukaguzi wa 
miundombinu (modern 
burns) na miti kwa ajili ya 
kukaushia Tumbaku  
Sikonge DC  ifikapo Juni, 
2022 

                       81,817,000  42,273,000 9,195,000 Ukaguzi (Inspection) 
umefanyika katika 
Halmashauri 6 kati ya 17  
zilizopangwa ambapo  
maduka 40 ya pembejeo ya 
Tunduma TC, maduka 31ya 
pembejeo  na maghala 5 ya 
kuhifadhi pembejeo ya 
Njombe TC, maduka 8 ya 
pembejeo ya Kilolo DC na 
maduka 4 ya pembejeo ya 
Sumbawanga DC 
yamefanyiwa ukaguzi. 
Ukaguzi (Inspection) wa 
maduka 30  ya pembejeo 
umefanyika Dodoma CC na 
Ilala MC imekagua kwa 
awamu nne katika maduka 
ya pembejeo  
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha ukaguzi 
(inspection) wa maduka 
/masoko ya samaki, usajili 
wa vyombo vya uvuvi, 
viwanda vya uchakataji 
samaki, ukataji wa leseni za 
uvuvi katika Halmashauri za 
Arusha  CC,  
DSM CC, Geita DC, 
Nyangh'wale DC, Iringa  MC, 
Mafinga TC, Muleba DC, 
Kyerwa DC, Kilwa DC,  
Butiama DC, Mbeya CC, 
Buchosa DC, Ilemela MC, 
Ilemela MC,  Kwimba DC, 
Rufiji DC, Maswa  DC, 
Pangani DC, Tanga CC,  
ifikapo Juni, 2022 

                     209,254,000  15,848,000 8,259,000 Ukaguzi (inspection) wa 
maduka /masoko ya samaki, 
usajili wa vyombo vya uvuvi, 
viwanda vya uchakataji 
samaki, ukataji wa leseni za 
uvuvi umefanyika katika 
Halmashauri 4 kati ya 19 
zilizopangwa, ambapo 
Ukaguzi na utoaji leseni za 
uvuvi umefanyika katika 
Halmashauri za Geita DC na 
Rufiji DC. Ukaguzi wa 
masoko ya samaki 
umefanyika Mafinga TC, 
Ukaguzi wa vyombo vya 
uvuvi na viwanda vya 
kusindika samaki umefanyika 
Ilemela MC 



207 

 

Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha ukaguzi 
(Inspection) wa maduka ya 
pembejeo za Mifugo, 
Vyakula vya Mifugo, 
Viwanda vya kuchakata 
mazao ya mifugo na 
machinjio , Vituo vya afya 
ya mifugo , masoko ya 
mifugo, mabucha katika  
Halmashauri za Dodoma  
CC, Kigamboni MC, 
Kinondoni MC, Mafinga TC, 
Chunya DC, Mbeya CC, 
Tandahimba  DC, Lushoto 
DC, Kalambo DC,  ifikapo 
Juni, 2022 

                       43,986,000  4,106,000 4,106,000 Ukaguzi (Inspection) wa 
bidhaa na pembejeo za 
mifugo umefanyika katika 
Halmashauri 4 kati ya 9 
zilizopangwa ambapo  
Lushoto DC Kinondoni MC,  
Kigamboni MC na  Ukaguzi  
wa maeneo ya machinjio ya 
mifugo ambao umefanyika  
Mafinga TC 

Kuwezesha usimamizi wa 
Sheria na Sheria ndogo 
(Laws/Bylaws enforcement)  
za Sekta za Mifugo na Uvuvi 
katika Halmashauri za 
Dodoma  CC, Kinondoni MC, 
Ubungo MC, Mtwara 
(Mikindani) MC, Songea DC, 
Singida MC ifikapo Juni, 
2022 

                       55,463,000  7,069,000 6,405,000 Usimamizi wa Sheria na 
Sheria ndogo (Laws/Bylaws 
enforcement)  za Sekta za 
Mifugo na Uvuvi 
umeendelea kufanyika katika 
Halmashauri 2 za  Dodoma  
CC na Songea DC kati ya 
Halmashauri 7 zilizopangwa 

Kuwezesha Kamati za 
Maliasili na Mazingira za 
Vijiji vya Nghambi, Kazania, 
Kiegea, Mbugani, Chunyu, 

                       73,095,000  0 0 HAIJATEKELEZWA 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kisokwe, Idilo, Igovu na 
Kiborian (Mpwapwa DC) 
kukagua mazingira ya 
shughuli za sekta ya kilimo  
ifikapo Juni, 2022 
Kuwezesha Uanzishaji na 
Usajili wa Vyama vya 
Ushirika (AMCOs) 407 
katika Halmashauri 51 
ifikapo Juni, 2022 

                     304,211,000  36,429,000 17,822,000 Uanzishaji na Usajili wa 
Vyama vya Ushirika (AMCOs) 
93 kati ya 407 vilivyopangwa 
umefanyika katika 
Halmashauri za Handeni DC 
(2), Ifakara TC (4), Iramba DC 
(4), Karatu DC (2), Kasulu TC 
(3), Kibaha  TC  (2), Kibondo 
DC (2), Kigamboni MC (7), 
Kilolo  DC (2), Mafinga TC (1), 
Manyoni  DC (2), Misungwi 
DC (40), Mkuranga DC (4), 
Mvomero DC (3), Nsimbo DC 
(2), Pangani DC (3), Songea 
DC (2), Sumbawanga MC (4), 
UYUI  DC (4),  
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kufanya ukaguzi wa Vyama 
vya Ushirika (AMCOs 
/SACCOs) 3, 879 katika 
Halmashauri 98 ifikapo Juni, 
2022 

                     769,987,000  76,928,000 71,727,000 Ukaguzi wa Vyama vya 
Ushirika (AMCOs /SACCOs) 
871 kati ya 3879 
vilivyopangwa umefanyika  
katika Halmashauri za Bunda 
TC (30), Babati  DC (22), 
Bariadi TC (11), Bukoba DC 
(6), Bumbuli DC (16), 
Chamwino DC (13), Chato DC 
(12), Hai  DC (4), Handeni DC 
(2), Ifakara TC (13), Iringa  
MC (20), Karagwe DC (35), 
Karatu DC (2), Kasulu TC (4), 
Kigamboni MC (12), 
Kinondoni MC (120), Kyerwa 
DC (31), Mafinga TC (8), 
Makambako TC (16), Mbarali 
DC (11), Mbozi DC (107), 
Mbulu TC (3), Mkuranga DC 
(34), Msalala DC ( 2), 
Mwanza CC (30), 
Nachingwea DC (30), 
Namtumbo DC (34), 
Ngorongoro DC (1), Njombe 
DC (7), Njombe TC (22), 
Nsimbo DC (6), Rombo DC 
(8), Rufiji DC (4), Same  DC 
(15), Siha DC (10), Simanjiro 
DC (4), Songea DC (18), 
Songea MC (48), Songwe DC 
(18), Sumbawanga MC (20), 



210 

 

Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Tunduru DC (35), Urambo DC 
(12), Wanging'ombe DC (15), 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha uanzishwaji wa 
SACCOs mpya 125 katika 
Halmashauri 12 za BKondoa  
DC, Kinondoni MC, Iringa  
MC, Missenyi DC,  Musoma 
DC, Malinyi DC, Nyasa DC, 
Bariadi  DC, Bariadi TC, 
Tunduma TC, Kalambo DC, 
Sumbawanga MC,  ifikapo 
Juni, 2022 

                       58,361,000  1,500,000 1,500,000 Vikundi vya Vijana na 
VICOBA vimehamasishwa na 
kuunda SACCOs 40 katika 
Halmashauri ya Kinondoni 
MC kati ya SACCOs 125 
zilizopangwa kuanzishwa 

Kuhamasisha Jamii na 
kuimarisha sekta binafsi 
(sensitization and 
promotion of private sector) 
kuhusu kushiriki uendelezaji 
wa  sekta ya kilimo katika 
Halmashauri 28 za Bunda 
TC, Butiama DC, Bariadi TC, 
Bukoba DC, Chamwino DC, 
Chunya DC, Iringa DC, 
Itilima DC, Kakonko DC, 
Kasulu DC, Kilindi DC, Kilolo  
DC, Kilwa DC, Kiteto DC, 
Kondoa TC, Lindi MC, 
Ludewa  DC, Lushoto DC, 
Masasi TC, Meatu DC, 
Missenyi DC, Monduli DC, 
Muleba DC, Musoma MC, 
Njombe DC, Nkasi DC, Siha 
DC, Tabora MC,Bahi DC 
ifikapo Juni, 2022 

                     145,941,000  44,060,000 44,060,000 Jamii na  sekta binafsi 
imehamasishwa  kuhusu 
kushiriki uendelezaji wa  
sekta ya kilimo katika 
Halmashauri 6 kati ya 28 
zilizopangwa ambazo ni 
Iringa DC, Ludewa DC, 
Kakonko DC, Kasulu DC, 
Missenyi DC na Muleba DC 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha kufanyika kwa 
mikutano 73 ya Wadau wa 
Sekta ya Kilimo wa 
Halmashauri 24 ifikapo Juni, 
2022 

                     201,661,000  39,746,000 22,912,000 Mikutano 31 kati ya 73 
iliyopangwa ya Wadau 
imefanyika Halmashauri za  
Missenyi DC (2), Muheza DC 
(1), Mvomero DC (1), Babati  
DC (3), Dodoma  CC (1), Ileje 
DC (2), Kibiti DC (1), Kiteto 
DC (1), Madaba DC (2), 
Mafinga TC (3), Maswa  DC 
(1), Urambo DC (12), UYUI  
DC (1)  

Kuwezesha Maafisa 29 
kutoka Halmashauri za 
Arusha  CC, Iringa DC, Hai  
DC, Tarime DC, Ilemela MC, 
Mwanza CC, Makambako 
TC, Kibaha  TC, Mkuranga 
DC, Sumbawanga MC,  
kushiriki maadhimisho ya 
siku ya Ushirika Duniani 
ifkapo Juni, 2022 

                       28,390,000  13,830,000 4,590,000 Maafisa ushirika 8  kati ya 29 
waliopangwa kutoka 
Halmashauri za Makambako 
TC (1), Mwanza CC (3), 
Mkuranga DC (2)  na Kibaha 
TC (2)  wamewezeshwa 
kushiriki  siku ya Ushirika 
Duniani 

Kuendesha Mikutano ya 
Vyama vya Ushirika 783 
katika Halmashauri 40  
ifikapo Juni, 2022 

                     184,223,000  26,282,000 22,286,000 Uendeshaji wa  Mikutano ya 
Vyama vya Ushirika  143  kati 
ya 783 vilivyopangwa  
umesimamiwa katika  
Halmashauri za Bunda DC 
(33), Hanang DC (2), Handeni 
DC (4), Ilemela MC (15), 
Karagwe DC (37), Mafinga TC 
(7), Mkuranga DC (8), 
Mvomero DC (7), Same  DC 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

(17), Wanging'ombe DC (6), 
Handeni TC (4),   Ushetu DC 
(3),  

Kusimamia Uchaguzi wa 
Viongozi wa Vyama vya 
Ushirika 255 katika 
Halmashauri 13 ifikapo Juni, 
2022 

78,824,000 13,253,000 12,213,000 Uchaguzi wa Viongozi wa 
Vyama vya Ushirika 81 kati 
ya 255 vilivyopangwa 
umesimamiwa katika 
Halmashauri za Mufindi DC 
(4), Njombe TC (20), 
Sumbawanga MC (5), 
Namtumbo DC (45), Iramba 
DC (5), Handeni DC (2) 

 Kuandaa hesabu  za 
mwisho wa mwaka za  
fedha ya Vyama vya 
Ushirika (Final Accounts)  za 
Vyama 120 vya Halmashauri 
za Rombo DC, Ludewa  DC, 
Makambako TC, 
Sumbawanga MC,   ifikapo 
Juni, 2022 

13,840,000 2,800,000 2,800,000 Hesabu  za mwisho wa 
mwaka za  fedha ya Vyama 
vya Ushirika (Final Accounts)  
za Vyama 73 kati ya 120 
vilivyopangwa 
zimewezeshwa kufanyika 
katika  Halmashauri za   
Makambako TC (13) na  
Sumbawanga MC (60) 

Kuwezesha usuluhishi wa 
Migogoro ya Vyama 15 vya 
Ushirika vya Halmashauri ya 
Sumbawanga MC ifikapo 
Juni, 2022 

920,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 

Kuwezesha Uundaji wa 
Mtandao (network) wa 
Wadau wa ufugaji wa Kuku 

11,648,000 0 0 HAIJATEKELEZWA 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

katika Halmashauri ya  
Ubungo MC ifikapo Juni, 
2022 
Kuwezesha Halmashauri  22 
kuandaa Mipango  ya 
Maendeleo ya Sekta ya 
Kilimo ya Wilaya ifikapo 
Juni, 2022 

98,414,000 15,544,000 13,522,000 Halmashauri  8 kati ya 22 
zilizopangwa  zimewezesha 
Wataalam wake   kuandaa 
Mipango  ya Maendeleo ya 
Sekta ya Kilimo ya Wilaya 
ambazo ni  Dodoma CC, 
Iringa DC, Mvomero DC, 
Makete DC, Njombe DC, 
Kibaha  TC, Mkuranga DC, 
Mbozi DC 

 Kuwezesha kufanyika kwa 
shughuli za Kila siku za Idara 
ya Kilimo, Umwagiliaji na 
Ushirika pamoja na Idara ya 
Mifugo na Uvuvi za 
Halmashauri 153 ifikapo 
Juni, 2022 

8,383,619,000 1,296,322,000 1,057,276,000 Shughuli za Kila siku za 
uendeshaji wa Idara ya 
Kilimo, Umwagiliaji na 
Ushirika pamoja na Idara ya 
Mifugo na Uvuvi 
zimewezeshwa kufanyika 
katika  Halmashauri 110 kati 
ya 153 zilizopangwa 

Kuwezesha Watumishi wa 
Halmashauri 88 kushiriki 
Mikutano ya Kitaaluma/ 
Mikutano ya Idara/ 
Mikutano ya Kisekta,  vikao/ 
warsha/ semina za kisekta,   
ifikapo Juni, 2022 

1,073,188,000 253,727,000 172,014,000 Halmashauri 53  kati ya 88 
zilizopangwa zimewezesha 
Wataalam wake kushiriki 
mikutano a Idara/ Mikutano 
ya Kisekta,  vikao/ warsha/ 
semina za kisekta 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Kuwezesha ufuatiliaji, 
utambuzi na usajili wa 
mifugo 153,601 katika 
Halmashauri za Nzega  DC, 
Bukoba MC, Busokelo DC, 
Chunya DC, Iringa  MC, 
Kibaha  TC, Kinondoni MC, 
Mafia DC, Missenyi DC, 
Mtwara (Mikindani) MC, 
Musoma MC,   ifikapo Juni, 
2022 

46,440,000 2,985,000 2,100,000 Ufuatiliaji, utambuzi na 
usajili wa mifugo 3908  kati 
ya mifugo 153,601 
iliyopangwa umefanyika 
katika Halmashauri za  Iringa  
MC (3200) na  Kibaha  TC 
(707)  

Kufanya Ufuatiliaji na 
Tathmini  pamoja na 
usimamizi wa ya shughuli 
zilizotekelezwa katika 
Halmashauri 144 ifikapo 
Juni,  2022 

3,798,407,000 682,468,000 583,001,000 Shughuli za  Ufuatiliaji na 
Tathmini  pamoja na 
usimamizi wa  shughuli 
umefanyika katika  
Halmashauri 89 kati ya 144 
zilizopangwa 

 Kuwezesha ukusanyaji wa 
takwimu za Sekta ya Kilimo  
na utoaji taarifa kwa wadau 
mbalimbali  katika 
Halmashauri 43 ifikapo Juni 
2022  

282,865,000 51,053,000 38,863,000 Halmashauri 20 kati ya 43 
zilizopangwa  zimewezesha 
wataalam wake katika 
ukusanyaji wa takwimu za 
Sekta ya Kilimo  na utoaji 
taarifa kwa Wadau . 
Halmashaurizilizowezesha 
shughuli hiyo ni Bunda (TC), 
Arusha (CC), Bariadi (TC), 
Chunya (DC), Igunga (DC), 
Ileje (DC), Kibaha  (TC), 
Kinondoni (MC), Kondoa  
(DC), Korogwe (DC), Ludewa  
(DC), Madaba (DC), 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

Makambako (TC), Missenyi 
(DC), Mkuranga (DC), 
Mwanza (CC), Njombe (TC), 
Same  (DC), UYUI  (DC), 
Wanging'ombe (DC) 

Ununuzi wa mafuta (fuels) 
katika Halmashauri Bahi  
DC, Mufindi DC, Ngara DC, 
Karagwe DC, Mlele DC, 
Mwanga DC, Mwanga DC, 
Same  DC,Wanging'ombe 
DC, Kalambo DC, Kalambo 
DC, Kalambo DC na Rungwe 
DC ifikapo Juni, 2022 

32,038,000 5,436,000 5,436,000 Halmashauri 5  kati ya 13 
zilizopanga kununua diesel 
zimenunua . Diesel 
imenunuliwa  Mufindi DC , 
Rungwe DC, Karagwe DC,  
Mlele DC na Wanging'ombe 
DC  kwa ajili ya uendeshaji 
wa shughuli za Ofisi 

Kuwezesha udhibiti wa 
biashara ya 
magendo/haramu ya mazao 
(Kahawa) katika 
Halmashauri za Muleba DC 
na Kyerwa DC ifikapo Juni, 
2022 

63,000,000 42,378,000 42,378,000 Ziara ya udhibiti (patrol) wa 
biashara ya 
magendo/haramu ya mazao 
(Kahawa) zimefanyika katika 
Halmashauri mbili kama 
ilivyopangwa ambazo ni 
Muleba DC na Kyerwa DC  

Kuwezesha udhibiti wa 
uvuvi haramu katika 
Halmashauri 54 ifikapo Juni, 
2021 

785,836,000 97,540,000 95,726,000 Shughuli za udhibiti wa uvuvi 
haramu zimefanyika katika 
Halmashauri 23 kati ya 54 
zilizopangwa. udhubiti huo 
umefanyika Halmashauri za 
Kigamboni MC, Geita DC, 
Nyangh'wale DC, Mufindi 
DC, Bukoba MC, Babati DC, 
Babati TC,  Bunda DC,  Bunda 
TC,  Butiama DC, Musoma 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

MC, Rorya DC, Ulanga DC, 
Sengerema DC, Ukerewe DC, 
Mwanza CC,  
Mkuranga DC, Rufiji DC, 
Sumbawanga DC, Meatu DC, 
Iramba DC, Songwe DC, 
Mkinga DC 

Ununuzi wa kompyuta, 
Photocopiers, Printers, 
Projectos, Vishikwambi, 
katika Halmashauri za 
Dodoma CC, DSM CC, Iringa 
MC, Mufindi DC, Missenyi 
DC, Mlele DC, Kakonko DC, 
Liwale DC, Bunda DC, 
Mbeya CC, Rungwe DC, 
Mtwara (Mikindani) MC, 
Mbinga DC, Mbinga TC, 
Tunduru DC, Namtumbo 
DC, Meatu DC, Tunduma 
TC, Korogwe TC, 
Sumbawanga DC ifikapo 
Juni, 2022 

105,775,000 10,460,000 10,460,000 Ununuzi wa kompyuta 
umefanyika katika 
Halmashauri 9 kati ya 20 
zilizopangwa. Halmashauri 
zilizowezesha wataalam kwa 
kuwapatia komputa ni  za  
Mufindi DC (2) , Ilala CC (1), 
Mbinga TC (1), Dodoma CC 
(1), Missenyi DC (2) na Mlele 
DC (1),  naTunduma TC (1) 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

 Kuimarisha Mfumo wa 
ukusanyaji wa takwimu za 
Kilimo (Agricultural Routine 
Data System (ARDS)) na 
kuwezesha uendeshaji 
wake katika Halmashauri 55 
ifikapo Juni, 2021 

439,044,000 58,246,000 41,548,000 Kuimarisha Mfumo wa 
ukusanyaji wa takwimu za 
Kilimo (Agricultural Routine 
Data System (ARDS)) na 
kuwezesha uendeshaji wake 
kumefanyika katika 
Halmashauri 32 kati ya 55 
zilizopangwa. Shughuli hiyo 
imefanyika Halmashauri za 
Arusha CC, Babati DC, Babati 
TC, Bukoba MC, Chemba DC, 
Chunya DC, Dodoma CC, 
Geita TC, Geita DC, Hanang 
DC, Ilemela MC, Itilima DC, 
Kinondoni MC, Korogwe DC, 
Korogwe TC, Liwale DC, 
Makambako TC, Mbulu DC, 
Mkinga DC, Moshi MC, 
Moshi DC, Mtwara DC, 
Mufindi DC, Musoma MC, 
Ngara DC, Pangani DC, 
Rombo DC, Rorya DC, Rufiji 
DC, Sikonge DC, Songwe DC, 
Ushetu DC 
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Eneo Kuu la 
Program 

Kazi zilizopangwa  Fedha zilizoidhinishwa 
(Tshs)  

 Fedha zilizotolewa 
(Tsh)  

 Fedha zilizotumika 
(Tsh)  

 Hali ya Utekelezaji  

 Kuunganisha (linking) 
Wakulima/Wafugaji na 
Taasisi zinazotoa huduma 
ndogo za Fedha katika 
Halmashauri za Songea DC, 
Liwale DC, ifikapo Juni, 2022  

24,000,000 4,900,000 4,900,000 Kati ya Halmashauri 3 
zilizopangwa, ni Halmashauri 
moja ya Liwale Dc 
imewezesha 
Wakulima/Wafugaji 3200 
kukutanishwa/kuunganishwa 
na Taasisi zinazotoa huduma 
ndogo za Fedha (linked to 
financial Institutions) katika 
Halmashauri  

 Jumla Eneo Kuu la Nne 17,394,247,000 2,845,183,000 2,295,099,000  

 Jumla Kuu 68,132,715,700 9,645,773,000 7,742,291,000  
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Kiambatisho Na. 12: Ushiriki wa Washirika wa Maendeleo: Miradi ya Moja kwa Moja Kwa Mwaka 2021 

Development 
Partner 

Off-budget Project (Name) Funds allocated 
(USD)  

Fund disbursed (USD) Major ASDP II 
Component 

1. WFP Kigoma Joint programme (KJP) 1,419,600 774,023 2 
Climate Smart Agriculture Project 946,400 516,015 2 
Global Framework for Climate Services (GFCS),  163,000 66,227 1 

Sub Total-WFP 2,529,000 1,356,265  
2. IFAD Marketing Infrastructure, Value Addition and Rural Finance Support 

Programme 
159,998.77 159,998.77 3 

Sub Total – IFAD 159,999 159,999  
3. Belgium 
(ENABEL) 

Sustainable Agriculture Kigoma Regional Project 1,588,737.48 TBD 2 

Sub Total ENABEL 1,588,737 -  
4. EU AGRI-CONNECT: to promote productivity, commercialization and 

competitiveness of the Tea, Coffee and Horticulture value chains. 
TOTAL BUDGET: USD 127,888,638 (GRANT) 

12,908,429 12,908,429 3 

MARK-UP - Regional programme with EAC - National component for 
Tanzania. TOTAL BUDGET: USD 3,716,789 (GRANT) 

617,841 617,841 3 

Rice Post Harvest Management (RIPOMA) - Morogoro north. TOTAL 
BUDGET: USD 2,302,687 (GRANT) 

744,882 744,882 2 

Rice Project - Iringa. USD 2,302,687 (GRANT) 320,448 320,448 2 
Enhancing the Competitiveness of Smallholder Rice farmers in 
Morogoro (ECSR) - Morogoro south. USD 2,302,687 (GRANT) 

412,213 412,213 2 

Support to Food Security and Nutrition in Tanzania (Boresha Lishe). 
TOTAL BUDGET: USD 17,299,696 (GRANT) 

1,280,822 1,280,822 2 

Sub Total - EU 16,284,635 16,284,635  
5. FAO Improve Competitiveness and increase Postharvest Value Chain of 

Small Holders Farmers 
409,419.00 358,562.00 3 

 Support Sustainable Agriculture Value Chain Development in 
Tanzania 

1,000,000.00 976,765.00 3 

Technical Assistance to develop GCF Climate Resilience project in 
Kagera and Geita Regions of Tanzania 

204,678.00 120,734.00 1 
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Development 
Partner 

Off-budget Project (Name) Funds allocated 
(USD)  

Fund disbursed (USD) Major ASDP II 
Component 

Support for Development of Tanzania Fisheries Master Plan 177,000.00 104,049.00 4 
Strengthening Nutrition Sensitive Value Chains in Kagera Region 120,000.00 99,410.00 2 
Strengthening of Tanzania Food and Nutrition security information 
system for quality, timely and reliable data 

44,329.00 40,433.00 4 

Support to strengthen Governance of tenure through the 
implementation of voluntary guidelines on the responsible 
governance of tenure of land (VGGT), fisheries and forest in Tanzania 

80,000.00 52,163.00 1 

Integrated Landscape Management in dry Miombo woodlands of 
Tanzania (PPG) 

100,000.00 55,490.00 1 

Assessment of Agriculture Statistics Stategic Plan 2014/15 - 2018/19 
and formulation of ASSP II 

50,000.00 12,070.00 4 

TCPF: Food crop production forecast amidst COVID-19 pandemic 36,000.00 31,853.00 4 
Supporting the Global Health Security Agenda (GHSA) to address 
Zoonotic Disease and Animal Health in Africa 

918,523.00 441,358.00 2 

Engaging the food and agriculture sectors in sub-Saharan Africa and 
South and South-east Africa in the Global efforts to combat 
antimicrobial resistance using a One Health Approach 

79,160.00 74,454.00 2 

Sub Total (FAO) 3,219,109 2,367,341  
6. SIDA, TZ Agricultural Markets Development Trust (AMDT) - 1,084,460 542,229 2 

Tanzania Horticultural Association (TAHA)  963,962 963,962 2 
Coffee Farmer Alliances of Tanzania (CFAT)  209,886 209,886 2 
Partial credit loans portfolio guarantee to Private Agricultural 
Support Services (PASS)  

120,495 120,495 3 

Sub Total – SIDA 2,378,803 1,836,572  
7. USAID US Department of Agriculture (USDA) Participating Agency Service 

Agreement (PASA) 
2,800,000 TDB 2 

Land Tenure Assistance 1,500,000 TBD 1 
Lishe Endelevu 4,174,000 TBD 4 
Water Resource Integration Development Initiative (WARIDI) 7,211,190 TBD 1 
Mboga na Matunda (MnM) 800,000 TBD 3 
NAFAKA II 4,700,000 TBD 4 
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Development 
Partner 

Off-budget Project (Name) Funds allocated 
(USD)  

Fund disbursed (USD) Major ASDP II 
Component 

Sera Bora 900,000 TBD 4 
Advancing Youth 1,800,000 TBD 3 
Alliance for Inclusive and Nutritious Food Processing (AINFP)  300,000 TBD 3 

Sub Total - USAID 24,185,190 -  
8. JICA [ARDS]Project for Capacity Development on Data Collection, Analysis 

and Data-based Reporting under ASDP 
71,130 52,910 4 

  【TANSHEP】Project for Strengthening DADP Planning and 
Implementation Capacity through use of SHEP approach  

112,179 112,000 2 

Sub Total - JICA 183,309 164,910  
JICA_ (NIRC)  Small Scale Development Project-SSIDP  751,514.61 392,772.55 1 

 Food Aid Counterpart Fund (FACT) for NIRC   46,982.76 24,137.93 1 
Sub-Total JICA (Retrieved from NIRC) 798,497 416,910  

9. DANIDA Agricultural Markets Development Trust (AMDT) 4,000,000 0 3 
Private Agricultural Sector Support Trust (PASS) 2,000,000 2,000,000 4 
Financial Sector Deepening Trust (FSDT) 800,000 800,000 4 

Sub Total DANIDA 6,800,000 2,800,000  
10. IITA Transforming Key Production Systems: Maize Mixed East and 

Southern Africa 
1,300,000 1,300,000 2 

Enhancing partnership among Africa RISING, NAFAKA and 
TUBORESHE CHAKULA Programs for fast-tracking delivery and scaling 
of agricultural technologies in Tanzania 

600,000 600,000 2 

Building an Economically-Sustainable Seed System in Tanzania for 
Cassava (BEST Cassava) 

638,771 227,852 2 

 ACAI: African Cassava Agronomy Initiative (OPP1130649) 4,165,849 3,010,567 2 
Strengthening Capacity to Implement Priority Actions for Achieving 
Resilient Food Security in Tanzania 

711,126 TBD 2 

INMS Project: EAST AFRICA Demonstration 60,000 60,000 1 
 Development, promotion and commercialization of biological 
control in the groundnut and maize value chains to improve public 
health, increase trade, augment smallholder income, and enhance 
food security in Tanzania (Aflatoxin mitigation in Tanzania) 

341,785 341,785 2 
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Development 
Partner 

Off-budget Project (Name) Funds allocated 
(USD)  

Fund disbursed (USD) Major ASDP II 
Component 

TAAT Cassava Compact (Establishing Cassava as an Agro-Industrial 
Crop) 

50,000 20,000 2 

ISSD Project on quality assurance in seed systems 12,000 12,000 2 
Roots, tubers and bananas earmarked funded projects 110,000 30,000 2 
 Novel botanical formulations for treatment of virus vectors  7,500 7,500 2 
 Accelerated Breeding of Better Bananas 444,000 444,000 2 
Potential of entomopathogenic fungi as biopesticides of cassava 
whitefly 

7,500 7,500 2 

Crops to End Hunger (CtEH) under the CGIAR Excellence in Breeding 
Platform (EiB) 

3,000 TBD 2 

Unifying CBSV Surveillance 20,000 20,000 2 
Roots, tubers and bananas earmarked funded project on Banana 
fungal & bacterial wilt (Foc/BXW) 

66,500 66,500 2 

Microbial uptake for sustainable management of major banana pests 
and diseases (MUSA) project 

40,000 40,000 2 

Rapid response to transboundary diseases 50,000 50,000 2 
ISSD Project on quality assurance in seed systems 12,000 TBD 2 
Roots, tubers and bananas earmarked funded projects 110,000 TBD 2 

11. CIP SweetGAINS 246,846 TBD 2 
12. ILRI Sustainable intensification of livestock agri-food systems through 

increasing productivity & value chain development. 
1,500,000 1,500,000 2 

Improving nutrition & health by exploiting and enhancing synergies 
between livestock, nutrition & health.  

500,000 500,000 2 

13. CIAT Project goal The Accelerated Varietal Improvement and Seed 
Delivery of Legumes and Cereals in Africa (AVISA) 

130,000 TBD 2 

Pan African Bean Research Alliance (PABRA): Improving food 
security, nutrition, incomes, natural resource base and gender equity 
for better livelihoods of smallholder households in Sub - Saharan 
Africa 

100,000 TBD 2 

Climate-smart Dairy systems in East Africa through Improved Forage 
and Feeding Strategies: Enhancing Productivity and Adaptive 

400,000 TBD 2 
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Development 
Partner 

Off-budget Project (Name) Funds allocated 
(USD)  

Fund disbursed (USD) Major ASDP II 
Component 

Capacity while Mitigating Greenhouse Gas Emissions 
Crop Management Efficienc: Adaptation of Promissing crop 
management technologies to land and production environment in 
Babati Tanzania 

30,000 TBD 2 

TAAT-Technologies for African Agricultural Transformation -TAAT 18,000 TBD 2 
14. ICRISAT Strengthening Sorghum and Millet Value Chains for Food, Nutritional 

and Income Security in Arid and Semi Arid Lands of Kenya and 
Tanzania (SOMNI) 

170,000                     170,000  2 

Harnessing Opportunities for Productivity Enhancement (HOPE) of 
Sorghum and Millets in sub-Saharan Africa-Phase 2 (2016-2020, 5 
years): ongoing 

70,000                       70,000  2 

Accelerated varietal improvement and seed delivery of legumes and 
cereals in Africa (20219-2022, 4 years): ongoing 

201,894                     201,894  2 

Grain Legumes and Dryland Cereals CGIAR Reseach Programme 51,000 51,000 2 

Maize Mixed East and Southern Africa 80,000 80,000  2 

Enabling a resilient and prosperous community through participatory 
watershed management practices in the semiarid region of central 
Tanzania 

50,000                       50,000  1 

15. IFPRI Innovating for Efficient and Inclusive Value Chains in Africa   175,233 TBD 3 
Prioritizing Policies and Investments for Inclusive Agricultural 
Transformation   

105,252 TBD 4 

Exploring Pathways to Economic Development in Ethiopia and 
Tanzania   

105,189 TBD 4 

Data Package to Support Analysis on Post-Harvest Losses (PHL)   55,890 TBD 2 
Biotechnology & Biosafety Rapid Assessment and Policy Platform 
(BioRAPP)   

1,528 TBD 2 

Feed the Future Innovation Lab for Food Security Policy Research, 
Capacity, and Influence   

56,541 TBD 4 

Africa Research In Sustainable Intensification for the Next 
Generation (Africa RISING II)   

138,256 TBD 1 
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Development 
Partner 

Off-budget Project (Name) Funds allocated 
(USD)  

Fund disbursed (USD) Major ASDP II 
Component 

16. CIFOR-ICRAF Capacity Building for Resilient Food Security Project in Tanzania 209,260 209,260 1 
Transforming Key Production Systems: Maize Mixed East and 
Southern Africa 

107,686 107,686 2 

Reversing Land Degradation Trends and Increasing Food Security in 
Degraded Ecosystems in Semi-Arid Areas of Tanzania. ICRAF's 
technical support on LDSF to the government of Tanzania.  

250,000 TBD 1 

Linking East and West African farming systems experience into a 
BELT of sustainable intensification  

130,425 TBD 2 

Sub Total  - CGIAR 13,633,033 9,177,544  
17. WB REGROW 3,021,804 18,322.93 1 

Sub Total WB 3,021,804 18,323  
18. Norwegian 
Embassy 

Sagcot centre  400,000.00 400,000.00 4 
Agricultural Council of Tanzania 800,000.00 800,000.00 4 
UNICEF Tanzania: micronutrient study under upcoming DHS 800,000.00 800,000.00 2 

Sub-Total (Norwegian Embassy) 2,000,000 2,000,000  
19. Norway - 
Norad and MFA 

WFP: Farm to Market Alliance 3,400,000.00 3,400,000.00 3 
Conservation Farming Unit (CFU) 97,000.00 97,000.00 2 
Farm Africa 360,000.00 360,000.00 3 
Pastoralist Women's council; Transforming the lives of pastoralist 
Maasai women in Tanzania 

350,000.00 350,000.00 3 

Sub Total - Norway - Norad and MFA 4,207,000 4,207,000  
20. UN WOMEN Realizing Gender Equality through Empowering Women and 

Adolescent Girls 
279,171.63 279,171.63 2 

Sub Total – UN WOMEN 279,171.63 279,171.63  
Grand Total ($) 81,268,288.54 41,068,670.13  
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Kiambatisho Na. 12: Ushiriki wa Washirika wa Maendeleo: Miradi ya Moja kwa Moja Kwa Mwaka 2022  

Responsible 
Development 
Partner 

Name of the project (Give the updated list and ignore 
the phased out project) 

Fund allocated (USD) Major ASDPII 
Component 
Supported* 

Project Duration 
(Years) 

1. WFP Kigoma Joint programme  (KJP) 452,000.00  2 5 Years (July 2017- 
June2022) 

Climate Smart Agriculture Project 600,000.00  2 4 Years (July 2018- 
June2022) 

Farm to Market Alliance (FtMA) 1,200,000.00  2 3 Years(2021-2023) 

MasterCard Foundation 1,500,000.00  3 5 Years(2022-2026) 

TOTAL – WFP                 3,752,000.00     

2. IFAD Agriculture and Fisheries Development Programme 1,500,000 2 6 years (2021-2027 

Reversing Land Degradation trends and Increasing 
Food security in degraded ecosystems of semi-arid 
areas of Central Tanzania (LDFS) 

2,454,607 2 5 Years(2017-2022) 

TOTAL – IFAD                 3,954,606.79     

3. EUROPEAN 
UNION (EU) 

AGRI-CONNECT: to promote productivity, 
commercialization and competitiveness of the Tea, 
Coffee and Horticulture value chains. TOTAL BUDGET : 
USD 127,888,638 (GRANT) 

16,894,460 3 6.5 

MARK-UP - Regional programme with EAC - National 
component for Tanzania. TOTAL BUDGET : USD 

1,139,077 3   
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Responsible 
Development 
Partner 

Name of the project (Give the updated list and ignore 
the phased out project) 

Fund allocated (USD) Major ASDPII 
Component 
Supported* 

Project Duration 
(Years) 

3,716,789 (GRANT) 

Strengthening Plant Health Service in Tanzania for 
Enhanced Food Safety. TOTAL BUDGET : USD 
12,281,000 (GRANT) 

- 2 4 yrs 

Beekeeping Value Chain Support. TOTAL BUDGET : 
USD 12,281,000 (GRANT) 

2,818,359 2 4 yrs 

TOTAL - EU               20,851,896.00     

4. FAO 

  

  

  

  

  

  

  

  

UN Joint Programme to Support Sustainable 
Agriculture Value Chain Development in Tanzania 
(Kigoma Joint Programme and Sustainable Agriculture 
Value Chain) 

                   750,000.00  2 2018 to 2022 

TCPF: Technical support for the national forest 
resources monitoring assessment and integrated fire 
management in Tanzania 

                     14,000.00  2 2021 to 2022 

Transforming food systems for healthy sustainable 
diets in the United Republic Tanzania 

                     58,000.00  2 2020 to 2022 

Support the Review of Tanzania National Livestock 
Policy of 2006 

                   160,000.00  2 2021 to 2022 

Strengthening Nutrition Sensitive Value Chains in 
Kagera Region 

                   155,000.00  2 2020 to 2022 
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Responsible 
Development 
Partner 

Name of the project (Give the updated list and ignore 
the phased out project) 

Fund allocated (USD) Major ASDPII 
Component 
Supported* 

Project Duration 
(Years) 

  

  

Assessment of Agriculture Statistics Stategic Plan 
2014/15 - 2018/19 and formulation of ASSP II 

                     64,000.00  2 2020 to 2022 

Integrated Adaptation Program to enhance resilience 
of communities and ecosystems (PPG) 

                     76,000.00  2 2020 to 2022 

Strengthening Plant Health Services in Tanzania for 
Enhanced Food Safety (FAO contribution) 

                   349,000.00  2 2021 to 2023 

Strengthening Plant Health Services in Tanzania for 
Enhanced Food Safety (EU support) 

                2,245,491.00  2 2021 to 2024 

Building resilience of Agr. And Food systems and 
better nutrition to the context of Global pandemic (EU 
funding) 

                1,517,406.00  2 2021 to 2023 

Integrated landscape management in dry miombo 
woodlands of Tanzania 

                   250,000.00  2 2021 to 2026 

TOTAL - FAO                 5,638,897.00     

5. USAID                      US Department of Agriculture (USDA) Participating 
Agency Service Agreement (PASA) 

                2,000,000.00  2  2013-2023  

Lishe Endelevu                 4,700,000.00  2  2018-2023  

Mboga na Matunda (MnM)                 3,046,433.00  2  2017-2022  
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Responsible 
Development 
Partner 

Name of the project (Give the updated list and ignore 
the phased out project) 

Fund allocated (USD) Major ASDPII 
Component 
Supported* 

Project Duration 
(Years) 

Sera Bora                 1,500,000.00  4  2020-2024  

Advancing Youth                 5,007,000.00  4  2017-2022  

Alliance for Inclusive and Nutritious Food Processing 
(AINFP)  

                   300,000.00  2  2018-2023  

TOTAL - USAID               16,553,433.00     

6. JICA 【TANSHEP】Project for Strengthening DADP 
Planning and Implementation Capacity through use of 
SHEP approach  

  2 2019-2023 

TOTAL - JICA                                   -      

7. IITA 

  

  

  

  

SeEdQUAL (Seed Equal Initiative of the OneCGIAR)                         287,990  2 2022-2024 

ISSD Project on quality assurance in seed systems                           12,000  2 2020-2022 

Building an Economically Sustainable and Integrated 
Cassava Seed System (BASICS II) 

                     1,081,925  2 2022-2025 

Supporting the recovery of priority food crop value 
chains from the effects of COVID 19 to strengthen 
community resilience, markets, and trade 
development in Tanzania 

                        629,417  2 2022-2023 

The NextGen Cassava Project for Tanzania, 
Empowering women and Rural farmers (Muhogo 

                        201,709  2 3 years (2021-2023) 
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Responsible 
Development 
Partner 

Name of the project (Give the updated list and ignore 
the phased out project) 

Fund allocated (USD) Major ASDPII 
Component 
Supported* 

Project Duration 
(Years) 

Bora-Plentiful Cassava for all) 

8.IRRI 

  

  

Accelerated Genetic Gains in Rice Alliance (AGGRi 
Alliance) 

                          80,000  2 2019-2023 

Wellcome Trust-Rice intensification: Could climate 
change help African malaria ellimination 

                            7,837  2 2020-2021 

Climate-smart flood and salinity tolerant African rice 
(University of Copenhagen) 

                        283,805  2 2020-2024 

9. ICRISAT 

  

  

Grain Legumes and Dryland Cereals CGIAR Reseach 
Programme 

  2   

Maize Mixed East and Southern Africa: Intensification 
of maize-legume based systems in the semi-arid areas 
of Tanzania (Kongwa and Kiteto districts) to increase 
farm productivity and improves farming natural 
resource base (ICRISAT part of Africa RISING NAFAKA 
II) 

  2   

Enabling a resilient and prosperous community 
through participatory watershed management 
practices in the semiarid region of central Tanzania 

  1   

TOTAL CGIAR                      2,584,683      
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Responsible 
Development 
Partner 

Name of the project (Give the updated list and ignore 
the phased out project) 

Fund allocated (USD) Major ASDPII 
Component 
Supported* 

Project Duration 
(Years) 

10. UN-WOMEN Realizing Gender Equality through Empowering 
Women and Adolescent Girls (Ikungi and Msalala 
Districts 

                   504,213.00  2  2020-2023  

TOTAL - UN-Women                    504,213.00     

11. Embassy of 
Ireland 

 Greening the Dairy Value Chain in Tanzania                       516,001.00  2  5 years (2021-
2025)  

 New programme on empowering women in food 
systems  

                     516,001.00  4   

 Climate smart Agriculture Programme                       573,335.00  2  5 years (2018-
2022)  

TOTAL Embassy of Ireland                 1,605,337.00      

12. French Agency 
for development 
(AFD)  

Institutional innovation for the development of 
organic agriculture in Africa (multi-country)  

                        748,000  4 2020-2023 

TOTAL AFD                    748,000.00      

GRAND TOTAL               56,193,065.44      

 



 

 

KIAMBATISHO Na. 14: Utoaji huduma za mikopo Sekta ya Kilimo Kupitia Benki ya CRDB 

Na Sekta zilizowezeshwa Msimu wa mwaka 2021/2022 
 

 Pembejeo za kilimo 13,815,294,351 
2 Uchakataji wa mazao ya kilimo 69,649,415 

 Madawa ya mimea na mifugo 479,947,537 
4 Ufugaji 3,391,231,959 
5 Kilimo cha maarachichi 3,24,905,103 
6 Shairi 16,072,000 
7 Ufugaji nyukî na mazao yake 45,896,758 
8 Matunda na vinywaji 2,282,213 
9 Korosho 12,255,406,286 
10 Kilimo cha nafaka 54,760,224,918 
11 Nishati jadidifu ya mkaa 12,660,385 
12 Kahawa 69,751, 104,275 
H Pamba 53,740.652,227 
14 Vifaa vya kilimo 219,847,672 
15 Mazao ya chakula 3.510,040 
16 Misitu na mazao yake 8,300.307,008 
17 Umwagiliaji 23,311,692 
18 Mahindi 3.833,828,554 
19 Viwanda vya nyama 556,417,640 
 20  Vinu vya kusagia nafaka 4.675,009,368 
21 Vinu vya ukamuaji wa mafuta ya kula 1,313,025,072 
22 Uvuvi na mazao ya bahari 14.181,052,410 
23 Mpunga 19,032,559,376 
24 Ufugaji wa kuku 33.019,802 
25 Mkonge 6,161,892,864 
26 Sukarî 161,610,162.801 
27 Alizeti 5,377,415.767 
28 Chai 74,787,773,869 
29 Tumbaku 97,983.977,504 

JUMLA 710,978,438,868 
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KIAMBATISHO Na. 15: Orodha ya mikopo iliyotolewa kwenye Sekta ya Kilimo kupitia NMB  

SN  SECTOR/CROP 
NO OF 

CUSTOMERS AMOUNT FINANCED (TZS) 
1 AGRI COMMODITIES 17,016 127,056,439,064 
2 AGRI INPUTS 7,538 27,231,200,000 
3 AGRI MACHINERY 180 8,093,551,867 
4 AGRI MSE 2,870 60,912,037,283 
5 BARLEY 11 764,489,908 
6 BEANS 4 41,114,665 
7 CASHEWNUTS 292 11,605,292,514 
8 CASSAVA 1  20,000,000  
9 CATTLE 373 12,011,993,209 

11 COFFEE 950 19,607,505,000 
12 COTTON 7 43,153,659,820 
13 DAIRY 3 120,000,000 
14 FISHERY 4 540,000,000 
15 FORESTRY 6 841,172,000 
16 GINGER 142 1,231,064,613 
17 GRAPES 1 200,000,000 
19 HORTCULTURE 75 4,410,821,534 
20 INSURANCE FINANCING (IPF) 774 126,833,300 
21 MAIZE 6,164 35,064,796,773 
22 PADDY 5,149 67,665,431,865 
24 PLOT LOAN 234 82,141,009 
25 POTATO 3 767,362,777 

 

Kiambatisho Na. 16:  TADB Financing Structure for Year 2021/2022 

Product Tenure July-Sept 2021 Octo-Dec 2021 Jan-March 2022 Apr-June 2022 Total (TZS) 

Above 5 Years - 58,450,998,858 7,832,067,456 13,142,823,495 79,425,889,809 

2 to 5 Years 6,238,710,957 3,271,425,530 7,863,938,685 5,136,061,992 22,510,137,164 

0 to 2 Years 16,833,361,106 3,390,939,467 4,407,792,566 50,766,491,227 75,398,584,366 

0 to 3 Years 1,475,540,000 185,418,750 771,849,171 555,426,000 2,988,233,921 

Total (TZS) 24,547,612,063 65,298,782,605 20,875,647,879 69,600,802,714 180,322,845,261 

 

 

 

 



234 

 

 

Kiambatisho 17: Mikopo iliyotolewa na Mfuko wa Pembejeo Mwaka 2021/2022 

Na Aina ya Mikopo Idadi ya 
Wakopaji 

Thamani ya Mikopo 

1. Matrekta mapya 10 467,950,000 
2. Pembejeo 10 395,000,000 
3 Umwagiliaji 5 249,729,000 
4 Ufugaji/ Livestock 5 125,600,000 
5. Mashine za kusindika 1 10,000,000.00 
6. Matrekta ya mikono (Powertiller) 4 53,900,000.00 

7. Shughuli za shamba 15 536,255,000 

 Jumla 50 1,838,434,000 
 

Kiambatisho 18: Uwasilishwaji na hadhi ya viashiria vya matokeo kwa mwaka 2021/2022 

Taasisi 
Idadi ya 
Viashiria 

Hadhi ya Viashiria (%) 
Vinapatikana 

(Available) 
Havijapatikana 
(Not Available) 

Hakuna Wigo 
wa Malengo (To 
Be Determined) 

Vinapatikana - hakuna 
wigo wa malengo 

(Available target not 
determined) 

Jumla 

NBS 20 30 45 25 - 100 

MoA 96 82 11 6 - 100 

MLF 91 78 14 5 2 100 

MLHD 4 50 50 0 - 100 

MIIT 28 50 43 7 - 100 

NIRC 5 100 0 0 - 100 

NLUPC 1 100 0 0 - 100 

MoA/NBS 17 82 18 0 - 100 

MoFP 6 50 33 0 17 100 

TARURA 1 100 0 0 - 100 

  269 73 19 7 1 100 

 

 

 

 

 



Kiambatisho Na. 19: Mlinganisho wa Mafanikio kwa mwaka 2021/2022 na Malengo ya Mwaka 2022/2023 Sekta ya Kilimo – Mazao (Crop) 

Kiwago cha Kiashiria 
Asilimia ya Mafanikio katika Kufikia Malengo Jumla (%) 

Mbaya Sana Mbaya Wastani Nzuri Nzuri Sana 

Mafanikio ya muda mrefu 38 15 8 15 23 100 

Mafanikio ya Muda wa Kati 

Matumizi Endelevu ya Ardhi na Maji - 100 - - - 100 

Kuongeza Tija na Faida Katika Kilimo, 
Mifugo na Uvuvi 

6 39 29 16 10 100 

Biashara na Kuongeza Thamani - - 17 50 33 100 

Mafanikio ya Muda Mfupi 

Matumizi Endelevu ya Ardhi na Maji 50 - - 50 - 100 

Kuongeza Tija na Faida Katika Kilimo, 
Mifugo na Uvuvi 

11 22 22 22 22 100 

Biashara na Kuongeza Thamani 25 33 8 17 17 100 

Viwezeshi vya Sekta, Uratibu, Ufuatiliaji na 
Tathmini 

9 45 18 9 18 100 

Jumla jumuishi ya Kilimo - Mazao (Agg)% 15 28 18 22 17 100 
NB: Mbaya sana = 0-25%; Mbaya = 26-50%; Wastani = 51-75%; Nzuri = 76-100%; Nzuri sana = >100% 
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Kiambatisho Na. 20: Mlinganisho wa Mafanikio mwaka 2021/2022 na Malengo ya Mwaka 2022/2023 Sekta ya Kilimo-Mifugo 

Kiwago cha Kiashiria 
Asilimia ya Mafanikio katika Kufikia Malengo Jumla (%) 

Mbaya Sana Mbaya Wastani Nzuri Nzuri Sana 

Mafanikio ya muda mrefu - - - 50 50 100 
Mafanikio ya Muda wa 
Kati 

Matumizi Endelevu ya Ardhi na Maji - - - 100 - 100 

Kuongeza Tija na Faida Katika Kilimo, 
Mifugo na Uvuvi 

- - - 70 30 100 

Biashara na Kuongeza Thamani - - - 100 - 100 

Mafanikio ya Muda 
Mfupi 

Matumizi Endelevu ya Ardhi na Maji 50 - 50 - - 100 

Kuongeza Tija na Faida Katika Kilimo, 
Mifugo na Uvuvi 

- 9 - 64 27 100 

Biashara na Kuongeza Thamani - - 50 50 - 100 

Viwezeshi vya Sekta, Uratibu, 
Ufuatiliaji na Tathmini 

40 10 - 50 - 100 

Jumla jumuishi Mifugo (Agg)% 11 4 7 59 20 100 
NB: Mbaya sana = 0-25%; Mbaya = 26-50%; Wastani = 51-75%; Nzuri = 76-100%; Nzuri sana = >100% 
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Kiambatisho Na. 21: Mlinganisho wa Mafanikio mwaka 2021/2022 na Malengo ya Mwaka 2022/2023 Sekta ya Kilimo-Uvuvi 

Kiwago cha Kiashiria Asilimia ya Mafanikio katika Kufikia Malengo 
Jumla (%) Mbaya Sana Mbaya Wastani Nzuri Nzuri Sana 

Mafanikio ya muda mrefu 20 - 20 - 60 100 
Mafanikio ya Muda wa Kati Matumizi Endelevu ya Ardhi na Maji - - - - 100 100 

Kuongeza Tija na Faida Katika Kilimo, 
Mifugo na Uvuvi 

- - 33 33 33 100 

Biashara na Kuongeza Thamani - 33 67 - - 100 
Mafanikio ya Muda Mfupi Kuongeza Tija na Faida Katika Kilimo, 

Mifugo na Uvuvi 
- 57 - 43 - 100 

Biashara na Kuongeza Thamani - 20 20 40 20 100 

Viwezeshi vya Sekta, Uratibu, Ufuatiliaji na 
Tathmini 

- 100 - - - 100 

Jumla jumuishi Uvuvi (Agg)% 4 30 19 22 26 100 
NB: Mbaya sana = 0-25%; Mbaya = 26-50%; Wastani = 51-75%; Nzuri = 76-100%; Nzuri sana = >100% 
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Kiambatisho Na. 22: Mlinganisho wa Mafanikio mwaka 2021/2022 na Malengo ya Mwaka 2022/2023 Sekta ya Kilimo- Mtambuka 

Kiwago cha Kiashiria 
Asilimia ya Mafanikio katika Kufikia Malengo Jumla 

(%) Mbaya Sana Mbaya Wastani Nzuri Nzuri 
Sana 

Mafanikio ya muda mrefu - 100 - - - 100 

Mafanikio ya Muda wa Kati 
 

Matumizi Endelevu ya Ardhi na Maji - 50 - 50 - 100 

Kuongeza Tija na Faida Katika Kilimo, 
Mifugo na Uvuvi 

- 21 14 57 7 100 

Mfanikio ya Muda wa Mfupi 

Matumizi Endelevu ya Ardhi na Maji - - 100 - - 100 

Kuongeza Tija na Faida Katika Kilimo, 
Mifugo na Uvuvi 

- - - 75 25 100 

Biashara na Kuongeza Thamani - 100 - - - 100 

Viwezeshi vya Sekta, Uratibu, Ufuatiliaji na 
Tathmini 

29 14 - 14 43 100 

Jumla Sekta ya Kilimo - Mtambuka (Agg)% 7 24 10 41 17 100 
NB: Mbaya sana = 0-25%; Mbaya = 26-50%; Wastani = 51-75%; Nzuri = 76-100%; Nzuri sana = >100% 

 

 

 

 

 

 

 

 



239 

 

Kiambatisho Na. 23: Jedwali la Matokeo Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo awamu ya Pili 

Program Goal: Transform the agricultural sector (crops, livestock and fisheries) towards higher productivity, competitiveness, and commercialization and improve 
smallholder farmers’ incomes, livelihoods, and food and nutrition security. 

Indicator level Indicator UNIT BASELINE 
(2017/2018) 

2018/2019 2019/2020 2020/2021 2021/2022 TARGET 
(2022/2023) 

Data 
sources 

IM
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1.1 Agricultural 
growth rate 

% 1.1.1 
Agricultural: 
5.3 

5.3 4.4 4.9 3.9 7 NBS 

% 1.1.1.1 Crop: 
5.0 

5.1 4.4 5.0 3.9 9 

% 1.1.1.2 
Livestock: 4.9 

4.9 5.0 5.5 5.0 6 

% 1.1.1.3 
Fisheries: 9.2 

9.2 5.0 6.8 2.5 10 

1.2 Headcount 
ratio in rural 
areas – basic 
need poverty 
line 

% 1.2.1:   31.3% 
rural;            
15.8% urban   

N/A N/A N/A N/A 1.2.1: Reduce 
by 50% 

NBS 

1.3 Gross value 
(in USD) of 
agricultural 
Exports  

USD 1.3.1: Maize 
40,729,000 

75,604,000 69,008,000 72,000,000 78,000,800 1.3.1: Maize: 
61,093,500 

MoA 

USD 1.3.2: Rice 
11,490,000 

17,800,000 476,800,000 602,400,000 609,000,786 1.3.2: Rice: 
17,235,000 

MoA 

USD 1.3.3: 
Sunflower oil 
7,163,000 

0 0 0 0 1.3.3: 
Sunflower oil: 
10,744,500 

MoA 

USD 1.3.4: Cotton: 
70,188,953 

1,043,818,82
0 

159,154,423 48,186,713 57,666,104.4 105,283,430 MoA 

USD 1.3.5: Round 
Poteto: 
169,295 

N/A N/A N/A N/A 1.3.5: Round 
Potato: 
253,943 

MoA 

USD 1.3.6: Beef 863,937.95 918,091.17 932,212.05 1,038,799.70 1,024,218.38 MLF 
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Indicator level Indicator UNIT BASELINE 
(2017/2018) 

2018/2019 2019/2020 2020/2021 2021/2022 TARGET 
(2022/2023) 

Data 
sources 

731,584.56 
USD 1.3.7: Marine 

Fish: 
287,796.48 

13,599,144.9
0 

45,955,847.6
5 

30,815,488.64 38,886,769.24 431,654.22 MLF 

USD 1.3.8: Fresh 
water Fish: 
239,392,218.08 

282,285,753.
49 

176,795,847.
13 

192,225,113.4
3 

198,550,814.0
0 

359,088,327.1
2 

MLF 

USD 1.3.9: 
Seaweed: 
195,200 

1,449 1,410 2,438 2,253,662.24 204,960 MLF 

USD 1.3.10: Milk 0 0 0 0 0  MLF 
USD 1.3.11: Coffee: 

123,185,587 
124,166,710 112,880,730 137,600,000 160,500,000 184,778,381 MoA 

USD 1.3.12: Sugar 0 0 0 305,572 377,527 8,481,330 MoA 
USD 1.3.13: Tea: 

62,200,000 
43,213,662 34,248,304 11,697,720 39,011,476 93,300,000 MoA 

USD 1.3.14: 
Cashew: 
3,981.4 

2,100,000 500,100,000 204,839,092 204,939,092 5,972.10 MoA 

USD 1.3.15 
Goat/sheep 
meat: 
644,610.78 

693,738.59 786,123.34 789,007.45 794,302.25 837,994.01 MLF 

USD 1.3.16 Hides & 
Skins 2,796,087 

2,867,450 2,997,826 3,005,107 3,102,006 3,355,304.40 MLF 

USD 1.3.17 
Horticulture:  
779,000,000 

152,000,000 171,400,000 183,600,040 190,480,000 1,947,500,000 MoA 

1.4 Gross value 
(in USD) of 
agricultural 

USD 1.4.1: Maize:  
2,873,000 

75,604,000 69,008,000 72,000,000 108,693,000 1.4.1: Maize 
decrease to: 

1,436,500 

MoA 



241 

 

Indicator level Indicator UNIT BASELINE 
(2017/2018) 

2018/2019 2019/2020 2020/2021 2021/2022 TARGET 
(2022/2023) 

Data 
sources 

imports USD 1.4.2: Rice  
1,619,000 

189,000,000 138,000,000 176,800,000 476,800,000 1.4.2: Rice 
decrease to: 

809,500 

MoA 

USD 1.4.3: 
Sunflower oil  
7,235,000 

0 0 0 0 1.4.3: 
Sunflower oil 
decrease to: 

3,617,500 

MoA 

USD 1.4.4: Beef: 
1,790,409.26 

1,560,788.56 1,390,456.70 1,278,200.00 887,400.60 1,253,286.48 MLF 

USD 1.4.5: Marine 
Fish: 
25,065,355.98 

8,383,260.70 70,329.88 76,955.86 69,808.10 12,532,678 MLF 

USD 1.4.6: Milk: 
8,755,934.9 

7,045,345.50 6,012,200 5,876,377 5,002,376.00 5,253,561 MLF 

  USD 1.4.7: Coffee 
149,465.51 

N/A N/A N/A N/A 1.4.7: Coffee 
to: 74,732.755 

MoA 

  USD 1.4.8: Sugar: 
1,529,165.80 

N/A N/A N/A N/A 1.4.8: Sugar: 
722,760.90 

MoA 

  USD 1.4.9: Tea 
350,000 

N/A N/A N/A N/A 1.4.9: Tea to: 
175,000 

MoA 

  USD 1.4.10: Hides & 
Skins products 
TBD 

N/A N/A N/A N/A 1.4.10: Hides & 
Skins products 

TBD 

MLF 

O
U

TC
O

M
ES

 

1.0 
Improved 
and 
Sustained 
Integrated 
Managem
ent of 
Land and 
Water 

1.1: Proportion 
of agricultural 
households with 
secure land 
tenure by 
gender 

% 1.1.1: 
Household with 
CCROs by 
gender: Male: 
84,359; 
Female: 
55,784; M&F 
(93,073); 
TOTAL=(233,21

N/A N/A N/A N/A 1.1.1: 
Household 

with CCROs by 
gender: Male 

417,645; 
Female 

281,127; M&F 
460,787 

 MLHHSD 
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Indicator level Indicator UNIT BASELINE 
(2017/2018) 

2018/2019 2019/2020 2020/2021 2021/2022 TARGET 
(2022/2023) 

Data 
sources 

Resources 
Use (for 
example, 
for 
Irrigation, 
Water for 
Livestock, 
Cropped 
Land, 
Pastures, 
Ponds/Cag
es and Soil 
Fertility). 

6) 

1.2: Growth rate 
of the size of 
irrigated area 

% 1.2.1: Irrigated 
land 1.6% 

0 0.8 0.9 0.95 2.60 NIRC 

1.3 Growth rate 
of cage fish 
farming 

Number 1.3.1 Number 
of cages  315 

408 431 472 780.00 347 MLF 

1.4: Number of 
Agricultural land 
conflict 

Number 1.4.1: 
Conflicts:- 975 

871 767 663 560 1.4.1: 
Conflicts: 675 

MLHHSD 

1.5: Percentage 
increase of 
operational 
water sources 
infrastructures 
for livestock 

% 1.5.1:   7.3 13.67 28.98 36.79 38.98 49.86 MLF 

1.6: Percentage 
increase of 
operational 
water sources 
infrastructures 
for Aquaculture 

% 1.6.1: # 
available fish 
ponds 24,302 

26,445 27,979 30,034 31,407.00 26,732 MLF 

1.7: Percentage 
increase of CSA 
technologies 
practiced 

% 1.7.1:  CSA: 30 30.1 30.2 32.9 32.9 80 MoA 
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Indicator level Indicator UNIT BASELINE 
(2017/2018) 

2018/2019 2019/2020 2020/2021 2021/2022 TARGET 
(2022/2023) 

Data 
sources 

  1.8: Percentage 
decrease of 
Households 
under risk of 
floods and 
drought 

% 1.8.1: % 
decrease of 
Households 
TBD 

N/A N/A N/A N/A 1.8.1 % 
decrease of 
Households 

TBD 

MoA 

2.
0 
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2.1 
Productivity/Yiel
d of the priority 
commodities 

Ton/Ha 2.1.1:  Maize 
1.8 

1.6 1.8 2 2 2.7 MoA 

Ton/Ha 2.1.2:  Paddy 
2.7 

3 2.9 3 3 4.05 MoA 

Ton/Ha 2.1.3: 
Sunflower 1.5 

1.1 1 1 1 2.25 MoA 

Ton/Ha 2.1.4:  Cotton 
0.86 

0.5 0.4 1 1 1.51 MoA 

Ton/Ha 2.1.5:  Round 
Poteto 10.81 

10.5 10.2 11 11 18.92 MoA 

Kg/Anim
al 

2.1.6:  Beef: 
145 

147 152 152.5 154.67 167 MLF 

L/A/D 2.1.7:  Milk 
2.00 

2 2.2 2.25 5.50 3 MLF 

Ton/Ha 2.1.8:  Coffee 
0.33 

0.3 0.3 0 0.3 0.825 MoA 

Ton/Ha 2.1.9:  
Sugarcane 35 

68.3 60.3 65 65.00 50.05 MoA 

Ton/Ha 2.1.10: Tea 1.4 1.6 1.2 1.5 1.5 2.1 MoA 
Kgs/tree 2.1.11:  Cashew 

10 
10 9 10 10 25 MoA 

Kg/A 2.1.12: Goat: 
25 

26.8 28 28 28 30 MLF 

Kg/Bird 2.1.13: 
Chicken: 1.5 

1.5 1.7 1.8 2.30 2 MLF 

Ton/Ha 2.1.14:  8.3 8.4 8.5 8.5 11.9 MoA 
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Indicator level Indicator UNIT BASELINE 
(2017/2018) 

2018/2019 2019/2020 2020/2021 2021/2022 TARGET 
(2022/2023) 

Data 
sources 

Cassava 8.5 
Ton/Ha 2.1.15:  

Common beans 
1.5 

1.3 1.1 1 1 2.25 MoA 

Ton/Ha 2.1.16:  
Sorghum 1.63 

1.1 0.8 1 1 2.45 MoA 

2.2. Production 
of priority 
commodities 

Tone 2.2.1: Maize: 
6,273,151 

5,652,010 6,711,002 6,908,318 6,537,203 8,155,096.30 MoA 

Tone 2.2.2: Paddy: 
3,414,815 

3,174,770 3,038,080 2,629,519 1,856,731 5,122,222.50 MoA 

Tone 2.2.3: 
Sunflower: 
543,261 

561,300 649,437 691,814 702,920 814,892 MoA 

Tone 2.2.4: Cotton: 
222,823 

348,910 348,958 122,833 144,792 557,058 MoA 

Tone 2.2.5: Irish 
Potato: 
1,080,144 

1,013,410 1,646,000 344,483 1,844,811 1,944,259.20 MoA 

Tone 2.2.6: Beef: 
471,692 

486,736 578,467.67 579,221.50 526,351 613,199.60 MLF 

L 2.2.7: Dairy: 
2,400,134,000 

2,700,000,00
0 

3,000,000,00
0 

3,100,000,000 3,400,000,000 3,360,187,600 MLF 

Tone 2.2.8: Coffee: 
44,260 

68,150 60,650 67,676 65,235 88,520 MoA 

Tone 2.2.9: 
Sugarcane: 
3,117,812 

359,219 311,358 361,474 379,281 4,364,937 MoA 

Tone 2.2.10: Tea: 
34,010 

37,190 28,720 10,940* 17,615 51,015 MoA 

Tone 2.2.11: 
Cashewnut: 
313,826 

225,110 232,680 206,719 238,555 800,000 MoA 
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Indicator level Indicator UNIT BASELINE 
(2017/2018) 

2018/2019 2019/2020 2020/2021 2021/2022 TARGET 
(2022/2023) 

Data 
sources 

Tone 2.2.12: 
Goat&sheep 
Meat: 92,999 

95,964.20 106,659.90 107,123.25 107,791 120,899 MLF 

Tone 2.2.13: 
Chicken: 
78,110 

80,601.30 89,378.89 90,205.78 91,404 109,354 MLF 

Tone 2.2.14 Cassava 
8,372,217 

8,184,090 7,281,570 7,931,745 2,349,523 12,558,326 MoA 

Tone 2.2.15: 
Common beans 
1,096,930 

1,197,490 1,018,940 1,211,909 1,269,487 1,426,009 MoA 

Tone 2.2.16: 
Sorghum 
672,235 

731,877 552,400 755,832 777,840 941,129 MoA 

Tone 2.2.17: Palm oil 
40,500 

42,180 42,390 44,721 58,791 81,000 MoA 

Tone 2.2.18: Sesame 
133,704 

227,820 228,920.00 148,630 236,162 200,556 MoA 

Tone 2.2.19: Banana 
3,395,499 

3,406,940 1,358,080 1,392,970 1,409,717 4,414,149 MoA 

Tone 2.2.20: Tomato 
720,242 

487,613 1,349,264 161,111 560,173 1,440,484 MoA 

Tone 2.2.21: Onions 
322,593 

309,684 368,426 402,191 454,221 612,927 MoA 

Tone 2.2.22: 
Coconut 
169,048 

143,728 143,728 84,069 147,098 236,667.20 MoA 

Tone 2.2.23: 
Avocado 
34,866 

113,885 161,542 38,892 188,711 104,598 MoA 

Tone 2.2.24: Marine 
fish 53,231.94 

65,738.00 62,158.38 71,545.48 62,719.70 88,924 MLF 
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Indicator level Indicator UNIT BASELINE 
(2017/2018) 

2018/2019 2019/2020 2020/2021 2021/2022 TARGET 
(2022/2023) 

Data 
sources 

Tone 2.2.25: Fresh 
water fish: 
323,120.77 

382,726.00 435,408.90 412,210.92 420,159 498,155.30 MLF 

Tone 2.2.26: 
Seaweed: 
1,329.5 

N/A N/A N/A 3,517.79 1,994.25 MLF 

Tone 2.2.27: Skin 
1,994.5 

2,007.80 2,296.76 2,299.95 2,493.56 2,592.85 MLF 

Tone 2.2.28: Hides: 
13,394.7 

13,398.50 14,696 14,792 15,058 15,805.70 MLF 

2.3 Proportion 
of Adoption of 
Agricultural 
technologies 
and practices 
  
  
  
  
  
  
  
  
  

% 2.3.2: 
Households 
using Good 
Agricultural 
Practices (GAP) 
- (2014/15) 

N/A N/A N/A N/A  MoA/NBS 

% Power tiller: 
0.5 

0.5 0.5 0.5 0.6 0.7 MoA/NBS 

% Ox plough: 33.3 34 34 34.2 34.7 35.1 MoA/NBS 
% Watering can: 

0.8 
0.8 0.8 0.8 0.9 0.9 MoA/NBS 

% Organic 
fertilizers: 21.2 

22 22 22 22 24.3 MoA/NBS 

% Pesticides/inse
cticides: 5.0 

5 4.7 4.5 4.5 0.7 MoA/NBS 

% Improved 
seeds: 44 

44 45 45 45 50 MoA/NBS 

% Ox  seed 
planter: 32.2 

32.5 32.6 32.7 33.2 33.8 MoA/NBS 

% Non organic 
fertilizers: 15.9 

16 16.5 17 17 22.2 MoA/NBS 

% Tractor harrow:  4.9 5.5 5.7 6.2 6.9 MoA/NBS 
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Indicator level Indicator UNIT BASELINE 
(2017/2018) 

2018/2019 2019/2020 2020/2021 2021/2022 TARGET 
(2022/2023) 

Data 
sources 

4.7 
  % Hand sprayer:  

13.6 
13.8 13.9 14 14.5 14.8 MoA/NBS 

2.4. Proportion 
of Agricultural 
Research 
funding as share 
of agriculture 
GDP 

% 2.4.1: Value of 
GDP  0.17 

N/A N/A N/A N/A 2.4.1: Value of 
GDP  0.3 

NBS 

2.5 Food self-
sufficiency ratio 

% 2.5.1: 120 124 124 126 115 150 MoA 

2.6 Malnutrition 
incidences 
(chronic and 
transitory) in 
Tanzania 

% 2.6.1: Stunting 
34 

31.8 NA NA 31.8 10 MoA/NBS 

% 2.6.2: 
Underweight 
14 

15 NA NA 15 5 MoA/NBS 

% 2.6.3: Wasting 
5 

4 NA NA 4 1 MoA/NBS 
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 3.1 Gap 
between farm 
gate price and 
market price 

% 3.1.1: Maize: 
28.35 

26.97 25.26 23.83 22.20 21.26 MIIT 

% 3.1.2: Rice: 
29.65 

19.78 23.76 23.68 22.22 22.24 MIIT 

% 3.1.3: Beans 
(Pulses): 27.83 

27.55 26.32 25.07 19.86 20.87 MIIT 

% 3.1.4: 
Sorghum: 
69.41 

56.32 48.39 47.68 32.63 51.63 MIIT 

% 3.1.5: Potatoes: 
42.6 

35.36 34.16 35.00 27.27 31.95 MIIT 

% 3.1.6: Coffee: 
56.56 

N/A N/A N/A N/A 3.1.6: Coffee: 
42.42 

MIIT 
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Indicator level Indicator UNIT BASELINE 
(2017/2018) 

2018/2019 2019/2020 2020/2021 2021/2022 TARGET 
(2022/2023) 

Data 
sources 

% 3.1.7: 
Cashewnut: 
13.69 

N/A N/A N/A N/A 3.1.7: 
Cashewnut: 

10.27 

MIIT 

3.2: Ratio of 
value of 
processed 
agricultural 
export to total 
agricultural 
export by sub-
sector 

% 3.2.1: 
Percentage by 
Crop TBD 

N/A N/A N/A N/A 3.2.1: TBD ASLMs 

% 3.2.2: 
Livestock: 
77.95 

78.75 81.7 82.1 83.0 85 ASLMs 

% 3.2.3: Fisheries:  
31 

33 21 27 26 53.33 ASLMs 

3.3: Reduction 
rate of Post 
harvest losses 
for the priority 
commodities 

% 3.3.1: Maize: 
23.2 

22 21 20 16.20 20 MoA 

% 3.3.2: 
Sorghum: 10.9 

10 9 8 12.3 7 MoA 

% 3.3.3: Tomato: 
40 

38 37 36 36 35 MoA 

% 3.3.4: 
Sunflower: 15.8 

15 14 13 13 12 MoA 

% 3.3.5: Cassava: 
21.8 

21 20 19 18.30 18 MoA 

% 3.3.6: Paddy 
11.5 

11 10 9 15.4 8 MoA 

% 3.3.7: Common 
beans: 20 

19 18 17 17.2 15 MoA 

% 3.3.8: Milk: 
7.13 

7.41 8.19 8.31 8.31 8 MLF 

% 3.3.9: Marine 
fish: 40 

30 26 28 27 20 MLF 

% 3.3.10: Fresh 
water fish: 40 

30 26 28 29 20 MLF 
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(2017/2018) 

2018/2019 2019/2020 2020/2021 2021/2022 TARGET 
(2022/2023) 

Data 
sources 
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4.1: Propotion 
of private 
investment to 
agricultural vs 
total investment 

% 4.1.1: Fisheries: 
91, (Crop: TBD: 
Livestock: TBD) 

N/A N/A N/A N/A 4.1.1: 
Fisheries: 94, 
((Crop: TBD: 

Livestock: TBD) 

ASLMS 

4.2: Share of 
financial sector 
lending to 
agricultural 
sector. 

% 4.2.1:   5.6 8.7 8.2 N/A N/A 9 MoFP 

4.3: Proportion 
of rural women 
that are 
empowered in 
Agricultural 
sector 

% 4.3.1:   20 N/A N/A N/A N/A 4.3.1: At least 
20% (2023) 

NBS 

4.4. Percentage 
of youth that is 
engaged in the 
agricultural 
sector along 
value chains 

% 4.4.1:  65.8   N/A N/A N/A N/A 4.4.1: Create 
job 

opportunities 
for at least 
30% of the 

youth in 
agricultural 

value chains by 
2023 

PMO 

4.5: Proportion 
of women and 
men engaged in 
Agricultural 
sector with 
access to 
financial 

% 4.5.1: 
(Male=4.0, 
Female=4.1) 

N/A N/A N/A N/A 4.5.1: TBD NBS 
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Indicator level Indicator UNIT BASELINE 
(2017/2018) 

2018/2019 2019/2020 2020/2021 2021/2022 TARGET 
(2022/2023) 

Data 
sources 

services 

4.6: Public 
agricultural 
expenditure as a 
share of total 
public 
expenditure 

% 4.6.1:    3.3 N/A N/A N/A N/A 4.6.1: At least 
10% 

MFP 

O
U

TP
U

T 

COMPONENT ONE: Sustainable Land and Water use Management for crop, Livestock and Fisheries 

1.1 Land 
use 
planning 
and water 
shade 
manageme
nt 

1.1.1 Number of 
villages with 
village land 
certificates 
(CVLs) 

Number 1.1.1.1:  9,789 
villages with 
CVLs  

11,203 11,743 11967 N/A 12,545 MLHHSD 

1.1.2 Number of 
villages with 
Land use plan 

Number 1.1.2.1:  1,907 
villages with 
LUP 

2,113 2,211 2347 2586 3802 NLUPC 

1.1.3 Number of 
CCRO provided 

Number 1.1.3.1:  
659,559 CCROs 

826,037 918,622 953,491 N/A 1,159,559 MLHHSD 

1.2 
Irrigation 
infrastruct
ure 
developme
nt  

1.2.1 Number of 
irrigation 
schemes 
constructed 

Number 1.2.1.1:  2,678 
Irrigation 
schemes 

2,756 2,777 2,788 2,788 2,886 NIRC 

1.2.2 Number of 
operational 
schemes (100% 
developed). 

Number 1.2.2.1: 31  32 33 36 37 239 NIRC 

1.2.3 Hectares 
under irrigation  

Ha 1.2.3.1: 
475,052 ha 
under irrigation 

475,052 694,715 695,045 728,280 763,120 NIRC 
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2018/2019 2019/2020 2020/2021 2021/2022 TARGET 
(2022/2023) 

Data 
sources 

1.3 
Irrigation 
scheme 
manageme
nt and 
operation 

1.3.1 Number of 
Irrigators 
Organization 
(IO) 
strengthened 

Number 1.3.1.1:  163 
IOs registered 
and 
strengthened 
by 2018 

61 15 264 365 1,861 NIRC 

1.4 Water 
infrastruct
ure 
developme
nt for 
livestock 
and 
fisheries   

1.4.1 Number of 
livestock water 
infrastructures 
constructed  

Number 1.4.1.1: charco 
dams: 1384 

1,387 1,387 1,395 1,402 2076 MLF 

Number 1.4.1.2 
Boreholes: 103 

105 105 109 114 600 MLF 

1.4.2 Number of 
livestock water 
infrastructures 
rehabilitated 

Number 1.4.2.1: TBD N/A N/A N/A N/A 1.4.2.1: TBD MLF 

1.4.3 Number of 
water* 
infrastructures 
for aquaculture 
constructed  

Number 1.4.3.1:  21 N/A N/A N/A N/A 1.4.3.1:   30 MLF 

1.5 
Promote 
Climate 
Smart 
Agriculture 
Technologi
es (CSA) 
and 
practices 
 
 
 
  

1.5.1 Number of 
CSA 
technologies 
developed  

 Number 1.5.1.1:  21 22 22 22 N/A 26 MoA/NBS 

1.5.2 Number of 
households 
practicing CSA 
technologies 

Number 1.5.2.1:  
4,871,967 

4,874,967 4,881,624 5,014,332 N/A 6,820,754 MoA/NBS 
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2018/2019 2019/2020 2020/2021 2021/2022 TARGET 
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Data 
sources 

O
U
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COMPONENT TWO: Productivity and Profitability through Market oriented Agriculture 
2.1 
Strengthen
ed 
Extension 
services  

2.1.1. Number 
of Extension 
staff.  

Number 2.1.1.1: Crop: 
7,307 

8,872 8,110 6,704 7,061 14,287 MoA 

Number 2.1.1.2: 
Livestock: 3795 

3,815 4,027 4,298 4,349 4,554 MLF 

Number 2.1.1.3: 
Fisheries: 750 

N/A N/A N/A 677 1500 MLF 

2.1.2 Number of 
agricultural 
households 
having access to 
extension 
services 

Number 2.1.2.1: Crop: 
4,690,529 

4,690,529 4,960,258 4,960,258 4,960,258 4,761,439 MoA 

Number 2.1.2.2: 
Livestock: 9245  

9,854 11,005 11,721 12,309 12,018 MLF 

Number 2.1.2.3: 
Fisheries: 
228,527 

N/A N/A N/A N/A 2.1.2.3: 
Fisheries: 

280,300 

MLF 

2.1.3 Number of 
agricultural 
households 
trained 

Number 2.1.3.1: Crop: 
961,367 

N/A N/A N/A N/A 2.1.3.1: Crop: 
3,364,785 

MoA 

2.1.3 Number of 
agricultural 
households 
trained 

Number 2.1.3.2: 
Livestock: 
13,223 

17,459 19,910 20,247 22,307 22,082 MLF 

Number 2.1.3.3: 
Fisheries: 
12,613 

N/A N/A 16,773 22,233 25,226 MLF 

2.1.4 Number of 
Extension staff 
trained 

Number 2.1.4.1: Crop: 
1,026 

1,046 1,453 5,605 7,061 2.1.4.1: Crop: 
4,617 

MoA 

Number 2.1.4.2: 
Livestock: 
3,344 

3,945 4,456 4,733 5,726 6,019.20 MLF 

Number 2.1.4.3: 
Fisheries: 100 

N/A NA 23 59 200 MLF 

2.1.5 Number of Number 2.1.5.1: Crop: 2,133 2,133 2,133 7,061 2,429 MoA 
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2018/2019 2019/2020 2020/2021 2021/2022 TARGET 
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Data 
sources 

Extension staff 
retooled 

2,133 
Number 2.1.5.2: 

Livestock: 
2,317 

2,787 2,918 3,012 3,312 3,244 MLF 

Number 2.1.5.3: 
Fisheries: 50 

N/A N/A N/A N/A 2.1.5.3: 
Fisheries: 70 

MLF 

2.1.6 Number of 
ward 
agricultural 
resources 
centers (WARCs) 

Number 2.1.6.1: Crop: 
268 

268 268 268 268 475 MoA 

Number 2.1.6.2: 
Livestock: 
2,107 

2,109 2,115 2,123 2,133 2,275.56 MLF 

Number 2.1.6.3: 
Fisheries: 8 

10 10 10 6 6 MLF 

2.2 
Improved 
access to 
inputs and 
health 
services  

2.2.1 Amount of 
improved seeds 
used 

Tone 2.2.1.1: Crop: 
49,539.18 

N/A 76,725 50,589 49,962 64,400.90 MoA 

Dozes 2.2.1.2: 
Livestock: 
82,801 

98,203 102,890 103,207 105,062 107,641.30 MLF 

Tone 2.2.1.3: 
Fisheries: 
17,301,076 

17,301,076 21,676,187 17,634,121 20,040,000 25,951,614 MLF 

2.2.2 Amount of 
fertilizer applied  

Ton 2.2.2.1: 
Amount 
applied: 
435,178 

302,482 633,197 678,017 436,452 565,731.40 MoA 

2.2.3 Number of 
agricultural 
Household 
applying 
agrochemicals  

Number 2.2.3.1: Crop: 
TBD            

N/A N/A N/A N/A 2.2.3.1: TBD NBS 

Number 2.2.3.2: 
Livestock: 
197,298            

215,290 297,300 317,972 318,120 394,596 MLF 

Number 2.2.3.3: 
Fisheries: TBD           

N/A N/A N/A N/A 2.2.3.3: TBD MLF 
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2.2.4 Number of 
stockiest at 
village level. 

Number 2.2.4.1: Crop: 
4,000 

N/A 2,784 2,784 2,784 6,000 NBS 

2.3.  
Research 
and 
Developm
ent  

2.3.1 Budget 
allocation to 
agricultural 
research  

TZS 2.3.1.1: Crop: 
18,278,443,706 

1,607,361,00
0 

7,350,000,00
0 

7,350,000,000 7,350,000,000 67,963,625,04
4 

ASLMs 
(MoA) 

TZS 2.3.1.2: 
Livestock: 
963,721,883 

962,458,966 1,316,540,00
0 

1,389,569,145 1,409,574,219 3,009,480,000 ASLMs 
(MLF) 

TZS 2.3.1.3: 
Fisheries: 
3,332,847,422 

3,765,500,69
3 

3,860,633,69
3 

4,003,408,862 1,000,000,000 4,332,847,422 ASLMs 
(MLF) 

2.3.2 Number of 
agricultural 
technologies 
developed 

Number 2.3.2.1: Crop: 7 4 22 20 20 20 MoA 
Number 2.3.2.2: 

Livestock: 38 
41 42 44 45 46 MLF 

Number 2.3.2.3: 
Fisheries: 3 

3 3 3 3 7 MLF 

2.4 
Strengthen 
and 
Promote 
mechaniza
tion  

2.4.1 Number of 
agricultural 
households 
using agro-
machinery  

Number 2.4.1.1: Crop: 
2,308,754 

1,214,974 1,247,436 1,279,898 1,535,176 2,930,791 MoA/NBS 

Number 2.4.1.2: 
Livestock: 
137,200 

142,456 169,800 172,239 173,102 178,360 MLF/NBS 

Number 2.4.1.3: 
Fisheries: TBD 

TDB NA NA 13,696 TDB MLF/NBS 

2.4.2 Area 
(hectares) 
utilized agro-
machinery  

Ha 2.4.2.1:  Ha. 
6,697,500 

6,978,600 7,034,789 7,153,890 7,332,737 8,232,676 MoA 

2.4.3 Number of 
agro-
mechanization 
hiring centers 

Number 2.4.3.1: 43 12 14 15 70 54 MoA 
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2.5. Food 
and 
Nutrition 
Security   

2.5.1 Average 
number of 
meals 
consumed per 
day 
(Rural/Urban) 

Number 2.5.1.1: (Rural: 
2.5, Urban: 2.7) 

rural 3  Urban 
3 

rural 3  Urban 
3 

rural 3  Urban 
3 

3 3 NBS 

2.5.2 Percent of 
Population by 
the Number of 
Daily meals  
(Rural) 

% 2.5.2.1:  Rural                                   
1 meal  0.5                                      
2. meal 33.3                                
3. Meal 66.1 

N/A N/A N/A N/A 2.5.2.1:  Rural                                     
1 meal                                        

2. meal                                     
3. TBD 

NBS 

2.5.3 Percent of 
Population by 
the Number of 
Daily meals  
(Urban) 

% 2.5.3.1:  Urban       
1. meal  0.7                                     
2. meal 18.4                               
3. 80.9 

N/A N/A N/A N/A 2.5.3.1:  Urban                                  
1 meal                                        

2. meal         
3. TBD 

NBS 

2.5.4 Average 
number of rural 
household with 
low dietary 
diversity 

Number 2.5.4.1:TBD N/A N/A N/A N/A 2.5.4.1:TBD NBS 

O
U

TP
U

T 

COMPONENT THREE:  Commercialization and Value addition for Agricultural Commodities 
3.1: 
Develop 
market 
access for 
all priority 
commoditi
es   

3.1.1 Number of 
market 
infrastructures 
in operations  

Number 3.1.1.1: Market 
centres for 
Fisheries 
sector: 11,    
(for Crop: TBD) 

N/A NA 11 10 15 MoA/MLF
/MIIT 

  Number 3.1.1.2: 
Livestock 
markets 
(Secondary and 
Border 

464 467 489 499 690 MLF/MIIT 
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Markets): 463 

Number 3.1.1.3: 
Warehouses: 
612 (MIIT);  
Warehouse: 90 
(Fisheries) 

N/A N/A 90 (Fisheries) 84 100 MIIT/MLF 

Number 3.1.1.4: Milk 
collection 
centres: 150 

156 176 180 182 188 MIIT/MLF 

Number 3.1.1.5: Cold 
rooms: 52 
(Fisheries) 

N/A 26 24 24 70 MIIT/MLF 

Number 3.1.1.6: 
Holding 
grounds: 87 

87 87 87 86 105 MIIT/MLF 

Number 3.1.1.7: 
Quarantine 
stations: TBD 

N/A N/A N/A N/A 3.1.1.7: 
Quarantine 

stations: TBD 

MIIT/MLF 

Number 3.1.1.8: 
Landing sites:  
1,356 

1356 1356 1285 1292 1300 MIIT/MLF 

Kilomete
rs 

3.1.1.9: Feeder 
roads:  

52,252.73 52,252.73 68,355.80 68,966.20 144,429.77 TARURA 

3.1.2 Number of 
commodities 
traded through 
WRS  

Number 3.1.2.1: 10 N/A 11 11 N/A 16 MIIT 

3.1.3 Volume of 
commodities 
traded through 

Tone 3.1.3.1: 
Cashewnut: 
219,889,221 

225,105,638 216,561,807 204,449,925 231,152,847 275,000,000 MIIT 
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2018/2019 2019/2020 2020/2021 2021/2022 TARGET 
(2022/2023) 

Data 
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WRS Tone 3.1.3.2: Coffee: 
4,230,467 

4,230,467 7,231,661 1,406,205 4,500,298 15,000,000 MIIT 

Tone 3.1.3.3: Maize: 
203,780 

203,780 NA 120,000 NA 200,000,000 MIIT 

Tone 3.1.3.4: Paddy: 
1,102,737 

1,102,737 NA 1,827,400 111,800 10,000,000 MIIT 

Tone 3.1.3.5: 
Sesame:  
64,294,591 

64,294,591 5,926,726 98,904,503 52,022,359 150,000,000 MIIT 

Tone 3.1.3.6:  Pigion 
peas: 
1,130,453 

1,130,453 775,543 10,143,415 N/A 40,000,000 MIIT 

Tone 3.1.3.7: Green 
Gram:  775,543 

775,543 1,130,453 14,129,213 N/A 100,000,000 MIIT 

Tone 3.1.3.8: Cocoa:  
7,944,442.50 

7,944,442.50 11,616,469 4,817,487 6,508,580 20,000,000 MIIT 

Tone 3.1.3.9:  
Chicken Pea:  
80,804 

80,804 80,804 109,700 646,131 20,000,000 MIIT 

Tone 3.1.3.10:  Soya:  
2,892,004 

2,892,004 2,892,004 1,693,442 3,903,151 5,000,000 MIIT 

3.1.4 Number of 
commodities 
listed under the 
commodity 
exchange 
market 

Number 3.1.4.1: 
Commodities: 9 

10 11 11 9 16 MIIT 

3.1.5 Volume of 
agricultural 
commodities 
traded through 
commodity 

Tone 3.1.5.1: 
Volume: 
4,632.1 

N/A 41,055 14,112 N/A 6,948.15 MIIT 
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Data 
sources 

exchange 
market 
3.1.6 Volume of 
priority 
commodities 
traded through 
formal markets 

Tone 3.1.6.1: TBD N/A N/A N/A N/A 3.1.6.1: TBD MIIT 

3.1.7 Number of 
agricultural 
households 
accessing 
market 
information 
services  

Number 3.1.7.1: TBD N/A N/A N/A N/A 3.1.7.1: TBD MIIT 

3.1.8 Number of 
sources 
disseminating 
market 
information 

Number 3.1.8.1:  4  N/A N/A N/A N/A 3.1.8.1:  6 ASLMs 

3.2 
Developm
ent of 
agro-
processing 
for crop, 
livestock 
and fishery 
products  

3.2.1 Number of 
agro-processing 
infrastructure in 
operation. 
  

Number 3.2.1.1: Crop: 
TBD 

N/A N/A N/A N/A 3.2.1.1: Crop: 
TBD 

MoA 

Number 3.2.1.2: 
Fisheries: 14 

18 18 18 19 18 MLF 

Number 3.2.1.3: 
Livestock: 345 

357 360 362 362 552 MLF 

3.2.2 Volume of 
processed 
agricultural 
commodities. 

Tone 3.2.2.1: 
Fisheries: 350.3 

N/A N/A N/A N/A 3.2.2.1: 
Fisheries: 400 

MIIT 

Tone 3.2.2.2: Crop: 
TBD 

N/A N/A N/A N/A 3.2.2.2: Crop: 
TBD 

MoA 

3.3 3.3.1 Number of Number 3.3.1.1: Crop:  5 6 7 4 8 MoA 
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Data 
sources 

Improved 
post-
harvest 
manageme
nt  

post-harvest 
technologies 
promoted  

4 
Number 3.3.1.2: 

Fisheries:  2 
N/A N/A N/A N/A 3.3.1.2: 

Fisheries:  3 
MLF 

3.3.2 Number of 
agricultural 
households 
using post 
harvest 
technologies or 
practices 

Number 3.3.2.1: Crop: 
TBD 

N/A N/A N/A N/A 3.3.2.1: Crop: 
TBD 

NBS 

Number 3.3.2.2: 
Fisheries: 100 

N/A N/A N/A 100 3.3.2.2: 
Fisheries: 300 

MLF 

3.3.3 Number of 
storage facilities 
constructed 

Number 3.3.3.1: Crop: 
3,400 

3,477 3,477 3,477 3,479 3430 MoA 

Number 3.3.3.2: 
Fisheries: 72 

    3.3.3.2: 
Fisheries: 100 

MLF 

3.3.4 Number of 
operational 
storage facilities 

Number 3.3.4.1: Crop: 
3,028 

3,028 3,058 3,093 3,099 3,058 MoA 

Number 3.3.4.2: 
Fisheries: 72 

N/A N/A N/A N/A 3.3.4.2: 
Fisheries: 100 

MLF 

O
U

TP
U

T 

COMPONENT FOUR: Sector Enablers, Coordination and M&E 
4.1 Policy 
and 
Regulatory 
business 
environme
nt 
improved  

4.1.1 Number of 
policies 
reviewed 

Number 4.1.1.1: Crop: 3 0 0 0 16 5 ASLMs 
Number 4.1.1.2: 

Livestock: 1 
1 1 N/A 1 1 MLF 

Number 4.1.1.3: 
Fisheries: 1 

N/A N/A N/A N/A 4.1.1.3: 
Fisheries: 1 

MLF 

Number 4.1.1.4: 
Industry and 
Trade: 0 

N/A N/A N/A N/A 4.1.1.4: 
Industry and 

Trade: 4 

MIIT 

4.1.2 Number of 
policies 
formulated 

Number 4.1.2.1: Crop: 3 0 0 0 2 4 ASLMs 
Number 4.1.1.2: 

Livestock: 1 
1 1 N/A 0 1 MLF 

Number 4.1.1.3: N/A N/A N/A N/A 4.1.1.3: MLF 
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Data 
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Fisheries: 1 Fisheries: 1 

Number 4.1.1.4: 
Industry and 
Trade: 0 

N/A N/A N/A N/A 4.1.1.4: 
Industry and 

Trade: 1 

MIIT 

4.1.3 Number of 
business 
regulations 
reviewed 

Number 4.1.3.1: Crop: 1 21 105 N/A 2 6 ASLMs 
Number 4.1.3.2: 

Livestock: 105 
105 105 105 0 116 MLF 

Number 4.1.3.3: 
Industry and 
Trade: 4   

N/A N/A N/A N/A 4.1.3.3: 
Industry and 

Trade: 11 

MIIT 

Number 4.1.3.4: 
Fisheries : 1 

N/A N/A N/A N/A 4.1.3.4: 
Fisheries :  2 

MLF 

4.1.4 Number of 
business 
regulations 
formulated  

Number 4.1.4.1: Crop: 3 N/A N/A N/A N/A 4.1.4.1: Crop 9 ASLMs 

Number 4.1.4.2: 
Livestock: 54 

54 54 54 0 54 MLF 

Number 4.1.4.3: 
Industry and 
Trade: 0 

N/A N/A N/A N/A 4.1.4.3: 
Industry and 

Trade: 1 

MIIT 

Number 4.1.4.4: 
Fisheries: 1 

N/A N/A N/A N/A 4.1.4.4: 
Fisheries: 1 

MLF 

4.1.5 Number of 
new private 
sectors investing 
in Agricultural 
sector  

Number 4.1.5.1: Crop:  
109 

N/A N/A N/A 625 259 MoA 

Number 4.1.5.2: 
Livestock:  372 

376 381 487 496 655 MLF 

Number 4.1.5.3: 
Fisheries:  81 

N/A N/A N/A 30 105 MLF 
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Data 
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4.1.6 Value of 
private sector 
investment in 
Agricultural 
sector  

TZS 4.1.6.1: Crop:  
3.5 Trillion 

N/A N/A N/A N/A 4.1.6.1: Crop:  
8 Trillion 

MoA 

TZS 
(Billion) 

4.1.6.2: 
Livestock: 3.7 

4.21 5.32 5.67 5.84 6.623 MLF 

4.2 
Strengthen
ing 
organizatio
nal and 
technical 
capacity 
and new 
small-scale 
producers, 
trade and 
processing 
farmers 
organizatio
n and 
cooperativ
es  

4.2.1 Number of 
small-scale 
agricultural 
groups in 
operations 

Number 4.2.1.1: 22,199 N/A N/A 9,185 9,741 68,497 ASLMs 

4.2.2 Number of 
small-scale 
agricultural 
groups 
capacitated  

Number 4.2.2.1: 1,081 N/A N/A 9,185 9,741 3,291 ASLMs 

4.2.3 Number of 
operational 
SACCOs 

Number 4.2.3.1: Crop: 
3,332 

5,973 6,551 3,056 3,946 5,037 MoA 

Number 4.2.3.2: 
Livestock: 161 

161 161 161 161 180 MLF 

Number 4.2.3.3: 
Fisheries:  102 

N/A N/A N/A N/A 4.2.3.3: 
Fisheries:  109 

MLF 

4.2.4 Value of 
loans issued 
through SACCOs 

TZS 4.2.4.1: 
1,299,661,801,
996 (crop sub-
sector) 

N/A 1,299,661,80
1,996 

589,426,604,2
54 

N/A 1,850,553,381,
765 

ASLMs 

4.3 Sector 
Coordinati
on 
improved  

 4.3.1 Number 
of private 
sectors 
participating in 
Agricultural 
programs 

Number 4.3.1.1:  
Livestock: 1037  

1,217 1,323 1,520 1,534 1940 ASLMs 

  For Crops: TDB NA NA 625    
  For Fisheries TDB NA NA 30    
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Data 
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4.3.2 Number of 
platforms in 
operations 

Number 4.3.2.1: 
Platforms: 3 
(crop sub-
sector) 

3 4 4 4 8 ASLMs 

4.4 
Improved 
capacity 
and 
agricultura
l data 
collection 
and 
manageme
nt systems   

4.4.1 Number of 
agricultural 
surveys 
conducted 
timely.  

Number 4.4.1.1: 
Agricultural 
surveys: 1 

1 1 1 1 4 MoA/NBS 

4.4.2 Number of 
agricultural 
statistics reports 
produced.  

Number 4.4.2.1:  Crop:  
8 (for Livestock 
TBD) 

0 0 1 1 12 MLF/MoA
/NBS 

  For Fisheries TDB NA NA 1 TDB   

4.4.3 Number of 
LGAs collecting 
and submitting 
agricultural 
routine data 
(ARDS) in 
operation  

Number 4.4.3.1:   105 185 185 185 185 185 MoA 

4.4.4 Number of 
established 
linkages, 
networking and 
information 
systems. 

Number 4.4.4.1: Crop:   
4 

4 5 5 5 8 MoA 

4.5 
Agricultura
l Sector 
M&E 
system 

4.5.1 Number of 
M&E reports 
produced 

Number 4.5.1.1: Crop:  
5 

1 2 3 1 8 MoA 

Number 4.5.1.2: 
Fisheries: 4  

N/A N/A N/A N/A 4 MLF 

4.5.2 Number of Number 4.5.2.1: Crop:  1 N/A N/A 2 6 MoA 
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strengthen
ed  

M&E experts 
capacitated 

2 
Number 4.5.2.2: 

Fisheries:  2  
0 0 2 2 6 MLF 

4.6 ICT for 
agricultura
l 
informatio
n services 
and 
system 
improved.   

4.6.1. Number 
of sources of 
agricultural 
information  

Number 4.6.1.1:   Crop:  
3  

3 3 3 3 8 MoA 

4.6.2. Number 
of agricultural 
ICT products 

Number 4.6.2.1: MoA - 
3 

N/A 6 0 5 8 MoA 

Number 4.6.2.2: MIT - 4 N/A N/A N/A N/A 4.6.2.2: MIT - 5 MIIT 
Number 4.6.2.3: 

Livestock: TBD 
N/A N/A N/A N/A 4.6.2.3: 

Livestock: TBD 
MLF 

Number 4.6.2.4: 
Fisherries:  1 

1 2 2 1 2 MLF 

4.7 Access 
to 
agricultura
l finance 
expanded  

4.7.1. Number 
of financial 
institutions 
providing 
financial 
services to 
Agricultural 
sector  

Number 4.7.1.1:  43 
(Banks 
regulated in 
Dec 2018) 

40 40 42 41 53 MoFP 

4.7.2 Number of 
agricultural 
smallholder 
accessing 
financial 
services by 
gender  

Number 4.7.2.1:                                     
Male:     
2,098,308 
(4.0%)                        
Female: 
2,139,691  
(4.1%) 

N/A N/A N/A N/A 4.7.2.1: 
Livestock 

sector: Male 
increase by 
3%; Female 

increase by 5% 
(other sector: 

TBD)                 
Fisheries 

sector: Male 

NBS 
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increase to 
4.5%; Female 

increase to 5% 

4.7.3 Number of 
agricultural 
households 
accessed loans 
from financial 
institutions by 
gender 

Number 4.7.3.1:                        
Male=401,253    
(0.8%)  
Female=408,15
8  (0.8%) 

N/A N/A N/A N/A 4.7.3.1: 
Livestock 

sector: Male 
increase by 
5%;Female 

increase by 8% 
(other sector: 

TBD) 

NBS 

4.7.4 Amount of 
credits to 
Agricultural 
sector 

TZS 4.7.4.1:  
952,884,000,00
0 

1,584,634,57
0,000 

1,571,465,04
0,000 

1,402,550,000,
000 

1,993,630,000,
000 

1,395,117,000,
000 

MoFP 

  4.7.5 
Government 
budget 
allocated to 
agricultural 
sector 

TZS 
(000) 

1,047,840,149 N/A N/A 459,742,631 630,356,177 1,687,557,038 MoFP 

  4.7.6 Amount of 
agricultural 
budget 
allocated by the 
development 
partners  

TZS 
(000) 

4.7.6.1: TBD N/A N/A 173,713,460 125,065,254 4.7.6.1: TBD MoFP 

 

Note: N/A = Not Available; TBD = To be Determined 

 


